Luận Cung Quan Lộc Và Phi Hóa Can Cung !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
DHuong1205
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Luận Cung Quan Lộc Và Phi Hóa Can Cung !

Gửi bài gửi bởi DHuong1205 »

Duccon_cdl13 đã viết: 17:57, 12/08/18
DHuong1205 đã viết: 14:47, 12/08/18 Xem giúp em với :D
Hình ảnh
a lại gặp người đẹp phương xa :"> ...cung quan lộc vcd thì đương số thay nghề đổi nghiệp 3,4 mới thành , công danh hay thay đổi ...lá này cung quan có song hỷ thì nên làm các nghề giải trí ,nghề thuốc , nghệ thuật, sân khấu , nhà giáo rất hợp...có phải e không phải là người học giỏi ( nói chung ở mức trung bình ) :)

cung quan lộc can bính phi hóa lộc nhập cung thiên di : Công việc hay sự nghiệp có thể phát triển ở phương xa, nên khai phá thị trường nước ngoài; ra bên ngoài có thể đắc ý, được nhiều quý nhân tương trợ, thích hợp mậu dịch, buôn bán.
Tự lập kiếm tiền, có thể người phối ngẫu cũng thành tựu tài phú, người phối ngẫu cũng sẽ đầu tư vào sự nghiệp của mệnh tạo.
Rất có duyên với người chung quanh, nhất là người khácgiới. ( như vậy thì lá này lên lập nghiệp xa quê hương thì tốt )
phi hóa quyền nhập cung phu quân : Sự nghiệp có phát triển, sẽ có đấu đá cạnh tranh với người khác, dễ gặp phiền phức, rắc rối, cũng dễ bị tiểu nhân gây trở ngại.
Người phối ngẫu có trợ lực cho sự nghiệp của mệnh tạo, sẽ can dự vào sự nghiệp của mệnh tạo, nắm thực quyền.
phi hóa khoa nhập cung huynh đệ : Công việc hay sự nghiệp đều bình ổn thuận lợi, đi làm cho công ti có chế độ đãi ngộ hợp lí, ít xảy ra tranh luận.
Về công việc, có thể được anh chị em trợ lực, ở bên ngoài gặp nhiều quý nhân.
Nhờ người khác giới thiệu mà có việc làm.
phi hóa kỵ nhập cung điền trạch : Không nên hợp tác làm ăn với người khác, nên làm ăn bằng tiền mặt.
Mở tiệm tại nhà, hoặc biến phòng khách thành phòng làmviệc.
Có thể là môi giới mua bán bất động sản để hưởng hoa hồng; muốn mua bán bất động sản, không đủ vốn.
Sự nghiệp dễ bị tan rã hợp tác, gia vận không được hanh thông, thuận lợi.
Dễ có tình nhân ở bên ngoài, sẽ gặp nhiều phiền phức, rắc rối.
Em k phải ng đẹp nhé ;;)
Em đúng là học k giỏi. Nói chung là quan của em rất chán đúng k :( thôi em cũng k trông mong gì, chỉ muốn tìm đc nghề phù hợp mà theo thôi 8->
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Machu Picchu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Machu Picchu »

Cho em hỏi sao cung quan lộc có Tử Vi đàng hoàng mà công việc của em thay đổi 5, 6 lần rồi. Đến công ty hiện tại em làm được 5 năm (lâu nhất) nhưng cứ gần 1 năm tự nhiên lại có chuyện đưa đẩy mà bị chuyển sang chi nhánh khác. Em đã chuyển chi nhánh đến 5 lần rồi T.T

Có phải cung Quan Lộc của em mệnh định là phải long đong không ạ? Liệu em có nên chuyển luôn sang công việc nào mà đi di chuyển liên tục ngoài đường thì sẽ Lộc Tồn hơn chăng? ^^

CV trước giờ em làm đều về lĩnh vực giao tiếp, bán hàng ngồi tại chỗ. Làm ở đâu lâu lâu cũng lên được cái chức nho nhỏ, chủ yếu có tiếng mà không có miếng..

