Lá số nào mới là chính xác ạ, nhờ các cao nhân chỉ giúp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số nào mới là chính xác ạ, nhờ các cao nhân chỉ giúp

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Keoque đã viết: 16:46, 12/09/19 Cảm ơn bác nhiều lắm.
Về tình duyên thì đúng như bác nói, là em không đồng ý mặc dù bố mẹ em thì ra sức vun vào. Cũng bởi em cũng đã cố gắng nhiều, nhưng thấy hết duyên thì không nên tiếp tục.
Bác cho em hỏi thêm là: liệu em có số single mom không ạ, vì hiện giờ em đang là single mom rồi và cũng thấy khá hạnh phúc và bằng lòng, chí ít là so với trước kia :D
Còn con cái và nhà cửa thì thế nào ạ, em hiện giờ đang có 1 con trai, vừa đi làm vừa nuôi con lo việc nhà cửa nhưng em tự thấy cung điền trạch em xấu quá :(
Tôi định ko trả lời nhưng lại sợ bạn nghĩ ngợi lung tung... kiểu hay ls có gì đó xấu mà tôi ngại nói ra.

Thực ra ngay bài đầu tiên trong topic nay tôi đã nói rồi mà bạn ko để ý thôi
Tóm lại, xác định ls nào là chuẩn bằng phương pháp nào là việc của các thầy. Bạn có thể ko cần biết, nhưng sau khi thầy xác định ls xong thì bạn bắt buộc phải hỏi 1 câu: " Năm tới, tôi có hạn gì cần lưu ý hay ko?" rồi về nhà chờ xem thầy nói đúng hay sai? Nếu sai hoặc thầy ko chịu trả lời thì có nghĩa thầy đó là thầy 3 xu. Xem bói là để biết trước tương lai nhưng tương lai gần ( năm tới) còn xem sai thì chém gió chuyện mấy chục năm sau ai tin được

Khi ta có ls chuẩn thì cũng như có chìa khóa cánh cửa mở ra tương lai vậy. Có thể biết trước và lập kế hoạch cho rất nhiều chuyện. Nhưng đừng vội hỏi bây giờ
Mấy câu này của bạn ko khó để trả lời nhưng chúng ta nên tuân thủ những barem cần thiết. Tốt cho bạn và tốt cho tôi. Bạn thì biết đc đúng điều cần biết mà tôi cũng ko sợ nghiệp quả quấn thân.
Ko vội.

Qua phản hồi của bạn, tôi nghĩ lá số do tôi xác định là đúng và chắc bạn cũng phần nào tin tôi. Nhưng liệu tôi có đúng thật ko thì phải chờ hết 2020 nếu những chuyện tôi nói có xảy ra hoặc ít nhất đúng 70% thì mới là đúng thật. Dù sao thì có rất nhièu cách để biết quá khứ 1 người... hack mail chẳng hạn. Nhưng chuyện tương lai thì ko cách nào hack đc.

Cho nên, nếu có duyên gặp lại tôi sẽ trả lời bạn sau nhé
Được cảm ơn bởi: Keoque
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Xác định giờ sinh thì chị cứ ghi rõ vận hạn
Như cưới năm nào?
Sinh con năm nào?
Bố.mẹ còn hay mất, nếu mất ghi rõ năm.nào.
Hạn gãy tay chân hay làm ăn sa sút năm nào?
Liệt kê tính cách 1 đến 2 dòng.
Nếu chị ghi càng rõ vận hạn càng dễ xá định.

Thêm học vấn
Nghề nghiệp chuyên môn.

