Mệnh Tử Vi + Thiên tướng nhưng sao số mình lận đận quá

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Mệnh Tử Vi + Thiên tướng nhưng sao số mình lận đận quá

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

Chào mọi ngưởi!

Mình là mem mới, do mình thấy trong diễn đàn lyso có rất nhiều bài viết và nhận xét về mệnh Thiên tướng. Đa phần ai cũng bảo là tốt nhưng sao bản thân mình thì thấy chẳng có gì tốt cả. Mệnh có cả Tử Vi lẫn Thiên Tướng nhưng lại bị Tuần án ngữ. Mình nghe nói Thiên tướng kỵ nhất là Tuần, lại có Tử vi đi chung thì giống như là "cọp trong lồng", khó mà hành sự chuyện gì. Công danh sự nghiệp vẫn chưa vào đâu, mình cảm thấy thất vọng về lá số của mình quá. Mình xin mời mọi người bàn luận về lá số của mình xem thế nào, xấu tốt gì mình đều hoan nghênh lắng nghe và tiếp thu. Xin mọi người cho ý kiến ạ. Mình cảm ơn.

Hình ảnh
Đầu trang

yeunghethuat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Mệnh Tử Vi + Thiên tướng nhưng sao số mình lận đận quá

Gửi bài gửi bởi yeunghethuat »

số bạn khủng quá , có đủ lục sát tinh chiếu về ... cái này hình như gọi là có vua tốt mà không có tôi hiền , vua cũng chỉ là bù nhìn . Cát tinh tài tinh thì vào hết cung tật với cung huynh đệ mất rồi . Số này có lẽ không sướng
Được cảm ơn bởi: kimtudon, tvthientuong
Đầu trang

Lunacass
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Lunacass »

chẹp chẹp Hình ảnh nhìn số thấy buồn
Đầu trang

hungmanhksxd
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hungmanhksxd »

Tử tướng ngộ tuần
Hic
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Hoa chuối
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoa chuối »

Tử tướng thì thoát sao nổi la -võng ? Tớ cũng tử tướng cũng bí bách lắm....Tình cảm lận đận , công danh chả đâu vào đâu ....
Được cảm ơn bởi: npa, tvthientuong
Đầu trang

manhho
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi manhho »

Lá này Tử phủ vũ tướng, nhưng bị Tuần, triệt lại toàn là sát tinh đủ lục sát, có tang hổ, quan phù, quan phủ, la võng, lại k có sao giải nào đủ hiệu lực, nên các bị phá cách khá nhiều, lận đận là đúng rồi!
Thân lại cư thê, nói như bạn yeunghethuat là đúng, vua này cũng có trung thần nhưng chỉ là số ít, trong khi gian thần lộng hàng tác quái, nên vua phải tự lực tích đức nhiều may ra mới bớt lận đận.
Được cảm ơn bởi: tvthientuong, Sondn, vuixuan2012, Dương Hồng 1719
Đầu trang

baochinh87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi baochinh87 »

Tử Phủ Vũ Tướng hội họp gặp linh Hỏa Hình Kỵ nhị Không thêm Tam La giăng bẫy chạy đi đâu được hả em. Vua trên tướng dưới bị chặt tay chặt chân thì chỉ làm vua què tướng cụt thôi .Nhưng vẫn còn đường thoát đừng nhìn lá số mà nản . Trong cái rủi cũng có cái may ^^
Được cảm ơn bởi: i@mme, tvthientuong, mailinhD03
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

Cám ơn mọi người đã xem giùm lá số của mình >:D< .

Mệnh bị tuần, lại toàn là sát tinh nên làm gì cũng trầy trật hết, công việc trồi sụt bất chừng lắm. Chắc ráng le lói qua 35 xem Thân có kéo Mệnh lại hay ko :(
Cung Thiên di và Tật ách xấu nhưng có Triệt nằm đấy cũng đỡ lo. Chỉ buồn là cung Tài bạch và Quan lộc thấy đìu hiu quá chừng, toàn là khắc tinh, nhìn như ngọn đèn dầu trước gió. Chắc cuộc đời phải chịu nghèo rồi, muốn làm giàu cũng ko nổi :-S .
Mình chỉ có một thắc mắc là Cát tinh sao lại tụ họp về cung Huynh đệ nhiều đến thế trong khi mình chỉ có 1 đứa em gái duy nhất nhưng ko sống chung với nhau từ nhỏ, lại cũng chẳng có tình cảm nhiều. Anh em trong gia tộc thì thà ko có còn hơn, chẳng tin tưởng được. Mọi người có thể giải thích giùm mình ko?
manhho đã viết: Thân lại cư thê, nói như bạn yeunghethuat là đúng, vua này cũng có trung thần nhưng chỉ là số ít, trong khi gian thần lộng hàng tác quái, nên vua phải tự lực tích đức nhiều may ra mới bớt lận đận.
"Thân lại cư thê" là sao vậy bác? Nghĩa là số của em chỉ còn có thể trông chờ vào vợ kéo lên thôi phải ko, ko còn đường nào khác à? huhu
Đầu trang

manhho
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi manhho »

