Khắc cả cha lẫn mẹ nên mọi việc đều bại

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Garagon94
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Khắc cả cha lẫn mẹ nên mọi việc đều bại

Gửi bài gửi bởi Garagon94 »

Lá số của em không xấu lắm. Nhà cũng khá giả mà rất cơ cực vì em khắc cha mẹ quá nhiều. Liệu nên nghe theo cha mẹ hay tự đi con đường mình chọn vậy. Mong cao nhân nào hữu duyên cho lời bình. Em cảm ơn. Không up được lá số lên. Nam 28/10/94- 19h45p ạ
Đầu trang

Linhlinh_9096
Chính thức
Chính thức

Re: Khắc cả cha lẫn mẹ nên mọi việc đều bại

Gửi bài gửi bởi Linhlinh_9096 »

Ko biết xem, up phụ em lá số

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Garagon94
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

anh giới thiệu sơ về bản thân cũng như thời gian trước đó tới giờ đi
số này cha hoặc mẹ là con trưởng , nghiêm khắc từ nhỏ tới giờ
mệnh có tứ hung thêm đẩu chắc mặt anh buồn xịu lơ có khi hơi nghiêm nữa ,
tính tình thì hiền khô , mơ mộng , đại vận 12 khoa lộc quyền không kiếp linh đà chắc ba mẹ nhồi nhét để học nhiều chăng ? lên đại học anh có học ở xa không , họ hàng phúc đức nhà anh như thế nào , có lẽ ông bà nội cũng giàu sẵn ?
nhà anh có mấy anh em , sảy nhiều người không , chừng hai ba người chi đó
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, thanh163, Garagon94
Đầu trang

Garagon94
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn bạn. Bạn nói đúng nhiều quá. Mẹ thì có tiền kinh doanh toàn lỗ, bố con trưởng nghiêm khắc. mình đc đi học tiếp xúc môi trường thành phố nên tính cách muốn thoải mái. Hồi bé cũng khổ cực nhưng sau này đúng lên lớp 12 nhà mình khá giả lên nhiều giàu nhất nhì vùng. Ngoài việc học ra làm bất cứ gì cũng không được ủng hộ. Mình không hề làm gì sai nhưng sống theo kiểu gia trưởng đúng là đời bố kìm hãm đời con. Đời mình chả khác gì núi trong phim sóng ở đáy sông. Dù cho ra ngoài giao tiếp hay làm bất cứ việc gì mình cũng rất được nhiều người quý nhưng về nhà là loại bất hiếu. Sau này đi học đại học thì cách nhà 20km vẫn ở trọ. Nói về tiền chắc cả đời mình không phải chịu thiếu thốn nữa nhưng nhà mình rất khó chịu. Từ học, làm gì yêu ai đi đâu mọi thứ đều phải chịu chi phối. Bố mẹ mình sống nặng lời nói người ngoài, ngày xưa nếu cho mình học như người bình thường thì mình cũng giỏi lắm nhưng mẹ đánh rất nhiều ép phải học đều các môn để lấy giấy khen h/s giỏi, bị h/s tiên tiến là đánh mình k còn tình người. Có tiền nhưng sợ con hư hỏng kẹt sỉ quá đáng. Giờ còn trẻ tính cách có thể thay đổi cho vận nó đi lên được. Mà cứ bị bố mẹ ốp như thế này. Liệu có còn cách nào khác không bạn. Mình tính sẽ phải ra ở riêng không liên quan khi bố mẹ vẫn còn khoẻ mà nhà 1 con trai. Éo le lắm
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

