Giải trí...đoán đừng sợ sai!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Khúc Vũ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Giải trí...đoán đừng sợ sai!

Gửi bài gửi bởi Khúc Vũ »

Tụi nhóc tỳ...bi giờ lớn khôn hết rùi, đứa nào cũng béo ục ịt như heo, còn tôi vẫn thế!

Ảnh: Kv bị bọn nhóc ôm á!!
Tập tin đính kèm
50668934_1201687053323868_8481335386142932992_n.jpg (109.43 KiB) Đã xem 950 lần
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

Khúc Vũ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 11:12, 14/06/19
Khúc Vũ đã viết: 10:56, 14/06/19
vnfaker98 đã viết: 10:45, 14/06/19

Ls tham lang đắc tứ linh phong cáo thì có vẻ đẹp hơn..học hành cũng khá, thời đi học dễ đc làm cán bộ lớp trưởng ko? Hay ít ra cũng là đàn anh..

Nhiều tham vọng nhưng hay gặp trở ngại lại ko gặp môi trường thi thố đúng mực.

Khúc vũ lấy vk chưa?
14 tuổi đã xa nhà đi học lớp thiếu sinh quân của quân đội, chưa bao giờ làm lớp trưởng cả,...đi đánh nhau thì có vẻ đàn anh, cũng vì bênh dân đánh csgt mà phải xuất ngũ, nên học đại học dỡ dang.
Tôi quen nhiều cô lắm, lúc đầu dắt về nhà...cô nào cũng nhỏ nhẹ dể thương cả, nhưng sau đó toàn là lợi dụng gia đình không hà, bố mẹ không thích nữa, thế là chia tay...à cả con bé chưa cưới bi giờ cũng thế, mẹ ghét nữa rùi, chắc tiêu nữa quá...hic

ảnh: kv đứng bìa bên trái cùng băng đảng nhóc tỳ á và khi vào vào sỹ quan...dứng bên phải nè!!!
Tiếc nhỉ, vì kv hợp vs làm quân đội đấy, ls này thiên về học , tức là có vào quân đội rồi cũng vẫn phải học, làm kiểu chân tuyên truyền văn nghệ văn gừng ấy :)) , giờ chắc kv kinh doanh à ?
Bạn chọn lá tham lang hả? quen với môi trường quân đội rùi, bi giờ ra kinh doanh,...mới ra làm lóng ngóng quá chừng hà, mất vốn hoài lun...hic
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Khúc Vũ đã viết: 11:18, 14/06/19
Khúc Vũ đã viết: 10:56, 14/06/19

14 tuổi đã xa nhà đi học lớp thiếu sinh quân của quân đội, chưa bao giờ làm lớp trưởng cả,...đi đánh nhau thì có vẻ đàn anh, cũng vì bênh dân đánh csgt mà phải xuất ngũ, nên học đại học dỡ dang.
Tôi quen nhiều cô lắm, lúc đầu dắt về nhà...cô nào cũng nhỏ nhẹ dể thương cả, nhưng sau đó toàn là lợi dụng gia đình không hà, bố mẹ không thích nữa, thế là chia tay...à cả con bé chưa cưới bi giờ cũng thế, mẹ ghét nữa rùi, chắc tiêu nữa quá...hic

ảnh: kv đứng bìa bên trái cùng băng đảng nhóc tỳ á và khi vào vào sỹ quan...dứng bên phải nè!!!
Tiếc nhỉ, vì kv hợp vs làm quân đội đấy, ls này thiên về học , tức là có vào quân đội rồi cũng vẫn phải học, làm kiểu chân tuyên truyền văn nghệ văn gừng ấy :)) , giờ chắc kv kinh doanh à ?
Bạn chọn lá tham lang hả? quen với môi trường quân đội rùi, bi giờ ra kinh doanh,...mới ra làm lóng ngóng quá chừng hà, mất vốn hoài lun...hic
Đúng rồi, mất vốn mới là tham lang đấy, ls này làm kinh doanh cũng dc nhưng mà dễ tự mình lừa mình, hay tự làm mất vốn thôi chứ k phải là bị lừa :D
Được cảm ơn bởi: Khúc Vũ
Đầu trang

