Liệu em có chồng không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
jade50280
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: Liệu em có chồng không?

Gửi bài gửi bởi jade50280 »

@tinhduyen79: Nhìn lá số bạn hao hao giống mình nhiều quá, về phụ tinh và sao vòng tràng sinh, có sao chính tinh là khác thôi, nên cũng cảm thông và hiểu bạn phần nào. Mọi người đều nói năm 2012 bạn sẽ cưới, nhưng mình e là chưa đâu bạn à. Nếu cưới vào tam hợp quang quý mà có quả tú phục binh thiên la thì cũng sẽ sớm chia tay chồng thôi. Nếu đúng vậy bạn sẽ có 2 đời chồng. Nhưng mình thấy bạn chỉ có 1 đời nên khả năng đó sẽ không xảy ra. Và 1 điều nữa, người mà hỏi cưới bạn vào năm sau cũng sẽ ra đi vào năm sau, đám cưới không thành. Mình tìm khắp không thấy bạn có cơ hội quen thêm ai đó vào năm 2012 cả.
Theo mình thì bạn cưới vào năm 2014, lúc đó lưu đại hạn trùng cung phu, đại vận an tại điền trạch, lưu niên tiểu hạn trùng phụ mẫu, lại nhị hợp với phu. Các nhánh của những cung này đều phản ánh sự cưới hỏi. Xét lưu thái tuế an tại cung Nô, tuy không có sao cưới hỏi như năm 2012, nhưng chỉ sự thanh thản (sao Tam Thai) (có lẽ là rút cuộc cùng tìm được người muốn tiến tới thật sự nên cảm thấy tâm nhẹ nhàng hơn). L. Thiên Mã an Tật ách có Thanh Long, Hồng Loan + Kiếp Sát, L.Lộc tồn tại phụ mẫu làm Thiên Hỉ thành.
Năm 2014 này cũng là năm bạn gặp chồng tương lai. Yêu đương và cưới hỏi nhanh chóng. Cưới vào 1-10 tháng 3 DL, ngày Thìn. Bạn tự tra qua http://www.nomna.org" target="_blank nhé. (chọn ngày thứ 7, chủ nhật kế cận, nếu ngày Thìn là ngày thương). Đám cưới khá tốn kém đấy, nhưng được mẹ chồng giúp lo liệu việc cưới hỏi.
Được cảm ơn bởi: Tinhduyen79, dieuhong
Đầu trang

jade50280
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi jade50280 »

Tuy nhiên, 2 vợ chồng bạn tuy vẫn gắn kết suốt đời, là duyên là nợ của nhau, nhưng lại không hòa hợp.
Mình có đọc các bài luận của các bạn ở phần trên. Anh thongle2010 nói có phần đúng đấy bạn à. Bạn đừng nghĩ bệnh phụ khoa là gì đó mà liên quan quá nhiều đến QHTD. Đôi khi đó chỉ là bệnh huyết trắng thôi bạn à. Có chút viêm nhiễm, nhưng không gây nguy hại cho tử cung, lâu khỏi (do có Trường Sinh, lại Tật VCD nữa).
Bạn nóng tính quá, chồng bạn lại cũng gia trưởng, muốn nắm quyền, sinh lý cũng khá mạnh. Bạn nên kiểm tra phụ khoa nhiều hơn để nếu không giữ được sự hòa hợp về tâm tính thì còn giữ được sự kết nối giữa vấn đề này. Năm 42-51t thì mình cũng nghĩ bạn sẽ gặp khó khăn đấy, cả về quan lẫn phu.
Tính bạn nóng quá, lại nam tính, tự tin quá. Với ông chồng như thế, đôi khi chúng ta cũng nên hỏi chồng trước (suỵt, hỏi cho có thôi cũng được :-)), trước khi quyết định điều gì liên quan đến gia đình. Có lẽ phần nhiều nguyên nhân từ tính cách của bạn.
Lá số mình lại khác bạn 1 chút, tuy rằng may mắn về hậu vận hơn. Nhưng không biết còn sức để chờ và yêu đương nữa không. Thôi phải gắng vậy, vì một tương lai vui vẻ. Bạn cũng thế nhé.
Được cảm ơn bởi: Tinhduyen79
Đầu trang

anhduy90
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi anhduy90 »

cung tật ách của chị nhìn sợ quá ;))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
dieuhong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi dieuhong »

Ôi đọc càng nhiều topic của các anh chị càng gặp nhiều cao nhân.
Em thì không biết gì về Tử vi, chỉ mong lá số mình được các cao nhân để mắt đến.
Hôm nay em đọc topic của chị Tinhduyên thấy luận giải của bác "Tinhyeu_cua gio" và chị "Jade50280" thấy thật chi tiết

Em cũng có một câu hỏi gần giống chị Tinhduyên, em trẻ hơn chị ý mấy tuổi nên chỉ muốn hỏi "khi nào thì em có hạn lấy chồng" được thôi ạ. :P
Em Tuongphap có xem qua rùi luận giúp em là cuối năm nay có cưới hỏi bất ngờ. Nhưng em giờ còn chưa có người yêu, bạn trai hay người theo đuổi cũng không có. Mà em cũng khó yêu nữa, thế thì quả là bất ngờ quá.
Dù trong lòng em cũng mong thế nhưng lại không mấy tin tưởng, năm sau tuổi của em lại kỵ nữa nên việc cưới hỏi chắc không có rồi.

