Giải đáp lá số - Mong các cô các bác hữu duyên

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Duy9995
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Giải đáp lá số - Mong các cô các bác hữu duyên

Gửi bài gửi bởi Duy9995 »

Trước hết chào các cô/bác ạ
Em là thành viên mới nhưng rất thích tử vi và tứ trụ nên nay xin phép up lá số của bản thân lên trên đây mong các bác giúp đỡ luận giải vì em cũng cảm thấy em đang trong giai đoạn khó khăn nên khá tò mò về tương lai
Dưới đây là lá số tứ trụ của em ạ
Hình ảnh
Còn đây là lá số tử vi của em ạ
Hình ảnh
E cảm ơn các cô/bác nhiều ạ
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Giải đáp lá số - Mong các cô các bác hữu duyên

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

Mệnh Tử Tướng chạy đâu cho khỏi Thiên La Địa Võng :) nhưng mới 24 tuổi thôi mà, đường đời còn dài, cứ trao dồi năng lực chuyên môn cho thật giỏi thì chắc chắn sẽ thành công thôi. Phàm những ai tiền vận lận đận trắc trở thì hậu vận lại rất vượng. Đừng suy nghĩ quá nhiều về số mệnh em ơi, cứ nhìn về phía trước mà bước. Có muốn vợ chưa, đại vận ngay cung Thê kìa :).
Âm Nam lại Thân cư Thê là số nhờ vợ đó, kiếm bé nào có cơ ngơi kha khá một chút mà hốt đi nhé, giảm lại yêu cầu cao về vợ đi. Nếu bản Mệnh đủ bản lãnh vượt qua khó khăn để thành công thì ko cần nhờ ai hết, nhưng nếu cảm thấy quá khổ, khó vượt qua được thì phải tìm cách cãi số. Và lấy vợ giàu cũng là một cách cãi số đó!

Tử Tướng đâu phải dạng tầm thường, trí tuệ hơn người.
Đầu trang

Duy9995
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tvthientuong đã viết: 17:31, 19/03/19 Mệnh Tử Tướng chạy đâu cho khỏi Thiên La Địa Võng :) nhưng mới 24 tuổi thôi mà, đường đời còn dài, cứ trao dồi năng lực chuyên môn cho thật giỏi thì chắc chắn sẽ thành công thôi. Phàm những ai tiền vận lận đận trắc trở thì hậu vận lại rất vượng. Đừng suy nghĩ quá nhiều về số mệnh em ơi, cứ nhìn về phía trước mà bước. Có muốn vợ chưa, đại vận ngay cung Thê kìa :).
Âm Nam lại Thân cư Thê là số nhờ vợ đó, kiếm bé nào có cơ ngơi kha khá một chút mà hốt đi nhé, giảm lại yêu cầu cao về vợ đi. Nếu bản Mệnh đủ bản lãnh vượt qua khó khăn để thành công thì ko cần nhờ ai hết, nhưng nếu cảm thấy quá khổ, khó vượt qua được thì phải tìm cách cãi số. Và lấy vợ giàu cũng là một cách cãi số đó!

Tử Tướng đâu phải dạng tầm thường, trí tuệ hơn người.
Em chào anh ạ! E nhìn tên a thì kb a có phải Tử Tướng như em k? đúng như a nói 2018 e mới quen 1 người khá đặc biệt. Người này k hề giàu có gì (e xin phép để lá số ny của e phía dưới đây)
Hình ảnh
E đang bị ngăn cản vì người này đã có 1 con. Em cũng đang thấy vận năm nay e có con với người này. Rồi sau đó e sẽ cưới. Nhưng hiện cuối 2018 e mất 1 vụ kha khá nên đang cân nhắc có con hay k?
Ngoài lề tử vi 1 chút thì e có đi xem thầy khá nổi tiếng thì thầy bảo e bị ông trời để ý nên e phải tạo phúc đức. Và trong lá số e thấy cũng khá nhiều sao Thiên. Liệu a có thể giải đáp giúp e ít nhiều đc k ạ?
Em cảm ơn anh nhiều ạ
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Trước nhớ lộn giờ nên anh tưởng anh mệnh Tử Tướng, lập nick vậy nhưng sau này mới biết anh là Thiên Lương.

