Được chu cấp 5tr/tháng 4 năm đại học. Ra trường đi làm cô gái muốn chia tay anh shipper

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Được chu cấp 5tr/tháng 4 năm đại học. Ra trường đi làm cô gái muốn chia tay anh shipper

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

LadyR đã viết: 15:49, 23/09/22
Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 12:08, 23/09/22 mỗi khi tôi chiêm nghiệm về cuộc đời, tôi chỉ có thái độ " biết ơn "

biết ơn vì thế gian đã phải chịu rất nhiều sai lầm của tôi

Mẹ đã đỡ chưa lão Tôn? :)

May chưa đến mức phải chạy shipper, chạy Grab nhé, không thời nay các cô lại chê "bèo", "chưa đủ tầm" hihi
dù có chạy grab thì Lão Tôn cũng thành triệu phú thôi, sức mạnh vượt qua quy luật của người thường rồi :x
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Được chu cấp 5tr/tháng 4 năm đại học. Ra trường đi làm cô gái muốn chia tay anh shipper

Gửi bài gửi bởi TLXD »

十面埋伏 đã viết: 10:43, 23/09/22
thanhthanh2013 đã viết: 10:34, 23/09/22
十面埋伏 đã viết: 10:23, 23/09/22

Có 1 nhóm lừa đảo qua mạng chuyên gạ gẫm mọi người chơi chứng khoán, tiền ảo đang bám theo tôi tầm 1 năm nay. Vài nhóm, nhưng nhóm này lì nhất :))
À chưa biết tôi lộ thông tin từ đâu. Nhieruf lúc rất bực mình :(

Thôi kệ, bọn nó mất tg với tôi thì sẽ bớt tg đi lừa người khác
Để xem con tạo xoay vần đến đâu :))
E rất thích chuyện có biến số nhưng khi người khác bảo kiểu như bác là xem con tạo xoay vần đến đâu,... Hay đại loại là chưa rõ khi e hỏi một vài vấn đề e lại thấy cụt hứng.
E thì lần đầu thấy cái coment có phong cách luận rồi tặng cả nhạc của bác e đã nghĩ luôn đến rồi. H e cũng vừa học cái trò tặng nhạc đó đây :))

Ko ai có nghĩa vụ phải trả lời ai hết bạn ơi.
Những cái bạn hỏi, có cái tôi ko biết, ví như vụ sổ đỏ của bạn.
Có cái tôi ko thích trả lời, ví như kiến thức tử vi. Bạn thích biết nhưng tôi ko thích dạy. Ai biết dạy xong bạn lại dùng mớ kiến thức nửa vời đó đi làm thầy lừa người thì sao?
Cho nên, hỏi xong bị bơ vài lần rồi thì đừng cố ép nhau phải trả lời cho nó mất tình cảm đi, bạn ạ
Kg liên quan lắm nhưng lần trước cảm ơn bạn đã tặng nhạc trong top của mình. Dù thực sự mình chưa hề mở ra nghe. Nhưng cái cách tặng nhạc đó, ở thời điểm đó nó khiến mình suy nghĩ tức cực, kiểu như okie lah, mày vẫn đang sống đó. Tất cả đều là chuyện sẽ trải qua thôi. Cứ vui đi. Cảm nhận đc sự lạc quan nào đó. Dù biết chưa chắc bạn đã nghĩ gì khi làm điều đó. Nhiều cái nó là đúng thời điểm, hợp nhân duyên thôi. Cái gì cưỡng cầu, nó sai hết.
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

TLXD đã viết: 12:01, 26/09/22
thanhthanh2013 đã viết: 10:34, 23/09/22
E rất thích chuyện có biến số nhưng khi người khác bảo kiểu như bác là xem con tạo xoay vần đến đâu,... Hay đại loại là chưa rõ khi e hỏi một vài vấn đề e lại thấy cụt hứng.
E thì lần đầu thấy cái coment có phong cách luận rồi tặng cả nhạc của bác e đã nghĩ luôn đến rồi. H e cũng vừa học cái trò tặng nhạc đó đây :))

