Em đã ngoại tình tư tưởng trong khi người yêu cực kì tốt tính

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
monokuro.boo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Em đã ngoại tình tư tưởng trong khi người yêu cực kì tốt tính

Gửi bài gửi bởi monokuro.boo »

Chào mọi người,
Em năm nay 22 tuổi, đang định cư ở nước ngoài. Cuộc đời em khá bình yên và ổn định. Hồi trước đi học cũng có chút công danh, nhắn sắc nếu so với người Châu Á thì cũng không quá xấu. Tuy nhiên em đã liên tục lận đận trong chuyện tình cảm, có lẽ do tính em khi yêu không tốt. Em đã thay đổi rất nhiều và có người yêu. Người yêu thua em 1 tuổi, trắng trẻo đẹp trai, cao ráo, học tốt và cực kì yêu em ạ, nhưng sau 1 tgian em thấy không phù hợp. Người yêu yêu em quá nhiều làm em không có thời gian nhớ đến bạn ấy. Em lại cảm nắng nhiều người khác, em cảm giác tội lỗi và bất lực. Nhiều lần em muốn nói chia tay nhưng người yêu luôn dỗ và nịnh làm em ko có lý do chia tay được. Năm nay chuyện tình của em cực kì phức tạp. Em thấy hổ thẹn với lòng quá. Nhưng em ko thể dối lòng mình rằng em đang thực sự thích một bạn người nước ngoài khác. Em cảm thấy mệt mỏi và vô định nên em đã cắt liên lạc với bạn nước ngoài đó và tập trung vào người yêu. Thế nhưng em luôn cảm giác khó chịu và đau lòng lắm ạ. Bây giờ em chỉ muốn học bài và tu tâm tĩnh lặng thôi. Người yêu em thì vẫn nhất mực cưng chiều, cố gắng vì em nhưng em hầu như không còn cảm giác gì hơn một người bạn. Mỗi lần thơm hôn em không có bất kì cảm xúc rung động nào :( Nhờ quý thầy xem giúp em và em nên giải quyết như thế nào ạ? Em rối lắm, em xin cảm ơn.

P.S: em không biết mình có bị bệnh tâm lý gì không. Em biết yêu biết rung động nhưng hễ mỗi lần có người yêu là em lại cảm giác muốn chia tay dù tốt hay xấu. Chuyện này đã từng xảy ra với 2 người yêu cũ trước đó của em rồi. Em luôn là đứa muốn chia tay, em luôn linh cảm không phù hợp và muốn buông. Có thể chia tay xong em sẽ lại hối hận và muốn quay lại. Nhưng khi quay lại dc rồi em lại muốn chia tay. Em bị đa nhân cách hả mọi người? :( Bây giờ trái tim em như vỡ vụn và mệt mỏi quá.
Tập tin đính kèm
0B7B147C-1B2D-415A-8820-8B275DC39A6B.jpeg (292.29 KiB) Đã xem 873 lần
Được cảm ơn bởi: monokuro.boo, Ngọc nữ xinh đẹp
Đầu trang

Minh289
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Em đã ngoại tình tư tưởng trong khi người yêu cực kì tốt tính

Gửi bài gửi bởi Minh289 »

Up giúp b nhaaaaaaaa
Được cảm ơn bởi: monokuro.boo
Đầu trang

monokuro.boo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nhờ quý thầy xem giúp em và em nên giải quyết như thế nào ạ? Em xin cảm ơn.
Đầu trang

TuviExpress
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi TuviExpress »

monokuro.boo đã viết: 20:51, 16/05/22 Chào mọi người,
Em năm nay 22 tuổi, đang định cư ở nước ngoài. Cuộc đời em khá bình yên và ổn định. Hồi trước đi học cũng có chút công danh, nhắn sắc nếu so với người Châu Á thì cũng không quá xấu. Tuy nhiên em đã liên tục lận đận trong chuyện tình cảm, có lẽ do tính em khi yêu không tốt. Em đã thay đổi rất nhiều và có người yêu. Người yêu thua em 1 tuổi, trắng trẻo đẹp trai, cao ráo, học tốt và cực kì yêu em ạ, nhưng sau 1 tgian em thấy không phù hợp. Người yêu yêu em quá nhiều làm em không có thời gian nhớ đến bạn ấy. Em lại cảm nắng nhiều người khác, em cảm giác tội lỗi và bất lực. Nhiều lần em muốn nói chia tay nhưng người yêu luôn dỗ và nịnh làm em ko có lý do chia tay được. Năm nay chuyện tình của em cực kì phức tạp. Em thấy hổ thẹn với lòng quá. Nhưng em ko thể dối lòng mình rằng em đang thực sự thích một bạn người nước ngoài khác. Em cảm thấy mệt mỏi và vô định nên em đã cắt liên lạc với bạn nước ngoài đó và tập trung vào người yêu. Thế nhưng em luôn cảm giác khó chịu và đau lòng lắm ạ. Bây giờ em chỉ muốn học bài và tu tâm tĩnh lặng thôi. Người yêu em thì vẫn nhất mực cưng chiều, cố gắng vì em nhưng em hầu như không còn cảm giác gì hơn một người bạn. Mỗi lần thơm hôn em không có bất kì cảm xúc rung động nào :( Nhờ quý thầy xem giúp em và em nên giải quyết như thế nào ạ? Em rối lắm, em xin cảm ơn.

