GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

12010277 đã viết: 15:08, 10/09/19
koollee đã viết: 18:38, 09/09/19
suỵt cũng từng nói Bẩy Bẩy cũng nói chuyện phi logic.
Thực ra nên nói chuyện logic hay phi logic theo mình cũng là một hành động có chủ ý. Tạm hiểu lí do nói chuyện phi logic để đỡ tốn calo hơn đi :-j

Mặt khác mình nghĩ bạn Suỵt kêu mình phi logic ở 1, 2 bài nào đó thôi. Bạn đó không có ý dìm mình đâu :))
Chế yên tâm, mình thừa hiểu dụng ý phi logic phía sau của chế, dìm gì chứ. Mình có lúc cũng cần sài mà. :-j
Nếu không biết trả lời sao hoặc không muốn tiếp tục đào sâu câu chuyện thì buộc phải vậy thôi.
Nhưng nó khác với hack não, nếu kiểu hack não thì sinh vật đơn bào nông cạn như mình không cách nào hiểu nổi.
Được cảm ơn bởi: koollee, Kanxi123
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Suỵt Suỵt đã viết: 15:45, 10/09/19
12010277 đã viết: 15:08, 10/09/19
koollee đã viết: 18:38, 09/09/19
suỵt cũng từng nói Bẩy Bẩy cũng nói chuyện phi logic.
Thực ra nên nói chuyện logic hay phi logic theo mình cũng là một hành động có chủ ý. Tạm hiểu lí do nói chuyện phi logic để đỡ tốn calo hơn đi :-j

Mặt khác mình nghĩ bạn Suỵt kêu mình phi logic ở 1, 2 bài nào đó thôi. Bạn đó không có ý dìm mình đâu :))
Chế yên tâm, mình thừa hiểu dụng ý phi logic phía sau của chế, dìm gì chứ. Mình có lúc cũng cần sài mà. :-j
Nếu không biết trả lời sao hoặc không muốn tiếp tục đào sâu câu chuyện thì buộc phải vậy thôi.
Nhưng nó khác với hack não, nếu kiểu hack não thì sinh vật đơn bào nông cạn như mình không cách nào hiểu nổi.
Ko ko, nói chuyện phi logic kiểu tôi ko bao giờ có dụng ý dìm. Ko có ý hack não gì luôn. :-S
Được cảm ơn bởi: koollee, Kanxi123, thamvu88
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Tedy Yang đã viết: 21:16, 09/09/19 Hứng thú giề với chai trẻ mà còn có vk sắp cưới :))
Tỷ muốn làm thứ cỏ cây, sống như loài hoa hiền, vui trong gió và không ưu phiền, tỷ muốn thấy tình yêu ban đầu......Muốn nhiều lắm luôn đó bao giờ sẽ dc nhóe...hé...hé...
Khồnnnnnnngggggggg nhaaaaaaaaaa, của biếu là của lo, của cho là của nợ, dụ chỵ hả cưng, phờ ry đồ, cho không biếu không đến lúc người ta say đắm thì tính lãi cao hả , hay cao chạy xa bay :> .
Bắn tym, êu......xương.... =))
Hahaha.. =))
Vì có vợ sắp cưới nên mới giảm hứng thú phải hăm tiểu tỷ :))
Làm cỏ cây sẽ bị người dẫm đạp, làm cánh hoa thì tuổi thọ kém, bị ghẹo, bị hái, bị thiên nhiên vùi dập, bị muôn loài thưởng thức... :)
Tình yêu thuở ban đầu thì đầy vụng về, non nớt và dở dang... Muốn càng nhiều thì gánh nặng càng chồng chất. :)