Khúc Vũ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 11:27, 14/06/19
Đúng rồi, mất vốn mới là tham lang đấy, ls này làm kinh doanh cũng dc nhưng mà dễ tự mình lừa mình, hay tự làm mất vốn thôi chứ k phải là bị lừa :D
Lấy lá số tham lang, bạn đoán tính cách của tui, hoàn cảnh...nghề nghiệp của cha mẹ, và huynh đệ xem có khớp không nhé?
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Nhìn ảnh cũng đẹp choai ghê. Faker hồi trẻ cũng thư sinh nhưng giòe đen quá..thằng cu fecma nó gặp nó bảo nhìn anh đen vậy.hjc. nó đâu biết thời trẩu tre của mình.

Đợi xem cự nhật vào comment cả 2 ls và đi sâu 1 tý cho vui.m.đúng sai cũng là bt mà.
Được cảm ơn bởi: Khúc Vũ, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Khúc Vũ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

vnfaker98 đã viết: 15:44, 14/06/19 Nhìn ảnh cũng đẹp choai ghê. Faker hồi trẻ cũng thư sinh nhưng giòe đen quá..thằng cu fecma nó gặp nó bảo nhìn anh đen vậy.hjc. nó đâu biết thời trẩu tre của mình.

Đợi xem cự nhật vào comment cả 2 ls và đi sâu 1 tý cho vui.m.đúng sai cũng là bt mà.
Các bạn đâu hết rùi....?
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Khúc Vũ đã viết: 12:05, 14/06/19

Lấy lá số tham lang, bạn đoán tính cách của tui, hoàn cảnh...nghề nghiệp của cha mẹ, và huynh đệ xem có khớp không nhé?
Tính cách ls tham lang : khiêm tốn, kín đáo, dè dặt, nóng tính, mạnh mẽ, đã thích cái gì là phải làm bằng được, vì tính như vậy nên hay bị họ hàng, gia đình đặt điều tiếng k tốt, nhưng đây là mẫu người thiên về gia đình, thường sau kết hôn sẽ chủ yếu mặc váy và chịu khó ở nhà bế con đấm lưng cho vợ ( bây giờ nếu mà đã có ý nghĩ vậy thì đúng ) =)) . Mẹ là người thu vén, làm kinh tế và giữ tiền chính trong nhà, đặc biệt là hay soi xét mọi ng, ai mà có thói ngựa chứng là xác định bị đưa ra cuộc họp của gia đình :)) , bố là người vô tư, hồn nhiên, nhưng lại may mắn được ng ngoài giúp nên có công việc ổn định ( có thể có chức vụ nho nhỏ ), bố mẹ thường khắc khẩu nhau, anh em dễ có sẩy hoặc bệnh tật k nuôi được, nếu nuôi được thì lớn thường dễ mải chơi, sa đà ...
Đầu trang

Khúc Vũ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 09:21, 15/06/19

Tính cách ls tham lang : khiêm tốn, kín đáo, dè dặt, nóng tính, mạnh mẽ, đã thích cái gì là phải làm bằng được, vì tính như vậy nên hay bị họ hàng, gia đình đặt điều tiếng k tốt, nhưng đây là mẫu người thiên về gia đình, thường sau kết hôn sẽ chủ yếu mặc váy và chui bếp nhiều hơn ( bây giờ nếu mà đã có ý nghĩ vậy thì đúng ) =)) . Mẹ là người thu vén, làm kinh tế và giữ tiền chính trong nhà, đặc biệt là hay soi xét mọi ng, ai mà có thói ngựa chứng là xác định bị đưa ra cuộc họp của gia đình :)) , bố là người vô tư, hồn nhiên, nhưng lại may mắn được ng ngoài giúp nên có công việc ổn định ( có thể có chức vụ nho nhỏ ), bố mẹ thường khắc khẩu nhau, anh em dễ có sẩy hoặc bệnh tật k nuôi được, nếu nuôi được thì lớn thường dễ mải chơi, sa đà ...
Ồ...ồ...Tham lang cmn rồi, kv là con trưởng nên cung thân có cả Khôi Việt nữa nè...hihi! về tính cách đúng y chang, về tình iu quen được con nào cũng mún làm mệ mình hết à, chiều riết rùi quen, có khả năng cưới vợ xong phải mua váy mặc rùi...đúng đó!!!! Về mẹ: tính cách thì đúng "soi xét...bắt bài" chuẩn lắm, nhưng mẹ không làm kinh tế...Về bố: Tính cách sống nội tâm, ít nói, rất khó tín, không vô tư hồn nhiên đâu, quan hệ rộng...cực kỳ giỏi trong làm ăn kinh tế...tuy nhiên nhiều lúc vẫn bị thất bại thảm hại, nhưng may mắn được sự trợ giúp của bên ngoài mỗi khi gặp khó, bố mẹ cũng hay cãi nhau vặt (chủ yếu về cách dạy con và ứng xử nội ngoại) nhưng không đáng kể, thằng cu em thì ngông nghênh lắm...mãi chơi, sa đà bỏ cả học, bố bắt vào cty trói lại vẫn chưa ổn!?

