Đẹp trai nhưng sao ko tiền ???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nhocsutien
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Đẹp trai nhưng sao ko tiền ???

Gửi bài gửi bởi nhocsutien »

Tên đã viết: 20:15, 15/09/21
nhocsutien đã viết: 19:45, 15/09/21
musk130 đã viết: 16:15, 15/09/21

haha, :D
Cũng
bác nghĩ vậy là bậy rồi =)) =)) mình nghèo thì cả thế giới khinh mình , nhưng mình nghèo mà lấy vợ giàu, thì cùng lắm chỉ có nhà vợ khinh mình =)) =)) nên ko sao đâu .
Nhà vk giàu tới thiên hạ bái phục thì nói làm gì bác, kiểu cũng có của nhà người khác 1 tý thôi, với mới quen mà biết dưới cơ rồi. .. đây 93 mà e nó 99
Đứa chịu đựng dc vk thì thiên hạ kính, ko chịu dc thì người ta khinh, thứ gì cũng 2 mặt mà
Đầu trang

musk130
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi musk130 »

nhocsutien đã viết: 19:45, 15/09/21
Tên đã viết: 15:49, 15/09/21

đúng là mìn lắm mối tối nằm ko thật , nhưng cũng là tại mình đã bái bồ đề lão tổ làm sư phọ :D :D

mìn trông phát tài bạn ạ :D :D mình ko noi theo tư tưởng của thầy Huấn , mìn ko cày nhưng muốn được hưởng, làm ít nhưng hít đồ thơm :D đang động viên ông già bán nhà kiếm trác ít :D để mua chỗ khác :D
haha, thân cư thê thì sóng gió phủ đời trai tương lai nhờ nhà vợ bác ạ, bác cứ lựa trong số giai nhân mỹ nữ xung quanh cô nào nhà mặt phố bố làm to thì chốt đơn thôi. Với lại bác thân đoạt trưởng, trước sau gì gia tài các cụ chả về tay đích nam :D
Cũng đang ở dạng Thân cư thuê, rơi vào hoàn cảnh rồi mới biêta khổ, dưới cơ vợ nó khổ lắm bác ơi, rồi đường Tử xấu đâu xấu đớm nên quyết ế tới già, cải thiên hoán mệnh kkkkk
nếu đã là thiên mệnh rồi thì bác cãi lại thế nào được, khéo còn bị phạt nặng hơn :))
đâu phải thân cư thê là dưới cơ vợ đâu bác, chỉ là số mệnh chịu ảnh hưởng nhiều bởi người phối ngẫu, ai biết bác vớ được cô vợ kinh bang tế thế thì một phát thành ông chủ :D
Đầu trang

musk130
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tên đã viết: 20:10, 15/09/21
Tên đã viết: 15:49, 15/09/21

đúng là mìn lắm mối tối nằm ko thật , nhưng cũng là tại mình đã bái bồ đề lão tổ làm sư phọ

mìn trông phát tài bạn ạ :D mình ko noi theo tư tưởng của thầy Huấn , mìn ko cày nhưng muốn được hưởng, làm ít nhưng hít đồ thơm :D đang động viên ông già bán nhà kiếm trác ít :D để mua chỗ khác
haha, thân cư thê thì sóng gió phủ đời trai tương lai nhờ nhà vợ bác ạ, bác cứ lựa trong số giai nhân mỹ nữ xung quanh cô nào nhà mặt phố bố làm to thì chốt đơn thôi. Với lại bác thân đoạt trưởng, trước sau gì gia tài các cụ chả về tay đích nam :D
thân cư thê thì nhờ vợ , còn mìn nhìn lòi cả mắt ko biết sau này mìn nhờ vợ kiểu gì khi thân chư thê hội tam ám :(( :((
tôi thấy bác có Phúc thái dương hội kị đà thì hơi ám, chứ riêu cung quan đâu ảnh hưởng :D
thê VCD gặp Tuần - Triệt có khi lại gặp dữ hóa lành ấy chứ :D
Được cảm ơn bởi: Tên
Đầu trang

musk130
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tên đã viết: 21:52, 15/09/21
musk130 đã viết: 20:52, 15/09/21
Tên đã viết: 20:10, 15/09/21