Tiểu tỷ không phải trả gì đâu mà, tiểu tỷ đừng lo xa quá =))
Quả tym đệ dịu dàng nhưng nồng cháy
Cuồn cuộn mênh mông luôn dung nạp hết thảy
Cớ sao tỷ nghĩ đệ thật tàn nhẫn
Quất ngựa truy phong bỏ mặc mái tóc thề =((

iêuuuu thương nà.. :x
Được cảm ơn bởi: thamvu88
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

thamvu88 đã viết: 21:40, 09/09/19 Thơ hay và độc thật, bạn thật có khiếu xuất khẩu thành thơ
Nếu Tiệp huynh muốn tưởng tượng thêm, Tiệp huynh hãy lội ngược dòng về trang "hai chăm sáu mươi chín" nhé.
Tiệp huynh sẽ thấy một bài có tựa đề: chiêm bao nội tình.
Và một số bài như: khoai và đất, tầm dược,...
Đệ không ghi tiêu đề, nhưng nếu Tiệp huynh đọc được những bài đó thì sẽ tự hiểu :))
Chúc Tiệp huynh có những xúc cảm nồng thắm khi tưởng tượng nhé. :P
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Tannhang đã viết: 00:51, 10/09/19 Mình trong sáng nên cảm nhận phải trong sáng mà.

Hãy như mình ;;)
Trong thâm tâm Nhái, mình vẩn đục như vậy sao? :(
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Tannhang
Đầu trang

shou
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi shou »

Có ai buồn mà không dám uống rượu như mình không.
Kiểu cứ phải căng mắt ra nhìn vào cái trống rỗng.
Bị chia ly, đang không có việc làm, mới đến một nơi xa lạ, không gia đình, bạn bè bên cạnh. Rượu thì không dám uống. #__#

Cứ tự dỗ bản thân mọi thứ sẽ không sao đâu, đi từng bước, từng bước một, từng bước một rồi sẽ qua.
Cũng còn may là còn có chư Phật, chư Bồ Tát bảo hộ mình, không chả biết giờ ra sao nữa.
Được cảm ơn bởi: koollee, Kanxi123, Tannhang
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Buồn thì uống nhiều rượu vào, mua 1 chồng bát đũa đem ra chỗ gần bãi rác mà đạp. Hoặc lấy hết tiền trong ví ra, đi chợ những người gặp khó khăn. Ngon mà
Được cảm ơn bởi: koollee, Kanxi123, thamvu88
Đầu trang

shou
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi shou »

Trước đã tự hứa với lòng không uống rượu nữa ạ.
Được cảm ơn bởi: koollee, Kanxi123
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Suỵt Suỵt đã viết: 14:25, 10/09/19 Em viết có một câu thật lòng mà anh biên nguyên một cái sớ diễn giải thế này thì em ứng phó kiểu gì đây? Em ngại lắm.
Vì em không biết dùng từ nên nghĩ mãi mới ra từ tà niệm, không nghĩ anh dịch ra nó nặng nề như vậy. Thực tế trường hợp của anh nhẹ hơn nhiều, không phải vấn đề đạo đức đâu.

Thôi vầy, em nói lời chân thành vàng ngọc là đầu anh toàn nghĩ đến chuyện xxoo hay sao mà anh hay làm thơ bóng gió như thế, nói chuyện với ai cũng đầy ẩn ý bất kể nam nữ. Nên em sợ anh như vậy hoài về lâu dài sẽ thiếu minh mẫn, trở nên mụ mị. Theo hướng tâm linh xíu thì anh sẽ ít gặp may mắn hơn trong cuộc sống. Nếu anh cần thì em inbox link cho anh nha.

