Mệnh Tử Phủ Vũ Tướng hội Xương Khúc, Tả Hữu, Tam Hóa, 3 vòng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Vampy
Thất đẳng
Thất đẳng

TL: Mệnh Tử Phủ Vũ Tướng hội Xương Khúc, Tả Hữu, Tam Hóa, 3

Gửi bài gửi bởi Vampy »

Trích nguyên câu trong tử vi hoàn toàn khoa học(phần chú ý về mệnh thân)
"Mệnh" là phần biểu lộ ra bên ngoài,"thân" là phần tiềm ẩn bên trong con người.Lúc trẻ người ta xung động thì làm sao phần tiềm ẩn thể hiện ra được?Do đó dưới 30t cung thân không đáng kể.Sau 30t vẫn không thể bỏ qua mệnh vì tuổi tác có làm cho người ta bớt xung động đi nữa thì phần xung động vẫn còn"

-Thân phận địa vị đâu chỉ có cung thân đâu nhỉ,mà có cả mệnh quan tài di nữa mà
-Quan điểm mệnh là tài năng thực lực,thân là thân phận địa vị thì chưa hẳn đúng hoàn toàn(chứ không phải sai).
Mệnh và thân giống như là cặp âm dương (ý này của cụ vuivui).
chỉ mục.jpg
chỉ mục.jpg (2.01 KiB) Đã xem 1682 lần
Vừa nhìn hình này là hiểu ý cụ ấy là gì rùi
Cặp âm dương thì trong dương có âm,trong âm có dương.
-Mệnh cho thấy tính cách tài năng nhiều hơn thân.Thân cho thấy thân phận địa vị nhiều hơn mệnh
-Trong mệnh thì tính cách tài năng nhiều hơn thân phận địa vị.Trong thân thì thân phận địa vị nhiều hơn tính cách tài năng.
Dĩ nhiên cái này nó giải thích vì sao mệnh là chính thân là phụ,và mệnh tốt không bằng thân tốt.
Mệnh là chính thân là phụ là khi nói đến tài năng tính cách
Mệnh tốt không bằng thân tốt là khi nói đến thân phận địa vị
Mệnh là cái xung động biểu lộ ra từ khi ta sinh ra đến khi lìa đời,thân là cái tiềm ẩn đợi khi con người chín chắn sẽ biểu hiện
Tính cách tài năng khi con người ta chín chắn dĩ nhiên nó chi phối rất mạnh hành động mang đến địa vị của một con người. Lại có quan điểm mệnh là tính cách thân là hành động :))
Đầu trang

eye on me
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi eye on me »

@Vampy: Thân không liên quan đến tài năng gì cả, một thằng khờ khạo cũng có thể lên ghế lãnh đạo như thường, cung thân là do ông trời xét rồi ban tặng, ông sẽ xét như thế này : Ví dụ một thằng khờ đi, nó khờ vì nhiều kiếp trước nó không tu tập tinh thần, không share kiến thức cho người khác nên ông trời cho nó mệnh hẻo, nhưng tiền kiếp nó có làm một cái gì đó có lợi cho rất nhiều người, dòng họ tổ tiên nó có phúc và làm quan lâu đời và nó được hưởng phần phúc đó nên ông trời ban cho nó tấm thân vàng ngọc, vì thế cung thân đẹp, nhiệm vụ của nó chỉ có hưởng vinh hoa phú quý còn về phần làm và động não thì cấp dưới lo, một đời nó sung sướng hưởng công lao từ cấp dưới, mà bọn cấp dưới vẫn kính trọng phục tùng mặt dù nó khờ, đó là phước trời ban, tấm thân trời tặng @@
Đầu trang

mr_leo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi mr_leo »

Kalla đã viết:Em mới bắt đầu tập tành học xem tử vi, thấy lá số của em mệnh đẹp nhưng hình như vận xấu. Nhờ mọi người xem giúp em vài điều ạ.

Em đang theo học ngành Thiết kế thời trang, ngành này có hợp với em không ạ ? Bác em xem qua lá số thì bảo học xong sau này ra làm không đúng ngành.
Lá số này mệnh đẹp nhưng vận xấu thì có được coi là lá số đẹp ko ạ ? Em thấy hình như cung Tử tức của em xấu quá .
Cung Phúc của em có sao Thất Sát hãm, nhưng có bộ Ân Quang Thiên Quý thì cung Phúc có còn xấu không. Về phần em thì em cũng hay làm việc tốt, và em đã tập ăn chay được 1 năm rồi .

