Hạn thiên không: Liệu có thể lấy lại được tình yêu lẫn sự nghiệp ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Hạn thiên không: Liệu có thể lấy lại được tình yêu lẫn sự nghiệp ?

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Khi em nếm trải phong vị của tình yêu, cũng là lúc em nếm trải phong vị của cô đơn và phong ba bão táp.
Để rồi sau tất cả, em quyết định chôn vùi tình yêu của em dành cho anh vào lăng mộ của vĩnh hằng.

Em đã từng hứa yêu anh cho đến thiên trường địa cửu, nhưng cho đến lúc này đây, đã đến lúc cần phải ra đi. Vĩnh biệt anh.
Được cảm ơn bởi: công chúa mùa thu
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thời gian mấy năm nay hầu như mình ko hề bước ra ngoài đường giao du với bất kỳ ai mà gần như chỉ bên cạnh người yêu mấy năm. Giờ ra đường thấy quan hệ giữa bạn bè người và người cũng như vẫn như xưa nhỉ. Quan điểm cá nhân của mình vẫn ko thay đổi: cố gắng xã giao tương tác nhiều nhưng ko thân thiết.

Cố gắng tập trung vào những dự án đang làm, ổn định công việc, học hỏi, tự trau dồi và chờ thời. Cuộc sống bây giờ có vẻ chán, nhưng chuyện lúc xưa mình đã quyết từ bỏ để tập trung cho mục tiêu lớn hơn thì quyết định ko quay lại !
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Từ thời 20 tuổi tôi xem lá số tử vi đã biết hạn 22-32 gãy nát hết tất cả khi đi vào đất của thiên không cô quả lại giáp địa không, địa kiếp. Mặc dù đã biết trước nhưng khi đối diện với thực tế khắc nghiệt vẫn cảm thấy buồn ! Vì có gì tại sao thời cấp 3 có những đứa ko bằng mình mà giờ nó lại hơn mình về nhiều thứ. Đó là sự không-cam-tâm. Đỉnh điểm của vận xui là năm 2019 khi gặp thằng rác rưởi bá dơ để rồi ăn cho đủ. Tao ước gì tao đéo bao giờ gặp loại như thằng đó luôn ! Chưa kể tao bệnh tật đéo ai đưa đi khám, xong toàn gạ gẫm đi chơi, suốt ngày nhắn tin rủ đi chơi xong tao quên luôn lịch khám bệnh, cũng đéo có ai nhắc nhở gì luôn, sống 1 mình toàn tự bơi, thằng bồ cũ 2 năm thì như bá dơ, phá hoại đủ kiểu, bà già suốt ngày gạ qua đéo biết làm cl gì làm tao phải khóa số bả luôn vì thấy phiền. 3 lần tao định đi khám bệnh 2 lần thằng chó bồ mới gạ đi chơi, 1 lần bà già gạ qua nhà. toàn những con người như cái đm. Chắc qua ăn xong rồi thối tiền lại cho bả rồi nghe bả nói nhảm c ức chửi người này người nọ quá. Thôi dẹp mẹ đi. Khóa số bả là đúng rồi đấy. H mỗi ng 1 csong riêng rồi.

H đang cbi vài năm nữa ra riêng đây. Sau này có chồng nếu nó ko khá giả gì chả biết sao luôn. H căn biệt thự tôi ở có giá cho thuê các chi phí ko dưới 40 tr 1 tháng. Tôi cũng đéo biết sau này mình đào đâu ra 40tr để thuê 1 căn nhà riêng như vậy ở luôn, chưa kể tiền điện tiền ăn uống chi phí, vì ở mấy căn hộ chung cư chật chội 50-70m2 tôi ko ở đc. Còn mấy phòng trọ 3-4 tr càng ko. Mấy cái phòng tồi tàn ghê tởm dơ bẩn nhìn đã muốn nôn ra r. nhưng nếu lấy chồng mà nó nghèo quá thì vợ chồng vẫn phải đi thuê trọ dựa vào nhau mà sống thôi. Còn nhà cũ thì đầu tư làm phòng cho thuê r nên chắc cũng ko về ở.

Vì cuộc sống bấp bênh, sống hôm nay ko biết ngày mai thế nào. Nên tôi quyết định dẹp luôn vụ yêu đương để lập nghiệp. Dù tôi biết con đường kiếm tiền của mình chả ra gì hết vì mình ko có tài. Tôi sẽ bắt đầu làm dự án và cái mình nghĩ là mình giỏi để đặt cược cho cửa thành công.1 ng bạn đã khuyên tôi: làm gì hãy nghĩ đến con cái sau này vì con cái sẽ là người khổ !!