Thân.
Đầu trang

Keoque
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Keoque »

Hà Túc Đạo đã viết: 19:06, 13/09/19
Keoque đã viết: 16:46, 12/09/19 Cảm ơn bác nhiều lắm.
Về tình duyên thì đúng như bác nói, là em không đồng ý mặc dù bố mẹ em thì ra sức vun vào. Cũng bởi em cũng đã cố gắng nhiều, nhưng thấy hết duyên thì không nên tiếp tục.
Bác cho em hỏi thêm là: liệu em có số single mom không ạ, vì hiện giờ em đang là single mom rồi và cũng thấy khá hạnh phúc và bằng lòng, chí ít là so với trước kia :D
Còn con cái và nhà cửa thì thế nào ạ, em hiện giờ đang có 1 con trai, vừa đi làm vừa nuôi con lo việc nhà cửa nhưng em tự thấy cung điền trạch em xấu quá :(
Tôi định ko trả lời nhưng lại sợ bạn nghĩ ngợi lung tung... kiểu hay ls có gì đó xấu mà tôi ngại nói ra.

Thực ra ngay bài đầu tiên trong topic nay tôi đã nói rồi mà bạn ko để ý thôi
Tóm lại, xác định ls nào là chuẩn bằng phương pháp nào là việc của các thầy. Bạn có thể ko cần biết, nhưng sau khi thầy xác định ls xong thì bạn bắt buộc phải hỏi 1 câu: " Năm tới, tôi có hạn gì cần lưu ý hay ko?" rồi về nhà chờ xem thầy nói đúng hay sai? Nếu sai hoặc thầy ko chịu trả lời thì có nghĩa thầy đó là thầy 3 xu. Xem bói là để biết trước tương lai nhưng tương lai gần ( năm tới) còn xem sai thì chém gió chuyện mấy chục năm sau ai tin được

Khi ta có ls chuẩn thì cũng như có chìa khóa cánh cửa mở ra tương lai vậy. Có thể biết trước và lập kế hoạch cho rất nhiều chuyện. Nhưng đừng vội hỏi bây giờ
Mấy câu này của bạn ko khó để trả lời nhưng chúng ta nên tuân thủ những barem cần thiết. Tốt cho bạn và tốt cho tôi. Bạn thì biết đc đúng điều cần biết mà tôi cũng ko sợ nghiệp quả quấn thân.
Ko vội.

Qua phản hồi của bạn, tôi nghĩ lá số do tôi xác định là đúng và chắc bạn cũng phần nào tin tôi. Nhưng liệu tôi có đúng thật ko thì phải chờ hết 2020 nếu những chuyện tôi nói có xảy ra hoặc ít nhất đúng 70% thì mới là đúng thật. Dù sao thì có rất nhièu cách để biết quá khứ 1 người... hack mail chẳng hạn. Nhưng chuyện tương lai thì ko cách nào hack đc.

Cho nên, nếu có duyên gặp lại tôi sẽ trả lời bạn sau nhé
Cảm ơn bác thêm lần nữa.tâm lý người đi hỏi thường bao giờ cũng mong muốn được biết nhiều nhất có thể,em nghĩ cái đó bác cũng hiểu.Nhưng với em thì xem tử vi cũng để chiêm nghiệm và hiểu về bản thân mình nữa. Vậy nên bác yên tâm,những điều bác nói e sẽ ghi nhớ và tiếp tục chiêm nghiệm,suy nghĩ.Em cungc ko hẳn là người quá yếu đuối để suy nghĩ tiêu cực đâu, mà nếu biết được vận hạn thì em càng cố gắng để khắc phục,để vượt qua. Chúc bác luôn mạnh khoẻ,bình an :)
Đầu trang

Keoque
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Keoque »

vnfaker98 đã viết: 19:26, 13/09/19 Xác định giờ sinh thì chị cứ ghi rõ vận hạn
Như cưới năm nào?
Sinh con năm nào?
Bố.mẹ còn hay mất, nếu mất ghi rõ năm.nào.
Hạn gãy tay chân hay làm ăn sa sút năm nào?
Liệt kê tính cách 1 đến 2 dòng.
Nếu chị ghi càng rõ vận hạn càng dễ xá định.

Thêm học vấn
Nghề nghiệp chuyên môn.

