Không Kiếp đóng đất Quan Lộc tại Tỵ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
heinrich
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Không Kiếp đóng đất Quan Lộc tại Tỵ

Gửi bài gửi bởi heinrich »

Nhờ mọi người anh chị em xem giúp cháu về công việc và tiền bạc nói chung với ạ. Đại vận 23 đến 32 tuổi này và hạn sang năm thế nào ạ, khả năng có thay đổi đột biến lớn về công việc không ạ. Cháu xin chân thành cảm ơn ạ.
Tập tin đính kèm
DDA59F77-6796-4E7F-A09B-9F985FA1EF56.jpeg (373.43 KiB) Đã xem 445 lần
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Không Kiếp đóng đất Quan Lộc tại Tỵ

Gửi bài gửi bởi begauhn »

heinrich đã viết: 23:28, 29/11/22 Nhờ mọi người anh chị em xem giúp cháu về công việc và tiền bạc nói chung với ạ. Đại vận 23 đến 32 tuổi này và hạn sang năm thế nào ạ, khả năng có thay đổi đột biến lớn về công việc không ạ. Cháu xin chân thành cảm ơn ạ.
Nói ngắn gọn nhất thì nên cân nhắc kỹ công việc đang làm bạn nhé . Cái lợi trc mắt đôi khi chỉ là bề nổi của tảng băng chìm !
Đầu trang

AKIGAWA
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi AKIGAWA »

begauhn đã viết: 08:17, 30/11/22
heinrich đã viết: 23:28, 29/11/22 Nhờ mọi người anh chị em xem giúp cháu về công việc và tiền bạc nói chung với ạ. Đại vận 23 đến 32 tuổi này và hạn sang năm thế nào ạ, khả năng có thay đổi đột biến lớn về công việc không ạ. Cháu xin chân thành cảm ơn ạ.
Nói ngắn gọn nhất thì nên cân nhắc kỹ công việc đang làm bạn nhé . Cái lợi trc mắt đôi khi chỉ là bề nổi của tảng băng chìm !
Mình cũng có không kiếp đắc địa ở cung quan lộc. Nhờ bạn luận giúp mình.
Đầu trang

heinrich
Mới gia nhập
Mới gia nhập

begauhn đã viết: 08:17, 30/11/22
Công việc của mình vẫn đang tạm ổn ạ, sang năm định chuyển công việc khác ạ. Bạn xem hạn sang năm thế nào ạ
Đầu trang

Trongkhanhhp
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Trongkhanhhp »

Mình mới tìm hiểu tử vi vào luận bừa góp vui nhé ^^
10 năm đại vận này là thiên đồng thì có nhiều sự thay đổi công việc nhưng là thay đổi tích cực và tốt. Có thiên đồng quang quý, thiên khôi thì được cõi âm phù hộ, còn dương thì được các trưởng bối trên mình cân nhắc và giúp đỡ . Hạn này có mã thủy đất trường sinh dễ dàng được lên chức or chuyển sang việc kinh doanh nghề tay trái kiếm tiền bất ngờ nhưng tiền tài hao tán nhiều việc ,hạn này hít không khí cũng tăng ký nữa... Hoan hỷ
Đầu trang

minht31@gmail.com
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi minht31@gmail.com »

Mình thử luận giải, bạn tham khảo nhé:

Lá số của bạn có vẻ xấu, cung nào cũng có sao xấu. Nhìn chung, công việc của bạn sẽ không có thăng tiến mạnh mẽ, nó bị đóng khung rồi. Bạn vất vả cẩn trọng trong công việc, đôi lúc cũng được người xung quanh để ý nhưng thành quả không thu lại bao nhiêu, chưa kể còn có đồng nghiệp dèm pha khinh ghét, dẫn đến bạn suy nghĩ nhiều, buồn phiền nhiều (sao thiên khốc). Nói chung đường quan lộc không mấy thuận lợi.

Nô bộc: Bạn cũng là người có tiếng nói trong công việc, thông minh, chăm chỉ, tận tâm cũng có người quý mến, công việc cũng mang lại lợi lộc cho bạn nhưng không nhiều. Những người xung quanh bạn cũng phức tạp, hay thay đổi (tức là nay ở mai đi). Bản thân bạn cũng là người tính khí ương bướng cứng đầu. Nói chung: Dù là người nhiệt tâm với công việc nhưng bạn cũng không ngại va chạm với đồng nghiệp, làm mất lòng người khác. Cũng chính vì không khéo léo mà cung quan lộc của bạn cũng không được tốt,(nghĩa là: nếu có công việc tốt, môi trường, đồng nghiệp tốt mới có cơ hội gặt hái nhiều bổng lộc, chức vị...với bạn thì bản tính bướng bỉnh, không ngại va chạm nên dù chăm chỉ làm nhưng ít được hỗ trợ từ đồng nghiệp nên ít có khả năng gặt hái thành công lớn).

Phụ mẫu: Hình như bạn là con của vợ thứ 2, bố mẹ bạn cũng không hợp nhau lắm hoặc mẹ bạn có rất ít anh chị em, bố hoặc mẹ bạn rất nóng tính, cục tính, (chắc phần nào cũng di truyền lại cho bạn đôi chút nên trong công việc bạn cũng đã làm mất lòng nhiều người), bố hoặc mẹ bạn cũng đã từng phải mổ hoặc đụng chạm dao kéo.