Thân cư thê có hai đặc tính, nhờ vợ và sợ (nể) vợ.
Thân cư thê, nên Thân bạn có Sát phá liêm tham, thiên giải, địa giải là hai sao giải khá mạnh, chỉ kỵ nhất Hoá Kỵ ở Quan lộc nữa thôi (thằng này cản đường công danh của bạn khá nhiều). Cung Tử tức của bạn theo mình biết là Nhật nguyệt đồng lâm (nhật nguyệt đồng cung ở Sửu Mùi, ở Mùi không đẹp bằng Sửu nhưng cũng được). Sau khi bạn lấy vợ, sinh con thì cũng đỡ bớt lận đận phần nào do vợ và con gánh bớt. Nên kiếm người vợ nào có lá số Mệnh đẹp tí để gánh cho cả gia đình, cung Phu tốt nữa.
Bản thân bạn cũng phải tích đức cho nhiều, tức là đi làm từ thiện, nhưng phải xuất phát từ cái tâm của mình, sẽ làm gia tăng hiệu lực hoá giải. Vì cung Phúc chỉ là tiền kiếp, còn phúc của hiện kiếp của bạn nữa.
Mình chỉ phán đoán vậy, còn đang học việc nên bạn chỉ dùng để tham khảo thôi nhé! còn chờ các cao thủ vào hội kiến, nói thêm cho vài đường.
Được cảm ơn bởi: tvthientuong, Dương Hồng 1719
Đầu trang

redwolf
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi redwolf »

tvthientuong đã viết:Chào mọi ngưởi!

Mình là mem mới, do mình thấy trong diễn đàn lyso có rất nhiều bài viết và nhận xét về mệnh Thiên tướng. Đa phần ai cũng bảo là tốt nhưng sao bản thân mình thì thấy chẳng có gì tốt cả. Mệnh có cả Tử Vi lẫn Thiên Tướng nhưng lại bị Tuần án ngữ. Mình nghe nói Thiên tướng kỵ nhất là Tuần, lại có Tử vi đi chung thì giống như là "cọp trong lồng", khó mà hành sự chuyện gì. Công danh sự nghiệp vẫn chưa vào đâu, mình cảm thấy thất vọng về lá số của mình quá. Mình xin mời mọi người bàn luận về lá số của mình xem thế nào, xấu tốt gì mình đều hoan nghênh lắng nghe và tiếp thu. Xin mọi người cho ý kiến ạ. Mình cảm ơn.

Hình ảnh
tử tướng thìn tuất thì ko tránh khỏi vất vả vì dính vào thiên la, địa võng
thân cư thê, nên nghĩ anh lấy vợ rùi thì may ra mới khá hơn, nhưng phu thê có tham lăng nên sẽ là người lấy vợ muộn hoặc sẽ lấy vợ hơn tuổi, Tham lang ở thân thì vợ chồng hay ghen, hôn nhanh chóng thành, nhưng cũng rất dễ tan vỡ.
cung tài bạch có hỏa tinh, địa không, khi gặp phải đại hạn hay tiểu hạn thì rất dễ phá sản trong kinh doanh
Mình chỉ có một thắc mắc là Cát tinh sao lại tụ họp về cung Huynh đệ nhiều đến thế trong khi mình chỉ có 1 đứa em gái duy nhất nhưng ko sống chung với nhau từ nhỏ, lại cũng chẳng có tình cảm nhiều. Anh em trong gia tộc thì thà ko có còn hơn, chẳng tin tưởng được. Mọi người có thể giải thích giùm mình ko?
cung huynh đệ có thiên đồng sao này chỉ sự lưu động, nên có lẽ ko gần gũi đc với nhau, lại thêm cô thần nữa, nên ít khi nói chuyện đc với nhau, 2 anh em trong nhà ít tâm sự, chia sẻ đc với nhau.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”