Kính nhờ cô chú, anh chị tư vấn giùm cháu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
missyoujp
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Kính nhờ cô chú, anh chị tư vấn giùm cháu

Gửi bài gửi bởi missyoujp »

Kính chào các cô chú, anh chị trong diễn đàn.
Cháu có một việc đang phải đắn đo, suy nghĩ mà chưa tìm ra câu trả lời. Rất mong các cô chú, anh chị bớt chút thời gian, xem lá số và góp ý cho cháu với.

Cháu là Nữ. Sinh ngày :26 tháng 10 năm 1983, lúc 17h30

Một số chi tiết về bản thân cháu:

- Cháu là con đầu. Nhà có hai chị em gái. Bố sinh năm 1954, mẹ sinh năm 1955, e gái sinh năm 1984. Em gái đã lấy chồng tháng 8/2008, chồng sinh năm 1985.
- Hình dáng: cao 1m55, mặt tròn, da trắng, lưng hơi gù, mắt cận rất nặng, nhưng đã phẫu thuật năm 2005. Từ nhỏ đến lớn rất dễ nuôi, ít ốm vặt.
- Tính tình: trầm tính, ít nói, kỹ tính, cẩn thận, mọi người đánh giá là hiền.
- Học hành: Học khá. Năm 2001, thi đại học, á khoa. Năm 2005, tốt nghiệp thủ khoa. Năm 2006 vào làm trong 1 cơ quan Bộ, công việc nhàm chán và không phù hợp nên cháu tìm học bổng đi du học. Tháng 4.2008, sang Nhật học.
- Gia đình trung lưu, bố có chức tước. Từ năm 2008 đến nay, nhà cháu liên tục có người ốm. Bố cháu vào viện 3 lần, mỗi lần cũng gần 1 tháng.

Hiện cháu vẫn đang ở Nhật. Tháng 9 sang năm cháu sẽ tốt nghiệp thạc sỹ, giáo sư muốn cháu tiếp tục ở lại học Tiến sỹ thêm 3 năm nữa. Nếu có cơ hội mà không học tiếp thì cũng tiếc. Nhưng thật sự cháu vẫn muốn về nhà hơn, phần vì sức khỏe bố cháu, phần vì gia đình giục chuyện chồng con. Bạn trai cháu sinh năm 1981, chúng cháu yêu nhau được hơn 3 năm rồi.

Cháu đang băn khoăn không biết nên lựa chọn thế nào? Nếu về Việt Nam thì cháu muốn thay đổi chỗ làm, không biết có thuận lợi không ạ?

Kính mong các cô chú, anh chị, bớt chút thời gian tư vấn cho cháu nhé. Cháu cảm ơn rất nhiều.
Hình ảnh
Đầu trang

!L3o
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Kính nhờ cô chú, anh chị tư vấn giùm cháu

Gửi bài gửi bởi !L3o »

Theo em chị nên về yên bề gia thất cho cha mẹ vui lòng, dù có xem tử vi hay không thì nếu học tiếp mà sức khoẻ cha mẹ yếu như vậy cũng khó học thành , mà học thành lại cảm thấy day dứt trong lòng!
Cho các cụ đứa cháu rồi làm gì thì làm;)), tiểu hạn năm sau vào cung Tử tức đó chị:)
Thân ái!
Được cảm ơn bởi: missyoujp
Đầu trang

missyoujp
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Có lẽ mình sẽ về thôi. Bạn cho mình hỏi thêm một chút, tuổi mình nên cưới vào tháng năm nào thì được (2010 hay 2011), hạn tử tức vậy có cách nào giảm bớt đi ko? sau này mình có bị muộn con ko? (vì e gái mình lấy chồng đã 1 năm rưỡi mà chưa có con, nên mình cũng hơi lo). Cảm ơn bạn nhiều nhé.

Mong cô Liên, các cô chú, anh chị khác bớt chút thời gian, xem giùm cháu với ạ.
Đầu trang

thamlang
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamlang »

sang năm có thể cưới.
Đầu trang

BuiChien
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi BuiChien »

Có khi nhầm giờ sinh.
Đầu trang

missyoujp
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cháu xin cảm ơn chú/anh thamlang và anh Buichien. Xin anh Buichien có thể cho em biết tại sao lại nhầm giờ sinh không ạ? nếu nhầm thì e phải sinh vào giờ nào ạ?

Trường hợp này khó xảy ra, vì mẹ e nói là em được sinh vào giờ gà lên chuồng, và mẹ e cũng ghi lại ngay giờ sinh, vào đằng sau tờ giấy khai sinh của em (từ năm 83), giờ mẹ e vẫn giữ bản gốc ạ. :(
Đầu trang

thamlang
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamlang »

mệnh am dương gặp kình, hình, lưu hạn năm 05 có ko kiếp , kiếp sát, tiểu vận năm đó có song hao, Y, làm phẫu thuật mắt là ứng nghiệm rồi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”