Con bé em đang quen có phải tánh tình sáng nắng chiều mưa tối lưa thưa hột é ko :). Ko biết lá số người phối ngẫu đúng ko nhưng nếu đúng thì cuộc tình 2 người chắc cũng khi vui thì như xem hài nhưng khi buồn thì như bi kịch. Cá tính 2 người cũng bướng bỉnh như nhau nhưng em sẽ lép vế hơn nhiều đấy.

Em nên hiểu một điều, ko có nghĩa người ăn ngủ chung với mình sẽ là vợ mình. Cuộc tình hôm nay vuông tròn ko có nghĩa là sau đó sẽ ko gặp sóng gió trắc trở. Hãy nghe theo lời bậc tiền bối (cha mẹ, ông bà chú bác...) khuyên can. Thân cư Thê thì nhất định phải tìm vợ mà có thể nâng mình lên hay lo được cho mình hãy cưới. Nếu người phối ngẫu gia thế ko khá hơn mình thì hãy để ý xem người đó có bản lãnh hay ko (chịu đựng gian khổ, giỏi giang, dãi nắng dầm sương, giỏi kiếm tiền...v...v...). Chứ còn mê những cô nàng lụa là gấm hoa, tay chân sạch sẽ, móng tay ko để dính một hạt bụi, ra nắng tý than phiền, ăn khổ tý chê ko ngon...v...v...thì tránh xa ra chứ ko thì sau này cưới về cũng sẽ chia ly thôi.

Trong Tử Vi còn có Tứ hóa các cung, còn tầng thâm sâu hơn như điểm huyền khí...anh ko đủ trình nên ko dám phán bừa. Em đã từng xem qua bởi bậc tiền bối cao nhân thì họ khuyên sao em cứ nghe theo đi. Anh chỉ biết là cung nào có nhiều sao bắt đầu bằng chữ Thiên thì cung đó được trời dòm ngó nhiều nhất. Hãy sống sao cho tốt cung đó thì số mệnh sẽ thuận lợi hơn.

Nhưng cái chính là Tử Vi đúng được 50% là đã rất cao siêu rồi, sẽ ko có chuyện xem sao y như vậy đâu nên đừng căn cứ vào đó làm tiêu chí sống cho mình. Mệnh mình là do chính mình tạo ra, sướng khổ hay ko cũng chính là ờ Mệnh tạo.
Đầu trang

Duy9995
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tvthientuong đã viết: 18:20, 19/03/19 Trước nhớ lộn giờ nên anh tưởng anh mệnh Tử Tướng, lập nick vậy nhưng sau này mới biết anh là Thiên Lương.

Con bé em đang quen có phải tánh tình sáng nắng chiều mưa tối lưa thưa hột é ko :). Ko biết lá số người phối ngẫu đúng ko nhưng nếu đúng thì cuộc tình 2 người chắc cũng khi vui thì như xem hài nhưng khi buồn thì như bi kịch. Cá tính 2 người cũng bướng bỉnh như nhau nhưng em sẽ lép vế hơn nhiều đấy.

Em nên hiểu một điều, ko có nghĩa người ăn ngủ chung với mình sẽ là vợ mình. Cuộc tình hôm nay vuông tròn ko có nghĩa là sau đó sẽ ko gặp sóng gió trắc trở. Hãy nghe theo lời bậc tiền bối (cha mẹ, ông bà chú bác...) khuyên can. Thân cư Thê thì nhất định phải tìm vợ mà có thể nâng mình lên hay lo được cho mình hãy cưới. Nếu người phối ngẫu gia thế ko khá hơn mình thì hãy để ý xem người đó có bản lãnh hay ko (chịu đựng gian khổ, giỏi giang, dãi nắng dầm sương, giỏi kiếm tiền...v...v...). Chứ còn mê những cô nàng lụa là gấm hoa, tay chân sạch sẽ, móng tay ko để dính một hạt bụi, ra nắng tý than phiền, ăn khổ tý chê ko ngon...v...v...thì tránh xa ra chứ ko thì sau này cưới về cũng sẽ chia ly thôi.

