Giúp em chọn lá số sinh tháng nhuận với ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
181968
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Giúp em chọn lá số sinh tháng nhuận với ạ

Gửi bài gửi bởi 181968 »

Chào các bác em mới phát hiện ra lá số này sinh tháng 8 nhuận của năm 1995. Giờ em ko biết nên lấy lá số tháng 8 âm hay tháng 9 âm, em xin phép đưa ra một vài dữ kiện các bác tìm giúp em với ạ.

1. Đương số mất bố từ năm 2014.
2. Em gái học giỏi đỗ trường chuyên và vừa đỗ Ngoại thương năm nay. Em gái mặt mày sắc nét, tính cách già dặn tranh luận sắc sảo.
3. Đương số dáng người ko cao, hơi nhỏ (m64). Da ko trắng, răng ko đều. Có bệnh máu từ lúc mới sinh, lúc nhỏ bệnh nặng, tầm 7-8 năm gần đây bệnh đỡ hơn.
4. Đương số tính hơi bảo thủ, hay tranh luận nhưng lại ko to tiếng quát mắng ai bao giờ. Hay thích giảng giải đàm đạo, quảng giao, nhiều mối quan hệ.
5. Đường công danh phát triển tốt, năm vừa rồi mới chuyển việc được tăng gần x2 lương, làm tập đoàn nước ngoài lớn. Có thời gian mấy năm đi dạy thêm chuyên môn.
6. Đương số hiện đang làm ăn xa nhà, vừa mới lấy vợ đầu năm nay (trước Tết). Vợ là người thông minh, học hành đến nơi chốn, có công việc ổn định và định hướng phấn đấu riêng, hai vợ chồng rất hoà hợp nhưng cũng hay khắc khẩu tranh luận.

Em rất hi vọng được các cao nhân hữu duyên giúp tìm ra lá số chuẩn ạ.
Tập tin đính kèm
E19A8CB4-C98D-4E8E-9F8C-CCA38F1B93FF.jpeg (354.66 KiB) Đã xem 398 lần
D18CB197-16E2-4166-A6B1-EAC075551102.jpeg (342.5 KiB) Đã xem 398 lần
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Giúp em chọn lá số sinh tháng nhuận với ạ

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Xem lá số tứ trụ đi bạn, không bị ảnh hưởng bởi tháng nhuận.
Đầu trang

181968
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi 181968 »

yesterday2016 đã viết: 14:00, 04/10/22 Xem lá số tứ trụ đi bạn, không bị ảnh hưởng bởi tháng nhuận.
Mình vẫn muốn tìm lá số Tử Vi tại tử vi mình còn hiểu sơ sơ, chứ tứ trụ thì ko biết gì bạn ạ
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Mình thấy cả 2 lá số đều đẹp, cuộc sống thực tế thì học hành tốt, công việc ngon, vợ đảm đang thông minh, vậy là còn điều gì khiến bạn băn khoăn đi tìm lá số bản thân nữa.
Đầu trang

181968
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi 181968 »

yesterday2016 đã viết: 16:51, 04/10/22 Mình thấy cả 2 lá số đều đẹp, cuộc sống thực tế thì học hành tốt, công việc ngon, vợ đảm đang thông minh, vậy là còn điều gì khiến bạn băn khoăn đi tìm lá số bản thân nữa.
Mình quan tâm tử vi nên cũng hay nghiên cứu lá số vào chiêm nghiệm thôi. Nhưng trình độ lại cảm thấy chưa đủ để quyết định xem đâu là lá số đúng.

Vợ chồng mình kinh doanh và cũng đang mong con cái nữa, nên muốn biết chính xác lá số để khi cần cũng xem đại hạn tiểu hạn nữa bạn ah
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Sinh tháng nhuận tốt nhất xem tứ trụ. Xem tử vi tính chính xác giảm đi so với tứ trụ là 30%. ( nếu thầy cùng trình độ như nhau)

Tháng 9 đúng hơn đó.

Cơ Lương sảo biến đa tài, ngộ Xương Khúc mẫn tiệp

2014, có tang gần, đàn ông, ko phải chết già, có liên quan đến tai nạn hoặc dao kéo
2022 có cơ hội kết hôn, vợ sinh năm 1993 hoặc 1997, mặt vuông tròn, mắt to, hiền, da trắng, miệng rộng, có bệnh đường hô hấp, tính tình nhiều lúc rất ngang bướng.

-----'zzz------

2023 có cơ hội có thai, nhưng nếu là thai nam và y học như ngày xưa thì khó giữ, nếu là thai nữ và đậu thai tầm cuối năm, sau khi trong họ hàng có tang rồi thì có thể giữ đc.
Từ 2025, chuyện con cái sinh nở sẽ thuận lợi hơn
Được cảm ơn bởi: 181968, Qúy Dậu
Đầu trang

181968
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi 181968 »

十面埋伏 đã viết: 18:05, 04/10/22 Sinh tháng nhuận tốt nhất xem tứ trụ. Xem tử vi tính chính xác giảm đi so với tứ trụ là 30%. ( nếu thầy cùng trình độ như nhau)

Tháng 9 đúng hơn đó.

2014, có tang gần, đàn ông, ko phải chết già, có liên quan đến tai nạn hoặc dao kéo
2022 có cơ hội kết hôn, vợ sinh năm 1993 hoặc 1997, mặt vuông tròn, mắt to, hiền, da trắng, miệng rộng, có bệnh đường hô hấp, tính tình nhiều lúc rất ngang bướng.