Hình ảnh
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Machu Picchu đã viết: 00:28, 13/08/18 Cho em hỏi sao cung quan lộc có Tử Vi đàng hoàng mà công việc của em thay đổi 5, 6 lần rồi. Đến công ty hiện tại em làm được 5 năm (lâu nhất) nhưng cứ gần 1 năm tự nhiên lại có chuyện đưa đẩy mà bị chuyển sang chi nhánh khác. Em đã chuyển chi nhánh đến 5 lần rồi T.T

Có phải cung Quan Lộc của em mệnh định là phải long đong không ạ? Liệu em có nên chuyển luôn sang công việc nào mà đi di chuyển liên tục ngoài đường thì sẽ Lộc Tồn hơn chăng? ^^

CV trước giờ em làm đều về lĩnh vực giao tiếp, bán hàng ngồi tại chỗ. Làm ở đâu lâu lâu cũng lên được cái chức nho nhỏ, chủ yếu có tiếng mà không có miếng..

Hình ảnh
em còn kém chị 4 tuổi :"> ...chị biết vì sao cung quan lộc có tử vi cư ngọ nhưng hiện giờ công danh vẫn còn lận đận vất vả không ( vì cung mệnh có triệt ) thì trước 34 tuổi đương số lao đao , lận đận ...chị không hợp với cha mẹ , chị đang đi làm ở xa gia đình ? ...cung quan lộc có sao thiên hình hãm thì lên đề phòng hại đường công danh của chị...tuổi từ 35 trở đi sáng lên rồi ...chị đang ở đại vận 24-33 có sao thiên không , đào hồng , địa kiếp , kiếp sát , thất sát hãm địa đây là vận xấu của đời chị lên cần đề phòng không thì trắng tay ...trong gia đình chị có chị hoặc em gái không có em hoặc anh trai

cung quan lộc can bính phi hóa lộc nhập cung huynh đệ : Về công việc hay sự nghiệp, có thể được anh chị em và bạn bètrợ lực.
Có hiện tượng mở rộng sự nghiệp.
Dùng tiền nhờ người khác giới thiệu để có chức vị hoặc thăngtiến.
Sự nghiệp thành công, mang tài phú đến cho gia đình.
phi hóa quyền nhập cung điền trạch : Công việc hay sự nghiệp có thể được dòng họ trợ lực, có thể phát triến ở quê nhà.
Có thể làm những công việc liên quan đến kinh doanh bất động sàn; có tham vọng lớn, kiếm được tiền sẽ mang ra tái đầu tư.
Có thể mờ tiệm làm ăn tại nhà.
phi hóa khoa nhập cung huynh đệ : Công việc hay sự nghiệp đều bình ổn thuận lợi, đi làm cho công ti có chế độ đãi ngộ hợp lí, ít xảy ra tranh luận.
Cung quan lộc phi Hóa Khoa nhập cung phu thê:
Nên đi làm hưởng lương, có quý nhân giúp đỡ, đề bạt, nângđỡ.
Công việc hay sự nghiệp đều bình ổn, nếu sáng lập cơ nghiệp thì danh sẽ lớn hơn lợi, quy mô không lớn, lợi ích không nhiều.
phi hóa kỵ nhập cung tài bạch : Đầu tư sáng lập cơ nghiệp, sẽ thiếu vốn, thu hồi vốn chậm, vòng vốn xoay chuyển thường bị trở ngại.
Không nên mờ rộng sự nghiệp thái quá, sẽ gặp nguy cơ về tàichính.
Đi làm hưởng lương, làm công chức, vì muốn gấp rút kiếm tiền mà đi vào con đường hung hiểm, dễ có hành vi tham ô.
Quan hệ vợ chồng không được hòa hợp, thích hường thụ, ưa tiêu xài tiền, không biết tiết kiệm.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