Trong Tử Vi còn có Tứ hóa các cung, còn tầng thâm sâu hơn như điểm huyền khí...anh ko đủ trình nên ko dám phán bừa. Em đã từng xem qua bởi bậc tiền bối cao nhân thì họ khuyên sao em cứ nghe theo đi. Anh chỉ biết là cung nào có nhiều sao bắt đầu bằng chữ Thiên thì cung đó được trời dòm ngó nhiều nhất. Hãy sống sao cho tốt cung đó thì số mệnh sẽ thuận lợi hơn.

Nhưng cái chính là Tử Vi đúng được 50% là đã rất cao siêu rồi, sẽ ko có chuyện xem sao y như vậy đâu nên đừng căn cứ vào đó làm tiêu chí sống cho mình. Mệnh mình là do chính mình tạo ra, sướng khổ hay ko cũng chính là ờ Mệnh tạo.
Cảm ơn anh đã phản hồi em nhiệt tình ạ!
Anh nói đúng về mối tình này ạ. Chắc a nhìn qua lá số thì cũng biết người yêu em hiện giờ ntnao? Cô ấy khá giỏi giang anh ạ. Tình trên phương diện là toàn diện. Đùa vậy chứ Tử Tướng như em khó yêu mà kkk gặp cô này là e đứ đừ.

Dạ vâng ạ. E có 1 thắc mắc kb a có giúp e đc k là. Lá số của e cung mệnh khá nhiều sát tinh. Em có đọc nhiều tài liệu thì e thấy mệnh Tử Tướng ở Thìn khá đặc biệt. Vì là thế La Võng nên cần những sát tinh như Kình Dương Thiên Hình để hoá giải thế La Võng thì ko biết có đúng ko ạ.
Còn 1 cái nữa e có đocj được về ÂM DƯƠNG của e ở Sửu Mùi thì nhiều tài liệu nói bất hiển công danh thì kb ntnao ạ?

Cung Điền của e có Nhật Nguyệt chiếu bích như vậy thì kb a có nhận xét gì ạ?
Phiền a chút vì e hỏi hơi nhiều mà lại lủng củng. Mong anh giải đáp cho e phần nào ạ?
Em cảm ơn anh nhiều ạ
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Em chỉ lo cung mệnh nhưng em lại bỏ quên cung Thân hay sao, Mệnh là từ 30 trở về trước còn Thân là từ 30 trở về sau đó. Tử Tướng thì đặc điểm của nó là bị Thiên La Địa Võng mà, em cũng nghiên cứu em cũng biết rồi còn gì. Nhưng nên nhớ là Tử Tướng có bản mệnh rất mạnh, có thể dời non lấp bể nếu biết trao dồi bản thân và được trợ lực.

Tuần Triệt là khó biết nhất trong tất cả các sao, hai ông đó là cụ tổ của tất cả các sao khác. Thậm chí cả những bậc tiền bối cũng ko biết luận thế nào về Tuần Triệt cho đúng và cũng có rất nhiều trường phái về hai ổng. Hai ổng đóng ngay cung Điền Trạch đó (khoan bàn các sao tốt khác) thì em phải đợi cuộc sống em về sau này thế nào em chiêm nghiệm em sẽ biết. Nếu đứng một mình thì theo sách Triệt cản trở mạnh nhất gây đổ bể mạnh nhất nhưng yếu đi sau năm 30 tuổi, còn Tuần thì rỉ rả nhưng dai dẳng cả đời. Nhưng nói chung thì gặp hai ổng ở cung nào là cung đó trặc trẹo nhất. Trường hợp em ko biết 2 ổng đứng chung lo đấu đá nhau bỏ quên các sao khác ko có phá hay là hai ổng hùa theo phá các sao tốt khác (như vậy thì rất mệt). Em cứ thử nghiệm lại xem chổ ở em có hay dời đổi ko, đất đai nhà cửa em có được toàn quyền thừa kế ko, sau này có tiền mua nhà có trặc trẹo ko, nhà ở có bị cạnh tranh đất đai ko thì em biết chứ gì.

