Em bất hạnh quá các bác ạ. Em có nên sống tiếp nữa không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nhondoan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Em bất hạnh quá các bác ạ. Em có nên sống tiếp nữa không?

Gửi bài gửi bởi nhondoan »

Chưa thấy ai vào mấy trang huyền học than khổ mà thực sự khổ cả
Mà nếu khổ thực sự, chắc cũng khó có cơ hội vào đây bán than, :))) kể cả luôn bà thổ, khổ mẹ gì mà 3 hoá, tự làm tự ăn???
bớt lại nha ông anh. =)) ít than lại, cẩn thận vợ nó thấy yếu đuối, nó đưa hàng cho chú hàng xóm thì mợt =))
Được cảm ơn bởi: bupxensanh, lobangtho91
Đầu trang

ToyRav4
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ToyRav4 »

Nói về tiến sĩ tự vận mấy hôm nay có đăng tin tên giáo sư tiến sĩ này mới tự vận xong, nghe nói là cái miệng hại cái thân, chắc là cũng Cự Môn Hóa kỵ đi với mạng hoả. Theo ngày sinh đăng trên mạng là ngày 30, tháng 10, 1964

https://people.com/human-interest/death ... d-suicide/
Được cảm ơn bởi: bupxensanh
Đầu trang

bupxensanh
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi bupxensanh »

ntpt879 đã viết: 09:48, 31/07/20 Thread này của bác thật thú vị.

Em thì ở vế cô vợ ngược lại với bác. Chồng em cũng gần tuổi bác, cũng xuất thân cơ hàn nhưng học hành giỏi giang và kiếm tiền giỏi nên em mới đang RẢNH RỖI suy tư ở đây mò mẫm tử vi. Em chỉ học ĐH 5 năm xong tịt, cố đi làm vài năm lấy cái bằng hành nghề vẽ vời múa mép, thợ thầu o bế, khách thì lúc xịn lúc xẹp, may chồng tốt ko bỏ em chứ em cũng dọa chết mấy lần vì cái tính thẩn thơ phù phiếm lại còn ngang bướng =))

Có một ý này em khuyên bác thật lòng, phụ nữ chỉ để yêu, không nên cố tìm hiểu làm gì cho nhọc đầu. Nếu con bác trái khoáy thì vợ bác cũng đang đau đầu y như bác vậy. Bọn trẻ con cứ chỗ nào hiểm hóc là thích lao vào thôi, nhưng phần nhiều phụ huynh gia giáo hơi khắt khe thì con trẻ sẽ tìm cách bung ra bác ạ, qua đc ngưỡng 13-17 sẽ bớt oái oăm.

Cao nhân (*) đã khuyên sắp vào vận tốt thì bác cố kiên trì nhé, các ông chồng tuổi 40 khủng hoảng là có thật, bác vẫn còn may là chưa vướng đận tang gia hay họa rơi trúng đầu đấy (tai nạn/trộm cướp chẳng hạn).
Bác hãy đọc Heidegger và con hà mã bước qua cổng thiên đường, sẽ thấy khi bác chết rồi thì viễn cảnh sẽ hài hước như thế nào.

Chúc vợ bác mau giàu để bác ko đau đầu kiếm tiền. Còn nếu cuộc sống bác đã giản tiện xài đồ bền (đẩu quân) minimalism as Japan qualities thì nhẽ bác đang ngồi sân nhà - hành thiền - ngắm bể cá - uống trà chứ nhỉ (long trì- phượng các)? Em xin bỏ nhỏ là bác thử dọn dẹp bớt đồ trong nhà, vứt bớt những thứ đã lâu ko dùng mà tốn tgian chạy theo chăm sóc. Hẳn bác sẽ có thêm tgian cho con, rồi tạo đk cho vợ bận rộn sắm sửa theo ý vợ 1 tí cho bớt ngột ngạt, hoặc trồng thêm cái cây để đánh dấu mốc ngày này năm sau ra trái. Bác sẽ biết vợ có mát tay khi được bác chiều chuộng hơn ko nhé?