Hạnh phúc và cuộc sống của tôi, sao mà nó lại mong manh thế này..
Đầu trang

công chúa mùa thu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi công chúa mùa thu »

Em chỉ bằng tuổi em trai chị thôi , mà đã trải qua nhiều chuyện quá . Tâm sự trong lòng không thể nguôi ngoai được , chị cũng vậy . Sương gió cuộc đời không làm chùn bước, mà lại khiến con người ta càng cố gắng vượt qua.
Em xem lá số giúp chị với .
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

công chúa mùa thu đã viết: 06:55, 22/07/20 Em chỉ bằng tuổi em trai chị thôi , mà đã trải qua nhiều chuyện quá . Tâm sự trong lòng không thể nguôi ngoai được , chị cũng vậy . Sương gió cuộc đời không làm chùn bước, mà lại khiến con người ta càng cố gắng vượt qua.
Em xem lá số giúp chị với .
Chị đăng lá số lên đây em coi luôn nha chị.

Dạ thật ra mấy bồ cũ của em hồi đó cũng tốt, chỉ có điều vì hoàn cảnh cuộc sống mà khó đến vs nhau lắm, bây giờ họ có csong hạnh phúc lắm chị.
Có điều em căm là lúc xưa em cực ghét 1 thằng con chó mà bố nó mắc bệnh thần kinh. Em gặp thằng chó bồ 2 năm nay mặt giống y chang thằng quần què đó mới sợ :))) em ko muốn gặp lại loại đó luôn đek hiểu sao. cái loại nó đéo cho ai đc 1 cắc nào mở miệng ra chửi vu khống kêu ng ta tham lam lừa dối nó. Mẹ con. Chó ăn tiền của ng khác xong kêu ng ta lừa nó :))) ok cho đc cũng lấy lại đc. Mày lấy tuổi trẻ và tiền bạc của ng khác thì chấp nhận trả bằng danh dự, liêm sỉ và hạnh phúc gdinh mày ok, nó còn phải đưa tay vô máy chém kim loại nữa mà:)))) may là sớm biến vs lúc đầu em ko biết nên mới bị nó lừa đó chị. 2 năm qua coi như trả nghiệp. Thằng đó vs thằng việt kiều và thg chủ tiệm xăm là mấy thằng bá dơ. Mà nó đã chửi kiểu vu khống mất dạy như thế thì sớm biến đi ko khó sống rồi :))) chị phải để ý thật kỹ lời nói và hành động và từng chi tiết nhỏ nhất của 1 người và nhắm chừng cuộc sống :)))) vdu mình đang ở nhà biệt thự sân vườn về vs nó ở nhà thuê nhà mướn phòng trọ nhắm sống đc ko. Về làm dâu nhà nó thg cha con mẹ nó chửi hà khắc sống đc ko. Đi làm dâu xa xứ lấy phải thg chồng cay độc sống đc ko. Cho dù nó có kiếm 2.3 tỷ 1 năm nó cũng chỉ là con chó thôi vì nó ko cho mìmh cắc nào đâu. Mấy thằng bá dơ đừng đem mác việt gì ra khè tao. Nó bá dơ lắm. Mấy thg giờ mang mác việt kiều j đó chị đừng ham. Nó bá dơ tính toán mất dạy lắm có khi xáp vô phải lo nuôi cả lò nhà nó khổ :))))

Em quen nhiều thằng rồi mà thg nào cũng quay ngược lại táp em như chó. Đó là cái hậu đắng của thiên không địa kiếp đó. Em chỉ sợ những hành động của mình ảnh hưởng đến tử tức về sau, em sợ con cái bị ảnh hưởng trực tiếp và con cái khổ thôi chị à. Chứ mấy thằng chó em chơi sát ván r bỏ như bỏ 1 con chó và xua đuổi như đuổi 1 thg ăn mày ăn xin ngoài đường :)))

Em tính giờ tập trung làm vài năm r kêu ông bà già gthieu cho con của chủ cty xdung. Nó có bỏ mình vẫn chu cấp tiền mình nuôi con, nhà vẫn của con mình, mình đi cặp thg khác vẫn đc chứ dòng giờ đàn ông h nó điếm và ghê gớm mất dạy lắm.

