Em ít nói. Mà sao cứ gặp thị phi hoài. Công việc thì lận đận. Hic

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Nữ cự môn
Chính thức
Chính thức

Em ít nói. Mà sao cứ gặp thị phi hoài. Công việc thì lận đận. Hic

Gửi bài gửi bởi Nữ cự môn »

Nhờ anh chị xem giúp em. Năm nay em mệt mỏi lắm. Đầu năm là nằm bệnh viện rồi. Tháng tới thì thất nghiệp. Haizzz
Hình ảnh
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Em ít nói. Mà sao cứ gặp thị phi hoài. Công việc thì lận đận. Hic

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

Luận sâu thì anh ko biết chứ anh có đọc nhiều bài viết thì Cự Môn là chủ về thị phi mà em. Vả lại nếu em làm việc trong môi trường có đặc tính cạnh tranh thì ko thể thoát được chuyện thị phi, điển hình là cv có tính chất tiếp xúc khách hàng như bất động sản, nhà hàng, karaoke...Hơn nữa thị phi là đặc tính hành vi của con người, bản chất của xã hội, của cuộc sống, ko thể tránh chỉ có thể uyển chuyển sống chung thôi. Nếu em sợ thị phi thì em nên làm những cv có tính chất tĩnh như kế toán, nhân viên văn phòng, cv nghiên cứu...nói chung là ko tránh được nhưng sẽ bớt được đó. Anh khuyên đừng tránh né, nếu đời ép mình thị phi thì mình cứ lao vô luôn, chấp luôn, cứ xem nó như một môn học mà học cho thật giỏi :). Chúc em vui!
Đầu trang

Nữ cự môn
Chính thức
Chính thức

tvthientuong đã viết: 02:02, 19/03/19 Luận sâu thì anh ko biết chứ anh có đọc nhiều bài viết thì Cự Môn là chủ về thị phi mà em. Vả lại nếu em làm việc trong môi trường có đặc tính cạnh tranh thì ko thể thoát được chuyện thị phi, điển hình là cv có tính chất tiếp xúc khách hàng như bất động sản, nhà hàng, karaoke...Hơn nữa thị phi là đặc tính hành vi của con người, bản chất của xã hội, của cuộc sống, ko thể tránh chỉ có thể uyển chuyển sống chung thôi. Nếu em sợ thị phi thì em nên làm những cv có tính chất tĩnh như kế toán, nhân viên văn phòng, cv nghiên cứu...nói chung là ko tránh được nhưng sẽ bớt được đó. Anh khuyên đừng tránh né, nếu đời ép mình thị phi thì mình cứ lao vô luôn, chấp luôn, cứ xem nó như một môn học mà học cho thật giỏi :). Chúc em vui!
Anh xem giúp e về cv nhé. E định chuyển việc vào bình dương. Mà hiện nay e ko qen ai hết. E có nên đi không. Sắp tới có trục trặc j không. Em nên tránh điều gi
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Cự môn bẩm sinh đã lắm thị phi rồi
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

Nữ cự môn đã viết: 13:32, 19/03/19 Anh xem giúp e về cv nhé. E định chuyển việc vào bình dương. Mà hiện nay e ko qen ai hết. E có nên đi không. Sắp tới có trục trặc j không. Em nên tránh điều gi
Đại hạn 25-34 khá tốt vậy mà vẫn lận đận thì đến Đại Hạn 35-44 có Thiên Không, Thiên Riêu, Đà La, thêm Địa Không, Hỏa Linh đối cung chiếu về nữa thì sao chịu nổi. Anh khuyên những năm cuối của hạn em nên cố gắng ổn định đi nhé. 30 tuổi ko còn là tuổi bay nhảy được nữa đâu (ngoại trừ người có bản tính gan lỳ), cố gắng xác định xem mình chuyên về lĩnh vực nào nhất, chuyên tâm trau dồi năng lực thêm, có chết cũng vẫn đu theo ngành nghề đó thì cuộc sống mới ổn định được.

Năm nay tháng 2 âm có Hóa Kỵ ko tốt, nên an phận chờ thời sang tháng 3 đi rồi bắt đầu thực hiện việc mình dự định.

Em có chồng chưa, đang ở đại hạn cung Phu coi yên bề gia thất đi nhé :)
Sửa lần cuối bởi tvthientuong vào lúc 17:36, 19/03/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

tvthientuong đã viết: 17:14, 19/03/19
Nữ cự môn đã viết: 13:32, 19/03/19 Anh xem giúp e về cv nhé. E định chuyển việc vào bình dương. Mà hiện nay e ko qen ai hết. E có nên đi không. Sắp tới có trục trặc j không. Em nên tránh điều gi
Đại hạn 25-34 khá tốt vậy mà vẫn lận đận thì đến Đại Hạn 35-44 có Thiên Không, Thiên Riêu, Đà La thì sao chịu nổi. Anh khuyên những năm cuối của hạn em nên cố gắng ổn định đi nhé. 30 tuổi ko còn là tuổi bay nhảy được nữa đâu (ngoại trừ người có bản tính gan lỳ), cố gắng xác định xem mình chuyên về lĩnh vực nào nhất, chuyên tâm trau dồi năng lực thêm, có chết cũng vẫn đu theo ngành nghề đó thì cuộc sống mới ổn định được.