Thân.
Cảm ơn bạn,mình rõ giờ sinh rồi,mà vì có thầy xem cứ nhất nhất nói mình lá số khác vì lịch Vn năm đó bị sai,mình cũng nửa tin nửa ngờ vì thấy này còn nói khá đúng hạn sinh con,lấy chồng,tính cách,công việc.Về gợi ý của bạn,mình xin trả lời như sau:
Mình cưới năm 2010,có con trai năm 2013.Hiện tại mình đang làm trong lĩnh vực tài chính,công việc văn phòng thiên về đánh giá,soi xét,kiểm soát.Mình cũng có chức vụ,thu nhập khá tốt và ổn định.Mình học đại học chuyên ngành kinh tế,tài chính,sức học khá tốt,hồi đi học luôn đứng top 1-2 của lớp,sau khi ra trường thì mình thi đỗ ngay vào chỗ mình đang làm hiện tại,và cứ vậy tiến dần đến bây giờ.
Nói về vận hạn thì mình khá ít bệnh tật,có bị gãy tay,điện giật từ năm 5-6 tuổi,từ đó đến giờ ko vấn đề gì.Bố mẹ mình làm giáo viên,2 ông bà hiện vẫn khá khoẻ mạnh,có bố mình thì bị bệnh tim và phẫu thuật năm ngoái.
Tính tình mình thì tự nhận thấy bình thường thì khá hiền lành,nhân hậu,lãng mạn,tình cảm,ko thích va chạm nhiều,thẳng thắn,đôi lúc nóng tính thì hơi thiếu kiềm chế chút.Được cái ở đâu (trong nhà hay ra ngoài) mình đều có tiếng nói,được nhiều người yêu quý,kính nể.Tính mình còn khá cẩn thận,cầu toàn,sạch sẽ,chu toàn,nhưng ko được khéo léo giỏi giang về nữ công gia chánh cho lắm.
Đôi nét về bản thân như vậy,bạn cứ cho ý kiến cá nhân,mình rất cảm ơn và sẽ tiếp tục ghi nhận để chiêm nghiệm :)
Đầu trang

nhondoan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhondoan »

Hà Túc Đạo đã viết: 13:31, 12/09/19 Tử vi ko phải là cái đồng hồ Thụy Sỹ để mà chính xác được đến tận phút tận giây
Từ cổ chí kim, sinh đẻ là đại sự trong đời.
Có rất nhiều yếu tố ảnh hưởng đến giờ sinh, ví dụ như ngày nay cô nào muốn đẻ nhanh bớt đau thì bác sỹ sẽ tiêm thuốc giãn cơ, hoặc mổ đẻ.... Thời xưa thì các bà đỡ mát tay nổi tiếng thì thường ép sản phụ phải uống thuốc nam thuốc bắc bí truyền của bà đỡ trước khi sinh... Những loại thuốc này làm cho tiến trình sinh nở nhanh lên hoặc châm đi cả tiếng là chuyện bình thường... ngoài ra còn nhiều lý do khác như lịch pháp.

Cho nên, thực tế cho thấy là có rất nhiều ví dụ bố mẹ nhớ chuẩn giờ sinh nhưng ls lại ko chuẩn mà lệch đi 1 canh giờ mới chuẩn... có thể lệch trước hoặc sau. Các thầy giỏi có kinh nghiệm thường sẽ hỏi han, check quá khứ để tìm ls đúng trước khi phán. Đấy là các thầy tử tế.

Để xác định ls chuẩn thì có nhiều cách. Dựa vào tính cách, dựa vào gia đạo, dựa vào tướng pháp, dựa vào vận hạn. Thường thấy nhất là các thầy dựa vào tính cách cung mệnh, cung phụ mẫu, huynh đệ để xác định ls chuẩn. Cũng có người nhìn xem mặt ăn sao gì?

Cơ mà khuyên bạn đừng dựa vào tính cách gia đạo để xác định lá số. Vì phương pháp đó ko chuẩn. Rất rất nhiều người xác định bằng tính cách thấy đúng nên đã ôm lá số đó cả chục năm rồi cuối cùng sụp đổ, mất hết lòng tin vào tử vi vì " Sao lá số tôi đẹp mà thực tế tôi khổ thế "

Dựa vào tướng pháp thì tỷ lệ sai càng cao. Vì tướng tùy tâm mà đổi, tướng lại chịu ảnh hưởng của gen di truyền nữa, các tộc người khác nhau thì thần thái lại khác nhau

Vì sao?