Với cả mọi người giúp em xác định xem em có sinh đúng giờ Dần không ạ. Mẹ em bảo là em sinh tầm 5h nhưng chắc là giờ Dần vì lúc em sinh là gần mùa hạ mà trời vẫn còn tối. Nên em cũng không chắc chắn lắm về giờ sinh của mình. Cần thông tin gì em sẽ cung cấp ạ.

Đây là lá số của em. Mọi người giúp em với :D

https://lyso.vn/lasotuvi/2/044526 ... /Kalla.jpg" target="_blank
Hình ảnh
Lá số này rất khắc với cha.Nếu lá số này là của bạn thì xin chúc mừng lá số khá đẹp.Có hậu về sau.Còn vấn đề nghề nghiệp thì bạn tự quyết định là hay nhất bởi 3 lý do sau
1/ Chính bạn là người hiểu khả năng của mình nhất vậy nên sẽ chọn nghề nghiệp phù hợp
2/ Nghề nào cũng được miễn sao làm ăn thuận lợi kiếm được nhiều tiền và có danh tiếng với nghề đó.Ngay trong xã hội cũng thể hiện rõ là có nhiều người thành công và nổi tiếng ở nhiều lĩnh vực chứ không phải cứ chăm chăm vào 1 lĩnh vực nghề nghiệp
3/ Số phận đã tốt thì nó tự đến. Mình là người thành công thì cứ thế làm việc gì phải nghe ý kiến của mấy người thất nghiệp chán đời chém gió.
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi tutruongdado »

@vampy: cũng nào cũng có ý nghĩa riêng. Vậy mà vẫn xem trọng cung mệnh và thân nhất. Các cung khác bổ sung phụ họa cho mệnh thân.

Cứ hiểu đơn giản cho dễ thi triển, đừng phức tạp quá.

Cụ Đằng Sơn cũng có ý - thân là cái ta hướng về.

Cơ bản, mệnh kém thân tốt, thì lao đao vất vả, vì trọng trách xã hội giao vượt sức mình. Lãnh đạo iq không cao nhưng làm to mà vẫn nhàn, họ ắt hẳn mệnh cũng tốt, và có tài gì đó, tài quản lý, hoặc tài tâm lý.

Mệnh tốt thân kém thì bất đắc chí, vì không được đặt trọng trách xứng đáng.

Nói thân là trọng trách xã hội giao phó cũng được, nghe hợp lý hơn. Còn thực hiện được trọng trách đó đến đâu còn nhìn thêm quan tài, vận hạn nữa.
Đầu trang

mr_leo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi mr_leo »

tutruongdado đã viết:@vampy: cũng nào cũng có ý nghĩa riêng. Vậy mà vẫn xem trọng cung mệnh và thân nhất. Các cung khác bổ sung phụ họa cho mệnh thân.

Cơ bản, mệnh kém thân tốt, thì lao đao vất vả, vì trọng trách xã hội giao vượt sức mình. Lãnh đạo iq không cao nhưng làm to mà vẫn nhàn, họ ắt hẳn mệnh cũng tốt, và có tài gì đó, tài quản lý, hoặc tài tâm lý.

Nói thân là trọng trách xã hội giao phó cũng được, nghe hợp lý hơn. Còn thực hiện được trọng trách đó đến đâu còn nhìn thêm quan tài, vận hạn nữa.
Inbox nick yahoo có gì trao đổi được không?
Đầu trang

eye on me
Thất đẳng
Thất đẳng

Trường hợp cung thân VCD có thiên không quang quý rất dễ làm thầy tu khi đứng tuổi.
Đầu trang

eye on me
Thất đẳng
Thất đẳng

Lưu ý thêm, đa số người mệnh hẻo (thân hẻo hoặc thân tốt) nghe bài này xong không hiểu gì hết, bài này phải mệnh đẹp nghe mới hiểu @@

https://www.youtube.com/watch?v=IRqbecMZQXA" target="_blank
Đầu trang

Kalla
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Kalla »

