Không kiếp miếu địa

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Không kiếp miếu địa

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

Chào các bạn trên diễn đàn,5 năm trở lại đây tôi ăn lên làm ra,phát đạt,tay không dựng cơ nghiệp.Không kiếp trong lá số của tôi đồng cung ở Hợi.Tôi có 3 câu hỏi:
1.Không kiếp trong lá số này có tác dụng gì lớn đến phát đạt tiền bạc,công danh không?
2.Đại hạn thiên Di giáp không kiếp,có chịu ảnh hưởng nhiều của không kiếp không?
3.Đại hạn Nô Bộc có Không kiếp tọa thủ đồng cung,đại hạn này có tốt không?
Rất mong các bạn đánh giá,cho ý kiến chỉ giúp.Tôi chân thành cảm ơn.
lá số của tôi:
Hình ảnh
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Không kiếp miếu địa

Rất mong các bạn cho ý kiến.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mong chờ ý kiến của các cao nhân.
Đầu trang

hanmactusg
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hanmactusg »

Bác đang ở giai đoạn đẹp nhất của cuộc đời; nhưng 10 năm này 35 --45 chỉ phát mạnh về tiền bạc, còn công danh và tên tuổi ko được được thiên hạ biết đến. Niên hạn đến cung nô vẫn gặt hái được nhưng chú ý đừng đầu tư lớn và mạo hiểm quá.
Cho em hỏi, tay trắng bác dựng nên cơ đồ là nhờ niềm tin và hy vọng vào con cái kết hợp với sự trợ giúp từ nhân viên thuê mướn phải ko?
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cảm ơn bạn,rất mong ý kiến của các bạn khác.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Rất mong anh Vietnam23042017 cho ý kiến bổ sung.Tôi cảm ơn anh rất nhiều.
Đầu trang

Mẫn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mẫn »

Vào úp hộ chú , mẫn hem biết xem ,thặc ko hiểu chú đang làm ăn tốt nv sao lại lo xa quá thế ??? Theo ngu kiến của mẫn , muốn sự thịnh vượng kéo dài chỉ có bố thí tài 😉
Thâu mẫn dông dài vại thâu , anh vietlam23417 .... Vào xem giúp chú vs ọ
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

thatsat275 đã viết: 12:16, 11/01/18 Chào các bạn trên diễn đàn,5 năm trở lại đây tôi ăn lên làm ra,phát đạt,tay không dựng cơ nghiệp.Không kiếp trong lá số của tôi đồng cung ở Hợi.Tôi có 3 câu hỏi:
1.Không kiếp trong lá số này có tác dụng gì lớn đến phát đạt tiền bạc,công danh không?
2.Đại hạn thiên Di giáp không kiếp,có chịu ảnh hưởng nhiều của không kiếp không?
lá số của tôi:
1. Có (khi nhập Vận 35-45), nhưng công của Mệnh Quan Tài Di ... nói chung thì vẫn là chính (nếu mệnh quan tài ... mà kém thì cũng khó mà phát). Mệnh Thất Sát cư Ngọ + Song Lộc và Quyền thì ngon rồi.

Còn việc Không Kiếp nhị hợp cung Tài thì cũng không ảnh hưởng bao nhiêu.

2. Đấy không gọi là giáp. Không cần phải xem. Còn nếu muốn thì cứ xem, nhưng cũng không ảnh hưởng bao nhiêu cả.

3. Không Kiếp dù sao cũng vẫn là hung sát tinh. Sách cũng có nói về nó là phát dã như lôi, bại dã như lôi, lưng trời gãy cánh, v.v... , nó cũng như chất kích dẫn, có thể giúp cho lên nhanh mà đưa xuống cũng lẹ. Nói chung Vận gặp Không Kiếp thì trong hung có cát, trong cát có hung. Vận này là Vận Ất Hợi thì cũng tốt, giúp gia tăng cái tốt, giảm cái xấu.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Long Đức đã viết: 00:24, 12/01/18
thatsat275 đã viết: 12:16, 11/01/18 Chào các bạn trên diễn đàn,5 năm trở lại đây tôi ăn lên làm ra,phát đạt,tay không dựng cơ nghiệp.Không kiếp trong lá số của tôi đồng cung ở Hợi.Tôi có 3 câu hỏi:
lá số của tôi:
1. Có (khi nhập Vận 35-45), nhưng công của Mệnh Quan Tài Di ... nói chung thì vẫn là chính (nếu mệnh quan tài ... mà kém thì cũng khó mà phát). Mệnh Thất Sát cư Ngọ + Song Lộc và Quyền thì ngon rồi.

Còn việc Không Kiếp nhị hợp cung Tài thì cũng không ảnh hưởng bao nhiêu.

2. Đấy không gọi là giáp. Không cần phải xem. Còn nếu muốn thì cứ xem, nhưng cũng không ảnh hưởng bao nhiêu cả.

3. Không Kiếp dù sao cũng vẫn là hung sát tinh. Sách cũng có nói về nó là phát dã như lôi, bại dã như lôi, lưng trời gãy cánh, v.v... , nó cũng như chất kích dẫn, có thể giúp cho lên nhanh mà đưa xuống cũng lẹ. Nói chung Vận gặp Không Kiếp thì trong hung có cát, trong cát có hung. Vận này là Vận Ất Hợi thì cũng tốt, giúp gia tăng cái tốt, giảm cái xấu.
Cảm ơn bạn,có sách nói tuổi tứ mộ không sợ KHÔNG KIẾP,hơn nữa kK miếu,mệnh thân Thất sát miếu.Bạn cho mình hỏi mấy câu :
1.Câu 2 ở trên bạn bảo đấy không gọi là giáp.Không cần phải xem.Tôi thấy 2 cung này liền kề nhau mà
2.Bạn xem tôi cung Di có tốt không?Đại vận Di làm ăn có tốt không?
3.2 sao Thái âm,Thái dương trong lá số của tôi có sáng sủa không
4.Đại vận tật ách chắc tôi công danh,tiền bạc khó như ý?
Mong bạn hồi âm.Tôi cảm ơn bạn rất nhiều.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi DVTPharma »

thatsat275 đã viết: 22:32, 11/01/18 Cảm ơn bạn,rất mong ý kiến của các bạn khác.
Bác ghê ghớm quá.
Dù gì bạn ấy cũng có ý kiến, đúng hay sai bác cũng nói vài câu cho phải phép lịch sự. Làm gì đến mức thả 1 câu cộc lốc. Tụt hết cả cảm xúc.

Kỷ thổ nhìn thấy Giáp ở thời trụ, lại thấy Canh ở nguyệt trụ. Chi ngày là Mùi thổ.
Bác cứ lật lại các năm có chữ Canh, Ất, Đinh và so với nhóm có chữ: Tân và Quý xem. Nhóm nào tốt :)
Vài năm nữa qua đại vận Ất Sửu là biết liền ý mà :-?
=D>

^:)^
hanmactusg đã viết: 21:57, 11/01/18 Bác đang ở giai đoạn đẹp nhất của cuộc đời; nhưng 10 năm này 35 --45 chỉ phát mạnh về tiền bạc, còn công danh và tên tuổi ko được được thiên hạ biết đến. Niên hạn đến cung nô vẫn gặt hái được nhưng chú ý đừng đầu tư lớn và mạo hiểm quá.
Cho em hỏi, tay trắng bác dựng nên cơ đồ là nhờ niềm tin và hy vọng vào con cái kết hợp với sự trợ giúp từ nhân viên thuê mướn phải ko?
:)) Chia buồn với bạn. hahaha
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”