Vì ls cố định nhưng tính cách thay đổi theo tuổi tác, môi trường và đối tượng tiếp xúc. Cùng 1 người nhưng đối xử với người họ quý rất khác chính họ khi đối xử với người họ ghét. Cùng 1 người nhưng khi ốm rất khác khi khỏe, khi nghèo khác chính họ khi giàu. Cho nên dù thầy phán tính cách bạn xấu hay tốt thì bạn luôn thấy có phần đúng trong đó.

Ko xác định ls chuẩn bằng tính cách đc nhưng làm ngược lại thì OK, nghĩa là tìm ls chuẩn rồi xem xem tính cách nào mới là tính cách mang tính bản chất của mình.

Vậy làm sao để xác định ls chuẩn?. --->đáng tin cậy nhất là Xác định bằng hạn quá khứ đã qua. Hạn quá khứ đã qua là cái khách quan nhất nên mình dựa vào nó. Nhưng lại nảy sinh câu hỏi khác, Vấn đề là có những ls giao giờ mà cả 2 giờ đều trùng hạn thì sao? Ví dụ Ls giờ Dậu đúng hạn A còn ls giờ Tuất lại đúng hạn B?
Khi đó có 2 phương án giải quyết.

A/ Xem cả 2 lá
B/ Xem tính chất quan trọng của hạn để quyết định ls nào đúng hơn. Hạn nào tác động mạnh hơn đến quỹ tích cuộc đời thì chọn ls đó. Ví dụ: Hạn chết > Hạn lập gia đình > hạn sinh con > hạn mất tiền được tiền, thăng lương thăng chức di chuyển... etc.

Tóm lại, xác định ls nào là chuẩn bằng phương pháp nào là việc của các thầy. Bạn có thể ko cần biết, nhưng sau khi thầy xác định ls xong thì bạn bắt buộc phải hỏi 1 câu: " Năm tới, tôi có hạn gì cần lưu ý hay ko?" rồi về nhà chờ xem thầy nói đúng hay sai? Nếu sai hoặc thầy ko chịu trả lời thì có nghĩa thầy đó là thầy 3 xu. Xem bói là để biết trước tương lai nhưng tương lai gần ( năm tới) còn xem sai thì chém gió chuyện mấy chục năm sau ai tin được.
:-bd :-bd
Hay quá ạ, thật sự trên diễn đàn không mấy người có tâm + kiến thức + từng trải nhiều như Túc ca đây!!! Khâm phục, khâm phục >:D<
Em từng đọc ở 1 bài viết, có lần Túc ca còn viết xem 1 lá số để giúp họ tránh lầm đường lạc lối 10 năm, đỡ công phí sức cho việc đi tìm chính bản thân mình.
Nay mong ca bỏ ít thời gian, cho thằng em đôi lời khuyên với ạ :x
Hình ảnh
Chúc Túc ca 01 ngày mới tràn đầy năng lượng nhé !
Đầu trang

rubytv
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi rubytv »