DHuong1205 đã viết: 19:41, 12/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 17:57, 12/08/18
DHuong1205 đã viết: 14:47, 12/08/18 Xem giúp em với :D
Hình ảnh
a lại gặp người đẹp phương xa :"> ...cung quan lộc vcd thì đương số thay nghề đổi nghiệp 3,4 mới thành , công danh hay thay đổi ...lá này cung quan có song hỷ thì nên làm các nghề giải trí ,nghề thuốc , nghệ thuật, sân khấu , nhà giáo rất hợp...có phải e không phải là người học giỏi ( nói chung ở mức trung bình ) :)

cung quan lộc can bính phi hóa lộc nhập cung thiên di : Công việc hay sự nghiệp có thể phát triển ở phương xa, nên khai phá thị trường nước ngoài; ra bên ngoài có thể đắc ý, được nhiều quý nhân tương trợ, thích hợp mậu dịch, buôn bán.
Tự lập kiếm tiền, có thể người phối ngẫu cũng thành tựu tài phú, người phối ngẫu cũng sẽ đầu tư vào sự nghiệp của mệnh tạo.
Rất có duyên với người chung quanh, nhất là người khácgiới. ( như vậy thì lá này lên lập nghiệp xa quê hương thì tốt )
phi hóa quyền nhập cung phu quân : Sự nghiệp có phát triển, sẽ có đấu đá cạnh tranh với người khác, dễ gặp phiền phức, rắc rối, cũng dễ bị tiểu nhân gây trở ngại.
Người phối ngẫu có trợ lực cho sự nghiệp của mệnh tạo, sẽ can dự vào sự nghiệp của mệnh tạo, nắm thực quyền.
phi hóa kỵ nhập cung điền trạch : Không nên hợp tác làm ăn với người khác, nên làm ăn bằng tiền mặt.
Mở tiệm tại nhà, hoặc biến phòng khách thành phòng làmviệc.
Có thể là môi giới mua bán bất động sản để hưởng hoa hồng; muốn mua bán bất động sản, không đủ vốn.
Sự nghiệp dễ bị tan rã hợp tác, gia vận không được hanh thông, thuận lợi.
Dễ có tình nhân ở bên ngoài, sẽ gặp nhiều phiền phức, rắc rối.
Em k phải ng đẹp nhé ;;)
Em đúng là học k giỏi. Nói chung là quan của em rất chán đúng k :( thôi em cũng k trông mong gì, chỉ muốn tìm đc nghề phù hợp mà theo thôi 8->
em là một người hơi kỹ tính về ăn uống :"> ...mắt em bị cận đúng không ...lá này lên rời xa gia đình quê hương làm ăn em nhé sẽ tốt hơn ở gần cha mẹ
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

nguyenlinh311 đã viết: 19:40, 12/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 18:09, 12/08/18
nguyenlinh311 đã viết: 22:52, 11/08/18 Bác xem giúp em cung Quan Lộc này với ạ!

Hình ảnh
lá này thân tự lập thân không nhờ vả cha mẹ anh chị em trong gia đình một mình bươm trải ...lá này có sao đồng âm cư tý tay trắng lập nghiệp đại vận 54 -63 công thành dạnh toại ( lá này tuổi trẻ vất vả về già an nhàn sung sướng ) ...bạn là con trưởng trong gia đình...bạn là người thông minh hiểu biết nhiều ...rất kỹ tính khi ăn uống