Ở đây, kv có băn khoăn cái câu phú gì nhỉ? À...

Thất Sát thủ Thân chung thị yểu,
Tham Lang nhập Mệnh tất vi xướng

Lá số mềnh dính cả hai, vừa là kỷ nữ....vừa bị yểu nữa, khổ cho thân kv rồi! Các bạn soi tiếp cho kv nhé? Tương lai á, nhất là đại vận này thế nào? khi nào chính thức mặc váy...hihi???

Thanh kiu!
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Khúc Vũ đã viết: 09:26, 14/06/19
vnfaker98 đã viết: 09:07, 14/06/19
Khúc Vũ đã viết: 09:01, 14/06/19
Xinh nhể...hjjj. người này đẹp tướng mạo thế này ko giàu mới lạ, cần gì đến tử vi nữa.
Hjj. Ko nghĩ cao đến vậy.

Khúc vũ up ls khúc vũ lên đi. Chém gió cho vui.
Chưa chém vs khúc vũ phát nào.
Hjjj.
Bạn đã chém ls của kv rồi...cơ mà, kv sinh tháng nhuận sau khó chém quá hà!?

- Sinh 16,55p; ngày 15/7/1990 dl...khi an ls bình thường, luận nó chớt quớt hà, khi an theo ls nhuận tháng sau...cũng không mấy đúng lắm! Bạn giúp kv giải tỏa nổi niềm này xem!
Ông Nguyễn Phất Lộc trong cuốn tử vi hàm số có đưa ra 2 phương án giải quyết vấn đề tháng nhuận của tử vi là nếu ngày sinh trước ngày 15 thì lấy tháng trước sau ngày 15 al thì ăn tháng sau. Với trường hợp của KV, theo ông NPL thì chấm ls là lá cự nhật.
Về sau, với sự ảnh hưởng của tứ trụ Đài Cảng thì có người nêu phương án giải quyết là theo tiết khí. Năm 1990 tiết Tiểu Thử rơi vào 7/7 dl nên ls của KV, theo trường phái này, cũng là lá cự nhật.

Còn 1 cách nữa để giải quyết vấn đề tháng nhuận thì vì là bí truyền của 1 môn phái VN mà giờ họ vẫn ko công khai nên tôi ko tiện nêu ở đây.

Năm 2017, vì rảnh quá nên tôi cũng đã dùng tử vi nghiệm lý thực tế để test lại thì các phương án trên đều sai. Có đến 60 % trên tổng số 7 lá số sinh sau ngày 15 tháng nhuận, nghĩa là 4 lá số sinh sau ngày 15 al nhưng an theo tháng trước tháng nhuận chính xác hơn. Tất nhiên độ chính xác của những lá số này thua xa sinh tháng ko nhuận. Ví dụ lá sinh tháng 5 thường chuẩn đc 80% thì lá sinh tháng 5 nhuận chỉ chuẩn đc 60% là hết đất. :D

@: nhìn mặt KV tuy có cả nét thiên đồng lẫn nét tham lang nhưng nếu KV trong người có dòng máu chămpa thì tôi đoán là lá Tham lang. :))