-----'zzz------

2023 có cơ hội có thai, nhưng nếu là thai nam và y học như ngày xưa thì khó giữ, nếu là thai nữ và đậu thai tầm cuối năm, sau khi trong họ hàng có tang rồi thì có thể giữ đc.
Em cảm ơn bác. Vợ sinh năm 95 bác ah. Lá số vợ năm 2023 có báo có thai, nhưng em cũng hơi lo lắng vì cung tử của vợ hơi xấu. Bác đã có duyên rồi có thể xem giúp em đường con cái được ko ạ
Tập tin đính kèm
5CAF3AC1-318B-4FD0-AEB7-475C56155F05.jpeg (369.9 KiB) Đã xem 299 lần
Đầu trang

181968
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi 181968 »

十面埋伏 đã viết: 18:05, 04/10/22 Sinh tháng nhuận tốt nhất xem tứ trụ. Xem tử vi tính chính xác giảm đi so với tứ trụ là 30%. ( nếu thầy cùng trình độ như nhau)

Tháng 9 đúng hơn đó.

-----'zzz------

Năm 2014 chuẩn rồi ạ. Bố của đương số mất do tai nạn
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Có chút duyên thật nhưng chỉ là duyên trả lời câu hỏi trên đầu topic của bạn về chuyện ls tháng nhuận thôi.
Từ khóa mấu chốt bài của tôi chỉ có mấy chữ: Ls tháng 9 đúng hơn với bạn.... vì tiểu hạn 2014 và 2022.

Mấy cái quá khứ kia, tôi xem thêm để bạn thấy rằng tôi ko chém gió. Ko phán đại 1 câu rằng lá 2 đúng, cũng là thể hiện trình độ luôn để bạn thấy rằng tôi ko phải loại trẻ trâu đọc 3 cuốn sách rồi đi phán bậy. Vậy thôi, chứ quá khứ qua rồi, ai mất cũng mất rồi, cưới ai cũng cưới rồi. Tôi là người đàng hoàng nên dù xem bói cũng phải đàng hoàng. Cứ ngửa bài ra thế cho bạn nhìn. Đúng đc bao nhiêu %, tin lời tôi hay ko thì bạn tự quyết định.
Ý tôi là vậy.
Còn cái đường con cái kia là vì tôi thấy áy náy khi bạn ko thu đc lợi ích gì nên nói thêm, cũng là cảnh báo bạn rằng, 2023 nếu có thai thì nên cẩn thẩn giữ gìn.
Còn 1 ý khác là để bạn tự nghiệm, để chứng minh rằmg tôi dùng tử vi tính toán ra điều đó chứ ko phải hack mail, hack nick bạn để biết chuyện quá khứ.

Chứ còn nếu xem kỹ đường con cái cho bạn thì còn cần xác định xem ls của cả bạn, cả vợ có chuẩn ko? Cả hạn lẫn tính tình hình dáng. Chứ nếu ls ko chuẩn thì xem sai, mất thoeif gian công sức của tôi và các ban cũng là tự mua dây buộc mình. Tự nhiên lo lắng về cuộc đời người khác. Chứ ích gì đâu mà xem nhiều.

Các bạn ko đủ tiêu chuẩn để tôi xem tiếp.
Duyên này, đến đây thôi.

Chúc may mắn.và buổi sáng tốt lành.
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, 181968
Đầu trang

181968
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi 181968 »

十面埋伏 đã viết: 08:16, 05/10/22 Có chút duyên thật nhưng chỉ là duyên trả lời câu hỏi trên đầu topic của bạn về chuyện ls tháng nhuận thôi.
Từ khóa mấu chốt bài của tôi chỉ có mấy chữ: Ls tháng 9 đúng hơn với bạn.... vì tiểu hạn 2014 và 2022.

Mấy cái quá khứ kia, tôi xem thêm để bạn thấy rằng tôi ko chém gió. Ko phán đại 1 câu rằng lá 2 đúng, cũng là thể hiện trình độ luôn để bạn thấy rằng tôi ko phải loại trẻ trâu đọc 3 cuốn sách rồi đi phán bậy. Vậy thôi, chứ quá khứ qua rồi, ai mất cũng mất rồi, cưới ai cũng cưới rồi. Tôi là người đàng hoàng nên dù xem bói cũng phải đàng hoàng. Cứ ngửa bài ra thế cho bạn nhìn. Đúng đc bao nhiêu %, tin lời tôi hay ko thì bạn tự quyết định.
Ý tôi là vậy.
Còn cái đường con cái kia là vì tôi thấy áy náy khi bạn ko thu đc lợi ích gì nên nói thêm, cũng là cảnh báo bạn rằng, 2023 nếu có thai thì nên cẩn thẩn giữ gìn.
Còn 1 ý khác là để bạn tự nghiệm, để chứng minh rằmg tôi dùng tử vi tính toán ra điều đó chứ ko phải hack mail, hack nick bạn để biết chuyện quá khứ.

Chứ còn nếu xem kỹ đường con cái cho bạn thì còn cần xác định xem ls của cả bạn, cả vợ có chuẩn ko? Cả hạn lẫn tính tình hình dáng. Chứ nếu ls ko chuẩn thì xem sai, mất thoeif gian công sức của tôi và các ban cũng là tự mua dây buộc mình. Tự nhiên lo lắng về cuộc đời người khác. Chứ ích gì đâu mà xem nhiều.

Các bạn ko đủ tiêu chuẩn để tôi xem tiếp.
Duyên này, đến đây thôi.

Chúc may mắn.và buổi sáng tốt lành.
Vâng, tối qua em hỏi thêm câu đó xong cũng hơi băn khoăn về cách diễn đạt của mình.

Các dữ kiện bác nói, cả về mô tả hình dáng người vợ cũng rất đúng rồi ạ.

Em cảm ơn bác về những dặn dò chuyện con cái, đối với em đây là thông tin quý báu giúp em có phương hướng hơn trong hành trình tìm con cái của mình.

Em cũng chúc bác có một ngày tốt lành ạ.
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”