giúp em đi mà!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
jennymon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

giúp em đi mà!

Gửi bài gửi bởi jennymon »

Moi người xem giúp em lá số nhé,em cứ chờ mãi mà chẳng thấy ai trả lời cả?;;)
Hình ảnh
Đầu trang

jennymon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: giúp em đi mà!

Chẳng hiểu cái số em làm sao mà chẳng bao giờ được may mắn....làm việc gì cũng làm mãi mới xong...đã thế lúc nào cũng fải chờ đợi,vì thế mà các bác có thể bỏ chút thời gian xem giúp em được ko ạ?
Em đang theo học ngành kĩ thuật nhưng chẳng bao giờ quên ước mơ cháy bỏng là được làm doanh nhân,vì thế nếu ra trường mà em nhảy sang kinh doanh thì có ổn ko ạ?Nói thật lòng em muốn cái gì cũng fải chắc chắn,nên mới ko dám theo đuổi ước mơ của mình.
Em là con út trong gia đình có 2 anh em,anh trai em đang làm kiến trúc sư
Gia đình em cũng bình thường thôi,nhưng lúc nào cũng vui vẻ,bố mẹ em cũng rất thoải mái vì thế chỗ dựa lớn nhất của em lúc này là gia đình.
Em thích sống hết mình với bạn bè,nhưng lại chẳng thể tìm nổi một người bạn thân,tại sao lại thế ạ?
Điều buồn nhất là em đã 23 tuổi rồi mà chẳng tìm được người yêu của mình,hình như con trai sợ em thì fai.Nói thật lòng em ko tạo được ấn tượng tốt trong lần đầu gặp mặt,cũng ko muốn những cử chỉ xã giao khéo léo vì rõ ràng là nó giả dối,chỉ khi thật sự thân thiết và thật lòng quí mến em mới mở lòng.Có người bảo rằng em kiêu nhưng điều đó ko đúng,em đâu có ai để ý để mà kiêu?Nhiều khi thấy tủi thân khi người ta có đôi có cặp,mà chẳng hiểu nổi bao giờ mình mới có người yêu?làm ơn có ai chỉ cho em xem bao giờ em mới có người yêu được ko?và em có lấy được chồng ko nữa?Nếu có thì bao nhiêu tuổi lấy ạ?Và lam ơn cho em biết rõ về chống em được ko ạ?anh ấy thế nào?và có chung thuỷ với em ko?Còn đường công danh sự nghiệp thì thế nào ạ?Em thấy mình chỉ có thể thoải mái và yên ổn nhất khi ở nhà ..hxhx.Em cũng ko nhớ rõ lắm giờ sinh của mình lắm nên nhờ các bác xem giúp xem có đúng đây là lá sô của em ko ?

Từ bé đến hết cấp 2 em học rất giỏi và luôn đứng đầu lớp,cô giáo thì quí lắm nhưng bạn bè thì lúc nào cũng tẩy chay ko thèm chơi với em vì ghen tỵ cũng vì
hồi đó em béo ú và ko được ưa nhìn lắm.Lên đén lớp 8 em quyết định ăn chay để giảm cân bằng đươc,em giam được hơn chục cân và trở lại bình thường,trông cũng ưa nhìn hơn,nhưng cũng từ đó mắt em bị cân thị em ko nói với mẹ vì ko thích đeo kính,từ đó cung học hành sút dần.Lên đến cấp 3 thì em chăng bao giờ được đứng đầu lớp nữa.Tuy thế em vẫn thi bằng được vào đại học dù fair học thêm một lớp 13 nưa.Đáng buồn là lên đại học em cũng chẳng tìm nổi một người bạn thân.
Tính em lúc nào cũng cẩn thận,làm việc gì cũng fair đâu vào đây,rat quan tâm đến mọi người trong gia đình và cũng rất quí trẻ con,nhưng cũng hay suy nghĩ linh tinh và thỉnh thoảng cung hay ghen tỵ nữa

Về sức khoẻ thì em ít khi ốm,chỉ có một lân hồi năm tuổi bị tai nạn xe máy fai khâu mấy mũi ở đầu.
Các cao nhân làm ơn xem giúp em quẻ bói này nhé.để em xem thử tương lai mình có tươi sáng hay ko?Vì em thấy ngoài bố mẹ và anh ra thi chẳng còn ai ở bên cạnh cả.Cô đơn lắm ý.
Đầu trang

jennymon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Chẳng có một ai ra tay cứu giúp?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Thái_Dương(v)
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thái_Dương(v) »

Viết 1 bài dài nhưng chưa biết muốn hỏi về vđề j` nên chưa trả lời. Còn việc ko có bạn thân và vì sao làm j` cũng mất nhiều công sức thì đã thấy trên lá số.
Đầu trang

jennymon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xời!

