Mệnh của mình là Dương Lương hay Vũ Tướng đây?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
lieutrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Mệnh của mình là Dương Lương hay Vũ Tướng đây?

Gửi bài gửi bởi lieutrai » 14:23, 03/12/19

nguoigiaochi đã viết:
14:21, 03/12/19
lieutrai đã viết:
14:16, 03/12/19
nguoigiaochi đã viết:
14:10, 03/12/19

Ừa. Em có bị đau cổ họng?

Cả 2 lá số, tiểu hạn năm Hợi đều Lưu Tang Môn gặp Tang Môn, xung là L Kình L Hổ L Khốc rồi từng lá có các bộ khác nhau. Gớm ờm à.

Năm này em có sự việc, biến cố gì không?
Hồi bé em ốm đau kinh khủng. Mấy lần sốt amidan cao tưởng chết làm khổ ba mẹ thức cả đêm canh. Nhưng từ khi đi du học thì to cao ra, sức khoẻ cũng tốt hơn. Mấy năm rồi em không ốm.

Thế mà mấy hôm rồi bên Úc này giao mùa nên đang ho kinh khủng :D, có đau họng anh ak.
Năm nay thì chán lắm anh ạ, tưởng lấy được bằng ra mà cuối cùng không được. Chuyện visa cũng nhiều vấn đề. Bố mẹ em năm nay cũng ốm đau nhưng cũng gọi là có lộc làm ăn. Vừa bốc mộ cho bà em hôm rồi, thuận lợi cả nên nhà em đang vui.
Uhm. Qua hết tháng 12 năm này anh KHÔNG HỨA, anh xem cho lá nào là lá nào nhé. Buổi chiều vui vẻ.
Âu kê anh, thôi thì tết năm nay em vẫn réo nick anh thui, hên xui lại được anh xem cho :))
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

nguoigiaochi
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi » 15:31, 03/12/19

lieutrai đã viết:
14:23, 03/12/19
nguoigiaochi đã viết:
lieutrai đã viết:
14:16, 03/12/19

Hồi bé em ốm đau kinh khủng. Mấy lần sốt amidan cao tưởng chết làm khổ ba mẹ thức cả đêm canh. Nhưng từ khi đi du học thì to cao ra, sức khoẻ cũng tốt hơn. Mấy năm rồi em không ốm.

Thế mà mấy hôm rồi bên Úc này giao mùa nên đang ho kinh khủng :D, có đau họng anh ak.
Năm nay thì chán lắm anh ạ, tưởng lấy được bằng ra mà cuối cùng không được. Chuyện visa cũng nhiều vấn đề. Bố mẹ em năm nay cũng ốm đau nhưng cũng gọi là có lộc làm ăn. Vừa bốc mộ cho bà em hôm rồi, thuận lợi cả nên nhà em đang vui.
Uhm. Qua hết tháng 12 năm này anh KHÔNG HỨA, anh xem cho lá nào là lá nào nhé. Buổi chiều vui vẻ.
Âu kê anh, thôi thì tết năm nay em vẫn réo nick anh thui, hên xui lại được anh xem cho :))
À, bốc mộ là sao em, là tục ntn và làm vậy có ích gì? Anh ở miền Trung nên không biết tục này? Anh trước cũng có đọc qua google, nhưng anh mong được em chia sẻ người thật, việc thật. Em giúp anh nhé.

Thứ đến, em muốn vô hội bạn Lý số không? Khoảng 23 thành viên, có mấy người có trải nghiệm phong phú như sống ở Tàu, ở Tây, ở Mỹ, v.v...nói chuyện vui lắm. Nếu em thích, anh mời em vô hội nhé. Inbox anh link facebook chính chủ nhé rồi anh mời vô nhé.

P.s: À có người còn làm cho tổng cục 2 luôn, ghê lắm :))
Đầu trang

lieutrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lieutrai » 15:44, 03/12/19

nguoigiaochi đã viết:
15:31, 03/12/19
lieutrai đã viết:
nguoigiaochi đã viết:

À, bốc mộ là sao em, là tục ntn và làm vậy có ích gì? Anh ở miền Trung nên không biết tục này? Anh trước cũng có đọc qua google, nhưng anh mong được em chia sẻ người thật, việc thật. Em giúp anh nhé.

Thứ đến, em muốn vô hội bạn Lý số không? Khoảng 23 thành viên, có mấy người có trải nghiệm phong phú như sống ở Tàu, ở Tây, ở Mỹ, v.v...nói chuyện vui lắm. Nếu em thích, anh mời em vô hội nhé. Inbox anh link facebook chính chủ nhé rồi anh mời vô nhé.

