Không Kiếp và tuổi Tứ mộ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cntt90
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Không Kiếp và tuổi Tứ mộ

Gửi bài gửi bởi cntt90 »

Có quan điểm, Không Kiếp không gây ảnh hưởng hoặc ảnh hưởng nhẹ với những người sinh tuổi mộ. Xin các bạn giải thích giúp mình quan niệm này đúng hay sai?
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: Không Kiếp và tuổi Tứ mộ

Gửi bài gửi bởi dung1 »

theo mình quan niệm này đúng.chính xác là gây ảnh hưởng nhưng không lớn.đặc biệt nếu người sinh tuổi thuộc tứ mộ lại gặp không kiếp đắc chiếu về thì càng tốt chứ không xấu.
Đầu trang

3181985
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 3181985 »

Em lại nghĩ là quan điểm này đúng cho số đông thôi, vẫn có nhiều trường hợp cá biệt. Em tuổi sửu thuộc tứ mộ, nhưng không kiếp của em không hiền lành chút nào. Em đang trong tiểu hạn tam hợp với không kiếp mà đã thấy lao đao rồi.
À mà cũng có thể do Không kiếp của em đi với thiên không nên mới thành hội thành bầy, tăng thêm sức mạnh.
Có con Địa kiếp ở Tử tức là nó làm em không ít lần hồn vía lên mây anh ạ, trộm vía may mà sau đó vẫn ổn.
Đầu trang

dien.online
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dien.online »

Mình cũng là người có tuổi tứ mộ lại còn sinh vào tháng 10....
nói như mấy bác tử vi thì mình được giảm bớt nhiều khi có mệnh không thân kiếp.....nhưng mình thấy từ nhỏ đến giờ cứ lận đận long đong mãi....
- khi còn là học sinh thì dốt đặc ....( rất sợ học)
- sinh viên thì toàn thi lại....
- ra trường từ năm 2002 đến bây giờ đã đi qua hơn 10 công ty rôi ( cả trong nước lẫn ngoài nước)
- Năm nay mình 32t vẫn chưa lập gia đình vì cv không ổn định lên mình rất sợ lập gia đình.

đây là lá số của mình...các bạn luận giải hộ mình xem nhé...thank,s
Đầu trang

dien.online
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dien.online »

Rồi đây ta cũng bỏ ta.
có không không có chỉ là phù du....
khác chi ...

Tuỳ ngộ mà an...
Tâm an là sướng...( mình đọc ở đâu ý, chứ không phải là mình nghĩ đâu nhé)
Đầu trang

nguyen quoc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyen quoc »

Mệnh không thân kiếp,đối với tuổi tứ mộ là vô luận. Bạn nào thấy cuộc đời mình còn long đong,vất vả là do các sao xấu khác. Khi giải lá số tử vi,cần phải xem tổng thể. Tốt cái này,xấu cái kia. Không nên tách riêng biệt rồi gán ghép...
Đầu trang

eplsd
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi eplsd »

cho em hỏi có phải mệnh không thân kiếp chỉ những người sinh tháng 10 Al mới bị ko? vì em thấy cách an KK như sau:

Bộ KK luôn đối xứng qua trục Tỵ Hợi, sao Địa Không được an như sau: sinh tháng 1 an Địa Không ở cung Tử Tức, sinh tháng 2 an ở cung Tài, sinh tháng 3 an ở cung Tật, sinh tháng 4 an ở cung Di, sinh tháng 5 an ở cung Nô, sinh tháng 6 an ở cung Quan, sinh tháng 7 an ở cung Điền, sinh tháng 8 an ở Phúc, sinh tháng 9 an ở Phụ, sinh tháng 10 an ở Mệnh, sinh tháng 11 an ở Huynh, sinh tháng 12 an ở Phu Thê. Từ vị trí của Địa Không lấy đối xứng qua trục Tỵ Hợi sẽ có sao Địa kiếp.

vậy sao có người nói sinh tháng 4 cũng bị mệnh không thân kiếp nữa ạ?
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

sinh tháng 4 và tháng 10 nói không bị ảnh hưởng bới không chỉ có tử vi ảo bí nói vậy chưa đua ra chứng cớ vì sao lại như vậy.nên áp dụng tham khảo chứ không chắc chắn gì là đúng.
Được cảm ơn bởi: vnfaker98
Đầu trang

duyquang_2511
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi duyquang_2511 »

Chắc tại tuổi tứ mộ tháng 4 tháng 10 thì thành Mệnh K Thân K, tỉ lệ cao quá mà chẳng lẽ ai cũng lận đận khi sanh vào thời gian đó. Nên các cụ kết luận là vô luận :D
Đầu trang

nhatnguyet2017
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Không Kiếp và tuổi Tứ mộ

Gửi bài gửi bởi nhatnguyet2017 »

Không kiếp vô luận với cả người sinh tháng giêng và tháng 7 âm ( có sách nói thế)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”