Kính nhờ các Bác trong diền đàn xem giúp cháu lá số ạ!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Kính nhờ các Bác trong diền đàn xem giúp cháu lá số ạ!

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Sáng sớm mà được anh Ngày Xanh chuẩn số cho là thành ngày đen thui luôn. Phong cách quen thuộc, mà em thích :) .

Không biết hoàn cảnh và sức khỏe của anh chủ top làm sao lại hỏi như vậy. Bữa em coi blog bác Bữu Đình ổng nói đầy người đến hạng chết vẫn sống nhăn răng :). Tử vi là cơ bản và lý thuyết thôi, thực tế phức tạp hơn nhiều. Còn tùy theo phúc báo đời trc và nghiệp quả kiếp này nữa, có người đến hạn bị từ phiền phức, hao tài đến gặp nạn rất nặng nhưng thoát chết trong gang tấc 1 cách phi thường vv...

Anh này được phúc dầy, thân lại nương theo phúc mà ăn :) .Còn nghiệp báo kiếp này thì mình có thể tránh tạo nghiệp để khỏi lãnh hậu quả. Hạt muốn nảy mầm phải có nhiệt độ, độ ẩm...phù hợp. Ls tiềm hung thì triệt môi trường phát tác của nó. Hoặc chuyển thế hung đó vào chỗ mình có khả năng kiểm soát ( vd: hạn mất tiền thì tự giác đem tiền đi giúp đỡ người khác, tiền cũng ra đi nhưng tinh thần lại vui vẻ ). Thiên thời địa lợi thiếu nhân hòa cũng ko đc cơm cháo gì. Vd: mấy ông có số chết do hình thương mà ra đường lại hổ báo cáo chồn thì bị nó xiên lòi ruột lại bảo tại số :))

Dám hỏi hạn chết nếu ko đang quẫn trí thì là một người khá mạnh mẽ cứng rắn. Biết được hạn xấu thì có thể lường trc để thay đổi số phận hoặc giảm thiểu hung họa. Bác nào xem giúp ảnh cung Tật ách có gì cần đề phòng nhé !

Và khi cảm thấy mình không còn nhiều thời gian sẽ giúp mình trân trọng những giây phút hạnh phúc và yêu thương những người bên cạnh nhiều hơn. " Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ ! " :)

Chúc anh luôn hạnh phúc trong cuộc sống :x
Được cảm ơn bởi: truongtayho, Ne0
Đầu trang

truongtayho
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi truongtayho »

Ngày xanh đã viết: 12:07, 16/08/19
truongtayho đã viết: 10:10, 16/08/19 Cháu kính nhờ các Bác xem giúp cháu ạ!
cháu sinh ngày 30/08/1985 sinh vào lúc 14h30' chiều
Năm 2011 cháu tốt nghiệp đại học bách khoa ngành xây dựng.
Năm 2015 cháu lập gia đình, năm 2016 cháu sinh cháu trai đầu lòng và năm 2018 cháu sinh con gái thứ 2.
công việc của cháu có nhiều áp lực làm nhiều nhưng hưởng ít và nhiều lúc cháu muốn nghỉ việc để tìm 1 hướng đi khác.
Các Bác cho cháu hỏi một vài câu hỏi với ạ:
1. đại hạn nào cháu sẽ mất ạ.
2. công danh sự nghiệp của cháu có phát triển được không ạ, nếu cháu chuyển hướng sanh kinh doanh thì có phát triển không aj và đại vận nào cháu có thể kinh doanh được ạ

Cháu xin chân thành cảm ơn các Bác!
Hình ảnh
Xin trả lời ngắn gọn câu hỏi của bạn:
Đại hạn bạn mất là 36-45t thái dương tuần đất la võng, tiểu hạn canh tý 36t tại cung ngọ có triệt đại đào cự kiếp. Bạn còn hỏi thêm gì nữa ko ạ???
Cho em hỏi ngu chút có phải đại vận đó bị không kiếp, kình đà, tang, hình đánh phá về phải không anh, vậy con tuần ở đây không có tác dụng ạ.
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

Cái này là bác ngày xanh còn dựa trên mệnh, tật nữa, nhưng phúc bạn này khá tốt, mình nghĩ có thể qua đại hạn này nhỉ
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

truongtayho đã viết: 18:07, 16/08/19
Năm 2015 cháu lập gia đình, năm 2016 cháu sinh cháu trai đầu lòng và năm 2018 cháu sinh con gái thứ 2.
công việc của cháu có nhiều áp lực làm nhiều nhưng hưởng ít và nhiều lúc cháu muốn nghỉ việc để tìm 1 hướng đi khác.
2. công danh sự nghiệp của cháu có phát triển được không ạ, nếu cháu chuyển hướng sanh kinh doanh thì có phát triển không aj và đại vận nào cháu có thể kinh doanh được ạ