Keoque đã viết: 11:22, 12/09/19 Nhờ các bác xem giúp lá số nào mới là chính xác trong 02 lá số này ạ:
Lá số 1
Hình ảnh
Lá số 2
Hình ảnh
Mình từ trước đến giờ vẫn cứ nghĩ là lá số 2 vì bố mẹ lấy ngày khai sinh như vậy, các cụ cũng chỉ nhớ mình sinh ngày 26 Tết AL, khoảng 2 rưỡi đêm. Cho đến năm 2015 khi nhờ một thầy xem tử vi thì ông thầy này nhất quyết tử vi của mình là lá số 1 (ngày 28 tháng 11 ÂL), thầy có lý giải đại khái năm 1984 nhuận và năm đó Việt Nam và Trung Quốc có mâu thuẫn chính trị, nên sau đó VN lấy lịch khác hẳn lịch TQ, dẫn đến những người sinh từ tháng 10 AL đến tháng 12 AL năm đó nếu lấy tử vi theo lịch VN thì đều bị sai hết :( . Ngoài ra, thầy này còn xem tướng mặt mình (qua ảnh) nên càng nhất quyết mình mệnh Thiên Lương chứ không phải mệnh Phá Quân :-S
Bản thân mình thì thấy: Về ngoại hình mình khá cao, hơi gầy, da không trắng cũng không đen :D , mặt mũi thì không quá xuất sắc nhưng cũng được mọi người cho là ưu nhìn :D . Tính tình thì nhiều lúc thấy hơi giống người mệnh phá quân (có lúc kiểu rất mâu thuẫn, thất thường, thẳng, nóng tính), nhưng cũng có lúc thấy mình hơi giống người thiên thiên lương vì mọi người nhìn chung đều nhận xét là thuộc dạng hiền lành, nhân hậu, cũng không thích xông pha mà thích an nhàn hưởng thụ. Mình cũng khá lãng mạn, thích văn hóa nghệ thuật, du lịch, tụ tập bạn bè. Cho đến giờ ngoài lúc bé 4-5 tuổi bị ngã gãy tay, điện giật gần gặp các cụ thì nhìn chung cuộc đời mình khá bằng phẳng, học hành thi cử bằng cấp thuận lợi, cũng được cho là học khá giỏi, công danh sự nghiệp cho đến giờ cũng ở mức kha khá ;) (mình hiện đang làm trong lĩnh vực tài chính, công việc khá áp lực hay phải tranh cãi, đi lại nhưng từ đầu năm đến giờ tự nhiên có sự thay đổi, mình mới chuyển sang vị trí khác cao hơn chút nhưng cả thu nhập và công việc đều khá nhàn hạ). Ngoài ra hiện tại đường tình duyên của mình không được tốt lắm, cũng vì thế mà muốn biết lá số nào mới là chính xác.
Đôi dòng bản thân tâm sự như vậy. Bản thân mình cũng chỉ muốn hiểu về bản thân mình hơn nên nhờ các cao nhân xem và chỉ giáo giúp hộ. Chân thành cảm ơn trước ạ ;;)
Hai vợ chồng khác quê hoặc gặp ở xa? Chồng là người học thức cao, giỏi kiếm tiền, thường theo kĩ thuật, công nghệ, tính lạnh lùng, xa cách, ko lãng mạn, ngoại hình cũng dễ nhìn, hơi gầy. Từ yêu tới cưới khá nhanh (dưới 2 năm). Nếu những điều trên đúng nhiều thì là lá Phá Quân nhé chị.
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, Keoque
Đầu trang

Keoque
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Keoque »