cung quan lộc can bính ( cung này tự hóa lộc ) : Có hứng thú với nhiều lãnh vực, không thể chuyên nhất, học hành không chuyên tâm, ham vui; không thích cuộc sống đơn điệu khô khan, vì vậy thường thường học nhiều mà không chuyên.
Là người xừ sự rất vững vàng, mặt nào cũng thấu đáo, không xúc phạm hay làm phiền lòng người khác, vì vậy mệnh tạo đến đâu cũng được đón tiếp, quan hệ xã hội rất tốt.
Công việc hay sự nghiệp đều phát triển thuận lợi.
Rất biết làm ăn, đi làm việc cho công ti sẽ hưng vượng hơn, vận kinh doanh của công ti rất tốt.
phi hóa quyền nhập cung tài bạch : Công việc hay sự nghiệp có thể kiếm được tiền, tham vọng kiếm tiền rất lớn, đầu tư kiếm được tiền sẽ mang ra tái đầu tư.
Là người gánh trách nhiệm trong công việc, khá bận rộn, gặp nhiều cạnh tranh.
phi hóa khoa nhập cung huynh đệ : ông việc hay sự nghiệp đều bình ổn thuận lợi, đi làm cho công ti có chế độ đãi ngộ hợp lí, ít xảy ra tranh luận.
phi hóa kỵ nhập cung phụ mẫu : Làm công nhân viên chức suốt đời khó có cơ hội thăng tiến.
Sức khỏe kém, giảm trí nhớ, hiệu quả công việc không đượctốt.
Cha mẹ có tính bảo thủ, ưa so đo tính toán, có thừa kế sản nghiệp của tổ tiên.
Vâng em cảm ơn anh ạh!
Em là con út trong gia đình, trên em có 1 anh trai! Ăn uống đúng là khá kĩ tính nhưng ko yêu cầu cao.
Em cũng cảm thấy là ở lĩnh vực nào mình cũng có thể hòa nhập được, thích học nhưng có thể tùy hứng nghỉ hoặc bỏ ngang.
Công việc hiện tại cũng là nhờ có người giới thiệu mới có, cụ thể là chị họ giới thiệu và giờ là 2 ce cùng làm.
Hiện tại thì em rất chuyên tâm cho công việc mới naỳ, tuy là làm trái nghề, em cũng đang muốn hướng đến là chuyển sang phiên dịch viên. Anh coi giúp em xem có ổn không ạ?
Và có tiến xa hơn là sang nước ngoài tu nghiệp được không ạ? liệu trong công việc em có còn thay đổi nữa hay không?
Đại vận naỳ và năm nay công việc thế nào ạ?
đại vận 24-33 nằm trong tam hợp hỏa đương số mệnh mộc ( mộc sinh hỏa là sinh xuất ) đại vận này vẫn còn vất vả chưa được xứng ý toại lòng đường công danh vẫn dậm chân tại chỗ ...cung phúc và cung phụ mẫu có tuần triệt thì khuyên đương số hãy rời xa gia đình quê hương lập nghiệp phương xa sẽ tốt số :)
Đầu trang

-votinh-
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi -votinh- »

Duccon_cdl13 đã viết: 18:23, 12/08/18
-votinh- đã viết: 10:51, 12/08/18 Nhờ bác xem giúp cho em về cung quan lộc với, quan lộc của em lại có triệt ở đó

Hình ảnh
bạn không hợp với cha mẹ ? hiện giờ cuộc đời bạn đi làm xa gia đình ? hiện giờ bạn có chút vất vả ? ...bạn ít bạn bè và bạn bè của bạn đa số là con nhà giàu và có tiền ...bạn chưa lấy vợ có đúng không ( chắc mình nghĩ sẽ chưa lấy )

cung quan lộc gặp triệt nhưng từ 34 tuổi trở đi triệt mất dần cung quan sáng ra ...lá này được người đời hoặc quý nhân giúp đỡ về công danh ...lá này quan trường hay thương nghiệp đều có lợi ...lá này sẽ làm công việc ở phương xa , làm việc lưu động ( thường xuyên di chuyển ) hoặc làm việc bên nước ngoài

lá này tuổi từ 33 trở lại thì có chút vất vả hay phải đi lại nhiều ...từ 34 trở đi lá này cuộc đời sẽ nhàn hạ ra một chút ( chắc chắn đương số này về công việc rất có trách nhiệm và công việc đứng lên hàng đầu )
Có thể số của em ko hợp cha , cha em mất sớm lúc em 13 tuổi, em vẫn ở cùng gia đình, hiện tại cũng còn vất vả, việc làm chưa ổn định em đã làm nhà nước nhưng không được vào biên chế phải ra ngoài làm, tạm thời gọi là ổn thôi