Trong lòng thấy rất băn khoăn, tuy chưa đến 30 nhưng mà cũng lo lo vì bạn bè cùng tuổi với em đều có gia đình cả rồi. Người muộn cũng chỉ trong năm nay là cưới. Đôi khi em cũng thấy buồn :( .

Xin nhờ các anh chị dành chút thời gian ghé qua xem giúp em lá số được không ạ. Nhất là cái cung Phu thê tử tức ấy ạ. Tuy giờ em cái gì cũng không có. Nhưng có lẽ tương lai cô đơn là cái em sợ nhất hihihi :P

Đây là topic của em, rất mong bác Tinh yeu_cuagio , chị Jade50280 và các cao nhân ghé qua xem giùm em ạ. Em có bệnh vái tứ phương, mong các anh chị niệm tình [-O<

https://lyso.vn/viewtopic.php?f=34&t=13104" target="_blank
Đầu trang

thik_an_kem
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi thik_an_kem »

bác Tinhyeu_cuagio hết xem LS ở mục này lun rồi chị ơi :(
Được cảm ơn bởi: dieuhong
Đầu trang

dieuhong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi dieuhong »

Vậy à, hic, vậy lá số chị không có duyên rùi hu hu. Vậy mà vừa còn đăng giùm 1 topic cho lá số của cô bạn. Kiểu này không biết các cao nhân có để mắt đến nữa không. huhuh.
Đầu trang

Tinhduyen79
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tinhduyen79 »

jade50280 đã viết:Tuy nhiên, 2 vợ chồng bạn tuy vẫn gắn kết suốt đời, là duyên là nợ của nhau, nhưng lại không hòa hợp.
Mình có đọc các bài luận của các bạn ở phần trên. Anh thongle2010 nói có phần đúng đấy bạn à. Bạn đừng nghĩ bệnh phụ khoa là gì đó mà liên quan quá nhiều đến QHTD. Đôi khi đó chỉ là bệnh huyết trắng thôi bạn à. Có chút viêm nhiễm, nhưng không gây nguy hại cho tử cung, lâu khỏi (do có Trường Sinh, lại Tật VCD nữa).
Bạn nóng tính quá, chồng bạn lại cũng gia trưởng, muốn nắm quyền, sinh lý cũng khá mạnh. Bạn nên kiểm tra phụ khoa nhiều hơn để nếu không giữ được sự hòa hợp về tâm tính thì còn giữ được sự kết nối giữa vấn đề này. Năm 42-51t thì mình cũng nghĩ bạn sẽ gặp khó khăn đấy, cả về quan lẫn phu.
Tính bạn nóng quá, lại nam tính, tự tin quá. Với ông chồng như thế, đôi khi chúng ta cũng nên hỏi chồng trước (suỵt, hỏi cho có thôi cũng được :-)), trước khi quyết định điều gì liên quan đến gia đình. Có lẽ phần nhiều nguyên nhân từ tính cách của bạn.
Lá số mình lại khác bạn 1 chút, tuy rằng may mắn về hậu vận hơn. Nhưng không biết còn sức để chờ và yêu đương nữa không. Thôi phải gắng vậy, vì một tương lai vui vẻ. Bạn cũng thế nhé.

Vừa đi chơi lang thang ở Trung Quốc về, tự nhiên mò lại cái topic của mình, nghĩ rằng nó đã trôi dạt đi từ lâu rồi, nhưng vẫn có câu trả lời của bạn Jade sau đó. Cám ơn bạn Jade nhé, giờ mình mới dò lại topic từ hồi xưa để xem lại. Có lẽ bạn sẽ ko vào đọc topic này nữa, nhưng cũng mình cũng biết ơn vì bạn đã ghé thăm.
2014 mới lấy chồng thì muộn quá, chắc phải tặc lưỡi lấy năm sau hoặc năm sau nữa thôi bạn ạ. Mình đính chính là tính mình không nóng tí nào, rất nhã nhặn hiền lành và hay nhường nhịn. Nhưng tính lại thẳng thắn, rõ ràng, ko thích xu nịnh, thế có phải nam tính không. Bạn cũng cố gắng lên nhé, vì một tương lai tốt đẹp hơn. Mình thì luôn lạc quan và tin vào đức năng thắng số nhiều hơn, cứ sống tốt, vui vẻ, và luôn phấn đấu trong công việc là hài lòng rùi.
Đầu trang

Sunshinesummer
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Sunshinesummer »