Mà chắc em cũng định kiến với anh quá nên cố áp đặt suy nghĩ đen tối vào câu chữ của anh. Ha ha sorry anh, đây là hội chứng chú bé chăn cừu, mà cũng tại anh gây ra thôi, ai kêu anh như vậy làm em bị mất lòng tin vào anh Koollee trong sáng nên không cần oán trách em đâu ạ.
Hoặc có thể anh cố ý như vậy để chọc vui mọi người, nhưng cũng...kỳ kỳ. [-O<
Thôi xong rồi, coi như em to gan trực tiếp đắc tội với anh Koollee rồi, muốn chém muốn giết gì tùy anh vì tánh em thẳng như ruột ngựa không vòng vo đâu. Anh đừng trả lời em dài quá, em thấy tội lỗi với anh lắm ạ. ^:)^
P/s: Nồi cháo lòng là em chủ đích muốn lái câu chuyện qua hướng khác để đổi đề tài nhưng xem ra em thất bại rồi. :((

Anh nghe nhạc bớt giận: https://youtu.be/Z0u8uvHb8Dg
Mình chỉ muốn cùng thảo luận trao đổi quan điểm với suỵt thôi mà. Suỵt lại nghĩ là đang phải đối phó với mình... Hàiizz...z
Mình cũng chưa bao giờ giận hay có một chút gì gọi là không hài lòng về suỵt cả. Mình thích tính thẳng thắn của suỵt, rất cầu thị để được tiếp chuyện với suỵt.
Tiếp xúc với mình, suỵt thấy áp lực như vậy hay sao? :(

Nghĩa của từ tà niệm, mình có nói theo cách ngắn gọn mà mình hiểu, cũng kết luận nó là ý niệm. Chứ đi sâu, diễn giải thì cũng sẽ còn nhiều mặt khác nữa mà, mình đã rút ngắn nên suỵt nghĩ nó nặng nề như vậy. Để nói nhiều hơn thì suỵt sẽ thấy nó cũng có mặt nặng, mặt nhẹ mà.

Suỵt quan tâm đến thế giới nội tâm của mình, mình cảm kích biết ơn còn không hết, suỵt cứ thoải mái với mình, mình hiếm khi để bụng và ghét ai. Nếu có ghét hay không ưa, mình chẳng bao giờ dây dưa với người đó. Phí thời gian, phí công sức của mình lắm. Bởi vậy, suỵt không phải cảm giác lỗi lầm làm gì, tuy mình nhiều râu, nhưng mặt mình cũng dầy lắm. Hê hê hê
Suỵt đừng lo về sự minh mẫn và mụ mị của mình quá, đúng là mình hay ngu ngơ nhưng đến hiện tại thì cũng không gây ra hậu quả gì nghiêm trọng.
Theo suỵt, thì mình sống được đến bây giờ là may, hay gặp nhiều nạn tai sinh tử là không may?

Suỵt không định kiến gì về mình đâu, bởi vì tất cả những gì suỵt nói với mình, là đều đang quan tâm đến mình. Mình cũng có trong sáng gì đâu, đầu óc đen thui đúng như suỵt nói và suỵt nghĩ, và suỵt đã nghĩ đến mức đen thui kiểu mình đang nghĩ, đồng nghĩa với việc suỵt cũng đã tồn tại khoảnh khắc tối đen giống mình rồi phải không? :))
Là tự suỵt cảm thấy, tự suỵt hiểu. Chứ suỵt không áp đặt lên mình. Người mình trơn tuột, đâu dễ gì muốn áp sao thì áp, đặt sao thì đặt được :))
Suỵt có đề cập đến hội chứng của cậu bé chăn cừu. Suỵt đã đọc qua quyển nhà giả kim, hay là xem qua hoặc đọc qua những tác phẩm có cậu bé chăn cừu nào hả? Trong quyển nhà giả kim, thì cậu bé hay nói ra những suy nghĩ của bản thân, và cũng hay cho rằng lũ cừu cũng nghĩ như vậy. Theo mình nghĩ thì cái gọi là sự áp đặt chỉ là cái bề ngoài, hành trình với đàn cừu, cậu bé thật sự cô đơn, ngoài việc tự tư duy, tự cảm nhận, và việc luôn luôn tư duy như vậy đã giúp đầu óc của cậu bé nhanh nhạy hơn, bản lĩnh hơn.
Mong suỵt đưa ra nhiều cái hay mà suỵt nghiệm được, để mình có thể học hỏi nhiều hơn được không? :D