Có cái tôi ko thích trả lời, ví như kiến thức tử vi. Bạn thích biết nhưng tôi ko thích dạy. Ai biết dạy xong bạn lại dùng mớ kiến thức nửa vời đó đi làm thầy lừa người thì sao?
Cho nên, hỏi xong bị bơ vài lần rồi thì đừng cố ép nhau phải trả lời cho nó mất tình cảm đi, bạn ạ
Kg liên quan lắm nhưng lần trước cảm ơn bạn đã tặng nhạc trong top của mình. Dù thực sự mình chưa hề mở ra nghe. Nhưng cái cách tặng nhạc đó, ở thời điểm đó nó khiến mình suy nghĩ tức cực, kiểu như okie lah, mày vẫn đang sống đó. Tất cả đều là chuyện sẽ trải qua thôi. Cứ vui đi. Cảm nhận đc sự lạc quan nào đó. Dù biết chưa chắc bạn đã nghĩ gì khi làm điều đó. Nhiều cái nó là đúng thời điểm, hợp nhân duyên thôi. Cái gì cưỡng cầu, nó sai hết.
Mọi người ít quan tâm nhưng thực ra, cách chữa những vết thương lòng, thương tâm tốt nhất là nghe nhạc.
Thời cổ, lễ và nhạc là 2 phần bắt buộc trong mọi nghi thức tôn giáo tâm linh. Nó gắn kết con người với thiên nhiên và các thế lực siêu hình. B-)

Tôi thích nghe nhạc.
Ko phải tôi rảnh quá mà là tôi chữa bệnh cho tôi. Cuộc sống này chật chội, va chạm thương tích là ko tránh khỏi, tâm hồn cũng ngày 1 chai cứng, vô cảm đi như 1 cách để bảo vệ mình khỏi những toan tính vụ lợi của người khác.
Âm nhạc giúp tôi mềm lại, giữ đc thăng bằng trong tâm trí, để biết mình ko phải là 1 con robot đc lập trình, để mình ko quá cứng....
Tất nhiên, ko phải thứ âm nhạc nào cũng có tác dụng này :)

Thường những người tôi tặng nhạc mà ko phải tròng ghẹo thì họ là những người tôi cảm giác thấy họ đang có vấn đề trong tâm, nhưng vốn ngôn từ của tôi ko thể diễn tả đc. Ví dụ như bạn có gì đó cô đơn + tuyệt vọng + chết lặng + mệt mỏi.... trộn lẫn vào nhau
Và khi ngôn từ bất lực thì để cho thơ ca và âm nhạc lên tiếng
Được cảm ơn bởi: TLXD, Ariance
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

十面埋伏 đã viết: 12:29, 26/09/22

Mọi người ít quan tâm nhưng thực ra, cách chữa những vết thương lòng, thương tâm tốt nhất là nghe nhạc.
Thời cổ, lễ và nhạc là 2 phần bắt buộc trong mọi nghi thức tôn giáo tâm linh. Nó gắn kết con người với thiên nhiên và các thế lực siêu hình. B-)

Tôi thích nghe nhạc.
Ko phải tôi rảnh quá mà là tôi chữa bệnh cho tôi. Cuộc sống này chật chội, va chạm thương tích là ko tránh khỏi, tâm hồn cũng ngày 1 chai cứng, vô cảm đi như 1 cách để bảo vệ mình khỏi những toan tính vụ lợi của người khác.
Âm nhạc giúp tôi mềm lại, giữ đc thăng bằng trong tâm trí, để biết mình ko phải là 1 con robot đc lập trình, để mình ko quá cứng....

