Luận Cung Quan Lộc Và Phi Hóa Can Cung !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tuyetlan0203
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Luận Cung Quan Lộc Và Phi Hóa Can Cung !

Gửi bài gửi bởi tuyetlan0203 »

Cho mình xin 1 slot nha!
Hình ảnh
Đầu trang

hongngoc21
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hongngoc21 »

Duccon_cdl13 đã viết: 23:05, 14/08/18
hongngoc21 đã viết: 22:21, 14/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 21:46, 14/08/18

duyên số là do trời rồi còn nhầm hay không thì mình cũng không biết được , lấy nhau về mới biết phải không e :x ...e người bắc hay nam , hi ! ...a chẳng nhìn cách cục gì cả a nhìn sao thiên mã kia kìa :P
Em ng Quảng Bình ấy anh ơi hihi
Đúng là nên vợ chồng cũng cần cái duyên mới được, mà nhiều khi là cái nợ cũng nên :D
Vừa hay a mở topic luận cung phu, em nhờ anh luận giúp em bên topic kia nhé :)
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

hongngoc21 đã viết: 23:51, 14/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 23:05, 14/08/18
hongngoc21 đã viết: 22:21, 14/08/18

Em ng Quảng Bình ấy anh ơi hihi
Đúng là nên vợ chồng cũng cần cái duyên mới được, mà nhiều khi là cái nợ cũng nên :D
Vừa hay a mở topic luận cung phu, em nhờ anh luận giúp em bên topic kia nhé :)
em cứ post lá số sang bên đấy chiều và tối mai a mới luận được ...bên kia còn 10 cái lá số a chưa luận kìa , đông quá không luận kịp :-S
Đầu trang

Peabeahou99
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Peabeahou99 »

Aww tính ra anh Duccon dễ thương quá, nhiệt tình giúp đỡ mọi người ghê, em thật quý cách anh kiên nhẫn giải đáp giúp đỡ mọi người, nếu có thời gian thì anh xem lại giúp em còn không cũng hòn sao em muốn thấy anh giải đáp cho mọi ng khác nữa ạ.. Thật sự rất cảm động và quý anh..
Đầu trang

snake89
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi snake89 »

Hình ảnh
Anh xem giúp e cung quan lộc với ạ:)))
Đầu trang

thule2307
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thule2307 »

Hình ảnh
Em luận hộ chị cung quan lộc nhé.Cảm ơn em nhé
Đầu trang

NDHC
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NDHC »

Duccon_cdl13 đã viết: 23:15, 10/08/18 Cung quan lộc có ý nghĩa gì với đương số : trong khoa học Tử Vi cung Quan Lộc là một cung thể hiện khá rõ nét con đường công danh sự nghiệp của đương số. Cung Quan Lộc luôn được xem là một cung cường (nghĩa là cung quan trọng) đối với cả nam giới và nữa giới. “Quan” hiểu theo ý nghĩa ngày xưa là những người có chức sắc, quyền hành, thực thi những chính sách của triều đình, ngày nay đó là con đường sự nghiệp, công danh, chức danh nghề nghiệp của mỗi cá nhân. “Lộc” nghĩa là tài sản, tiền bạc. Tổng quát thì cung Quan Lộc nghĩa là con đường công danh sự nghiệp và tài lộc, tiền bạc thu được từ sự nghiệp của đương số.

Cung Quan Lộc là cung thứ năm sau khi xác định được cung Mệnh Viên tính theo chiều thuận kim đồng hồ. Từ cung Mệnh Viên sẽ xác định các cung tiếp theo lần lượt thứ tự Phụ Mẫu, Phúc Đức, Điền Trạch và đến cung Quan Lộc. Với vị trí như vậy cung Quan Lộc luôn luôn tam chiếu với cung Mệnh Viên, cung Tài Bạch, xung chiếu cung Phu Thê, nằm giữa cung Điền Trạch và cung Nô Bộc. Tại sao lại có sự sắp xếp theo vị trí như vậy vì từ cung Mệnh Viên với tư chất, tài năng như vậy anh có khả năng làm việc ra sao, tinh thần trách nhiệm và khả năng thành công như thế nào (cung Quan Lộc), với thành công trong sự nghiệp như vậy thì tài sản anh thu được có cân xứng phù hợp với công lao, sức lực mình bỏ ra hay không (cung Tài Bạch) và từ cung Tài Bạch như vậy thì nguồn tài chính thu được sẽ quay ngược lại phục vụ bản thân anh (tam chiếu cung Mệnh Viên, xung chiếu cung Phúc Đức), cung Quan Lộc xung chiếu cung Phu Thê với ý nghĩa người hôn phối có giúp đỡ đắc lực cho anh trong sự nghiệp hay không, họ tề gia nội trợ có khéo (đối với nam giới, cung Phu Thê chỉ vợ) để anh chuyên tâm vào sự nghiệp được không? Đối với nữ giới (thì chồng đương số) có tài năng quán xuyến tổ chức tạo điều kiện thuận lợi cho vợ mình phát triển sự nghiệp hay không? Cung Quan Lộc năm giữa cung Điền Trạch và cung Nô Bộc nêu lên một vấn đề môi trường làm việc của anh có thuận lợi, ổn định để phát triển tốt không, bạn bè đồng nghiệp có trợ giúp đắc lực, hỗ trợ anh trong sự nghiệp hay không?