Sửa lại vì nhìn nhầm lá số của bạn gái :)) .
Đầu trang

Duy9995
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tvthientuong đã viết: 18:48, 19/03/19 Em chỉ lo cung mệnh nhưng em lại bỏ quên cung Thân hay sao, Mệnh là từ 30 trở về trước còn Thân là từ 30 trở về sau đó. Tử Tướng thì đặc điểm của nó là bị Thiên La Địa Võng mà, em cũng nghiên cứu em cũng biết rồi còn gì. Nhưng nên nhớ là Tử Tướng có bản mệnh rất mạnh, có thể dời non lấp bể nếu biết trao dồi bản thân và được trợ lực.

Tuần Triệt là khó biết nhất trong tất cả các sao, hai ông đó là cụ tổ của tất cả các sao khác. Thậm chí cả những bậc tiền bối cũng ko biết luận thế nào về Tuần Triệt cho đúng và cũng có rất nhiều trường phái về hai ổng. Hai ổng đóng ngay cung Điền Trạch đó (khoan bàn các sao tốt khác) thì em phải đợi cuộc sống em về sau này thế nào em chiêm nghiệm em sẽ biết. Nếu đứng một mình thì theo sách Triệt cản trở mạnh nhất gây đổ bể mạnh nhất nhưng yếu đi sau năm 30 tuổi, còn Tuần thì rỉ rả nhưng dai dẳng cả đời. Nhưng nói chung thì gặp hai ổng ở cung nào là cung đó trặc trẹo nhất. Trường hợp em ko biết 2 ổng đứng chung lo đấu đá nhau bỏ quên các sao khác ko có phá hay là hai ổng hùa theo phá các sao tốt khác (như vậy thì rất mệt). Em cứ thử nghiệm lại xem chổ ở em có hay dời đổi ko, đất đai nhà cửa em có được toàn quyền thừa kế ko, sau này có tiền mua nhà có trặc trẹo ko, nhà ở có bị cạnh tranh đất đai ko thì em biết chứ gì.

Sửa lại vì nhìn nhầm lá số của bạn gái :)) .
Vầng ạ.
Em cảm ơn anh nhiều. E cũng đang trong giai đoạn khó khăn mọi mặt nên cũng lo lắng phần nào ạ.
A thấy điểm gì trong lá số a chỉ e đc k ạ?
Được cảm ơn bởi: happyhappy
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Nhìn lá số bạn khá vất va đấy ...bạn hiện giờ đi làm xa nhà , xa cách cha mẹ ? ... bạn có số mất tiền với ngươi khác giới , tiền bạc của bạn như những cọng bèo trôi có rồi lại hết ...tử tướng Thìn tuất hội không kiếp kình Đà thật là đáng tiếc
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Duy9995 đã viết: 21:29, 19/03/19 Vầng ạ.
Em cảm ơn anh nhiều. E cũng đang trong giai đoạn khó khăn mọi mặt nên cũng lo lắng phần nào ạ.
Mới 24t lo gì, em hãy lo học hành trao dồi kinh nghiệm đi. Tử vi nghiên cứu để tu tâm dưỡng tánh là được rồi. Đại phú do thiên, tiểu phú do cần cù mà. Lúc anh bằng tuổi em có khác gì, lo vẩn vơ, vừa thất bại lần đầu đã vội nản chí. Đến khi hiểu đời thì đã qua hàng 30 ko còn đủ skhoe, sự xông xáo như tuổi trẻ nữa.
Đầu trang

Duy9995
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tvthientuong đã viết: 22:56, 19/03/19
Duy9995 đã viết: 21:29, 19/03/19 Vầng ạ.
Mới 24t lo gì, em hãy lo học hành trao dồi kinh nghiệm đi. Tử vi nghiên cứu để tu tâm dưỡng tánh là được rồi. Đại phú do thiên, tiểu phú do cần cù mà. Lúc anh bằng tuổi em có khác gì, lo vẩn vơ, vừa thất bại lần đầu đã vội nản chí. Đến khi hiểu đời thì đã qua hàng 30 ko còn đủ skhoe, sự xông xáo như tuổi trẻ nữa.
Vâng ạ em cảm ơn anh nhiều. Cảm ơn anh đã quan tâm bài viết của em ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”