Bạn ngẫm có đúng không rồi cho mình biết thêm về công việc để mình kiểm nghiệm luận đúng sai nhé.
Đầu trang

heinrich
Mới gia nhập
Mới gia nhập

minht31@gmail.com đã viết: 11:28, 01/12/22 Mình thử luận giải, bạn tham khảo nhé:

Lá số của bạn có vẻ xấu, cung nào cũng có sao xấu. Nhìn chung, công việc của bạn sẽ không có thăng tiến mạnh mẽ, nó bị đóng khung rồi. Bạn vất vả cẩn trọng trong công việc, đôi lúc cũng được người xung quanh để ý nhưng thành quả không thu lại bao nhiêu, chưa kể còn có đồng nghiệp dèm pha khinh ghét, dẫn đến bạn suy nghĩ nhiều, buồn phiền nhiều (sao thiên khốc). Nói chung đường quan lộc không mấy thuận lợi.

Nô bộc: Bạn cũng là người có tiếng nói trong công việc, thông minh, chăm chỉ, tận tâm cũng có người quý mến, công việc cũng mang lại lợi lộc cho bạn nhưng không nhiều. Những người xung quanh bạn cũng phức tạp, hay thay đổi (tức là nay ở mai đi). Bản thân bạn cũng là người tính khí ương bướng cứng đầu. Nói chung: Dù là người nhiệt tâm với công việc nhưng bạn cũng không ngại va chạm với đồng nghiệp, làm mất lòng người khác. Cũng chính vì không khéo léo mà cung quan lộc của bạn cũng không được tốt,(nghĩa là: nếu có công việc tốt, môi trường, đồng nghiệp tốt mới có cơ hội gặt hái nhiều bổng lộc, chức vị...với bạn thì bản tính bướng bỉnh, không ngại va chạm nên dù chăm chỉ làm nhưng ít được hỗ trợ từ đồng nghiệp nên ít có khả năng gặt hái thành công lớn).

Phụ mẫu: Hình như bạn là con của vợ thứ 2, bố mẹ bạn cũng không hợp nhau lắm hoặc mẹ bạn có rất ít anh chị em, bố hoặc mẹ bạn rất nóng tính, cục tính, (chắc phần nào cũng di truyền lại cho bạn đôi chút nên trong công việc bạn cũng đã làm mất lòng nhiều người), bố hoặc mẹ bạn cũng đã từng phải mổ hoặc đụng chạm dao kéo.

Bạn ngẫm có đúng không rồi cho mình biết thêm về công việc để mình kiểm nghiệm luận đúng sai nhé.
Không đúng lắm bạn ạ, mình đang đi làm ở nước ngoài rất được đồng nghiệp quý mến và giúp đỡ bạn ạ. Tính mình thì thẳng thắn nhưng cũng biết cách ăn nói nên cũng được nhiều cảm tình bạn ạ. Chắc do Tả Hữu Thai Toạ Tài Quan nên có rất nhiều trợ lực trong công việc. Cũng được Sếp cân nhắc chắc do Khôi Việt chiếu Quan Lộc. Còn về bố mẹ mình thì cũng ít ở gần nhau do tính chất công việc, còn mình với bố mẹ từ nhỏ mình đã đi xa nhà, ít khi sống chung với bố mẹ và hiện tại cũng vậy.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

heinrich
Mới gia nhập
Mới gia nhập

minht31@gmail.com đã viết: 11:28, 01/12/22 Mình thử luận giải, bạn tham khảo nhé:

Hiện tại công việc mình làm liên quan đến cơ khí máy móc. Thiên Khốc như bạn bảo có thể hiểu là tiếng vang của kim loại, và nhiệt lượng từ hoả tinh. Theo mình nghiệm lý thì như thế. Mong bạn góp ý thêm.
Đầu trang

heinrich
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Trongkhanhhp đã viết: 09:48, 01/12/22 Mình mới tìm hiểu tử vi vào luận bừa góp vui nhé ^^
10 năm đại vận này là thiên đồng thì có nhiều sự thay đổi công việc nhưng là thay đổi tích cực và tốt. Có thiên đồng quang quý, thiên khôi thì được cõi âm phù hộ, còn dương thì được các trưởng bối trên mình cân nhắc và giúp đỡ . Hạn này có mã thủy đất trường sinh dễ dàng được lên chức or chuyển sang việc kinh doanh nghề tay trái kiếm tiền bất ngờ nhưng tiền tài hao tán nhiều việc ,hạn này hít không khí cũng tăng ký nữa... Hoan hỷ
Hạn thiên đồng này đúng là thay đổi nhiều bạn ạ, tiểu vận năm 2019 thay đổi lớn trong đời bạn ạ. Tiểu vận vào cung quan và năm đó có cả lưu Mã. Lúc đầu nhập vận cũng tăng cân nhưng giờ vẫn gầy bạn ạ. Thái dương nhập mệnh ăn mấy cũng không béo được
Đầu trang

Csy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Csy »

Nhờ các cao nhân hữu duyên xem giúp, mình cũng có địa không địa kiếp cung quan lộc nhưng bị tuần ạ
🥲 , mệnh thiên phủ cũng triệt lun.
Giờ đại vận thiên đồng e đang lo quá
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”