Như mình đã từng nói trước đó, đôi khi sự việc hay câu chuyện, bản chất của nó, ý nghĩa của nó vốn chỉ là lơ lửng. Nên suỵt nghĩ mình cố tình hay nói bóng gió, hoặc vô tình, hoặc bộc phát từ tiềm thức đi chăng nữa. Nó cũng không ảnh hưởng gì nhiều, cái ảnh hưởng và cái nên nhìn vào là kết quả, là mục đích. Mà cái đích vốn lơ lửng, thì tùy từng cảm nhận mỗi người để hiểu để cảm và để tự hiểu theo bản thân.
Thực sự thì mình chưa làm cho suỵt tin tưởng mình bao giờ, vì trên mạng là ảo, và chỉ mới nói chuyện với nhau vài ba lần qua bình luận. Nên việc suỵt có không tin, hay nghĩ mình là kẻ lừa lọc, đồi bại, biến thái,... Mình cũng không để tâm cho lắm đâu. Haha

Và cuối cùng, suỵt không đắc tội gì với mình, không có lỗi gì với mình. Mình cũng không phải sát nhân, cũng chưa từng oán trách suỵt dù là trong suy nghĩ, hay là trong tà niệm, bảo mình iuuuu thươngggg suỵt còn được, chứ chém giết thì... Kiếm của mình là kiếm để trưng thôi, không dùng để sát phạt. Hị hị hị
Suỵt cứ việc to gan, cứ không vòng vo, cứ thẳng như ruột ngựa hay ruột bút viết cũng được. Mình biết ơn còn không hết đây này :P

Trả lời P/s:
Mình biết là suỵt ngại, không muốn làm mất lòng người khác. Có rất nhiều cách diễn đạt khi viết, vì khi nói có thể mắc lỗi ngay khi sơ ý, còn viết thì có thời gian để đọc xem đã viết đúng ý hay chưa mà suỵt.
Để lái qua chủ đề khác, suỵt đừng gợi lại vấn đề theo cách suỵt khó hiểu. Các cụ có câu: thật thà là cha quỷ quyệt. Nên nếu suỵt gặp người thật thà chất phác như mình chẳng hạn, thì lại phải đối mặt với vấn đề mà suỵt đang muốn tránh, không những phải đối mặt, mà còn đối mặt rất nhiệt tình từ đối phương nữa cơ. Kaka

Sau đây là cảm nhận và suy nghĩ về bài nhạc của người không giận, nhưng bị cho là giận:
Không biết suỵt đã từng trải qua việc đối mặt với những màn đêm tĩnh lặng, cô độc và liêu tịch chưa. Chỉ có tiếng cóc, tiếng nhái, tiếng ếch, tiếng dế, tiếng côn trùng, rắn rết...
Mình nghe thì chỉ thấy sự cô đơn lẻ loi, cái không gian mà không còn một ai, cái cảm giác trống trải, cái lạnh lẽo, cái u sầu của khung cảnh.

Clip là cảnh thiên nhiên, phần lớn là hình ảnh chim, cò sặc sỡ :))
Con thì đầu tròn mỏ dài, con thì đầu dài mỏ ngắn, con thì mỏ thẳng, con thì mỏ cong,... Chim và khung cảnh rất là đẹp, thiên nhiên bình dị. :>
Nhưng không tĩnh tâm được. Hahaha
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

12010277 đã viết: 15:08, 10/09/19 Thực ra nên nói chuyện logic hay phi logic theo mình cũng là một hành động có chủ ý. Tạm hiểu lí do nói chuyện phi logic để đỡ tốn calo hơn đi :-j

Ý của mình không phải là dìm mà Bẩy Bẩy. Kiểu như chưa hiểu ý nhau cho lắm. Có vậy thôi :))
Được cảm ơn bởi: Kanxi123
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”