Quê em ở Nam Định nên có tục bốc mộ anh ak. Bà em mất năm 2015, khi mất sẽ cho vào quan tài chôn một chỗ, đợi 3-4 năm khi chỉ còn xương cốt (gọi là sạch) thì sẽ phá nấm tắm rửa cho bà, rồi cho xương cốt bà em vào một cái tiểu và chôn xuống ở chỗ khác, rồi lúc đó mới xây lăng mộ, khắc tên tuổi… :D. Nếu không làm thì người ta bảo là bà sẽ bị ngứa ngáy dưới đó do không được tắm rửa, để lâu quá con cháu bị coi là bất hiếu. Nói chung quê em coi chuyện này là đại sự nên thủ tục kỹ lắm :D

Em có nghe nói ở miền Trung xây lăng mộ rồi đào sâu chôn chặt lun. Mỗi vùng mỗi khác, không biết trong Nam thì sao ta?

Em mún tham gia hội lý số lắm. Năm nay bị lậm tử vi lý số anh ak. Trong đầu lúc nào cũng chỉ nghĩ đến nó thui. Em inbox anh link face của em nha?
Đầu trang

nguoigiaochi
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi » 15:50, 03/12/19

lieutrai đã viết:
15:44, 03/12/19
nguoigiaochi đã viết:
lieutrai đã viết:

Quê em ở Nam Định nên có tục bốc mộ anh ak. Bà em mất năm 2015, khi mất sẽ cho vào quan tài chôn một chỗ, đợi 3-4 năm khi chỉ còn xương cốt (gọi là sạch) thì sẽ phá nấm tắm rửa cho bà, rồi cho xương cốt bà em vào một cái tiểu và chôn xuống ở chỗ khác, rồi lúc đó mới xây lăng mộ, khắc tên tuổi… :D. Nếu không làm thì người ta bảo là bà sẽ bị ngứa ngáy dưới đó do không được tắm rửa, để lâu quá con cháu bị coi là bất hiếu. Nói chung quê em coi chuyện này là đại sự nên thủ tục kỹ lắm :D

Em có nghe nói ở miền Trung xây lăng mộ rồi đào sâu chôn chặt lun. Mỗi vùng mỗi khác, không biết trong Nam thì sao ta?

Em mún tham gia hội lý số lắm. Năm nay bị lậm tử vi lý số anh ak. Trong đầu lúc nào cũng chỉ nghĩ đến nó thui. Em inbox anh link face của em nha?
Ừa, đúng phong tục mỗi nơi mỗi khác. Ở quê anh, chỉ có 1 lần thôi, xưa khu anh, người quá cố được chôn quanh 1 hòn núi, sau họ quy hoạch nghĩa trang. Cũng không có tục bốc mộ.

Ừa, em inbox đi, rồi anh mời vô. Hội chủ yếu là nói chuyện, trao đổi, giải số cho nhau về Tử vi, v.v....sau đến là hoạt động trao đổi cuộc sống. Vậy thôi à, em inbox nhé.

Done_Chúc em sinh hoạt vui vẻ!
Được cảm ơn bởi: lieutrai
Đầu trang

lieutrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lieutrai » 16:04, 03/12/19

nguoigiaochi đã viết:
15:50, 03/12/19
lieutrai đã viết:
15:44, 03/12/19
nguoigiaochi đã viết:

Ừa, đúng phong tục mỗi nơi mỗi khác. Ở quê anh, chỉ có 1 lần thôi, xưa khu anh, người quá cố được chôn quanh 1 hòn núi, sau họ quy hoạch nghĩa trang. Cũng không có tục bốc mộ.

Ừa, em inbox đi, rồi anh mời vô. Hội chủ yếu là nói chuyện, trao đổi, giải số cho nhau về Tử vi, v.v....sau đến là hoạt động trao đổi cuộc sống. Vậy thôi à, em inbox nhé.
Hôm chủ nhật rồi bốc mộ cho bà em. Mà lúc bốc xong có mưa phùn nhè nhẹ. Người ta bảo đó là tín hiệu vui nên bố mẹ em vui lắm :D. Trước hôm bốc mộ một tuần bố em bị ốm một trận nặng, phải nhập viện mà lo, có mỗi anh con trai là em đây thì năm nay nát quá nát, nên cụ lo đến bạc tóc :(. Em chỉ mong năm sau lấy được bằng ra cho cụ đỡ buồn, chứ em biết người mệnh không thân kiếp như em phải theo chân con thiên mã mà sống rùi :(
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp » 18:31, 03/12/19