P.S: em không biết mình có bị bệnh tâm lý gì không. Em biết yêu biết rung động nhưng hễ mỗi lần có người yêu là em lại cảm giác muốn chia tay dù tốt hay xấu. Chuyện này đã từng xảy ra với 2 người yêu cũ trước đó của em rồi. Em luôn là đứa muốn chia tay, em luôn linh cảm không phù hợp và muốn buông. Có thể chia tay xong em sẽ lại hối hận và muốn quay lại. Nhưng khi quay lại dc rồi em lại muốn chia tay. Em bị đa nhân cách hả mọi người? :( Bây giờ trái tim em như vỡ vụn và mệt mỏi quá.
Bạn này chắc lá số chuẩn, dân Thiên Lương Tý lại có Cự Thê Thìn Tuất chắc 2-3 đời chồng. Đại vận này có Kỵ xung Tật ách, là 2 Kỵ, là không kiểm soát được bản thân. Mệnh Đào Hoa cư Tý lại hội nhiều sát cũng lăng nhăng.
Bạn khác mệt mỏi hoặc có vấn đề với bố mẹ. Phụ Mẫu có Linh Xương Đà Vũ chắc có 1 trong 2 người có nhiều khó khăn. Đại vận này xa cách song thân càng thêm mệt.
Mệnh phí hóa Kỵ nhập Phụ Mẫu là đi nước ngoài từ sớm.
ĐV này giỏi giang (tam hóa liên châu) nên chắc nhiều người thích. Toàn ông giỏi. Mình cũng giỏi. Cứ tận hưởng thôi!
Đầu trang

monokuro.boo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TuviExpress đã viết: 22:44, 16/05/22 Bạn này chắc lá số chuẩn, dân Thiên Lương Tý lại có Cự Thê Thìn Tuất chắc 2-3 đời chồng. Đại vận này có Kỵ xung Tật ách, là 2 Kỵ, là không kiểm soát được bản thân. Mệnh Đào Hoa cư Tý lại hội nhiều sát cũng lăng nhăng.
Bạn khác mệt mỏi hoặc có vấn đề với bố mẹ. Phụ Mẫu có Linh Xương Đà Vũ chắc có 1 trong 2 người có nhiều khó khăn. Đại vận này xa cách song thân càng thêm mệt.
Mệnh phí hóa Kỵ nhập Phụ Mẫu là đi nước ngoài từ sớm.
ĐV này giỏi giang (tam hóa liên châu) nên chắc nhiều người thích. Toàn ông giỏi. Mình cũng giỏi. Cứ tận hưởng thôi!
Dạ thời gian này đúng là em đang xa cách mẹ khoảng 1.5 tháng ạ. Những điều thầy nói là hoàn toàn chính xác :x Ngoài ra thầy có thể xem giúp em năm tới em tính thi 1 kì thi quan trọng có đạt được như ý ko ạ? Em xin cảm ơn ^:)^
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

"Em đã ngoại tình tư tưởng trong khi người yêu cực kì tốt tính"
"Bây giờ em chỉ muốn học bài và tu tâm tĩnh lặng thôi."

Cháu tự giải quyết vấn đề rồi. Chúc mừng cháu. ;)
Đầu trang

monokuro.boo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

KMD đã viết: 05:23, 17/05/22 "Em đã ngoại tình tư tưởng trong khi người yêu cực kì tốt tính"

Dạ cháu cảm ơn ạ, cháu nghĩ mình nên đi dạo tản mản, đọc sách và hít thở. =)) Nhiều lúc thấy bản thân cũng kì, bị người yêu cắm sừng thì buồn mà người yêu chung thuỷ quá lại chán. Không biết mua đâu cái dũa để dũa cái nết của mình lại. :D Cảm ơn chú
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

monokuro.boo đã viết: 07:36, 17/05/22
KMD đã viết: 05:23, 17/05/22 "Em đã ngoại tình tư tưởng trong khi người yêu cực kì tốt tính"

Dạ cháu cảm ơn ạ, cháu nghĩ mình nên đi dạo tản mản, đọc sách và hít thở. =)) Nhiều lúc thấy bản thân cũng kì, bị người yêu cắm sừng thì buồn mà người yêu chung thuỷ quá lại chán. Không biết mua đâu cái dũa để dũa cái nết của mình lại. :D Cảm ơn chú
Khi tâm tĩnh lặng thì cháu sẽ nhìn sự vật đúng như thật.

Khi cháu hít thở thì cháu biết rõ ràng lúc cháu hít vào và lúc cháu thở ra.
Nhận biết từng hơi thở như vậy nhưng không suy nghĩ. Khi nào cháu vừa hít thở vừa suy nghĩ thì cháu cần mua cái dũa. ;)
Đầu trang

thiendong168
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thiendong168 »

Bạn đang ở nc nào vậy ạ, bạn xuất ngoại lâu chưa?. Mệnh này chắc rất xinh gái và thông minh nữa.
Đầu trang

monokuro.boo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thiendong168 đã viết: 10:48, 17/05/22 Bạn đang ở nc nào vậy ạ, bạn xuất ngoại lâu chưa?. Mệnh này chắc rất xinh gái và thông minh nữa.
Em ở Mỹ, xuất ngoại cuối 2019. Nếu tự nhận xét thì em thấy mình nhiều tham vọng, nhiều ý tưởng nhưng lười bắt đầu và hay bị chuyện tình cảm làm xao nhãng.

Em thấy mình cũng nhìn được thôi, hơi gầy, bù lại chắc là biết cách nói chuyện với hiểu tâm lý đổi phương muốn gì. Em có nhiều người thích và em cũng thích nhiều người. Đúng là người yêu em bữa h toàn những người đào hoa và giỏi ở 1 lĩnh vực nào đó.

Cơ mà trường hợp em vừa trình bày là lần đầu tiên. Ko hiểu sao mình lại trở nên biến chất như vậy :( Bạn người yêu này thì ko giỏi như nhiều người kia nhưng tính cách tốt, chỉ là nhiều lúc hơi trẻ con và lãng mạn quá. Tính em lại khô khan và trưởng thành.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”