Garagon94 đã viết: 01:19, 10/12/19 Cảm ơn bạn. Bạn nói đúng nhiều quá. Mẹ thì có tiền kinh doanh toàn lỗ, bố con trưởng nghiêm khắc. mình đc đi học tiếp xúc môi trường thành phố nên tính cách muốn thoải mái. Hồi bé cũng khổ cực nhưng sau này đúng lên lớp 12 nhà mình khá giả lên nhiều giàu nhất nhì vùng. Ngoài việc học ra làm bất cứ gì cũng không được ủng hộ. Mình không hề làm gì sai nhưng sống theo kiểu gia trưởng đúng là đời bố kìm hãm đời con. Đời mình chả khác gì núi trong phim sóng ở đáy sông. Dù cho ra ngoài giao tiếp hay làm bất cứ việc gì mình cũng rất được nhiều người quý nhưng về nhà là loại bất hiếu. Sau này đi học đại học thì cách nhà 20km vẫn ở trọ. Nói về tiền chắc cả đời mình không phải chịu thiếu thốn nữa nhưng nhà mình rất khó chịu. Từ học, làm gì yêu ai đi đâu mọi thứ đều phải chịu chi phối. Bố mẹ mình sống nặng lời nói người ngoài, ngày xưa nếu cho mình học như người bình thường thì mình cũng giỏi lắm nhưng mẹ đánh rất nhiều ép phải học đều các môn để lấy giấy khen h/s giỏi, bị h/s tiên tiến là đánh mình k còn tình người. Có tiền nhưng sợ con hư hỏng kẹt sỉ quá đáng. Giờ còn trẻ tính cách có thể thay đổi cho vận nó đi lên được. Mà cứ bị bố mẹ ốp như thế này. Liệu có còn cách nào khác không bạn. Mình tính sẽ phải ra ở riêng không liên quan khi bố mẹ vẫn còn khoẻ mà nhà 1 con trai. Éo le lắm
về cơ bản tam hợp nô phụ tử của anh hội gần hết cát tinh và sát tinh , thì cũng không ít , khi đó chính tinh cung mệnh vốn chưa vững nay còn bị mọi người xung quanh đè ép thêm
cung phụ mẫu quá mạnh , tử phá song hành khoa quyền lộc khôi việt giáp xương khúc tả hữu , cha mẹ anh đối với anh thì vốn dĩ là vua và hoàng hậu , uy lực quyền hành quá lớn chỉ thích sai bảo , sát tinh kèm theo là không kiếp hãm hỏa hình đà nên sao mà chịu nổi được
mệnh cơ thân đồng lương , toàn những chính tinh lực không mạnh , chắc anh có gắng thuận theo mà sống , thuận theo không có nghĩa là bị ốp mà phải tìm cách ngoi lên ,
xưa nay phim truyện chẳng thiếu hoàn cảnh này , nhân vật chính bao giờ cũng ở kèo dưới nhưng cuối phim thì khói lửa sau lưng :D , ví dụ như tuyệt đỉnh kungfu nè , đội bóng thiếu lâm , 300 chiến binh sparta , ...
cái quan trọng là làm sao anh chứng tỏ được giá trị của mình , khi đó cha mẹ sẽ có cái nhìn khác
còn cứ núp ở dưới thì mãi mãi chỉ như một cái bóng thôi , khi lớn lên đôi khi ta lại tiếc cho khoảng thời gian xưa của mình :D
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, Luna Rin, Garagon94
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Luna Rin
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Luna Rin »

Lần đầu mới gặp đc 1 bạn bằng tuổi mình mà cũng mệnh Thiên cơ luôn, khác cái mình Thiên cơ cư Ngọ và là Nữ, :)) Cho hỏi ba mẹ bạn có sảy mất ai ko? Và họ hàng bạn giàu có và khá giả phải ko? Bạn cao gầy, da trắng, xương vai lộ, gương mặt nhìn nghiêm khắc?
Được cảm ơn bởi: Garagon94
Đầu trang

Garagon94
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Sảy thai á. Việc đấy mình cũng không rõ vì nếu có bố mẹ cũng coi thường ko tâm sự với mình đâu. Họ ngoại mình giàu tiền còn họ nội giàu tình cảm. Hehee
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”