lieutrai đã viết:
14:05, 03/12/19
cự nhật không kiếp đã viết:
11:38, 03/12/19

Thằng e 95 mà mặt vừa ngầu vừa già dặn nhỉ, gặp ở ngoài chắc anh em mình phải đổi vế xưng hô :x . Đã có người yêu chưa đây e ? ;;)
Chưa anh ơi. Tại hôm chụp ảnh em chưa cạo râu cắt tóc nên nhìn chán đời thế đấy, không kiếp nên lười lắm :D . Chứ kỳ cọ đi nhìn cũng ngon trai lắm, bị mỗi bộ nhai xấu đau xấu đớn thui :))
Ai bảo em không kiếp là lười, cái này mới nhé :-? , mặt chán đời gì, men mà, vãi, kỳ cọ ngon trai :D , hôm nào đọ nhan sắc vs a nha, haha :"> , mặt e cục tính nhưng mà văn thơ cũng lai láng phết đấy, ý a là đầu óc tưởng tượng đó, có năng khiếu hội họa vẽ vời đúng k e hoặc mấy món kiểu văn tả cảnh khá tốt :)) , chắc chắn k hợp vs chị gái, nhất là về khoản chia chác tiền bạc, haha, k hợp e ạ :-? , mà chị gái e có vẻ giỏi giang đấy, đang làm gì e. Mẹ muốn nắm quyền trong nhà, còn bố em thì tôi làm ra tiền cơ mà , cãi nhau là chuyện bình thường #-o
Đầu trang

lieutrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lieutrai » 21:25, 03/12/19

18:31, 03/12/19
Ai bảo em không kiếp là lười, cái này mới nhé :-? , mặt chán đời gì, men mà, vãi, kỳ cọ ngon trai :D , hôm nào đọ nhan sắc vs a nha, haha :"> , mặt e cục tính nhưng mà văn thơ cũng lai láng phết đấy, ý a là đầu óc tưởng tượng đó, có năng khiếu hội họa vẽ vời đúng k e hoặc mấy món kiểu văn tả cảnh khá tốt :)) , chắc chắn k hợp vs chị gái, nhất là về khoản chia chác tiền bạc, haha, k hợp e ạ :-? , mà chị gái e có vẻ giỏi giang đấy, đang làm gì e. Mẹ muốn nắm quyền trong nhà, còn bố em thì tôi làm ra tiền cơ mà , cãi nhau là chuyện bình thường #-o
Hợ hợ hợ, tại em lười nên quy luôn vào không kiếp. Em không có khiếu hội hoạ nhưng óc tưởng tượng (tưởng bở) kinh lắm, cũng yêu văn thơ nữa. Mẹ em đúng là muốn nắm quyền trong nhà :D. Nên 2 ông bà đánh nhau suốt ngày, già rồi mà vẫn không có dấu hiệu giảm anh ak.
Chị em em quan hệ buồn cười lắm, ngày xưa ở nhà thì đánh nhau hoài. Đến khi em qua bên này thì 2 chị em lại rất thương nhau, tiền bạc không tính toán, không biết có phải vì khoảng cách tạo nên sự khác biệt không? Mong là sau này 2 chị em nếu ở gần nhau thì vẫn hoà thuận :D

Vừa xem Việt Nam đá xong, đá chán thiệt sự. Nhưng thôi thắng là thơm rùi
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp » 17:23, 04/12/19

lieutrai đã viết:
21:25, 03/12/19
18:31, 03/12/19

Hợ hợ hợ, tại em lười nên quy luôn vào không kiếp. Em không có khiếu hội hoạ nhưng óc tưởng tượng (tưởng bở) kinh lắm, cũng yêu văn thơ nữa. Mẹ em đúng là muốn nắm quyền trong nhà :D. Nên 2 ông bà đánh nhau suốt ngày, già rồi mà vẫn không có dấu hiệu giảm anh ak.
Chị em em quan hệ buồn cười lắm, ngày xưa ở nhà thì đánh nhau hoài. Đến khi em qua bên này thì 2 chị em lại rất thương nhau, tiền bạc không tính toán, không biết có phải vì khoảng cách tạo nên sự khác biệt không? Mong là sau này 2 chị em nếu ở gần nhau thì vẫn hoà thuận :D

Vừa xem Việt Nam đá xong, đá chán thiệt sự. Nhưng thôi thắng là thơm rùi
Ừ, về gần lại thế cho xem, cố gắng 2 chị em hòa thuận theo nghĩa đen nhé :)) UHm, seagames mà, nhiều môn khác nữa, a cũng k khoái lắm, vs lại có mấy đội vs nhau, xem phải có mấy đội châu á ngoài khu vực mới thích, như kiểu asiad hoặc asian cup ấy, 2 trận cũng may sao toàn ăn phút cuối. Hôm qua bọn kia đổ bê tông ghê vãi, thằng thòng bên nó đá ảo thật, mình nó gánh hàng thủ, quan trọng kết quả em ạ, thắng 1-0 cũng vẫn là thắng , dễ gặp campuchia rồi =)) , vừa đi về qua nhà bên đường nghe thấy tivi nói malay thua campuchia mới hài, né dc malay là ngon :">
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: 2220 khách.