Kính bác :)

p/s: (*) ngày xưa cụ LG xem cho cụ thân sinh nhà em mấy mươi năm, là tuyền tự học chữ nôm chữ hán, chứ bản thân cụ LG xuất thân bần hàn, ko đc đi học chữ tây nên xét theo điểm nhìn thời nay chắc cụ chưa qua lớp 10 đâu (cụ sinh thời Pháp, quê Nam Định).
Cảm ơn em đã ghé qua và cho anh đôi lời vàng ngọc.

Em thật may mắn và tốt phúc khi lấy được chồng tài giỏi như vậy.
Đúng là cả 2 vợ chồng a cùng mệt đầu vì nhiều chuyện, trong đó có chuyện con cái trái khoáy.
Vợ a chắc không mau giàu được vì cũng chỉ làm công ăn lương thôi nên nỗi lo về tiền có lẽ vẫn là thường trực.
Nhà a đúng là có nhiều thứ đã lâu không dùng, có lẽ về a sẽ dọn đi theo ý e khuyên.
Vợ a luôn có đam mê mua sắm, nhưng hạn chế là không có đủ tiền để theo đuổi đam mê.
Anh cũng lên đây với mong muốn là để xin nghe được các cao nhân khuyên. Phải hữu duyên thì mới gặp được cao nhân chứ.
Lời em khuyên a sẽ ghi nhận và tiếp tục cố gắng kiên trì.
Cảm ơn em!
Đầu trang

bupxensanh
Chính thức
Chính thức

yesterday2016 đã viết: 10:09, 31/07/20
hysshu đã viết: 23:04, 30/07/20
bupxensanh đã viết: 17:45, 30/07/20
Vâng ạ
Chủ lá số có bằng tiến sĩ ở Nhật được mấy năm rồi?.Lá này theo con đường học vấn thì tốt.
Đọc tiêu đề và lời kêu ca của chủ top, tui càng không ngửi nổi.

Học vị tiến sĩ Nhật thì chắc vào hàng top 1% học vấn cao trong dân số Việt Nam.
Có nhà cửa vợ con ổn định, vào top 10% hạnh phúc của dân số VN, vì nhiều người còn bất hạnh hơn: quá 30 vẫn chưa có người yêu than thở, cưới rồi bao năm tịt không đẻ được chữa chạy tiền tỷ không xong, đi thuê nhà bao năm không mua nổi căn nhà,....
Sức khỏe tốt, ăn đứt 80% dân số VN, bao người bị bệnh mãn tính, ung thư, tàn tật,...
Có nghề nghiệp ổn định là ăn đứt 90% dân số VN thời Covid, bao người thất nghiệp, phá sản ...

Nói chung chủ top tuyền vào hàng top vài phần trăm dân số VN, chỉ vì chưa hài lòng về vợ con mà than vãn cứ như sập nhà ra đường ăn mày !? Yếu đuối và chưa biết trân trọng cuộc sống.
Vâng bác nói vậy thì em xin nghe và tiếp thu.
Có thể là do em "Yếu đuối và chưa biết trân trọng cuộc sống", đúng như bác nói.
Mỗi người một chân mệnh, mỗi người một tính cách mà bác. Nhưng bác nói phải, em vẫn còn hạnh phúc lắm lắm.
Cảm ơn bác!
Đầu trang

bupxensanh
Chính thức
Chính thức

nhondoan đã viết: 10:44, 31/07/20 Chưa thấy ai vào mấy trang huyền học than khổ mà thực sự khổ cả
Mà nếu khổ thực sự, chắc cũng khó có cơ hội vào đây bán than, :))) kể cả luôn bà thổ, khổ mẹ gì mà 3 hoá, tự làm tự ăn???
bớt lại nha ông anh. =)) ít than lại, cẩn thận vợ nó thấy yếu đuối, nó đưa hàng cho chú hàng xóm thì mợt =))