Sách viết: Tham Lang tinh, khí thuộc mộc thể thuộc thuỷ cho nên hoá khí là Đào Hoa, chủ hoạ phúc chi thần. Ơ số mệnh ưa phóng đãng, gặp sao tốt chủ phú quí, sao hung chủ hư hoa. Tính tình cương mãnh, có mưu cơ, bồng bềnh chìm nổi, yêu ghét khó lường, thân hình thấp....
Thôi dài quá.
Đại loại để bảo vệ cho luận điểm lá số tháng 5 thì tôi có đưa ra 3 mốc.
Lá Tham lang mất temp năm 2010 :D
khởi nghiệp năm 2018 hoặc đầu 2019 ( trước tháng 5 al )
cuối năm 2019 cưới vợ.
Được cảm ơn bởi: Khúc Vũ, cự nhật không kiếp
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Khúc Vũ đã viết: 09:44, 15/06/19
cự nhật không kiếp đã viết: 09:21, 15/06/19

Tính cách ls tham lang : khiêm tốn, kín đáo, dè dặt, nóng tính, mạnh mẽ, đã thích cái gì là phải làm bằng được, vì tính như vậy nên hay bị họ hàng, gia đình đặt điều tiếng k tốt, nhưng đây là mẫu người thiên về gia đình, thường sau kết hôn sẽ chủ yếu mặc váy và chui bếp nhiều hơn ( bây giờ nếu mà đã có ý nghĩ vậy thì đúng ) =)) . Mẹ là người thu vén, làm kinh tế và giữ tiền chính trong nhà, đặc biệt là hay soi xét mọi ng, ai mà có thói ngựa chứng là xác định bị đưa ra cuộc họp của gia đình :)) , bố là người vô tư, hồn nhiên, nhưng lại may mắn được ng ngoài giúp nên có công việc ổn định ( có thể có chức vụ nho nhỏ ), bố mẹ thường khắc khẩu nhau, anh em dễ có sẩy hoặc bệnh tật k nuôi được, nếu nuôi được thì lớn thường dễ mải chơi, sa đà ...
Ồ...ồ...Tham lang cmn rồi, kv là con trưởng nên cung thân có cả Khôi Việt nữa nè...hihi! về tính cách đúng y chang, về tình iu quen được con nào cũng mún làm mệ mình hết à, chiều riết rùi quen, có khả năng cưới vợ xong phải mua váy mặc rùi...đúng đó!!!! Về mẹ: tính cách thì đúng "soi xét...bắt bài" chuẩn lắm, nhưng mẹ không làm kinh tế...Về bố: Tính cách sống nội tâm, ít nói, rất khó tín, không vô tư hồn nhiên đâu, quan hệ rộng...cực kỳ giỏi trong làm ăn kinh tế...tuy nhiên nhiều lúc vẫn bị thất bại thảm hại, nhưng may mắn được sự trợ giúp của bên ngoài mỗi khi gặp khó, bố mẹ cũng hay cãi nhau vặt (chủ yếu về cách dạy con và ứng xử nội ngoại) nhưng không đáng kể, thằng cu em thì ngông nghênh lắm...mãi chơi, sa đà bỏ cả học, bố bắt vào cty trói lại vẫn chưa ổn!?

Ở đây, kv có băn khoăn cái câu phú gì nhỉ? À...

Thất Sát thủ Thân chung thị yểu,
Tham Lang nhập Mệnh tất vi xướng

Lá số mềnh dính cả hai, vừa là kỷ nữ....vừa bị yểu nữa, khổ cho thân kv rồi! Các bạn soi tiếp cho kv nhé? Tương lai á, nhất là đại vận này thế nào? khi nào chính thức mặc váy...hihi???

Thanh kiu!
Nghe phú quá khéo bán nhà :"> , đã thích mặc váy chưa :)) , b kinh doanh về cái gì, đã động tay vào làm chưa ( nghĩa là vừa là chủ vừa là tớ ), b có ls của cậu em k, mình cứ cảm giác cậu em kv ls có khi đẹp hơn kv đó , up thử xem sao nhé , :-bd
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”