rubytv đã viết: 21:05, 27/10/19
Keoque đã viết: 11:22, 12/09/19 Nhờ các bác xem giúp lá số nào mới là chính xác trong 02 lá số này ạ:
Lá số 1
Hình ảnh
Lá số 2
Hình ảnh
Mình từ trước đến giờ vẫn cứ nghĩ là lá số 2 vì bố mẹ lấy ngày khai sinh như vậy, các cụ cũng chỉ nhớ mình sinh ngày 26 Tết AL, khoảng 2 rưỡi đêm. Cho đến năm 2015 khi nhờ một thầy xem tử vi thì ông thầy này nhất quyết tử vi của mình là lá số 1 (ngày 28 tháng 11 ÂL), thầy có lý giải đại khái năm 1984 nhuận và năm đó Việt Nam và Trung Quốc có mâu thuẫn chính trị, nên sau đó VN lấy lịch khác hẳn lịch TQ, dẫn đến những người sinh từ tháng 10 AL đến tháng 12 AL năm đó nếu lấy tử vi theo lịch VN thì đều bị sai hết :( . Ngoài ra, thầy này còn xem tướng mặt mình (qua ảnh) nên càng nhất quyết mình mệnh Thiên Lương chứ không phải mệnh Phá Quân :-S
Bản thân mình thì thấy: Về ngoại hình mình khá cao, hơi gầy, da không trắng cũng không đen :D , mặt mũi thì không quá xuất sắc nhưng cũng được mọi người cho là ưu nhìn :D . Tính tình thì nhiều lúc thấy hơi giống người mệnh phá quân (có lúc kiểu rất mâu thuẫn, thất thường, thẳng, nóng tính), nhưng cũng có lúc thấy mình hơi giống người thiên thiên lương vì mọi người nhìn chung đều nhận xét là thuộc dạng hiền lành, nhân hậu, cũng không thích xông pha mà thích an nhàn hưởng thụ. Mình cũng khá lãng mạn, thích văn hóa nghệ thuật, du lịch, tụ tập bạn bè. Cho đến giờ ngoài lúc bé 4-5 tuổi bị ngã gãy tay, điện giật gần gặp các cụ thì nhìn chung cuộc đời mình khá bằng phẳng, học hành thi cử bằng cấp thuận lợi, cũng được cho là học khá giỏi, công danh sự nghiệp cho đến giờ cũng ở mức kha khá ;) (mình hiện đang làm trong lĩnh vực tài chính, công việc khá áp lực hay phải tranh cãi, đi lại nhưng từ đầu năm đến giờ tự nhiên có sự thay đổi, mình mới chuyển sang vị trí khác cao hơn chút nhưng cả thu nhập và công việc đều khá nhàn hạ). Ngoài ra hiện tại đường tình duyên của mình không được tốt lắm, cũng vì thế mà muốn biết lá số nào mới là chính xác.
Đôi dòng bản thân tâm sự như vậy. Bản thân mình cũng chỉ muốn hiểu về bản thân mình hơn nên nhờ các cao nhân xem và chỉ giáo giúp hộ. Chân thành cảm ơn trước ạ ;;)
Hai vợ chồng khác quê hoặc gặp ở xa? Chồng là người học thức cao, giỏi kiếm tiền, thường theo kĩ thuật, công nghệ, tính lạnh lùng, xa cách, ko lãng mạn, ngoại hình cũng dễ nhìn, hơi gầy. Từ yêu tới cưới khá nhanh (dưới 2 năm). Nếu những điều trên đúng nhiều thì là lá Phá Quân nhé chị.
Oh cảm ơn bạn nhé, lâu rồi lại có người vào luận giùm mình :D . Những điều bạn nói đúng khá nhiều, trừ việc cưới nhanh vì mình từ khi yêu đến khi cưới cũng gần 5 năm, ngoài ra chồng mình kiếm tiền cũng bình thường, tốt nghiệp đại học thôi. Nếu là lá Phá Quân thì vận hạn 1-2 năm tới thế nào hả bạn, để mình lại ngẫm tiếp xem có đúng không?
Đầu trang

Keoque
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Keoque »

Lá số 1
Hình ảnh
Lá số 2
Hình ảnh
Nhờ bạn rubytv hữu duyên cho mình thêm đôi lời về tình hình công việc, tình duyên và con cái với nhé. Mình thấy bạn luận mấy bài tìm lá số đúng hay quá. Cảm ơn bạn nhiều nhé.
Đầu trang

rubytv
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi rubytv »

Keoque đã viết: 09:14, 07/11/19
Lá số 1
Hình ảnh
Lá số 2
Hình ảnh
Nhờ bạn rubytv hữu duyên cho mình thêm đôi lời về tình hình công việc, tình duyên và con cái với nhé. Mình thấy bạn luận mấy bài tìm lá số đúng hay quá. Cảm ơn bạn nhiều nhé.
Từ câu trả lời của bạn và việc bạn cưới năm 2010 thì mình không chắc chắn lắm về lá số của bạn nên không xem tiếp được. Mong bạn thông cảm.
Được cảm ơn bởi: Keoque
Đầu trang

Keoque
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Keoque »

Hà Túc Đạo đã viết: 16:18, 12/09/19 Lá số bạn là lá Phá quân cư tý nhé.
Tôi biết ngay mà, cách đây mấy năm có mode xác định lá số cho người Việt, sinh ở Việt nam nhưng lại theo giờ Bắc Kinh, lịch Bắc Kinh. Thầy bạn kể theo mode này, phán đúng là do phán vuốt đuôi thôi. Kiểu thầy bói nói dựa. Chuyện anh ta xem ảnh bạn rồi nói là nét Thiên lương là láo toét. Đừng care.