:((
Em khổ cái tâm là chính. Không biết than ở đâu thì vào đây than thôi ạ.
Vâng đúng là em không làm thì ngay lập tức không có ăn luôn.
Ở nhà a không dám than với vợ đâu, chỉ mình mình gặm nhấm thôi.
Cảm ơn em.
Đầu trang

bupxensanh
Chính thức
Chính thức

ToyRav4 đã viết: 10:48, 31/07/20 Nói về tiến sĩ tự vận mấy hôm nay có đăng tin tên giáo sư tiến sĩ này mới tự vận xong, nghe nói là cái miệng hại cái thân, chắc là cũng Cự Môn Hóa kỵ đi với mạng hoả. Theo ngày sinh đăng trên mạng là ngày 30, tháng 10, 1964

https://people.com/human-interest/death ... d-suicide/

(NLĐO) – Số lượng người chết vì tự tử trên toàn cầu đang giảm xuống nhưng cứ mỗi 40 giây vẫn có 1 người tự sát hại bản thân, theo số liệu mới từ Tổ chức Y tế Thế giới.

"Tự sát là nguyên nhân thứ 2 sau tai nạn giao thông dẫn đến cái chết ở người trẻ trong độ tuổi từ 15 đến 29. Trong số thanh thiếu niên từ 15 đến 19 tuổi, nữ giới chết vì tự tử đứng thứ 2 (sau tình trạng làm mẹ) và là nguyên nhân thứ 3 dẫn đến cái chết ở nam giới, đứng sau tai nạn giao thông và bạo lực", theo tổ chức WHO.

Mọi thành phần, mọi lứa tuổi, tôn giáo.
Nhưng có nhiều người nói không muốn sống thì lại rất sợ chết bác ạ :D .
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

bupxensanh đã viết: 18:01, 30/07/20
hysshu đã viết: 17:54, 30/07/20
bupxensanh đã viết: 17:45, 30/07/20
Vâng ạ
Đại vận sau có Thái dương miếu giải ám,có Khôi Việt tả hữu quang quý, Quyền Lộc,vận tốt
Cảm ơn bác đã chiếu cố lá số e.
Vậy mức độ giải ám có mạnh mẽ hơn từ trước đến giờ không bác? Nếu không mạnh mẽ hơn thì e nghĩ đời em vẫn buồn lắm.
Chắc chắn là mức độ giải ám sẽ mạnh mẽ hơn,nhưng có triệt để hay không còn kết hợp với bản thân mình,thái độ sống của mình.Vận sau đẹp đấy.Hãy vui tươi và lạc quan lên,đời người như bóng câu qua cửa sổ,buồn nhiều quá không tốt.Có thể lấy khổ làm niềm vui,biến nghịch cảnh thành thuận cảnh,đó mới là giá trị nhất của cuộc đời.
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

nhondoan đã viết: 10:44, 31/07/20 Chưa thấy ai vào mấy trang huyền học than khổ mà thực sự khổ cả
Uh, số t giàu mà, chẳng qua đang chờ thời thôi ;))
Đầu trang

bupxensanh
Chính thức
Chính thức

lobangtho91 đã viết: 13:42, 31/07/20
Uh, số t giàu mà, chẳng qua đang chờ thời thôi ;))
Em cố gắng thôi ah
Đầu trang

bupxensanh
Chính thức
Chính thức

hysshu đã viết: 12:33, 31/07/20
bupxensanh đã viết: 18:01, 30/07/20
hysshu đã viết: 17:54, 30/07/20

Đại vận sau có Thái dương miếu giải ám,có Khôi Việt tả hữu quang quý, Quyền Lộc,vận tốt
Cảm ơn bác đã chiếu cố lá số e.
Vậy mức độ giải ám có mạnh mẽ hơn từ trước đến giờ không bác? Nếu không mạnh mẽ hơn thì e nghĩ đời em vẫn buồn lắm.
Chắc chắn là mức độ giải ám sẽ mạnh mẽ hơn,nhưng có triệt để hay không còn kết hợp với bản thân mình,thái độ sống của mình.Vận sau đẹp đấy.Hãy vui tươi và lạc quan lên,đời người như bóng câu qua cửa sổ,buồn nhiều quá không tốt.Có thể lấy khổ làm niềm vui,biến nghịch cảnh thành thuận cảnh,đó mới là giá trị nhất của cuộc đời.
Em thích nhất câu "Vận sau đẹp đấy.Hãy vui tươi và lạc quan lên".
Cảm ơn bác nhiều ạ.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”