Bạn bè em quen toàn con nhà giàu gia đình khá giả hơn em nhưng chơi được lắm , hiện tại em cũng độc thân chưa lấy vợ dù cũng trải qua nhiều mối tình nhưng đều dang dở

Ra đời cũng hay gặp quý nhân giúp đỡ 1 phần còn lấy phải cố gắng , hồi trước đi làm phải di chuyển liên tục còn bây giờ chỉ ở văn phòng thôi ít ra ngoài làm . Ko biết rồi thế nào mà từ việc làm tới tình duyên của em đều lận đận hẩm hiu cả
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

-votinh- đã viết: 13:25, 13/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 18:23, 12/08/18
-votinh- đã viết: 10:51, 12/08/18 Nhờ bác xem giúp cho em về cung quan lộc với, quan lộc của em lại có triệt ở đó

Hình ảnh
bạn không hợp với cha mẹ ? hiện giờ cuộc đời bạn đi làm xa gia đình ? hiện giờ bạn có chút vất vả ? ...bạn ít bạn bè và bạn bè của bạn đa số là con nhà giàu và có tiền ...bạn chưa lấy vợ có đúng không ( chắc mình nghĩ sẽ chưa lấy )

cung quan lộc gặp triệt nhưng từ 34 tuổi trở đi triệt mất dần cung quan sáng ra ...lá này được người đời hoặc quý nhân giúp đỡ về công danh ...lá này quan trường hay thương nghiệp đều có lợi ...lá này sẽ làm công việc ở phương xa , làm việc lưu động ( thường xuyên di chuyển ) hoặc làm việc bên nước ngoài

lá này tuổi từ 33 trở lại thì có chút vất vả hay phải đi lại nhiều ...từ 34 trở đi lá này cuộc đời sẽ nhàn hạ ra một chút ( chắc chắn đương số này về công việc rất có trách nhiệm và công việc đứng lên hàng đầu )
Có thể số của em ko hợp cha , cha em mất sớm lúc em 13 tuổi, em vẫn ở cùng gia đình, hiện tại cũng còn vất vả, việc làm chưa ổn định em đã làm nhà nước nhưng không được vào biên chế phải ra ngoài làm, tạm thời gọi là ổn thôi

Bạn bè em quen toàn con nhà giàu gia đình khá giả hơn em nhưng chơi được lắm , hiện tại em cũng độc thân chưa lấy vợ dù cũng trải qua nhiều mối tình nhưng đều dang dở

Ra đời cũng hay gặp quý nhân giúp đỡ 1 phần còn lấy phải cố gắng , hồi trước đi làm phải di chuyển liên tục còn bây giờ chỉ ở văn phòng thôi ít ra ngoài làm . Ko biết rồi thế nào mà từ việc làm tới tình duyên của em đều lận đận hẩm hiu cả
lá này khi nào em lấy vợ hai vợ chồng lấy nhau về cũng bất hoa hay khắc khẩu
Đầu trang

Vunguyen61190
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vunguyen61190 »

Duccon_cdl13 đã viết: 23:15, 10/08/18 Cung quan lộc có ý nghĩa gì với đương số : trong khoa học Tử Vi cung Quan Lộc là một cung thể hiện khá rõ nét con đường công danh sự nghiệp của đương số. Cung Quan Lộc luôn được xem là một cung cường (nghĩa là cung quan trọng) đối với cả nam giới và nữa giới. “Quan” hiểu theo ý nghĩa ngày xưa là những người có chức sắc, quyền hành, thực thi những chính sách của triều đình, ngày nay đó là con đường sự nghiệp, công danh, chức danh nghề nghiệp của mỗi cá nhân. “Lộc” nghĩa là tài sản, tiền bạc. Tổng quát thì cung Quan Lộc nghĩa là con đường công danh sự nghiệp và tài lộc, tiền bạc thu được từ sự nghiệp của đương số.