Không biết bạn tinhduyen79 đã có chồng chưa? Lá số của bạn rất đẹp theo quan điểm của tứ trụ. Học rất giỏi, càng học nhiều cuộc đời càng tốt, có tiền, có lộc, có con tốt, cuộc đời được nhiều người giúp, cũng học hỏi được nhiều từ những người giỏi. Hành vận phát mạnh vào giai đoạn 20-30, 10 năm sau cũng tốt. Có mỗi một điểm xấu trong lá số của bạn, đó là 2 sao cô quả trong trụ. Sao cô thứ nhất vận vào những năm niên thiếu khoảng đến 17 tuổi: bạn sinh ra thì làm cha mẹ gặp khó khăn vất vả, cách cha mẹ ra cả 2 phía mới tốt. Bạn cưới chồng thì tương tự cũng như vậy, nên sống cách xa chồng, hai bên cùng hay đi công tác thì lại tốt đẹp. Nếu bạn chưa cưới thì năm 2013, 2014, 2016 đều là vận có chồng, sẽ có thôi. Lấy chồng vào cuộc sống cũng tốt, thuận, chỉ chú ý không can thiệp đến cuộc sống của chồng quá và sống tương đối xa nhau như tôi nói ở trên. Sao cô thứ hai vận vào lúc hậu vận, từ 50 trở đi, lúc đó cần chú ý nhiều hơn. Có cái số như thế này dù sao vẫn là rất sướng.
Đầu trang

daohue1292
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi daohue1292 »

vô tình em đọc được trang này em thấy chị tình duyên được nhiều người luận giải quá, em thì đường tình duyên và công việc chán quá đi thôi .không biết sau này có lấy được chồng không mà sao vướng vào yêu khổ quá mọi người ơi. có ai đi ngang wa ghé vô lá số của em coi giúp em với nha
https://lyso.vn/lasotuvi/2/173009" target="_blank ... uyen87.jpg
Đầu trang

Tinhduyen79
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tinhduyen79 »

Sunshinesummer đã viết:Không biết bạn tinhduyen79 đã có chồng chưa? Lá số của bạn rất đẹp theo quan điểm của tứ trụ. Học rất giỏi, càng học nhiều cuộc đời càng tốt, có tiền, có lộc, có con tốt, cuộc đời được nhiều người giúp, cũng học hỏi được nhiều từ những người giỏi. Hành vận phát mạnh vào giai đoạn 20-30, 10 năm sau cũng tốt. Có mỗi một điểm xấu trong lá số của bạn, đó là 2 sao cô quả trong trụ. Sao cô thứ nhất vận vào những năm niên thiếu khoảng đến 17 tuổi: bạn sinh ra thì làm cha mẹ gặp khó khăn vất vả, cách cha mẹ ra cả 2 phía mới tốt. Bạn cưới chồng thì tương tự cũng như vậy, nên sống cách xa chồng, hai bên cùng hay đi công tác thì lại tốt đẹp. Nếu bạn chưa cưới thì năm 2013, 2014, 2016 đều là vận có chồng, sẽ có thôi. Lấy chồng vào cuộc sống cũng tốt, thuận, chỉ chú ý không can thiệp đến cuộc sống của chồng quá và sống tương đối xa nhau như tôi nói ở trên. Sao cô thứ hai vận vào lúc hậu vận, từ 50 trở đi, lúc đó cần chú ý nhiều hơn. Có cái số như thế này dù sao vẫn là rất sướng.
Lâu lắm rồi mới vào lại lyso, lôi lại cái topic lập từ xửa từ xưa lên xem, mới thấy nhận xét của sunshine summer, dù có thể bạn ko lên diễn đàn nữa nhưng cũng cám ơn nhiều lắm. Mình hiện tại vẫn chưa lập gia đình dù năm qua cũng hẹn hò vài anh, nhưng chỉ thích thích một trong số đó nên con đường tình duyên có vẻ vẫn lận đận. Hi vọng năm sau sẽ lập gia đình đúng như bạn Jade nói ở trên. Những gì bạn nói về lá số thật đúng. Mình hồi nhỏ học giỏi, lên đại học cũng khá, đi làm thì gặp toàn sếp tốt, sếp giỏi nên cũng học được nhiều. Nói chung ra xã hội gặp nhiều người tốt hơn là xấu.Từ 20-30 đúng là phát mạnh về sự nghiệp, tiền tài có hơn, sau 30 công việc lại càng tốt hơn. Mình cũng tự mua nhà, đổi nhà và xây nhà cho bố mẹ. Do là con gái mà tự lập, tự gây dựng nhà cửa sự nghiệp nên cũng hơi khó yêu, nếu không chắc lấy chồng lâu rồi vì khá đào hoa. Lúc nhỏ thì bố mẹ đúng là hay lục đục, cãi nhau, làm ăn ko thành công nên gia đình rất khó khăn, chắc tại cái chữ Tuần ở mệnh. Hiện tại thì thấy cuộc sống rất sung sướng, thoải mái, vì tự chủ và biết cân bằng cuộc sống. Sẽ lưu ý cái sao cô thứ 2 từ 50 trở đi. Công việc cũng đòi hỏi mình một năm đi công tác nước ngoài khoảng 2-3 lần, mỗi lần khoảng 1 tuần, vậy không biết đã đủ xa chồng chưa :-). Vài dòng phản hồi lại sunshine summer, hi vọng bạn đọc được.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”