Năm 2019 chưa kết thúc nên bạn vẫn cần chú ý sức khỏe. Có thể là đau nửa đầu, có thể là bệnh đường hô hấp. Bệnh nhẹ nhưng mãn tính đó, thuốc ko chữa đc đâu. Khi bạn khỏe thì sẽ hết nhưng khi bạn yếu hoặc đến hạn thì bệnh sẽ tái phát.

Ko cần hỏi, tôi tự trả lời:

Từ giờ cho đến hết năm 2020, vận quan lộc công việc của bạn tiếp tục tốt lên theo hướng danh có trước, lộc có sau. Tình duyên đóng băng theo hướng xấu, có thể 2019 có thời điểm sẽ có cơ hội hòa giải, kiểu 1 bên muốn hàn gắn nhưng bên kia ko đồng ý ( hình như bạn và bố mẹ bạn là bên ko đồng ý) nhưng gương vỡ khó lành. Năm 2020 có lẽ kết thúc hẳn. Bạn sẽ mất 1 chút tài sản theo phán quyết của Tòa.

Chúc vui vẻ.
Đã gần hết năm 2020, em xin phép bác Hà Túc Đạo quay lại phản hồi về vận hạn bác đã luận giúp em:
1/ Về sức khỏe: Đúng như bác nói, tầm tháng 11-12/2019 DL em bất ngờ bị viêm xoang nặng, em bị hơn 01 tháng, đi khám và uống kháng sinh liên tục nhưng không khỏi, em bị nặng đến nỗi gần như mất hoàn toàn khứu giác, đau khắp toàn mặt, tai và đầu. Sau đó em bỏ không uống thuốc nữa và đi tập đều đặn thì khỏi dần. Trong năm nay sức khỏe em khá tốt, cũng phần vì covid nên em cũng cẩn thận hơn.
2/ Về công việc, tài chính: mặc dù năm nay bão covid đánh khắp nơi nhưng khá may mắn ngành của em hầu như ít bị ảnh hưởng, thu nhập cũng không bị giảm, thậm chí công việc còn nhàn nhã hơn. Cuối năm 2019 em chuyển hướng bán hết nhà (trước em định cho thuê), gom toàn bộ tiền tiết kiệm và chuyển sang đầu tư tài chính,lãi cũng được hơn 10%. Với thời buổi covid như hiện tại thì em thấy như thế cũng là khá thuận lợi. Nhìn chung tình hình tài chính năm 2020 của em cũng khá ổn.
3/Về tình duyên: Em cũng đã giải quyết xong hoàn toàn thủ tục ly hôn, giải quyết xong luôn cả vấn đề tài sản, em mừng lắm luôn ấy ạ. Em cũng chủ động bỏ ít tiền hỗ trợ công việc của chồng cũ. Quan hệ của em với anh ấy nói chung là ổn, tôn trọng và cùng nhau chăm nuôi con. HIện 02 mẹ con em vẫn ở cùng ông bà ngoại, em thấy cuộc sống độc thân cũng vui vẻ, thoải mái, không phải lo nghĩ j nhiều, thỉnh thoảng thì cũng có hơi chút buồn nhưng rồi lại qua ngay :D
Kể lể dài dòng như thế nhưng tóm lại là nghiệm lý lại thì em thấy những điều bác luận quá đúng,vậy nên hữu duyên em mong bác xem tiếp giúp em về công việc, tình duyên, các vận hạn sắp tới hoặc bất cứ điều nào mà bác thấy cần lưu ý về lá số của em. Từ tận đáy lòng em rất cảm kích và khâm phục bác :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”