Cung Quan Lộc là cung thứ năm sau khi xác định được cung Mệnh Viên tính theo chiều thuận kim đồng hồ. Từ cung Mệnh Viên sẽ xác định các cung tiếp theo lần lượt thứ tự Phụ Mẫu, Phúc Đức, Điền Trạch và đến cung Quan Lộc. Với vị trí như vậy cung Quan Lộc luôn luôn tam chiếu với cung Mệnh Viên, cung Tài Bạch, xung chiếu cung Phu Thê, nằm giữa cung Điền Trạch và cung Nô Bộc. Tại sao lại có sự sắp xếp theo vị trí như vậy vì từ cung Mệnh Viên với tư chất, tài năng như vậy anh có khả năng làm việc ra sao, tinh thần trách nhiệm và khả năng thành công như thế nào (cung Quan Lộc), với thành công trong sự nghiệp như vậy thì tài sản anh thu được có cân xứng phù hợp với công lao, sức lực mình bỏ ra hay không (cung Tài Bạch) và từ cung Tài Bạch như vậy thì nguồn tài chính thu được sẽ quay ngược lại phục vụ bản thân anh (tam chiếu cung Mệnh Viên, xung chiếu cung Phúc Đức), cung Quan Lộc xung chiếu cung Phu Thê với ý nghĩa người hôn phối có giúp đỡ đắc lực cho anh trong sự nghiệp hay không, họ tề gia nội trợ có khéo (đối với nam giới, cung Phu Thê chỉ vợ) để anh chuyên tâm vào sự nghiệp được không? Đối với nữ giới (thì chồng đương số) có tài năng quán xuyến tổ chức tạo điều kiện thuận lợi cho vợ mình phát triển sự nghiệp hay không? Cung Quan Lộc năm giữa cung Điền Trạch và cung Nô Bộc nêu lên một vấn đề môi trường làm việc của anh có thuận lợi, ổn định để phát triển tốt không, bạn bè đồng nghiệp có trợ giúp đắc lực, hỗ trợ anh trong sự nghiệp hay không?

Cung quan lộc phi hóa nhập cung : trong đó có 10 hàng can : giáp,ất,bính,đinh,mậu,kỷ,canh,tân,nhâm,quý và có tứ hóa : khoa quyên lộc kỵ ...khi cung quan lộc phi hóa nhập cung nào đó sẽ gây ảnh hưởng tới cung đó ...cung quan lộc lên lập nghiệp phương xa hay gần nhà , tốt hay xấu hay như thế nào thì phi hóa can cung cũng nằm trong phần quan trọng trong tử vi !
Nhờ bạn xem dùm tứ hóa cung quan dùm mình.Cảm ơn bạn

Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Machu Picchu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Machu Picchu »

Duccon_cdl13 đã viết: 12:56, 13/08/18 Hình ảnh

em còn kém chị 4 tuổi :"> ...chị biết vì sao cung quan lộc có tử vi cư ngọ nhưng hiện giờ công danh vẫn còn lận đận vất vả không ( vì cung mệnh có triệt ) thì trước 34 tuổi đương số lao đao , lận đận ...chị không hợp với cha mẹ , chị đang đi làm ở xa gia đình ? ...cung quan lộc có sao thiên hình hãm thì lên đề phòng hại đường công danh của chị...tuổi từ 35 trở đi sáng lên rồi ...chị đang ở đại vận 24-33 có sao thiên không , đào hồng , địa kiếp , kiếp sát , thất sát hãm địa đây là vận xấu của đời chị lên cần đề phòng không thì trắng tay ...trong gia đình chị có chị hoặc em gái không có em hoặc anh trai

