Mệnh tại Thìn - tuất, Dính thiên la - địa võng?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Mệnh tại Thìn - tuất, Dính thiên la - địa võng?

Gửi bài gửi bởi hysshu »

kfcvjp đã viết: 12:41, 30/03/21
hysshu đã viết: 08:38, 30/03/21
kfcvjp đã viết: 00:39, 30/03/21
Em gửi anh lá số của em ạ.
Hình ảnh
Lá số Mệnh tài quan khá tốt.Đại vận 16 tới 25 của em chắc rất nhiều khó khăn,trở ngại,hao tốn tiền bạc,cần sự quyết tâm lớn mới vượt qua?Bố mẹ em hay mâu thuẫn,không hợp nhau?Em đang làm nghề gì vậy?Trình độ đại học?
Đúng là đại vận 16-25 của em rất khó khăn, tai nạn, thất nghiệp, kìm kẹp trong công việc, thất tình và mất nhiều tiền bạc ( do nuôi bạn gái cũ ). Năm 26 tuổi em bỏ quê hương xuống hà nội lập nghiệp, không hiểu sao bước sang tuổi 26 em có tham vọng cực lớn, ko muốn an phận, bỏ công việc nhà nước. Em tốt nghiệp đại học, hiện đang quản lý shop thời trang trong trung tâm thương mại. Sắp tới dự định sẽ kinh doanh bên ngoài.
Em khắc bố cực mạnh, không hiểu sao lại khắc bố đến vậy, khi xa gia đình, em cảm thấy công việc bố mẹ thuận lợi hơn, bố mẹ tính khắc nhau, mẹ cam chịu, bố nóng tính. Không biết sang vận mới sẽ như nào. Nhưng em chịu đựng quen rồi nên em thấy có khó khăn cũng vẫn bình thường. Có 1 điểm là em rất suy nghĩ tích cực, rất muốn vươn lên.
Trong cuộc đời ai muốn thành công cũng phải trải qua khó khăn.Vận 26 tới 35 không hoàn toàn tốt,vẫn còn nhiều trở ngại nhưng về tổng thể nếu cố gắng nỗ lực thì sẽ thành công,thắng lợi nhiều ở vận này.
Đầu trang

quyenbui
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi quyenbui »

Ôi em Mệnh tại Thìn có Tuế Đà Kỵ đây ạ! nói chung là mọi sự đều rất bế tắc ạ :))
Xin phép bạn chủ top mình up lá số nhé!
Hình ảnh
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

quyenbui đã viết: 23:31, 03/04/21 Ôi em Mệnh tại Thìn có Tuế Đà Kỵ đây ạ! nói chung là mọi sự đều rất bế tắc ạ :))
Lá số rất sáng sủa, có nhiều sao tốt đẹp thế mà cũng bị nó hành cho vật vã à?
Được cảm ơn bởi: quyenbui
Đầu trang

luanhuynh0610
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi luanhuynh0610 »

La võng + em Đà xung chiếu thì có tính là cùng hội với mọi người không ạ 🤣🤣🤣.
Tổng kết 1/2 cuộc đời:
Lúc nào cứ thấy dễ thở thì y như rằng bão tố sẽ đến haha.
Riết cũng quen hí hí
Hình ảnh
Đầu trang

quyenbui
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Long Đức đã viết: 23:51, 03/04/21
quyenbui đã viết: 23:31, 03/04/21 Ôi em Mệnh tại Thìn có Tuế Đà Kỵ đây ạ! nói chung là mọi sự đều rất bế tắc ạ :))
Lá số rất sáng sủa, có nhiều sao tốt đẹp thế mà cũng bị nó hành cho vật vã à?
Vâng anh! hic, nói chung em thấy rất giống như cách các anh luận ý ạ. Nhưng có lẽ em cũng bị HÓa kỵ hành cho nhiều, bản thân hay bị tiêu cực hóa vấn đề nên ảnh hưởng nhiều, mặc dù cuộc sống cho đến giờ không vất vả nhưng cảm giác gò bó, tù túng ạ. :( Cũng cố gắng suy nghĩ tích cực hơn hi vọng trong tương lai sẽ đỡ hơn ạ :D Hiện em vẫn chưa lập gia đình, công việc, học hành thì đi theo đường ngang thôi ạ :D
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

luanhuynh0610 đã viết: 11:29, 04/04/21 La võng + em Đà xung chiếu thì có tính là cùng hội với mọi người không ạ 🤣🤣🤣.
Tổng kết 1/2 cuộc đời:
Riết cũng quen hí hí
Vẫn là nó, nhưng Mệnh Thân không bị trực tiếp dính, nó ở Di, nên đỡ đi rất nhiều.

---------------------------
quyenbui đã viết: 16:45, 04/04/21 Vâng anh! hic, nói chung em thấy rất giống như cách các anh luận ý ạ. Nhưng có lẽ em cũng bị HÓa kỵ hành cho nhiều, bản thân hay bị tiêu cực hóa vấn đề nên ảnh hưởng nhiều, mặc dù cuộc sống cho đến giờ không vất vả nhưng cảm giác gò bó, tù túng ạ. :( Cũng cố gắng suy nghĩ tích cực hơn hi vọng trong tương lai sẽ đỡ hơn ạ :D Hiện em vẫn chưa lập gia đình, công việc, học hành thì đi theo đường ngang thôi ạ :D
Ừa, tình trạng nó đại khái như thế!