mr_leo đã viết: Lá số này rất khắc với cha.Nếu lá số này là của bạn thì xin chúc mừng lá số khá đẹp.Có hậu về sau.Còn vấn đề nghề nghiệp thì bạn tự quyết định là hay nhất bởi 3 lý do sau
1/ Chính bạn là người hiểu khả năng của mình nhất vậy nên sẽ chọn nghề nghiệp phù hợp
2/ Nghề nào cũng được miễn sao làm ăn thuận lợi kiếm được nhiều tiền và có danh tiếng với nghề đó.Ngay trong xã hội cũng thể hiện rõ là có nhiều người thành công và nổi tiếng ở nhiều lĩnh vực chứ không phải cứ chăm chăm vào 1 lĩnh vực nghề nghiệp
3/ Số phận đã tốt thì nó tự đến. Mình là người thành công thì cứ thế làm việc gì phải nghe ý kiến của mấy người thất nghiệp chán đời chém gió.

Hồi em còn bé bố em sức khỏe kém. Em đọc trong Tử Vi Đẩu Số Toàn Thư thấy sao Thái Dương gặp Hóa Kỵ thì đề phòng thưở nhỏ sức khỏe của người cha kém. Em với bố em cũng không hợp tính nhau nên ít nói chuyện, nhưng tình cảm 2 bố con thì tốt. Như vậy thì có phải khắc không ạ ?

Cung tử tức lá số của mẹ em và cung huynh đệ lá số của chị em đều có sao Vũ Khúc. Em cũng thấy tính em giống Vũ Khúc hơn Liêm Trinh Thất Sát giờ Mão :/ Đọc về các chủ tinh thì em nghĩ hơn 80% là em sinh giờ Dần :D
Đầu trang

mr_leo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi mr_leo »

Kalla đã viết:
mr_leo đã viết: Lá số này rất khắc với cha.Nếu lá số này là của bạn thì xin chúc mừng lá số khá đẹp.Có hậu về sau.Còn vấn đề nghề nghiệp thì bạn tự quyết định là hay nhất bởi 3 lý do sau

Hồi em còn bé bố em sức khỏe kém. Em đọc trong Tử Vi Đẩu Số Toàn Thư thấy sao Thái Dương gặp Hóa Kỵ thì đề phòng thưở nhỏ sức khỏe của người cha kém. Em với bố em cũng không hợp tính nhau nên ít nói chuyện, nhưng tình cảm 2 bố con thì tốt. Như vậy thì có phải khắc không ạ ?

Cung tử tức lá số của mẹ em và cung huynh đệ lá số của chị em đều có sao Vũ Khúc. Em cũng thấy tính em giống Vũ Khúc hơn Liêm Trinh Thất Sát giờ Mão :/ Đọc về các chủ tinh thì em nghĩ hơn 80% là em sinh giờ Dần :D
Ông bà mất năm nào?
Có thể cho yahoo và mình xin ảnh được không?
Đầu trang

Vampy
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi Vampy »

tutruongdado đã viết:@vampy: cũng nào cũng có ý nghĩa riêng. Vậy mà vẫn xem trọng cung mệnh và thân nhất. Các cung khác bổ sung phụ họa cho mệnh thân.

Tính cách ,tài năng địa vị và hoàn cảnh của con người không chỉ thể hiện ở cung mệnh mà thể hiện ở tất cả các cung trong lá số.
Mỗi cũng lại thể hiện 1 mặt của tính cách, tài năng, địa vị,hoàn cảnh của con người (kể cả cung tử tức và phụ mẫu);riêng cung mệnh và thân là cung tổng hợp,các cung khác phụ hoạ,gia giảm cho mệnh thân (kể cả cung phúc)
Thân vẫn là tài năng tính cách đó chứ,nhưng nó chịu chi phối của mệnh,nó phát triển từ cái vốn có của mệnh
Mệnh tốt thân xấu thì tiền nhiều mà kinh doanh chả ra sao
Mệnh xấu thân tốt là tiền ít mà biết cách kinh doanh
Mệnh tốt thân tốt là tiền vừa nhiều lại vừa biết kinh doanh
Ta thà vốn ít nhưng biết kinh doanh còn hơn vốn nhiều mà mang nợ về sau = thà thân tốt còn hơn mệnh tốt
Sau khi sinh lợi nhuận ta đầu tư thêm vào vốn kinh doanh,đó là cách thân phát triển tài năng từ mệnh
Hay nói cách khác mệnh thân là 1 thể không thể tách rời
Suy ra Mệnh giống nhau nhưng thân khác nhau thì tài năng trí tuệ khác nhau chứ không phải giống nhau.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”