Thường những người tôi tặng nhạc mà ko phải tròng ghẹo thì họ là những người tôi cảm giác thấy họ đang có vấn đề trong tâm, nhưng vốn ngôn từ của tôi ko thể diễn tả đc. Ví dụ như bạn có gì đó cô đơn + tuyệt vọng + chết lặng + mệt mỏi.... trộn lẫn vào nhau
Cho dù bản đó bị lỗi khi mở ra, nhưng m đoán mình đã nghe được rồi.
Những gì bạn nói cũng là những j mình cảm nhận cả về âm nhạc cả về mình.
Cảm ơn bạn.
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

TLXD đã viết: 12:38, 26/09/22
十面埋伏 đã viết: 12:29, 26/09/22

Tôi thích nghe nhạc.

Cho dù bản đó bị lỗi khi mở ra, nhưng m đoán mình đã nghe được rồi.
Những gì bạn nói cũng là những j mình cảm nhận cả về âm nhạc cả về mình.
Cảm ơn bạn.
Bản đó ko lỗi. Lỗi là do tôi ko spam đủ bài để có quyền post links trên này.
Bạn copy cả dòng rồi xóa đi cụm ( chấm) ở giữa youtube và com rồi thêm dấu . là nghe đc.

Tôi thích chất giọng của cô bé đó, Curley Cao. Thích chất kể chuyện của lời bài hát đó. Chỉ coa những người đã thực sự vượt qua đc nỗi đau mới có thể có chất giọng đó, có cái nhìn về cuộc đời kiểu đó.

Tôi luôn tin rằng, cách tốt nhất để vượt qua giông bão, những vết thương lòng ko phải là né tránh hay trú ẩn mà thừa nhận nó, đối mặt với nó rồi đi xuyên qua nó. :)
Được cảm ơn bởi: TLXD
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

tôi đồng ý với cách nội trị của Putin

Trong mắt Putin, tụi gay less, nữ quyền là đám bệnh hoạn. Làn sóng bệnh hoạn này đang muốn tràn vào nước Nga.

Không có tranh luận vì chúng không phải đối thủ mà là kẻ thù, tên lửa và xe tăng lên nòng X(
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 09:38, 27/09/22 tôi đồng ý với cách nội trị của Putin

Trong mắt Putin, tụi gay less, nữ quyền là đám bệnh hoạn.

Không có tranh luận vì chúng không phải đối thủ mà là kẻ thù, tên lửa và xe tăng lên nòng X(
Nếu cả hai tự nguyện thì không nên bàn.
Nếu cưỡng hiếp thì vi phạm pháp luật.
Hiện giờ đẻ một đứa con đâu ít tiền.
Sống không sai pháp luật là được.
Bớt phán người khác lại, cuộc sống sẽ thoải mái bình an hơn.
Nam mô a di đà Phật 🙏🙏🙏🙏🙏
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 09:38, 27/09/22 tôi đồng ý với cách nội trị của Putin

Trong mắt Putin, tụi gay less, nữ quyền là đám bệnh hoạn. Làn sóng bệnh hoạn này đang muốn tràn vào nước Nga.

Tôi cũng đang chờ xem putin có thắng trong canh bạc với Ukraine ko? Đã có dấu hiệu Nga phải tổng động viên thêm quân và dân Nga có vẻ ko thích điều này. Nhiều khả năng Nga sẽ sa lầy như Mỹ đã từng và nếu vậy Putin sẽ về ko kèn ko trống.
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Nhanh chóng kết thúc chiến tranh chỉ làm cả thế giới mệt mỏi đủ thứ rắc rối.
Nào là di cư nào là thuế tăng nào là mặt hàng tăng giá
Chỉ có dân là khổ
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Enjoyeveryday đã viết: 09:51, 27/09/22 Nhanh chóng kết thúc chiến tranh chỉ làm cả thế giới mệt mỏi đủ thứ rắc rối.
Nào là di cư nào là thuế tăng nào là mặt hàng tăng giá
Chỉ có dân là khổ
Nga từng nộp đơn xin gia nhập NATO nhưng bị NATO từ chối.

Tại sao không cho Nga gia nhập NATO, chê Nga không đủ mạnh à ? X(

hay là cái tổ chức này có ý khác? X(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”