Lá số của bạn về bố cục tinh đẩu trong tam giác Mệnh Quan Tài khá hay (trừ 2 em ám tinh ở Mệnh).

Cơ Lương Tả Hữu Quang Quý Khoa Khúc, cách này mát tay với ngành Y hoặc giáo dục. Có Đà Kỵ thì bị phá cách một chút. Con người hiền lành, thiện lương (chỉ là đôi khi cái miệng hơi gay gắt một chút - Tuế Đà Kỵ), học thức, cung Phúc Phụ (xuất thân) cũng ok, cung Tử khá đẹp nha (chỉ là có chút chậm muộn) ... thế mà chưa chồng sao.
Được cảm ơn bởi: quyenbui, hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Hình ảnh
Lá số khá tốt.Em đang làm nghề gì thế?Trình độ?Giai đoạn 15 tới 24 khá nhiều khó khăn,trắc trở?
Được cảm ơn bởi: quyenbui
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

luanhuynh0610 đã viết: 11:29, 04/04/21 La võng + em Đà xung chiếu thì có tính là cùng hội với mọi người không ạ 🤣🤣🤣.
Tổng kết 1/2 cuộc đời:
Riết cũng quen hí hí
Hình ảnh
Em đang làm nghề gì thế?Trình độ?Có lẽ giai đoạn trước 16 tuổi sướng nhiều?Giai đoạn 16 tới 25 nhiều biến động dữ dội,lên voi xuống chó,thất thường?Bố mẹ em không hợp nhau,hay mâu thuẫn?
Đầu trang

quyenbui
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hysshu đã viết: 21:03, 04/04/21
Hình ảnh
Lá số khá tốt.Em đang làm nghề gì thế?Trình độ?Giai đoạn 15 tới 24 khá nhiều khó khăn,trắc trở?
Cảm ơn anh. Em làm giảng viên ạ, nói chung em học hành cũng ổn. XH bây giờ ThS, TS cũng nhiều mà anh, em đang làm nghiên cứu sinh. Giai đoạn 15-24 cũng không có khó khăn, trắc trở gì rõ ràng đâu ạ vì em cũng được gia đình bao bọc, chưa phải lo toan gì nhiều ạ!
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

quyenbui
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Long Đức đã viết: 19:07, 04/04/21
Tổng kết 1/2 cuộc đời:
Riết cũng quen hí hí
Vẫn là nó, nhưng Mệnh Thân không bị trực tiếp dính, nó ở Di, nên đỡ đi rất nhiều.

---------------------------
quyenbui đã viết: 16:45, 04/04/21 Vâng anh! hic, nói chung em thấy rất giống như cách các anh luận ý ạ. Nhưng có lẽ em cũng bị HÓa kỵ hành cho nhiều, bản thân hay bị tiêu cực hóa vấn đề nên ảnh hưởng nhiều, mặc dù cuộc sống cho đến giờ không vất vả nhưng cảm giác gò bó, tù túng ạ. :( Cũng cố gắng suy nghĩ tích cực hơn hi vọng trong tương lai sẽ đỡ hơn ạ :D Hiện em vẫn chưa lập gia đình, công việc, học hành thì đi theo đường ngang thôi ạ :D
Ừa, tình trạng nó đại khái như thế!

Lá số của bạn về bố cục tinh đẩu trong tam giác Mệnh Quan Tài khá hay (trừ 2 em ám tinh ở Mệnh).

Cơ Lương Tả Hữu Quang Quý Khoa Khúc, cách này mát tay với ngành Y hoặc giáo dục. Có Đà Kỵ thì bị phá cách một chút. Con người hiền lành, thiện lương (chỉ là đôi khi cái miệng hơi gay gắt một chút - Tuế Đà Kỵ), học thức, cung Phúc Phụ (xuất thân) cũng ok, cung Tử khá đẹp nha (chỉ là có chút chậm muộn) ... thế mà chưa chồng sao.
Cảm ơn anh ạ.
Em chưa lập gia đình đâu, chán nhỉ anh nhỉ? chắc do Kỵ Đà nên em "khó tính" quá... ;)) Em hiện làm giáo dục ạ. Công việc gồm giảng dạy, nghiên cứu. Em có đọc thấy nhiều tài liệu bảo ai có hóa kỵ nên làm nghiên cứu vì làm nghiên cứu thì khắc có phản biện nên tác động của Hóa Kỵ vào các vấn đề khác trong công việc sẽ đỡ hơn. Có lẽ vậy nên cũng không muốn đổi nghề dù nghèo lắm ạ :)))
Anh nói đúng, nhiều khi em không cẩn ngôn, nhưng giờ cũng cố sửa nên đỡ hơn rồi ạ!
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”