TỪ BÉ ĐẾN GIỜ MÌNH CHẲNG BAO GIỜ FAIR XẤU HỔ VỀ VẤN ĐỀ VIẾT VĂN HAY THỂ HIỆN SUY NGHĨ CUẢ MÌNH VỚI NGƯỜI KHÁC QUA MỘT ĐOẠN VĂN.THẾ MÀ LẠI CÓ MỘT NGƯỜI ĐỌC ĐOẠN VĂN CUẢ TÔI VIẾT SUỐT NỬA TIẾNG ĐỒNG HỒ HÔM QUA MÀ KO HIỂU NÓ DIỄN ĐẠT GÌ? NÓI THẬT LÒNG VỚI BẠN THÁI DƯƠNG NHÉ,LÀM GÌ VÀ NÓI GÌ CŨNG FAIR CÓ CĂN CỨ,NHẤT LÀ KHI FANS ĐOÁN VẬN MỆNH MỘT CON NGƯỜI,ĐỪNG CÓ BUÔNG THÕNG MỘT CÂU RỒI BỎ ĐẤY KO THÈM TRẢ LỜI NỮA...TỘI NGHIỆP CHO NHỮNG NGƯỜI YẾU TIM LẮM.CÒN RIÊNG BẢN THÂN TÔI,CHƯA BAO GIỜ XEM BÓI VÀ GIỜ THÌ LẠI KO CÓ THIỆN CẢM NỐT VỚI THẦY BÓI....NÊN KHỎI CẦN XEM XÉT NỮA,SỐ FẬN CUẢ TÔI,TÔI QUYẾT ĐINH.KHUYÊN CHÂN THÀNH NHỮNG BẬC THẦY BÓI LÀ KHI NGƯỜI TA ĐÃ CỐ GIÃI BẦY NHỮNG ĐIỀU KO MUỐN NÓI,THÌ ĐỪNG CÓ ĐỐI XỬ VỚI NGƯỜI TA NHƯ THẾ NÀY.TÔI CHẲNG BAO GIỜ THÍCH ÚP MỞ,NÓI RA SUY NGHĨ CUẢ MÌNH KO CÓ GÌ LÀ XẤU.CHÚC CHO NHỮNG NGƯỜI CÒN ĐANG CHỜ XEM QUẺ BÓI SỚM ĐƯỢC TOẠI NGUYỆN NHÉ.TÔI ĐI VẼ SỐ FẬN CUẢ MÌNH ĐÂY!
Đầu trang

phudongsoft
Ban quản lý
Ban quản lý

Gửi bài gửi bởi phudongsoft »

Bạn jennymon nên có thái độ đúng đắn. Bạn đang muốn nhờ người khác tư vấn, nhưng lại không nói rõ là muốn tư vấn cái gì thì sao mọi người có thể tư vấn được.
Bạn có thể không hài lòng với một vài cách trả lời của ban tư vấn, nhưng không thể quy nạp một cách thô thiển thế đuợc. Ở đây, chẳng ai làm thày bói và cũng chẳng kiếm tiền bằng cái nghề này. Vì thế bạn phải tôn trọng mọi người cũng như nội quy của diễn đàn. Nếu bạn muốn phàn nàn về ai đó thì có hẳn một chuyên mục cho bạn góp ý.
Đầu trang

jennymon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tôi đã nói rõ ràng những gì mình muốn ,và chưa bao giờ có định nói điều gì một cách thô thiển,lại càng ko có ý đồ muốn gây sự với bất kì ai.Tôi chi làm theo các cụ xưa,gọi những người tuyên đoán vận mệnh của mình là THẦY BÓI thì có gì là sai?Chẳng fair ngày xưa các thầy cũng xem dưa trên tử vi đó sao?Tôi nói ra những gì minh thấy,những gì mình nghĩ,ko nói tục,ko chửi thề thì cớ sao nói rằng tôi thô thiển?Bạn có quyền chỉ trích tôi,sao tôi lại ko thể nói ra suy nghĩ của minh?Và bạn thân mến ạ,khi làm một việc gì tôi cũng luôn cẩn thận vì tôi biết mình ít khi gặp may mắn,tôi đã danh nhiều thời gian để viết chi tiết mọi thứ về mình vì tôi sợ khi xem giúp tôi các bạn sẽ thắc mắc về một điều gì đó liên quan đến bản thân tôi.Tôi kiên nhẫn chờ để rồi nhận được một câu là chẳng biết hỏi cái gì?Tôi ko đung đắn ở đâu?và tôi đã xúc phạm gì đến các bậc tiền bối ngày xưa hành nghề xem tử vi à? mà các bạn nghĩ rằng tôi có ý ám chỉ các bạn...các bậc cao nhân như mọi người trong diễn đàn vẫn nói?Tôi thích cách lý giải có cở sở của các bạn dành cho người khác,vì thế tôi cũng chờ mong điều đó đến với mình,nhưng nó ko đến bạn ạ! Tôi ko may mắn và các bạn ko thích tôi,điều đó ko quan trọng...đơn giản vì tôi quen rồi.Tôi yêu gia đình tôi,yêu cái cuộc sống bình yên nơi quê nhà,những người thân của tôi....những người đã khuất cũng sẽ luôn ở bên tôi,nên tôi thấy có lỗi vì đã nói rằng mình cô đơn.Tôi thích cảm giác được trở lại quê nhà,hay đơn giản hơn là ôm một em bé đáng yêu vào lòng...bình yên và thanh thản.Thế là đủ rồi,tôi đã chúc mọi người toại nguyện,thế cũng ko fair là thô thiên?đúng ko?
Đầu trang

