Liệu có thể thay đổi được định mệnh???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

TL: Liệu có thể thay đổi được định mệnh???

Gửi bài gửi bởi Tây Đô đạo sĩ »

Hoaphuongdo đã viết:Kính gửi Anh Tây Đô đạo sĩ,

Em quên mất một thông tin em cho là quan trọng giúp tăng độ tốt của lá số cô bạn thân em. Đó là đã nhiều năm nay vợ chồng nó thường cúng Chùa. Bản thân nó thì cưu mang, lo lắng cho cha mẹ, anh chị em trong gia đình. Chồng nó thì góp tiền bạc cho quê hương để làm đường, xây nhà văn hóa. Em cho rằng đó là những việc làm có tâm và đáng quý !

Em chào Anh ah ./.
Vâng, một lần nữa tôi xin nhắc lại. Lá số nêu lên khả năng tiên thiên, còn vợ chồng cô này biết tạo phúc nên trở nên giàu có nhờ hành động hậu thiên. Đây cũng chính là điều tôi mong muốn và khuyến khích mọi người. Chính cô ấy đã tạo được phúc rất lớn trong đời này nên xem lá số sẽ có sự sai biệt lớn (các thầy hay bị vả gãy răng là vì thế) :D [-O< . Đáng mừng thay. Mong vợ chồng cô ấy tiếp tục làm nhiều việc thiện hơn nữa.
Được cảm ơn bởi: Hoaphuongdo

hellogsm
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hellogsm »

phật có nói giết kiến kiếp sau sẽ làm kiến, giết gà sẽ làm gà, vậy muốn kiếp sau làm người thì ta phải làm gì ??? :D
Bác tây đô ơi, có phải làm phúc thì dc tăng phúc đức, ngược lại không làm phúc mà cứ hưỡng hoài thì cũng sẽ hết phải ko bác, Vì có tăng thì chắc chắn có giảm :D

anhtuantrancer
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi anhtuantrancer »

Tây Đô đạo sĩ đã viết: Cậu nên đọc các cuốn sau:
-Gương nhân quả
-Kinh nhân quả ba đời
-Kinh tỳ kheo Na Tiên
-Sự tích cứu vật phóng sinh
Các cuốn này có thể tìm trên mạng internet. Ngoài ra cậu nên thường xuyên đọc "Ngũ bộ chú" sẽ rất có lợi:
Óm lam
Úm xi lâm
Óm mani padme hum
Óm chiết lệ chủ lệ chuẩn đề ta bà ha
Bộ lâm.
Cậu tham khảo trang này nhé:Đạo Học-Thần Bí Học-Thần Thông Học-Diễn Đàn VuTruHuyenBi.Com - The Mystical[THẾ GIỚI VÔ HÌNH] - Mã nguồn vBulletin Universe • View forum - Khu Vực Tiếng Việt
Vừa rồi cháu có tìm trên mạng 3 quyển chú đã chỉ là Kinh nhân quả ba đời, Kinh tỳ kheo Na Tiên và Sự tích cứu vật phóng sinh. Còn Gương nhân quả, cháu tìm được một bản hơi ngắn của Thích Tất Đạt, trong sách chỉ đề cập đến 10 vấn đề, không biết có đúng ko ạ?
Còn về Ngũ bộ chú, cháu đọc thấy người ta khuyến cáo là không được tự ý tùy tiện luyện tập, phải hiểu được tác dụng, hiểu hết nhân duyên mới đọc nó được, khi tập phải có thầy chỉ dạy, nếu ko nguy cơ bị điên là rất cao. Với lại cháu cũng chưa biết cách thức ngồi đọc thế nào, hay lúc nào thì nên đọc, cho nên cháu chưa dám tự ý đọc, tự ý luyện tập.
Cháu xin cám ơn chú lần nữa vì đã chỉ bảo ạ.

