Mệnh thân Thiên tướng đắc địa, đắc Thái tuế Lộc tồn Trường sinh, Tam hợp Mệnh Tả hữu Tứ linh... có làm sếp được không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mệnh thân Thiên tướng đắc địa, đắc Thái tuế Lộc tồn Trường sinh, Tam hợp Mệnh Tả hữu Tứ linh... có làm sếp được không?

Gửi bài gửi bởi changlagica »

Không hiểu sao em cứ bị thôi thúc tự business một cái gì đó, dù nhiều người nhìn tướng hay xem lá số nói em không có khiếu làm kinh doanh, không có năng lực làm chỉ huy.

Em xin vắn tắt một chút lá số của em ạ:

- Âm dương thuận lý
- Cục sinh mệnh
- Mệnh thân Thiên tướng đắc địa, gặp Triệt.
- Đắc Thái tuế, Lộc tồn, Trường sinh.
- Tam hợp Mệnh tài quan có Tả Hữu + Tứ linh.

Bác An Chi là một học giả cũng nhiều người biết, từng nói em không có số làm chỉ huy, em mà ráng làm chỉ huy thì dễ bị người khác đạp xuống liền, còn em mà làm quân sư cố vấn cho ai thì người đó trúng mánh... Không biết có phải vì đắc Thái tuế hay không, mà sao em còn ham làm chỉ huy quá. Cứ muốn có một sự nghiệp riêng của bản thân mình, vừa vừa cũng được, nhưng phải là của mình, do mình làm chủ, để lại dấu ấn cho cuộc đời.

Mong mọi người xem xét lá số giúp em, có phải em mơ cao, tham vọng quá không?

Em xin chân thành cảm ơn ạ.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Triệu nhân
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Mệnh thân Thiên tướng đắc địa, đắc Thái tuế Lộc tồn Trường sinh, Tam hợp Mệnh Tả hữu Tứ linh... có làm sếp được khôn

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

Đúng là tham vọng và mơ cao, nhưng con người có quyền tham vọng mà, mệnh bạn có cách giáp khá đẹp, nhưng thiên tướng gặp triệt thì hỏng cho con đường làm xếp của bạn rồi, gặp ngay con tang hổ, bệnh phù, quan lại vcd, mặc dù có tả hữu, tứ linh, thái tuế nhưng ăn ngay bộ liêm tham, tue phá, phục binh, mặc dù không kiếp đắc địa nhưng tiềm tàng đầy rủi ro từ tị chiếu về, bạn đang ở đại vận không được đẹp nữa. Mặc dù mỗi người có quyền mơ ước, bạn cũng vậy và có thể cố gắng hết mình để đạt được, nhưng hãy cẩn thận với tham vọng của mình, nhất là đại vận này.
Được cảm ơn bởi: changlagica, anhthu5993
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mệnh thân Thiên tướng đắc địa, đắc Thái tuế Lộc tồn Trường sinh, Tam hợp Mệnh Tả hữu Tứ linh... có làm sếp được khôn

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

năm nay làm gì cũng hỏng, đi đâu cũng lắm việc buồn phiền, công việc có đảo lộn, tình cảm đến rồi đi. có gì vui.
quan hkia không làm chủ được. mệnh kia toàn chuyện đen đủi.
Được cảm ơn bởi: changlagica, Linhchauhacbach
Đầu trang

nguvat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguvat »

Lá số cũng hay mà. Ăn được phụ _ bật, hoá khoa. Sao tài nằm ở cung tài. Là kẻ có tiền nhưng...kiếm tiền có vẻ không chính đáng. Thiên tướng ngộ triệt mệnh thân cứng quá dễ gẫy, làm xếp thì dễ bị chém. Cẩn thận đại vận này "liêm tham tị hợi" vận sau thì "thái âm hoá kỵ" nhìn ngán quá ngán. À mà bớt tin mình đi nên tin bạn bè chút chắc tốt hơn. Vài lời vớ vẩn kg tin cút về với mẹ hố hố.
Được cảm ơn bởi: changlagica
Đầu trang

aaakkk2
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi aaakkk2 »

Linhchauhacbach đã viết: 09:04, 18/08/19 Đúng là tham vọng và mơ cao, nhưng con người có quyền tham vọng mà, mệnh bạn có cách giáp khá đẹp, nhưng thiên tướng gặp triệt thì hỏng cho con đường làm xếp của bạn rồi, gặp ngay con tang hổ, bệnh phù, quan lại vcd, mặc dù có tả hữu, tứ linh, thái tuế nhưng ăn ngay bộ liêm tham, tue phá, phục binh, mặc dù không kiếp đắc địa nhưng tiềm tàng đầy rủi ro từ tị chiếu về, bạn đang ở đại vận không được đẹp nữa. Mặc dù mỗi người có quyền mơ ước, bạn cũng vậy và có thể cố gắng hết mình để đạt được, nhưng hãy cẩn thận với tham vọng của mình, nhất là đại vận này.
Chị Linh Châu xem giúp em lá số này công danh sự nghiệp có tốt không ạ?
Hình ảnh
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

aaakkk2 đã viết: 13:18, 18/08/19
Linhchauhacbach đã viết: 09:04, 18/08/19 Đúng là tham vọng và mơ cao, nhưng con người có quyền tham vọng mà, mệnh bạn có cách giáp khá đẹp, nhưng thiên tướng gặp triệt thì hỏng cho con đường làm xếp của bạn rồi, gặp ngay con tang hổ, bệnh phù, quan lại vcd, mặc dù có tả hữu, tứ linh, thái tuế nhưng ăn ngay bộ liêm tham, tue phá, phục binh, mặc dù không kiếp đắc địa nhưng tiềm tàng đầy rủi ro từ tị chiếu về, bạn đang ở đại vận không được đẹp nữa. Mặc dù mỗi người có quyền mơ ước, bạn cũng vậy và có thể cố gắng hết mình để đạt được, nhưng hãy cẩn thận với tham vọng của mình, nhất là đại vận này.
Hình ảnh
Lá này cầu tài thì đc, cầu danh cũng không ổn lắm nhỉ
Được cảm ơn bởi: aaakkk2
Đầu trang

aaakkk2
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi aaakkk2 »

Linhchauhacbach đã viết: 16:34, 18/08/19
aaakkk2 đã viết: 13:18, 18/08/19
Hình ảnh
Lá này cầu tài thì đc, cầu danh cũng không ổn lắm nhỉ
Có bác bảo trước 40 tuổi lá số này không thuận công danh.Chị xem hộ em có đúng thế không ạ?Em cảm ơn chị.
Sửa lần cuối bởi aaakkk2 vào lúc 17:08, 18/08/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Bé còn nhỏ mà bạn, bận tâm công danh làm gì
Được cảm ơn bởi: aaakkk2, 12010277
Đầu trang

peterngn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi peterngn »

Mệnh Thiên Tướng ngộ Triệt thì không nên ̣₫ứng ra làm chủ vì cái thế này rất dễ bị chém. Có thể nhờ người khác đứng dùm và mình chỉ đạo từ phía sau. Ai mà không muốn chì huy nhưng ngươì khôn phải biết ngươì biết ta bạn à. Mình là Thiên Tướng ngộ Tuần đây mà còn ngại nói gì Thiên Tướng ngộ Triệt.
Được cảm ơn bởi: changlagica, 12010277
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi changlagica »

Em xin cảm ơn chị Linh Châu, bác Hunternopil và bạn peterngn nhiều ạ... Em sẽ "biết mình biết ta" mà kiềm chế cái tham vọng mơ cao lại ạ T__T
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”