thân cư thê thì nhờ vợ , còn mìn nhìn lòi cả mắt ko biết sau này mìn nhờ vợ kiểu gì khi thân chư thê hội tam ám :(( :((
tôi thấy bác có Phúc thái dương hội kị đà thì hơi ám, chứ riêu cung quan đâu ảnh hưởng :D
thê VCD gặp Tuần - Triệt có khi lại gặp dữ hóa lành ấy chứ :D
bên tử vi thì thấy hơi thê thảm , còn bên tứ trụ thì lại ngon , mìn cũng chả biết tin bên nào :))
haha bác cho tôi hỏi tí, bác đã từng phẫu thuật hay mổ xẻ gì chưa :-?
Được cảm ơn bởi: Tên
Đầu trang

musk130
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tên đã viết: 22:23, 15/09/21
musk130 đã viết: 22:18, 15/09/21
Tên đã viết: 21:52, 15/09/21
bên tử vi thì thấy hơi thê thảm , còn bên tứ trụ thì lại ngon , mìn cũng chả biết tin bên nào :))
haha bác cho tôi hỏi tí, bác đã từng phẫu thuật hay mổ xẻ gì chưa :-?
có mỗ , giãn tĩnh mạch chân trái , nhưng hết rồi \:D/ \:D/

cứ tình hình lắm mối tối năm ko, với dịch bệnh thế này , tương lai mình tinh quá Thái Lan sửa lại phao câu với nâng vếu, tại vì giãn cách quá nên mình mới nhận ra, mình còn đẹp gái hơn đẹp trai :D :D

bạn người thiếu dương thiên không là dạng thông minh sáng suốt đấy. Thiên không ngộ hồng loan là lá số dễ tu hành, biết đâu lại có căn duyên cửa thiền môn :D
Đầu trang

musk130
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tên đã viết: 22:46, 15/09/21
musk130 đã viết: 22:41, 15/09/21
Tên đã viết: 22:23, 15/09/21
có mỗ , giãn tĩnh mạch chân trái , nhưng hết rồi \:D/ \:D/

cứ tình hình lắm mối tối năm ko, với dịch bệnh thế này , tương lai mình tinh quá Thái Lan sửa lại phao câu với nâng vếu, tại vì giãn cách quá nên mình mới nhận ra, mình còn đẹp gái hơn đẹp trai :D :D

bạn người thiếu dương thiên không là dạng thông minh sáng suốt đấy. Thiên không ngộ hồng loan là lá số dễ tu hành, biết đâu lại có căn duyên cửa thiền môn :D
từ xưa đến nay chỉ có mình khuyên người khác đi tu , nay bác lai khuyên tồ đi tu thì có chết dỡ ko đấy =)) =))
thật ra mình nghĩ cứ tu tâm thôi là tốt lắm rồi :D
bác khuyên lắm thế người ta đi tu thật không biết là tạo duyên hay tạo nghiệp =))
Đầu trang

nhocsutien
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nhocsutien »

Tên đã viết: 23:29, 15/09/21
musk130 đã viết: 22:54, 15/09/21
Tên đã viết: 22:46, 15/09/21
=)) =))
bác khuyên lắm thế người ta đi tu thật không biết là tạo duyên hay tạo nghiệp =))
dứt bõ hồng trần ,thoát tục nơi bể khổ về với bồ đề lão tổ, tu thành chính quả thì sao tao nghiệp được :)) :)) :))
Nghiệp duyên bác ạ, đọc truyện tiên hiệp quá h cảm nhiễm rồi, trong tiên hiệp bao h cũng lun bên tai 👂 réo lên: thụ lấy bản tâm thử hỏi coa nên hay ko?
Tu gì cũng ko bằng tâm, mình lương ko theo đạo nào hết, nếu hỏi mình có tin đạo nào ko thì mình nói coa tin đạo phật, khi thắp nhang hay gì thì vẫn niệm "Nam mô a si đà Phật". Nhưng mình khi thấy 1 người con hồng trần bước vào cửa phật xuất gia nó tội gì đâu, ko phải tội cho người đi mà tội cho cha mẹ người than người đi tu, vì khi đi tu thì đã dứt hồng trần ko gọi cha mẹ là cha mẹ nữa. (Nhưng ko ai theo phật thì đạo phật lấy gì lớn mạnh) duyên cả.
Thấy câu chuyện kéo dài nên sò 1 chân vào bạn đừng giận nha, chứ câu chuyện đến bây h nó đi xa quá ý nghiệm ban đầu bác lập Chủ đề trên topic
Đầu trang