Hình ảnh
Đại hạn bạn mất là 36-45t thái dương tuần đất la võng, tiểu hạn canh tý 36t tại cung ngọ có triệt đại đào cự kiếp. Bạn còn hỏi thêm gì nữa ko ạ???
Cho em hỏi ngu chút có phải đại vận đó bị không kiếp, kình đà, tang, hình đánh phá về phải không anh, vậy con tuần ở đây không có tác dụng ạ.
Thật sự mà nói hạn 36-45t không tốt. Vì sao? Vì thái dương tối thêm tuần đồng cung, tuần như thỏi nam châm thu hút hung sát tinh vào, đây lại là đất la võng qua đây dễ la trời oán đất. Tiểu hạn canh tý qua cung ngọ có Triệt đại đào cự kiếp. Một hạn bị tuần, hạn bị triệt nên cả hai bị cương tỏa bởi tuần triệt thái dương càng tối tăm. Mệnh cho là tạm ổn nhưng thân thiên phủ có thiên hình đồng cung, ngta nói kình dương là mũi nhọn còn thiên hình là vật nhọn, vậy vật nhọn gì mà nằm trong phủ đây??? Phải đoán cho đc tình huấn j xảy ra ở đây và giải hạn thế nào???
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

truongtayho
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ngày xanh đã viết: 18:31, 16/08/19

Thật sự mà nói hạn 36-45t không tốt. Vì sao? Vì thái dương tối thêm tuần đồng cung, tuần như thỏi nam châm thu hút hung sát tinh vào, đây lại là đất la võng qua đây dễ la trời oán đất. Tiểu hạn canh tý qua cung ngọ có Triệt đại đào cự kiếp. Một hạn bị tuần, hạn bị triệt nên cả hai bị cương tỏa bởi tuần triệt thái dương càng tối tăm. Mệnh cho là tạm ổn nhưng thân thiên phủ có thiên hình đồng cung, ngta nói kình dương là mũi nhọn còn thiên hình là vật nhọn, vậy vật nhọn gì mà nằm trong phủ đây??? Phải đoán cho đc tình huấn j xảy ra ở đây và giải hạn thế nào???
Vậy là năm sau em die rồi à, hì hì
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

truongtayho đã viết: 05:26, 17/08/19
Ngày xanh đã viết: 18:31, 16/08/19
Vậy là năm sau em die rồi à, hì hì
Hạn thái dương tốt là lúc ta mở mặt vs đời, khoe ra, là ngày mới tươi đẹp, hạn cự môn tốt là lúc khởi nghiệp, khởi sự ... Hạn thái dương bạn ko tốt thì đừng nên khoe ra, dương ra chiêu lấy tai họa, hạn cự triệt đào hồng tại ngọ của tuổi ất sửu là hạn rất tốt nếu ko có hung sát tinh xâm phạm, chủ sự thay đổi lớn lao và vui vẻ, thành công. Nhưng tiếc cho bạn là địa kiếp đi vs đào hoa thêm cự dễ tạo ra tai họa, tai hoạ do chính bạn tạo ra. Một hạn thích dương ra, một hạn thích cự cãi phản dối rồi tự tạo ra hồng kiếp (nạn lớn). Canh tý ách cung thiên đồng sinh hoá kị và lưu bạch hổ, tiểu hạn cự triệt lưu thêm triệt, tiểu hạn một phần chịu ảnh hưởng của bộ lưu phi tang. Tai họa có thể tránh đc vì tiểu hạn và cả đại hạn nhìn thấy đào hoa, bạn là người chủ động, bạn ko tạo ra sao nó xảy ra đc. Nếu ko có đào thì cái họa từ bên ngoài ta khó tránh. Nhưng số phận thật kì lạ, khi có đào hoa ta lạ thích tạo ra, gây nên. Cách giải hạn là ko nên khoe, ko nên dương ra, ko cự cãi phản đối để tránh đạp phải cái bẫy Đà la kiếp đang giăng ra để rồi la trời oán đất. Hết.
Được cảm ơn bởi: murabi, truongtayho, Linhchauhacbach, anhthu5993
Đầu trang

nguvat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguvat »

Hình ảnh

Sách nào, thầy nào, thằng nào dậy? Mù cũng phải thấy mờ mờ "thái dương tuần đất la võng" thái dương hãm ngộ tuần _ sách nào cũng nói rất rất hay chứ ở đó mà sống với chết. Ngu quá thằng thể thế này mà cũng bibo chuyện sống chết thì cũng đến chịu.
Được cảm ơn bởi: truongtayho
Đầu trang

nguvat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguvat »

66 tới 76 thiên tướng ngộ triệt lúc đó mới tiễn vong được. Sống vui sống khoẻ sống có ích đi. Đừng Tử Phá nữa là ok chứ việc quái gì phải buồn. llLá số tốt thâý mẹ còn than thở đéo. Tham vọng nhiều tốt chứ sao trăng gì đâu. Kiếm tiền đi đừng buôn đất là được. Mấy lời linh tinh không tin cút về với mẹ.
Được cảm ơn bởi: truongtayho
Đầu trang

truongtayho
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nguvat đã viết: 11:20, 17/08/19 66 tới 76 thiên tướng ngộ triệt lúc đó mới tiễn vong được. Sống vui sống khoẻ sống có ích đi. Đừng Tử Phá nữa là ok chứ việc quái gì phải buồn. llLá số tốt thâý mẹ còn than thở đéo. Tham vọng nhiều tốt chứ sao trăng gì đâu. Kiếm tiền đi đừng buôn đất là được. Mấy lời linh tinh không tin cút về với mẹ.
Em tin bác này đấy, thô nhưng mà thật, vậy theo bác hiện tại em đang làm trợ lý tổng giám đốc vậy thì có cơ hội nào cho em leo cao không ạ. Thanks bác nhiều
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”