Cung quan lộc phi hóa nhập cung : trong đó có 10 hàng can : giáp,ất,bính,đinh,mậu,kỷ,canh,tân,nhâm,quý và có tứ hóa : khoa quyên lộc kỵ ...khi cung quan lộc phi hóa nhập cung nào đó sẽ gây ảnh hưởng tới cung đó ...cung quan lộc lên lập nghiệp phương xa hay gần nhà , tốt hay xấu hay như thế nào thì phi hóa can cung cũng nằm trong phần quan trọng trong tử vi !
Bác ơi bác xem giúp em cung quan lộc với ạ, em cảm ơn bác [-O<
Hình ảnh
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

Duccon_cdl13 đã viết: 22:14, 14/08/18
mama mia đã viết: 21:55, 14/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 23:15, 10/08/18 Cung quan lộc phi hóa nhập cung : trong đó có 10 hàng can : giáp,ất,bính,đinh,mậu,kỷ,canh,tân,nhâm,quý và có tứ hóa : khoa quyên lộc kỵ ...khi cung quan lộc phi hóa nhập cung nào đó sẽ gây ảnh hưởng tới cung đó ...cung quan lộc lên lập nghiệp phương xa hay gần nhà , tốt hay xấu hay như thế nào thì phi hóa can cung cũng nằm trong phần quan trọng trong tử vi !
Hay quá anh ơi. Em lại xin 1 vé ạ. E chuyển việc 3 lần rùi. Em đang nghĩ sắp tới có thể là lần 4. Mong a xem giúp ạ. Em.đang là giáo viên Tiếng Anh tại 1 trung tâm.
a sẽ trả lời e vào ngày mai nhé :x
Anh ơi :x
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

mama mia đã viết: 21:55, 14/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 23:15, 10/08/18 Cung quan lộc phi hóa nhập cung : trong đó có 10 hàng can : giáp,ất,bính,đinh,mậu,kỷ,canh,tân,nhâm,quý và có tứ hóa : khoa quyên lộc kỵ ...khi cung quan lộc phi hóa nhập cung nào đó sẽ gây ảnh hưởng tới cung đó ...cung quan lộc lên lập nghiệp phương xa hay gần nhà , tốt hay xấu hay như thế nào thì phi hóa can cung cũng nằm trong phần quan trọng trong tử vi !
Hay quá anh ơi. Em lại xin 1 vé ạ. E chuyển việc 3 lần rùi. Em đang nghĩ sắp tới có thể là lần 4. Mong a xem giúp ạ. Em.đang là giáo viên Tiếng Anh tại 1 trung tâm.
cung quan lộc của em có sao thiên phủ cư sửu mùi thì em lên theo nghề kinh doanh nhé , nếu đi theo đường quan chức ắt sẽ có người vùi dập em , nếu có chức thì hào nhoáng qua thôi ...số em đừng lên làm nhà nước không tốt đâu vì có cái sao mẹ kiếp nó nằm lù lù ra kìa :P ( i miss you :D :x )
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

Duccon_cdl13 đã viết: 21:35, 15/08/18 cung quan lộc của em có sao thiên phủ cư sửu mùi thì em lên theo nghề kinh doanh nhé , nếu đi theo đường quan chức ắt sẽ có người vùi dập em , nếu có chức thì hào nhoáng qua thôi ...số em đừng lên làm nhà nước không tốt đâu vì có cái sao mẹ kiếp nó nằm lù lù ra kìa :P ( i miss you :D :x )
Dạ em cám ơn anh nak. Em bỏ 2 năm Nhà nước giờ đang dạy ở 1 trung tâm. Vậy có ổn ko ạ anh? Em khù khờ nên chưa bao giờ dám nghĩ đến kinh doanh.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”