musk130
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nhocsutien đã viết: 12:42, 16/09/21
Tên đã viết: 23:29, 15/09/21
musk130 đã viết: 22:54, 15/09/21

dứt bõ hồng trần ,thoát tục nơi bể khổ về với bồ đề lão tổ, tu thành chính quả thì sao tao nghiệp được :)) :)) :))
Nghiệp duyên bác ạ, đọc truyện tiên hiệp quá h cảm nhiễm rồi, trong tiên hiệp bao h cũng lun bên tai 👂 réo lên: thụ lấy bản tâm thử hỏi coa nên hay ko?
Tu gì cũng ko bằng tâm, mình lương ko theo đạo nào hết, nếu hỏi mình có tin đạo nào ko thì mình nói coa tin đạo phật, khi thắp nhang hay gì thì vẫn niệm "Nam mô a si đà Phật". Nhưng mình khi thấy 1 người con hồng trần bước vào cửa phật xuất gia nó tội gì đâu, ko phải tội cho người đi mà tội cho cha mẹ người than người đi tu, vì khi đi tu thì đã dứt hồng trần ko gọi cha mẹ là cha mẹ nữa. (Nhưng ko ai theo phật thì đạo phật lấy gì lớn mạnh) duyên cả.
Thấy câu chuyện kéo dài nên sò 1 chân vào bạn đừng giận nha, chứ câu chuyện đến bây h nó đi xa quá ý nghiệm ban đầu bác lập Chủ đề trên topic
trước đây tôi cũng là người từng nghĩ đến chuyện tìm đến cửa thiền. Tuy nhiên sinh ra làm người phàm trần không phải nói dứt bỏ hồng trần là dứt được.
'vì khi đi tu thì đã dứt hồng trần ko gọi cha mẹ là cha mẹ nữa', nếu có 1 cái duyên khiến tôi không đành đoạn tuyệt thì là hai chữ phụ mẫu. Nên tôi nghĩ kiếp này phải sống để đền ơn các bậc sinh thành dưỡng dục trước đã.
Cảm ơn bác đã để lại bình luận này :)
Được cảm ơn bởi: nhocsutien
Đầu trang

musk130
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tên đã viết: 18:47, 16/09/21
musk130 đã viết: 16:15, 16/09/21

trước đây tôi cũng là người từng nghĩ đến chuyện tìm đến cửa thiền. Tuy nhiên sinh ra làm người phàm trần không phải nói dứt bỏ hồng trần là dứt được.
'vì khi đi tu thì đã dứt hồng trần ko gọi cha mẹ là cha mẹ nữa', nếu có 1 cái duyên khiến tôi không đành đoạn tuyệt thì là hai chữ phụ mẫu. Nên tôi nghĩ kiếp này phải sống để đền ơn các bậc sinh thành dưỡng dục trước đã.
ồng trần là nơi khói bụi , chỉ hợp người bình thường . đối với bậc vĩ nhân , thánh hiền như chú rất hơp với chồn thiền môn thạnh tịnh :)) :))
mấy người mồm hay bảo đi tu thường không tu được đâu nhé =))
bác có quả mắt sắc như dao thế thì không dứt hồng trần được đâu :))
Đầu trang

musk130
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tên đã viết: 18:47, 16/09/21
musk130 đã viết: 16:15, 16/09/21

ồng trần là nơi khói bụi , chỉ hợp người bình thường . đối với bậc vĩ nhân , thánh hiền như chú rất hơp với chồn thiền môn thạnh tịnh :)) :))
mấy người mồm hay bảo đi tu thường không tu được đâu nhé =))
bác có quả mắt sắc như dao thế thì không dứt hồng trần được đâu :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”