Hóa Kị có phải là sao xấu???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
unknown0629
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Hóa Kị có phải là sao xấu???

Gửi bài gửi bởi unknown0629 »

thuanduongbattu đã viết: 17:01, 20/02/20
unknown0629 đã viết: 15:04, 20/02/20 Đây là lá số của người bạn, cũng có hóa kỵ, nhưng chẳng biết sao bạn này chọn nghiệp tu hành, đúng 10 năm nay . Nên mình thấy hóa kị gặp thất sát, cô thần quả tú chiếu về, thêm nguyệt đức thiên lương chiếu kề lại thêm tử tức và cung thê nát bét thì chắc chắn chọn đường tu hành rồi. Nhưng có một điều lạ là bạn này ko có vào chùa cạo đầu như mọi người, cũng có bằng cấp rất cao, có lẽ do thai phụ, phong cáo và xương khúc.
Nhưng theo mình thấy bạn này tu sẽ ko được tốt, vì cung an thân ở quan lộc, có lưỡng tướng trùng phùng, tả hữu hội hợp, tương lai có lẽ xuất thế, bỏ tu, ko biết đúng ko nữa
Hình ảnh
Nghĩa là sao ạ , vào chùa nhưng không cạo tóc là công quả ạ ?
Ý là ko tu trong chùa, cũng chẳng làm công quả bạn à. sống giữa phố thị phồn hoa, tu nơi phố thị, chợ búa. 😂😂 :)
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

unknown0629 đã viết: 17:26, 20/02/20
thuanduongbattu đã viết: 17:01, 20/02/20
unknown0629 đã viết: 15:04, 20/02/20 Đây là lá số của người bạn, cũng có hóa kỵ, nhưng chẳng biết sao bạn này chọn nghiệp tu hành, đúng 10 năm nay . Nên mình thấy hóa kị gặp thất sát, cô thần quả tú chiếu về, thêm nguyệt đức thiên lương chiếu kề lại thêm tử tức và cung thê nát bét thì chắc chắn chọn đường tu hành rồi. Nhưng có một điều lạ là bạn này ko có vào chùa cạo đầu như mọi người, cũng có bằng cấp rất cao, có lẽ do thai phụ, phong cáo và xương khúc.
Nhưng theo mình thấy bạn này tu sẽ ko được tốt, vì cung an thân ở quan lộc, có lưỡng tướng trùng phùng, tả hữu hội hợp, tương lai có lẽ xuất thế, bỏ tu, ko biết đúng ko nữa
Hình ảnh
Nghĩa là sao ạ , vào chùa nhưng không cạo tóc là công quả ạ ?
Ý là ko tu trong chùa, cũng chẳng làm công quả bạn à. sống giữa phố thị phồn hoa, tu nơi phố thị, chợ búa. 😂😂 :)
Đã " xuất thế " thì sao lại " bỏ tu " ạ ?
Duyên tới đâu thì tới , tu đâu cần phải cạo đầu ạ , nên mong cho chủ lá số tinh tấn tu tập tiếp thôi
Đầu trang

giangkris
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi giangkris »

Mình Đồng âm khoa kỵ tại tý, nghiệm lý: hay ghen tỵ so sánh với người khác, nhất là lúc yêu đương thì hay tự diễn biến rồi ghen tuông tinh linh, trong đám bạn thì luôn thích làm trung tâm chú ý, nhưng cũng không khoe khoang gì nổi bật mà nghĩ cách khoe trong âm thầm thôi, cố lắm để tiết chế cái tính của hoá kỵ :D.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

giangkris đã viết: 16:15, 22/07/21 Mình Đồng âm khoa kỵ tại tý, nghiệm lý: hay ghen tỵ so sánh với người khác, nhất là lúc yêu đương thì hay tự diễn biến rồi ghen tuông tinh linh, trong đám bạn thì luôn thích làm trung tâm chú ý, nhưng cũng không khoe khoang gì nổi bật mà nghĩ cách khoe trong âm thầm thôi, cố lắm để tiết chế cái tính của hoá kỵ :D.
Bạn mệnh Đồng âm khoa kỵ tại Tí à? Hồi phổ thông đường học hành của bạn có tốt không? Chắc cũng phải có vài lần lận đận đường thi cử, học hành?
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