Năm nay tháng 2 âm có Hóa Kỵ ko tốt, nên an phận chờ thời sang tháng 3 đi rồi bắt đầu thực hiện việc mình dự định.

Ngôi tử vi vào chốn hãm cung quyền giải hung thiểu giảm vô uy ...mệnh phi hóa ky nhập tuyến tử điền là người đa tình khổ vì trai ( có số lận đận về đường chồng con ) ...đại vận 25 -34 tại cung thê can giáp phi hóa kỵ nhập cung tài xung hóa lộc nguyên thủy sao mà làm ăn đc với lại có thiên mã cơ đồng âm chủ sự thay đổi liên tục bất ngờ ! ...số này anh chị em trong nhà không hòa hợp !
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Nữ cự môn đã viết: 21:15, 18/03/19 Nhờ anh chị xem giúp em. Năm nay em mệt mỏi lắm. Đầu năm là nằm bệnh viện rồi. Tháng tới thì thất nghiệp. Haizzz
Hình ảnh
Đi được thì nên đi bạn à, số bạn phải đi thì mới hay, bạn có cha mẹ rất tốt đấy có thể nhờ họ góp ý cho nhé, tuy vất vả nhưng mà thương con cực luôn, cãi nhau k phải bạn ít nói hay k, mà tại họ thấy bạn khép kín và khó gần, ls bạn nói năng k tốt nhưng mà lại phải thường xuyên nói năng dùng mồm trong công việc đó, cố gắng nói chuyện vs mn nhiều hơn nhé, miễn là k cãi lộn là dc, mà bạn này cũng k thích cãi nhau rồi, do tại bạn khép mình như bên trên mình nói đó ( nguyên nhân chính ), họ tưởng bạn kiêu kỳ nên kiếm cớ vậy thôi, bạn yêu ai chưa, nếu có thì k nên vội vàng, chồng được đấy, mỗi tội tính nữ hơi nhiều nên có thể sau này bạn phải quyết định 1 số công việc lớn trong nhà
Đầu trang

Nữ cự môn
Chính thức
Chính thức

Đại hạn 25-34 khá tốt vậy mà vẫn lận đận thì đến Đại Hạn 35-44 có Thiên Không, Thiên Riêu, Đà La, thêm Địa Không, Hỏa Linh đối cung chiếu về nữa thì sao chịu nổi. Anh khuyên những năm cuối của hạn em nên cố gắng ổn định đi nhé. 30 tuổi ko còn là tuổi bay nhảy được nữa đâu (ngoại trừ người có bản tính gan lỳ), cố gắng xác định xem mình chuyên về lĩnh vực nào nhất, chuyên tâm trau dồi năng lực thêm, có chết cũng vẫn đu theo ngành nghề đó thì cuộc sống mới ổn định được.

Dạ. Em vẫn còn độc thân. Đag sợ ế đây này 😆. E thích về mảng kế hoạch đặc biệt là về ngành giày da túi xách. Cty e định xin vào cũg thuộc dạng này. Nhưg e ko biết người ta có tuyển k hay lại đi làm công nhân. Hic.
Đầu trang

Nữ cự môn
Chính thức
Chính thức

Duccon_cdl13 đã viết: 17:34, 19/03/19
Đại hạn 25-34 khá tốt vậy mà vẫn lận đận thì đến Đại Hạn 35-44 có Thiên Không, Thiên Riêu, Đà La thì sao chịu nổi. Anh khuyên những năm cuối của hạn em nên cố gắng ổn định đi nhé. 30 tuổi ko còn là tuổi bay nhảy được nữa đâu (ngoại trừ người có bản tính gan lỳ), cố gắng xác định xem mình chuyên về lĩnh vực nào nhất, chuyên tâm trau dồi năng lực thêm, có chết cũng vẫn đu theo ngành nghề đó thì cuộc sống mới ổn định được.

Ngôi tử vi vào chốn hãm cung quyền giải hung thiểu giảm vô uy ...mệnh phi hóa ky nhập tuyến tử điền là người đa tình khổ vì trai ( có số lận đận về đường chồng con ) ...đại vận 25 -34 tại cung thê can giáp phi hóa kỵ nhập cung tài xung hóa lộc nguyên thủy sao mà làm ăn đc với lại có thiên mã cơ đồng âm chủ sự thay đổi liên tục bất ngờ ! ...số này anh chị em trong nhà không hòa hợp !
Cho em hỏi thay đổi ở đây là về cônh việc phải không.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Nữ cự môn đã viết: 07:48, 20/03/19
Duccon_cdl13 đã viết: 17:34, 19/03/19

Cho em hỏi thay đổi ở đây là về cônh việc phải không.
Trong đại vận này e đã thay đổi nghề nghiệp chưa , thay đổi ví dụ như công việc , lập gia đình xây nhà dựng cửa , thay đổi nơi ăn chốn ở v.v...
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”