Mình là đàn bà chơi ko lại mấy thg này đâu xã hội nó mất dạy ghê gớm lắm đó chị. Nó có vợ có con xong che giấu r đi lừa ko đó. Nếu mấy con súc vật đàn ông ko đi xạo chó lừa gái thì hội mẹ đơn thân đâu đông vậy. :)))) Giờ quen ai ko cần hoa quà mấy triệu của nó đâu, mấy chục tr cũng đéo cần luôn vì nam giới lúc trc cho tiền em ko bao giờ thiếu, cố nắm cái nhà mấy tỷ của nó đó nhưng hên xui nha :)))) nếu mà ai cũng hên sao có mấy con đĩ lấy chồng đại gia r ck nó cũng phá sản ra đường trắng tay :)))))
Đầu trang

công chúa mùa thu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Lá số của chị nè. Mấy hôm nay tâm trạng chị cũng u uất quá, bị thằng bạn học cũ mười mấy năm lừa tình, đùa giỡn tình cảm, ức chế kinh khủng . Nó mập mờ đưa đẩy theo đuổi chị, tán tỉnh nhiệt tình nhỏ khác, sơ cua thêm gần chục đứa nữa. Dù nhìn thấu rõ bộ mặt đểu giả của nó, vậy mà chị vẫn ko thể quên được, cứ đau lòng mãi đến trầm cảm. Vậy mà cung phu của chị mô tả y chang con người đó, sợ là cả đời này chị không thể thoát ra được.
[IMG]lasotuvi/2020/AQJCHSE4.jpg[IMG]
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

công chúa mùa thu đã viết: 15:43, 22/07/20 Lá số của chị nè. Mấy hôm nay tâm trạng chị cũng u uất quá, bị thằng bạn học cũ mười mấy năm lừa tình, đùa giỡn tình cảm, ức chế kinh khủng . Nó mập mờ đưa đẩy theo đuổi chị, tán tỉnh nhiệt tình nhỏ khác, sơ cua thêm gần chục đứa nữa. Dù nhìn thấu rõ bộ mặt đểu giả của nó, vậy mà chị vẫn ko thể quên được, cứ đau lòng mãi đến trầm cảm. Vậy mà cung phu của chị mô tả y chang con người đó, sợ là cả đời này chị không thể thoát ra được.
Lá số của chị khá tốt. Âm dương xương khúc đắc thái tuế tứ linh long phượng hoa cái. Là người hiền lương đức độ và cũng là ng thông minh, tốt bụng. Từ năm 34 tuổi trở đi cuộc đời chị khá giả đc 30 năm. Lá số chị ổn, phu tử cũng đc, cung phu hơi kém ko có vấn đề gì. Thời vận chị đi cũng khá là thuận nên nửa đời sau đc an nhàn sung sướng về vật chất.
Thật ra em thấy bây giờ nhiều hoàn cảnh đơn thân bi đát lắm. Năm 2019 là 1 năm cực xấu và hung họa đối với em khi bị đàn ông ko ra gì lừa mặc dù năm ngoái có rất nhiều ng đàn ông tốt đến vs em nhưng vận rủi xui rủi em chọn phải thằng ko ra gì. khi em biết em đã sai rồi em chủ động ntin quay lại vs bạn em nhưng nó ko chấp nhận em á. dân bắc kỳ vào sg ng tốt cũng có mà xấu cũng có, năm ngoái em bị 1 thằng đàn ông bá dơ vào sg này lường lọc, mặt nó giống y chang con chó bồ cũ có bố mắc bệnh thần kinh ngoài hà nội. dính vào loại nó nghiệp trả ko dứt. bá dơ lắm nên là thôi bỏ luôn cho r.

Em khuyên chị là những chuyện quá khứ xui xẻo đau thương ko ra gì mình nên cho qua để mình còn tìm cho mình 1 tương lai tốt đẹp vì em vs chị cũng đã lớn tuổi hết r á TT.TT Cuộc sống ko cần gì nhiều chỉ cần :1 cviec ổn định, 1 mái nhà, 1 chút tiền, 1 csong thoải mái đầy đủ trải nghiệm và 1 ng bạn tốt ở bên cạnh.
Đầu trang