giangkris đã viết: 16:15, 22/07/21 Mình Đồng âm khoa kỵ tại tý, nghiệm lý: hay ghen tỵ so sánh với người khác, nhất là lúc yêu đương thì hay tự diễn biến rồi ghen tuông tinh linh, trong đám bạn thì luôn thích làm trung tâm chú ý, nhưng cũng không khoe khoang gì nổi bật mà nghĩ cách khoe trong âm thầm thôi, cố lắm để tiết chế cái tính của hoá kỵ :D.
Nghe bạn nói thì đúng tính chất Hoá Kỵ mà, có thấy tiết chế đâu. Vì Kỵ là chủ cất giấu, ngầm, suy nghĩ dễ sa đà vào nhiều lầm lạc, hay ghen tỵ.
Đầu trang

giangkris
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 17:06, 22/07/21
Bạn mệnh Đồng âm khoa kỵ tại Tí à? Hồi phổ thông đường học hành của bạn có tốt không? Chắc cũng phải có vài lần lận đận đường thi cử, học hành?
Vâng thi cử không may mắn lắm, không tệ quá nhưng có thể có kết qủa tốt hơn, nhưng này một phần cũng do chưa đủ chăm chỉ thôi.
Nhưng mình bị cận nặng, mổ cận xong lại cận lại, với mẹ thì yêu thương nhau nhưng hơi khắc khẩu, cứ nói chuyện là cãi nhau không tâm sự giày tâm sự mỏng được, có thể do Thái Âm hoá kỵ?
Được cảm ơn bởi: hysshu, alviss888
Đầu trang

giangkris
Mới gia nhập
Mới gia nhập

minhquang369 đã viết: 17:19, 22/07/21
Nghe bạn nói thì đúng tính chất Hoá Kỵ mà, có thấy tiết chế đâu. Vì Kỵ là chủ cất giấu, ngầm, suy nghĩ dễ sa đà vào nhiều lầm lạc, hay ghen tỵ.
Ý là những lúc xuất hiện những suy nghĩ như thế, mình cố gắng suy nghĩ nguyên nhân tại sao có suy nghĩ vậy, control bản thân, không để những suy nghĩ đó dẫn đến hành động gì. Ý cố tiết chế là vậy :D (Có thể nhờ vào hoá khoa làm giảm bớt tính kỵ).
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

giangkris đã viết: 17:44, 22/07/21
minhquang369 đã viết: 17:19, 22/07/21
Ý là những lúc xuất hiện những suy nghĩ như thế, mình cố gắng suy nghĩ nguyên nhân tại sao có suy nghĩ vậy, control bản thân, không để những suy nghĩ đó dẫn đến hành động gì. Ý cố tiết chế là vậy :D (Có thể nhờ vào hoá khoa làm giảm bớt tính kỵ).
Đồng Âm khoa kỵ thì tuổi canh, phúc thái dương lộc, phụ mẫu vũ tham quyền, tam hoá liên châu rất tốt, tài bạch còn lộc tồn nữa. Thực ra hoá kỵ hành thuỷ chủ về trí tuệ, nếu dụng được nó thì nhiều lợi ích to lớn.
Được cảm ơn bởi: giangkris
Đầu trang

dayfine
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dayfine »

Mình cũng đồng âm hoá kỵ và đang muốn đi tu đây, cũng ko hẳn là muốn đi tu mà mình muốn vào chùa hay thiền viện học thiền và hành thiền đến suốt cuộc đời còn chuyện xuất gia thì tùy duyên vậy, à mình theo Phật giáo nguyên thủy ko biết ở đây có ai theo Phật giáo nguyên thủy ko nhỉ
Hình ảnh
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

dayfine đã viết: 23:00, 22/07/21 Mình cũng đồng âm hoá kỵ và đang muốn đi tu đây, cũng ko hẳn là muốn đi tu mà mình muốn vào chùa hay thiền viện học thiền và hành thiền đến suốt cuộc đời còn chuyện xuất gia thì tùy duyên vậy, à mình theo Phật giáo nguyên thủy ko biết ở đây có ai theo Phật giáo nguyên thủy ko nhỉ
Hình ảnh
Số này của anh tuổi tứ mộ, đào không hồng kiếp, hỏa linh quan phúc thai toạ, cơ lương thìn gặp không, rất hợp tu, thiền. Nhưng còn thiền cả đời hay không hay xuất gia, có lẽ phải thử đã, ít nhất cũng là tham gia học một khoá thiền trước. Còn tu thì cũng nhiều phương pháp, có thể áp dụng ở nhiều không gian (trong chùa hoặc ngay tại gia). Con đường thì cũng có nhiều, quan trọng là phải thật sự thấu hiểu phương pháp mình đang theo, xem nó có hợp lý hay không (tu cũng cần có trí tuệ).
Được cảm ơn bởi: dayfine, alviss888, tuonqvy39
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”