Mệnh cung vào thế tuyệt địa.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
luc96
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mệnh cung vào thế tuyệt địa.

Gửi bài gửi bởi luc96 »

Mệnh hỏa, cung mệnh đóng ở hợi cung là tuyệt địa, cung thân đóng nơi bại địa. Mênh lại sinh xuất cho thiên phủ, thân có thiên tướng khắc bản mệnh. Vòng đại vận đi ngược. Cuộc sống chẳng mấy khi xứng ý toại lòng. Còn điều gì tốt đẹp trong lá số này.
Hình ảnh
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mệnh cung vào thế tuyệt địa.

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Lá này đẹp đó. Tả hữu, tướng ấn, lộc tồn. Cách cục phủ hội lộc tồn rễ phát phú.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

luc96
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi luc96 »

dung1 đã viết: 10:37, 20/01/19 Lá này đẹp đó. Tả hữu, tướng ấn, lộc tồn. Cách cục phủ hội lộc tồn rễ phát phú.
Lá số anh cũng tả phù hữu bật giống em số anh có phải lập nghiệp phương xa không ạ. Anh ơi anh xem đại vận sắp tới giúp em xem có ổn không. Em sắp ra trường rồi nhưng thấy tương lai mờ mịt quá.
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

luc96 đã viết: 19:42, 20/01/19
dung1 đã viết: 10:37, 20/01/19 Lá này đẹp đó. Tả hữu, tướng ấn, lộc tồn. Cách cục phủ hội lộc tồn rễ phát phú.
Lá số anh cũng tả phù hữu bật giống em số anh có phải lập nghiệp phương xa không ạ. Anh ơi anh xem đại vận sắp tới giúp em xem có ổn không. Em sắp ra trường rồi nhưng thấy tương lai mờ mịt quá.
Anh xác định lại h sinh thành mệnh tham lang rồi em . Anh làm xây dựng nên đi xa suốt. Đại vận 25_34 không đẹp.phải sang đại vận 35 mới đỡ hơn. Cơ bản số em tốt về hậu vận.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

kootinhyeu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi kootinhyeu »

A ơi lá này có được tuyệt xứ phùng sinh không
Hình ảnh
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Mệnh thiên phủ lộc tồn đi đến đại vận không kiếp dễ hao tài tốn của...mệnh mộc cục đi đến đại vận kim cục mất thiên thời , mệnh hỏa đi đến đại vận thuộc kim khắc xuất chủ mệt mỏi...tóm lại vận 25-34 là vận xấu !
Đầu trang

luc96
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi luc96 »

Duccon_cdl13 đã viết: 11:54, 22/01/19
Mệnh thiên phủ lộc tồn đi đến đại vận không kiếp dễ hao tài tốn của...mệnh mộc cục đi đến đại vận kim cục mất thiên thời , mệnh hỏa đi đến đại vận thuộc kim khắc xuất chủ mệt mỏi...tóm lại vận 25-34 là vận xấu !
Cám ơn anh dung 1 và anh Duccon_cdl13.
Đầu trang

luc96
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi luc96 »

kootinhyeu đã viết: 11:44, 22/01/19 A ơi lá này có được tuyệt xứ phùng sinh không
Hình ảnh
Chính diệu cứu giải lại phải là Chính diệu sinh được Bản Mệnh. Thí dụ: Thuỷ Mệnh, cung Mệnh an tại Tỵ là tuyệt địa, vậy cần phải có Vũ Khúc toạ thủ để cứu giải, vì Vũ khúc thuộc Kim, sinh Thuỷ mệnh.

Cung Mệnh là Tuyệt địa, có Chính diệu sinh được Bản Mệnh toạ thủ để cứu giải, gọi là Tuyệt xứ phùng sinh, cũng ví như cành hoa tuy mong manh nhưng lâu tàn.
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

luc96 đã viết: 12:58, 22/01/19
kootinhyeu đã viết: 11:44, 22/01/19 A ơi lá này có được tuyệt xứ phùng sinh không
Hình ảnh
Chính diệu cứu giải lại phải là Chính diệu sinh được Bản Mệnh. Thí dụ: Thuỷ Mệnh, cung Mệnh an tại Tỵ là tuyệt địa, vậy cần phải có Vũ Khúc toạ thủ để cứu giải, vì Vũ khúc thuộc Kim, sinh Thuỷ mệnh.

Cung Mệnh là Tuyệt địa, có Chính diệu sinh được Bản Mệnh toạ thủ để cứu giải, gọi là Tuyệt xứ phùng sinh, cũng ví như cành hoa tuy mong manh nhưng lâu tàn.
Luận theo cách của bạn thì toi mẹ con người. Bỏ cái mớ hỗn tạp đó đi Luc96. Lá số của em hưởng ăn nhàn khá trễ, đừng lỗ quá, còn lên thác xuống ghềnh nhiều mùa lá rơi.
Đầu trang

luc96
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi luc96 »

huynh19 đã viết: 14:04, 22/01/19
luc96 đã viết: 12:58, 22/01/19
Hình ảnh

Luận theo cách của bạn thì toi mẹ con người. Bỏ cái mớ hỗn tạp đó đi Luc96. Lá số của em hưởng ăn nhàn khá trễ, đừng lỗ quá, còn lên thác xuống ghềnh nhiều mùa lá rơi.
Em copy trong tử vi đẩu số tân biên về tuyệt sứ phùng sinh chứ em có biết coi tử vi đâu. Em cám ơn anh đã động viên em. Sướng khổ sau này chỉ có thời gian mới trả lời được. Năm mới em chúc anh an khang thịnh vượng vạn sự như ý.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”