công chúa mùa thu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 16:38, 22/07/20
công chúa mùa thu đã viết: 15:43, 22/07/20 Lá số của chị nè. Mấy hôm nay tâm trạng chị cũng u uất quá, bị thằng bạn học cũ mười mấy năm lừa tình, đùa giỡn tình cảm, ức chế kinh khủng . Nó mập mờ đưa đẩy theo đuổi chị, tán tỉnh nhiệt tình nhỏ khác, sơ cua thêm gần chục đứa nữa. Dù nhìn thấu rõ bộ mặt đểu giả của nó, vậy mà chị vẫn ko thể quên được, cứ đau lòng mãi đến trầm cảm. Vậy mà cung phu của chị mô tả y chang con người đó, sợ là cả đời này chị không thể thoát ra được.
Lá số của chị khá tốt. Âm dương xương khúc đắc thái tuế tứ linh long phượng hoa cái. Là người hiền lương đức độ và cũng là ng thông minh, tốt bụng. Từ năm 34 tuổi trở đi cuộc đời chị khá giả đc 30 năm. Lá số chị ổn, phu tử cũng đc, cung phu hơi kém ko có vấn đề gì. Thời vận chị đi cũng khá là thuận nên nửa đời sau đc an nhàn sung sướng về vật chất.
Thật ra em thấy bây giờ nhiều hoàn cảnh đơn thân bi đát lắm. Năm 2019 là 1 năm cực xấu và hung họa đối với em khi bị đàn ông ko ra gì lừa mặc dù năm ngoái có rất nhiều ng đàn ông tốt đến vs em nhưng vận rủi xui rủi em chọn phải thằng ko ra gì. khi em biết em đã sai rồi em chủ động ntin quay lại vs bạn em nhưng nó ko chấp nhận em á. dân bắc kỳ vào sg ng tốt cũng có mà xấu cũng có, năm ngoái em bị 1 thằng đàn ông bá dơ vào sg này lường lọc, mặt nó giống y chang con chó bồ cũ có bố mắc bệnh thần kinh ngoài hà nội. dính vào loại nó nghiệp trả ko dứt. bá dơ lắm nên là thôi bỏ luôn cho r.

Em khuyên chị là những chuyện quá khứ xui xẻo đau thương ko ra gì mình nên cho qua để mình còn tìm cho mình 1 tương lai tốt đẹp vì em vs chị cũng đã lớn tuổi hết r á TT.TT Cuộc sống ko cần gì nhiều chỉ cần :1 cviec ổn định, 1 mái nhà, 1 chút tiền, 1 csong thoải mái đầy đủ trải nghiệm và 1 ng bạn tốt ở bên cạnh.
Chị cảm ơn em nhiều, nghe em nói chị cũng thấy tự tin, bớt lo hơn . Cảm ơn em nhiều nha . Chúc em tìm được niềm vui trong cuộc sống , vững tin lấy lại được những gì đã mất.
Đầu trang

bacnam08
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi bacnam08 »

Vòng vận của em cũng giống ý như vòng vận của chị, giáp mệnh gặp địa kiếp, hết địa kiếp lại vào thiên không qua thên không thì lại gặp địa không...Nói chung trong đại vận này gặp nhiều vất vả biến động lắm chị ạ. Em nể phục chị thật còn trẻ mà đã trải qua nhiều chuyện thăng trầm quá.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Vâng cố lên chị nhé. Hai chị em mình cũng cố. Em còn nhiều dự án lắm. Tại em ko có tiền thôi, chứ em có tiền em làm nhiều thứ lắm như mở quán trà đạo có dạy ngoại ngữ vs có coi tử vi tarrot, mở phòng tranh triển lãm do em vẽ, đi học chuyên sâu về nghệ thuật và mở phòng tranh do em vẽ, mở shop bán đồ organic, theo đuổi lại con đường âm nhạc em đã từ bỏ từ lâu, thậm chí đi học thêm mấy khóa về đầu tư tài chính. Quan trọng phải tìm đc ng bạn thật lòng bên cạnh mình chị ơi. Chứ đừng thấy cái mác đẹp trai galant biết chiều chuộng giỏi ăn nói hay giàu có du học anh pháp mỹ đức mà ham. Mấy đứa như bạn trai cũ chị á, nó tìm đc con giàu đẹp ngon là nó bỏ con cũ ngay.
Nhưng cuộc sống cũng còn nhiều thứ lắm, như em vs ng yêu em 2 năm qua vs ng yêu hơn 4 năm trước đã bất chấp tất cả để ở bên cạnh nhau. Và em cũng đi tìm mối tình đầu của em hơn 10 năm. Em đã yêu rất thật lòng cả 3 lần, nhưng lần nào cũng chỉ là chia ly. Em đã bất chấp tất cả để giữ tình yêu ở lại nhưng cuối cùng em có 1 cái kết ko tốt đẹp, cuộc sống bắt em phải có 1 lựa chọn khác. Đến bước đường này là biết ko còn có gì để giữ lại nữa rồi, ko còn gì nữa kể tình cảm cũng ko còn nữa. Thôi thì mình cứ sống. Cứ đi rồi sẽ đến thôi chị à. Cuộc sống mà. Cứ vui vẻ lên biết đâu tình yêu và cuộc sống rực rỡ đang ở ngoài kia cánh cửa. Buồn bã làm chi :">

công chúa mùa thu đã viết: 17:15, 22/07/20
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 16:38, 22/07/20

Chị cảm ơn em nhiều, nghe em nói chị cũng thấy tự tin, bớt lo hơn . Cảm ơn em nhiều nha . Chúc em tìm được niềm vui trong cuộc sống , vững tin lấy lại được những gì đã mất.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”