hellogsm
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hellogsm »

anhtuantrancer đã viết:
Tây Đô đạo sĩ đã viết: Cậu nên đọc các cuốn sau:
-Gương nhân quả
-Kinh nhân quả ba đời
-Kinh tỳ kheo Na Tiên
-Sự tích cứu vật phóng sinh
Các cuốn này có thể tìm trên mạng internet. Ngoài ra cậu nên thường xuyên đọc "Ngũ bộ chú" sẽ rất có lợi:
Óm lam
Úm xi lâm
Óm mani padme hum
Óm chiết lệ chủ lệ chuẩn đề ta bà ha
Bộ lâm.
Cậu tham khảo trang này nhé:Đạo Học-Thần Bí Học-Thần Thông Học-Diễn Đàn VuTruHuyenBi.Com - The Mystical[THẾ GIỚI VÔ HÌNH] - Mã nguồn vBulletin Universe • View forum - Khu Vực Tiếng Việt
Vừa rồi cháu có tìm trên mạng 3 quyển chú đã chỉ là Kinh nhân quả ba đời, Kinh tỳ kheo Na Tiên và Sự tích cứu vật phóng sinh. Còn Gương nhân quả, cháu tìm được một bản hơi ngắn của Thích Tất Đạt, trong sách chỉ đề cập đến 10 vấn đề, không biết có đúng ko ạ?
Còn về Ngũ bộ chú, cháu đọc thấy người ta khuyến cáo là không được tự ý tùy tiện luyện tập, phải hiểu được tác dụng, hiểu hết nhân duyên mới đọc nó được, khi tập phải có thầy chỉ dạy, nếu ko nguy cơ bị điên là rất cao. Với lại cháu cũng chưa biết cách thức ngồi đọc thế nào, hay lúc nào thì nên đọc, cho nên cháu chưa dám tự ý đọc, tự ý luyện tập.
Cháu xin cám ơn chú lần nữa vì đã chỉ bảo ạ.
kinh phật mà có vụ đọc ko đúng cách có thể bị điên là điều mình mới nghe qua. Mình ngày nào cũng đọc chơi chơi có thấy điên đâu. Theo nhận định của mình thì ngũ bộ chú có nhiều tác dụng, nhưg đọc chỉ để diệt trừ tà ma, oan gia trái chủ thì cũng ko nhất thiết phải hiểu hết tác dụng của ngủ bộ chú :)

chipcontocxu1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chipcontocxu1 »

Tây Đô đạo sĩ đã viết:
dontcry_forme đã viết:
Chú ơi hôm nọ cháu cũng gửi lá số này cho chú một lần rùi nhưng có lẽ chú đang bận việc nên chưa xem được. Cháu kính gửi chú lá số của cháu 1 lần nữa. mong chú bớt chút thời gian xem cho cháu chú nhé

dontcry_forme đã viết:

Hình ảnh
Cậu liêm phủ thủ mạng thân, tuần án ngữ hóa khoa xung chiếu. Đây là cách sinh bất phùng thời, nhiều tham vọng ước muốn cao xa, thông minh hiểu biết nhiều kiến thức, do không gặp thời nên đành an phận thủ thường. Cung phúc tham hãm, cung quan vũ tướng thì có thể làm các ngành nghề về tài chính kinh tế, có song hao thì thường di chuyển nhiều, khôi tuần không thì dù có bằng cấp cũng bỏ không, không được trọng dụng, khó tham vọng địa vị. Cung tài tử vi đơn thủ, có vũ phủ hội nên dễ làm ra tiền, hay gặp cơ hội tài lộc, nguồn tiền đều đặn nhưng không giàu lớn, khá giả. Cung thê phá hãm thiên mã, nếu kết hôn sớm dễ xảy ra đổ vỡ và tái hôn 1-2 lần, dễ lấy dễ bỏ.
Số cậu ít khi vừa lòng toại ý, âu cũng do tiền kiếp đè nén càn trở ít chịu giúp đỡ người ta tạo lập công danh, lại chia rẽ hôn nhân, phụ tình ruồng rẫy nên lãnh hậu quả. Nên tu nhân tích đức, cố gắng làm tốt bổn phận trách nhiệm của mình, lánh dữ làm lành, không lợi mình hại người, àm từ thiện, cúng chùa bố thí phóng sinh ...sẽ có cuộc sống an nhàn khá giả.
cháu cám ơn chú rất nhiều vì đã bỏ chút thời gian ít ỏi của mình xem lá số của cháu. Không giấu gì chú, cháu sinh ra trong một gia đình rất hạnh phúc, công việc đến nay đã đạt được một bước thay đổi tương đối lớn. Cháu quyết định sẽ đi theo con đường chính trị, mong muốn có một chức vụ mà mình cảm thấy vừa lòng. Hiện giờ cháu đang làm 1 chuyên viên trong một cơ quan của chính phủ, thiết nghĩ rằng ở tuổi của cháu đạt được 1 bước tiến như vậy liệu có phải là "Chậm công danh" như chú nói ? Cháu cũng vừa lấy vợ và vợ cháu hiện đã biết được sẽ sinh con trai đầu lòng . Bản thân cháu tự nhận xét thấy , cuộc sống dĩ nhiên chưa phải ở mức độ đại gia hay lãnh tụ nhưng cũng hơn rất nhiều người ở cùng thế hệ. Cháu cũng có một thắc mắc mong chú giải đáp đó là " tại sao có nguồn tiền đều đặn nhưng lại không giàu lớn, thậm chí là không khá giả" chẳng lẽ có nguồn tiền đều đặn mà cháu lại nghèo ? Dựa vào tử vi chú có thể xem được con người của cháu ở kiếp trước ra sao ạ ? Trước đây cháu cũng từng đi xem bói ở một vài nơi, phần lớn các thầy bói đều khẳng định rằng số cháu sau này nhất định giàu, có quyền chức, thậm chí có người còn nói cháu "có số làm vua". Dĩ nhiên cháu không phải quá ngu để tin vào những lời có cánh đó nếu như họ không nói rất chuẩn về quá khứ của cháu. Những lý giải này mong chú sớm trả lời :)

Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

[quote="anhtuantrancer
Cháu xin cám ơn chú lần nữa vì đã chỉ bảo ạ.[/quote]

Cuốn Gương nhân quả khá dày, nếu có điều kiện cậu tìm mua ở các hiệu sách. Việc đọc tụng Ngũ bộ chú thì tôi đã tìm hiểu và thực hành mới dám khuyến cáo. Chú là chân ngôn của chư Phật, không lý nào đọc tụng mà bị ảnh hưởng xấu cho thần kinh. Cứ đọc như niêm Phật, đi đứng nằm ngồi đều có thể đọc, thầm hay ra tiếng đều tốt, chỉ trừ những nơi chỗ tình huống không thanh tịnh thì không nên đọc.Có điều không nên dùng chú này phục vụ cho các mục đích không chính đáng thì không có tác dụng phụ xấu nào. Cậu cứ yên tâm.
Được cảm ơn bởi: anhtuantrancer

tuanpham25
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tuanpham25 »

Hình ảnh

BÁc Tây Đô Đạo sĩ xem giúp lại cháu lá số này với ạ .

Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

chipcontocxu1 đã viết:
Tây Đô đạo sĩ đã viết:
dontcry_forme đã viết:
cháu cám ơn chú rất nhiều vì đã bỏ chút thời gian ít ỏi của mình xem lá số của cháu. Không giấu gì chú, cháu sinh ra trong một gia đình rất hạnh phúc, công việc đến nay đã đạt được một bước thay đổi tương đối lớn. Cháu quyết định sẽ đi theo con đường chính trị, mong muốn có một chức vụ mà mình cảm thấy vừa lòng. Hiện giờ cháu đang làm 1 chuyên viên trong một cơ quan của chính phủ, thiết nghĩ rằng ở tuổi của cháu đạt được 1 bước tiến như vậy liệu có phải là "Chậm công danh" như chú nói ? Cháu cũng vừa lấy vợ và vợ cháu hiện đã biết được sẽ sinh con trai đầu lòng . Bản thân cháu tự nhận xét thấy , cuộc sống dĩ nhiên chưa phải ở mức độ đại gia hay lãnh tụ nhưng cũng hơn rất nhiều người ở cùng thế hệ. Cháu cũng có một thắc mắc mong chú giải đáp đó là " tại sao có nguồn tiền đều đặn nhưng lại không giàu lớn, thậm chí là không khá giả" chẳng lẽ có nguồn tiền đều đặn mà cháu lại nghèo ? Dựa vào tử vi chú có thể xem được con người của cháu ở kiếp trước ra sao ạ ? Trước đây cháu cũng từng đi xem bói ở một vài nơi, phần lớn các thầy bói đều khẳng định rằng số cháu sau này nhất định giàu, có quyền chức, thậm chí có người còn nói cháu "có số làm vua". Dĩ nhiên cháu không phải quá ngu để tin vào những lời có cánh đó nếu như họ không nói rất chuẩn về quá khứ của cháu. Những lý giải này mong chú sớm trả lời :)
Vì cậu thân mệnh bị tuần nên tôi mới luận như thế, thực ra tôi không giỏi tử vi, chỉ muốn nói về nhân quả mà thôi. Cậu có chút hiểu nhầm, ý tôi nói cậu có nguồn tiền đều đặn, không giàu nhưng cũng khá giả. Muốn tham vọng công danh thì ngoài cung quan tốt các cung thân mạng phúc đều phải sáng sủa. Đây là nhận xét của cá nhân tôi, không dám khẳng định. Nếu không đúng thì cũng coi như cậu chưa từng đọc. Tuy vậy nếu cậu cố gắng làm nhiều việc thiện tích lũy âm đức thì cũng rất có lợi. Chào cậu.

Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

hellogsm đã viết:phật có nói giết kiến kiếp sau sẽ làm kiến, giết gà sẽ làm gà, vậy muốn kiếp sau làm người thì ta phải làm gì ??? :D
Bác tây đô ơi, có phải làm phúc thì dc tăng phúc đức, ngược lại không làm phúc mà cứ hưỡng hoài thì cũng sẽ hết phải ko bác, Vì có tăng thì chắc chắn có giảm :D
Cậu giết người thì đọa địa ngục, sau đó hết nghiệp địa nguc được đầu thai làm người sẽ bị giết lai, oan oan tương báo khó dứt. Phúc cũng như tiền gửi ngân hàng, cứ rút ra xài mà không gửi vào thêm thì sẽ hết, vừa rút ra vừa gửi vào nếu gửi vào ít hơn rút ra thì cũng đến lúc hết, nếu gửi vào nhiều hơn rút ra thì được hưởng lâu dài. Nếu làm việc thất đức thì càng mau hết và tai họa kéo đến. Chính vì thế chúng ta nên tu nhân tích đức, tránh làm điều xấu ác.
Được cảm ơn bởi: spring89, tuni05, hellogsm, bichvan86

yakblack
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi yakblack »

Cháu chào bác Tây Đô đạo sĩ,
Cháu có viết bài xin bác xem dùm cháu lá số tử vi nhưng do có chủ đề nhiều bài viết trong cùng thời gian ngắn nên bài cháu bị đẩy đi xa, chắc bác không thấy được. Nay cháu xin post lại, mong bác xem qua dùm ạ.
yakblack đã viết:Cháu chào bác Tây Đô đạo sĩ,
Cháu mong bác xem dùm cháu lá số của cháu ạ.
Sau đây là vài thông tin cá nhân của cháu:
- Là con trai trưởng trong nhà, có em gái sinh năm 1990.
- Hồi nhỏ (7-8 tuổi), cháu nghịch nước bị té đập đầu, trên trán có 1 vết sẹo.
- Năm 9 tuổi, mẹ, dì và cháu đi xích lô bị tai nạn. Cháu đập đầu xuống đất mà chỉ bị trầy xước nhẹ. Mẹ thì bị động thai làm mất em trai cháu (còn 2 tuần nữa là sinh)
- Năm 10 tuổi, cháu thi Học sinh giỏi toàn quốc đạt giải Nhì.
- Năm 18 tuổi, cháu thi Cờ tướng cấp TP đoạt HC Vàng. Năm này, cháu thi Đại học đậu cao 2 trường Bách khoa và Y khoa. Cháu chọn học Y khoa.
Hiện cháu vừa tốt nghiệp Bác sĩ, đang xin việc làm mà người ta phỏng vấn xong kêu cháu chờ :(
Mong bác xem dùm lá số cháu ạ. Cháu xin cảm ơn bác ạ.
Đây là lá số của cháu ạ:

Hình ảnh

Đã khóa

Quay về “Luận giải Tử vi”