cung quan lộc can bính phi hóa lộc nhập cung huynh đệ : Về công việc hay sự nghiệp, có thể được anh chị em và bạn bètrợ lực.
Có hiện tượng mở rộng sự nghiệp.
Dùng tiền nhờ người khác giới thiệu để có chức vị hoặc thăngtiến.
Sự nghiệp thành công, mang tài phú đến cho gia đình.
phi hóa quyền nhập cung điền trạch : Công việc hay sự nghiệp có thể được dòng họ trợ lực, có thể phát triến ở quê nhà.
Có thể làm những công việc liên quan đến kinh doanh bất động sàn; có tham vọng lớn, kiếm được tiền sẽ mang ra tái đầu tư.
Có thể mờ tiệm làm ăn tại nhà.
Cung quan lộc phi Hóa Khoa nhập cung phu thê:
Nên đi làm hưởng lương, có quý nhân giúp đỡ, đề bạt, nângđỡ.
Công việc hay sự nghiệp đều bình ổn, nếu sáng lập cơ nghiệp thì danh sẽ lớn hơn lợi, quy mô không lớn, lợi ích không nhiều.
phi hóa kỵ nhập cung tài bạch : Đầu tư sáng lập cơ nghiệp, sẽ thiếu vốn, thu hồi vốn chậm, vòng vốn xoay chuyển thường bị trở ngại.
Không nên mờ rộng sự nghiệp thái quá, sẽ gặp nguy cơ về tàichính.
Đi làm hưởng lương, làm công chức, vì muốn gấp rút kiếm tiền mà đi vào con đường hung hiểm, dễ có hành vi tham ô.
Quan hệ vợ chồng không được hòa hợp, thích hường thụ, ưa tiêu xài tiền, không biết tiết kiệm.
Trước giờ chị đều làm việc gần nhà, chưa có dịp đi xa lập nghiệp. Hiện vẫn đang ăn bám mẹ, vui sống kiếp F.A ^^

Nhà đúng là toàn phụ nữ. Công việc tự xin không bền bằng việc được giới thiệu. CV hiện tại cũng là nhờ họ hàng giới thiệu mà có. Từ giữa năm ngoái đến nay tài lộc và công việc đều khởi sắc, có lẽ cuối đại vận rồi nên nhẹ gánh hơn. Tính chị ưa nhàn tản nên cũng thích đi làm hưởng lương

Cảm ơn em đã dành thời gian cho chị~ :x
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Vunguyen61190 đã viết: 14:22, 13/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 23:15, 10/08/18 Cung quan lộc có ý nghĩa gì với đương số : trong khoa học Tử Vi cung Quan Lộc là một cung thể hiện khá rõ nét con đường công danh sự nghiệp của đương số. Cung Quan Lộc luôn được xem là một cung cường (nghĩa là cung quan trọng) đối với cả nam giới và nữa giới. “Quan” hiểu theo ý nghĩa ngày xưa là những người có chức sắc, quyền hành, thực thi những chính sách của triều đình, ngày nay đó là con đường sự nghiệp, công danh, chức danh nghề nghiệp của mỗi cá nhân. “Lộc” nghĩa là tài sản, tiền bạc. Tổng quát thì cung Quan Lộc nghĩa là con đường công danh sự nghiệp và tài lộc, tiền bạc thu được từ sự nghiệp của đương số.