Thái_Dương(v)
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thái_Dương(v) »

Khi tôi viết bài trên,tôi rất có thiện ý. Tôi muốn nói rằng tôi chưa biết đương số muốn hỏi j` nên chưa có lời luận giải cho lá số. Khi nhận đc bài viết trên của đương số tôi thực sự choáng váng. Cái j` mà thầy bói ? Chúng tôi lên đây giúp mọi người ko vì lợi nhuận,ko vì bất cứ cái j` mà chỉ vì sự thiết tha của mọi người mà khi chưa kịp trả lời đã bị mắng chửi ? Chị tất nhiên ko chửi thề vì nếu chửi thề đã bị xóa bài và ban nick rồi,có điều chị xúc fạm lòng tự trọng của những ng` như chúng tôi. Chúng tôi mang lòng nhiệt huyết đi giúp người mà nhận về những lời mắng mỏ,trách móc,thử hỏi ai chấp nhận đc chuyện đó ?

Chị học hành giỏi giang mà trong đầu ko có văn hóa. Còn lớn tiếng để người đời biết cái kém cỏi của mình,biết cái sự thiếu sót trong dậy dỗ con cái của bố mẹ chị. Ôi thương thay người làm cha làm mẹ kỳ vọng biết bao nhiêu nay bị người đời coi thường vì chính những đứa con mình dứt ruột đẻ ra.
Đầu trang

HoangHa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HoangHa »

jennymon đã viết:Tính em lúc nào cũng cẩn thận,làm việc gì cũng fair đâu vào đây,rat quan tâm đến mọi người trong gia đình và cũng rất quí trẻ con,nhưng cũng hay suy nghĩ linh tinh và thỉnh thoảng cung hay ghen tỵ nữa
Điểm này tự khen mình thôi, chứ tôi nhìn cách bỏ dấu chấm câu, cách viết văn trên diễn đàn chữ lúc in hoa, lúc in thường là cũng biết được độ cẩn thận ở mức nào rồi. :D
jennymon đã viết:Em cũng ko nhớ rõ lắm giờ sinh của mình lắm nên nhờ các bác xem giúp xem có đúng đây là lá sô của em ko ?
Thế bạn sinh vào mấy giờ? Điều này phải tự bạn tìm hiểu, chúng tôi cũng khó có điều kiện để mà luận rồi so 12 lá số mà tìm giờ sinh cho bạn. Mô tả của bạn về bản thân cũng chưa đủ để chúng tôi có thể nhận ra giờ sinh của bạn được.

Vậy nên bây giờ bạn cũng tự tìm hiểu lại giờ sinh của mình đi, nếu biết chính xác rồi thì lên đây bàn luận tiếp.
Thân mến.
Đầu trang

bedixedap
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi bedixedap »

Hèn gì bạn ko có bạn bè hay có người yêu, bạn cũng ko biết hài hước , ko vui vẻ với mọi người thì làm sao có bạn được , tôi thấy những lời bạn nói hơi coi thường người khác quá đấy . Ăn học cho nhiều cũng ko biết cách ứng xử đời thường thì ăn học để làm gì ?
Bạn vào nhờ mọi người xem dùm lá số , nếu bạn ko tin , thì bạn hỏi làm gì ? Bạn muốn hỏi gì thì bạn ghi rõ ra , gia đạo , công danh sự nghiệp , tình duyên . Bạn muốn hỏi gì thì ghi rõ ra ! Khi nào các anh muốn biết điều gì các anh sẽ hỏi và bạn trả lời ở phần đó . Đâu phải giới thiệu về gia phả nhà bạn , rồi bạn bắt người khác đọc và phải hiểu bạn muốn gì . Mình ko viết giỏi văn như bạn , cũng ko học cao và nhiều như bạn , nhưng ít ra mình cũng biết cách nói làm sao cho người khác vui lòng giúp mình chứ ko phải kiểu ra lệnh như bạn đâu .
Vài lời góp ý , mong bạn sớm hiểu biết và ra đường đời ko vấp phải trường hợp như vậy .
Thuốc đắng giã tật .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”