Cung Quan Lộc là cung thứ năm sau khi xác định được cung Mệnh Viên tính theo chiều thuận kim đồng hồ. Từ cung Mệnh Viên sẽ xác định các cung tiếp theo lần lượt thứ tự Phụ Mẫu, Phúc Đức, Điền Trạch và đến cung Quan Lộc. Với vị trí như vậy cung Quan Lộc luôn luôn tam chiếu với cung Mệnh Viên, cung Tài Bạch, xung chiếu cung Phu Thê, nằm giữa cung Điền Trạch và cung Nô Bộc. Tại sao lại có sự sắp xếp theo vị trí như vậy vì từ cung Mệnh Viên với tư chất, tài năng như vậy anh có khả năng làm việc ra sao, tinh thần trách nhiệm và khả năng thành công như thế nào (cung Quan Lộc), với thành công trong sự nghiệp như vậy thì tài sản anh thu được có cân xứng phù hợp với công lao, sức lực mình bỏ ra hay không (cung Tài Bạch) và từ cung Tài Bạch như vậy thì nguồn tài chính thu được sẽ quay ngược lại phục vụ bản thân anh (tam chiếu cung Mệnh Viên, xung chiếu cung Phúc Đức), cung Quan Lộc xung chiếu cung Phu Thê với ý nghĩa người hôn phối có giúp đỡ đắc lực cho anh trong sự nghiệp hay không, họ tề gia nội trợ có khéo (đối với nam giới, cung Phu Thê chỉ vợ) để anh chuyên tâm vào sự nghiệp được không? Đối với nữ giới (thì chồng đương số) có tài năng quán xuyến tổ chức tạo điều kiện thuận lợi cho vợ mình phát triển sự nghiệp hay không? Cung Quan Lộc năm giữa cung Điền Trạch và cung Nô Bộc nêu lên một vấn đề môi trường làm việc của anh có thuận lợi, ổn định để phát triển tốt không, bạn bè đồng nghiệp có trợ giúp đắc lực, hỗ trợ anh trong sự nghiệp hay không?

Cung quan lộc phi hóa nhập cung : trong đó có 10 hàng can : giáp,ất,bính,đinh,mậu,kỷ,canh,tân,nhâm,quý và có tứ hóa : khoa quyên lộc kỵ ...khi cung quan lộc phi hóa nhập cung nào đó sẽ gây ảnh hưởng tới cung đó ...cung quan lộc lên lập nghiệp phương xa hay gần nhà , tốt hay xấu hay như thế nào thì phi hóa can cung cũng nằm trong phần quan trọng trong tử vi !
Nhờ bạn xem dùm tứ hóa cung quan dùm mình.Cảm ơn bạn

Hình ảnh
cha mẹ bạn là người buôn bán không phải làm công nhân ...bạn có một em hoặc anh trai ? ...hiện giờ bạn đang vất vả làm việc không nhàn tấm thân...từ 40 tuổi trở đi cuộc sống của bạn sẽ nhàn hạ hơn một chút...bạn là mẫu người không thích ở nhà lâu thích đi nơi lọ nơi kia...trước thời đi học học hành cũng khá

cung quan lộc can đinh phi hóa lộc nhập cung điền trạch : Sẽ mua tậu bất động sản, tích lũy tiền được, có thể làm ăn kinh doanh liên quan đến bất động sản, cũng có thể mở tiệm, kinh doanh tại nhà, kết hợp cơ sở doanh nghiệp với nhà ở thành một chỗ.
phi hóa quyền nhập cung tật ách : ất có tinh thần trách nhiệm, cũng rất vất vả, đủ sức chịu đựng, có thể vì làm việc quá sức mà ảnh hường đến sức khỏe, dễ bị đau lưng.
Ra bên ngoài dễ có hành vi đào hoa, hay xung động dục tình.
Cơ sở doanh nghiệp có quy mô lớn.
phi hóa kỵ nhập cung nô bộc : Công việc hay sự nghiệp đều khó có thành tựu, dễ bị bạn bè ảnh hưởng, bị bạn bè chơi xấu.
Dễ bị bạn bè giật nợ, thành quả do vất vả khổ sở làm ra dễ bị bạn bè hoặc cấp trên đoạt mất, tiền kiếm được đều rơi vào túi người khác.
Dễ phạm tiểu nhân, gặp nguy cơ về tài chính, sinh kế gia đình bị tổn hại. ( như vậy cung mệnh của bạn ở thế lục hội với cung nô bộc và cung quan lộc phi hóa kỵ nhập cung nô bộc bạn bè , người đồng nghiệp cùng chỗ làm đều là người không tốt với đương số )
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”