Mình có thể thay đổi công việc trong năm nay không

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Helen
Chính thức
Chính thức

Mình có thể thay đổi công việc trong năm nay không

Gửi bài gửi bởi Helen »

Mình đang rất mong muốn thay đổi công việc! Các bạn xem giúp mình có cơ hội thay đổi công việc trong năm nay không, nếu có thay đổi sẽ thay đổi vào khoảng thời gian nào? Năm 2008 là 1 năm quá mệt mỏi với mình năm nay mọi việc của mình có hanh thông lên chút nào không?
Lá số của mình đây:
Hình ảnh

Mình sinh ở miền Bắc
Mong các bạn giúp đỡ!
Cảm ơn các bạn rất nhiều
Đầu trang

linhtinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Mình có thể thay đổi công việc trong năm nay không

Gửi bài gửi bởi linhtinh »

Chị có thể thay đổi công việc trong năm nay, cụ thể nhất là vào tháng 2 âm lịch.

Thân chào.
Được cảm ơn bởi: Helen
Đầu trang

Helen
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Helen »

Cảm ơn Linhtinh nhiều lắm!
Vậy là nhiều khả năng mình sẽ nhận lời công việc đang được đề nghị rồi. Vì đầu năm bốc thẻ, xem bói thì khoảng giữa năm mới có sự thay đổi nên mình còn chút hy vọng biết đâu còn có cơ hội nữa. Công việc hiện tại và công việc đang được đề nghị không có nhiều khác biệt về thu nhập nên mình còn đôi chút băn khoăn, lo lắng vì đó cũng là vấn đề rất quan trọng với 1 phụ nữ 1 mình nuôi con như mình!
Mong Linhtinh và các bạn thêm đôi lời luận giải về lá số của mình xem năm nay và sau này công việc và đường đời của mình có hanh thông lên chút nào không, như năm 2008 vừa qua bế tắc về mọi mặt!
Chân thành cảm ơn các bạn!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Thái_Dương(v)
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thái_Dương(v) »

Nhanh thì tháng 3,chậm thì tháng 4 sẽ chuyển. Nhưng cái sự chuyển này sẽ khiến chị Helen đôi lúc hối hận đấy.
Đầu trang

Helen
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Helen »

Cảm ơn Thái_Dương nhiều!
Nhưng Thái_Dương nói vậy là Helen thấy chùn bước rồi, lo lắng quá, vì sao vậy Thái_Dương, Thái_Dương có thể phân tích thêm đôi lời được không! Thực sự chị thấy mình còn gắn bó công việc này lắm, dù nơi đây mang cho chị không ít buồn phiền, thậm chí năm 2008 chị đã bị Stress vì nó...Nhưng về cơ bản chị vẫn phải đi chỉ có điều nơi đến chị chưa thật thích, nhưng người giới thiệu giúp đỡ chị đã 2 lần giúp chị rồi nhưng lần trước chị quyết đi lại không đi được, lần này chị đã từ chối nhưng bên kia lại quá nhiệt tình, nên chị cũng thấy ngại quá với người giúp mình. Vậy là khó rồi!
Chân thành cảm ơn Thái_Dương!
Đầu trang

Thái_Dương(v)
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Có 2 lí do. 1 lí do chị đã nói đó là gắn bó với công việc cũ. Lý do thứ 2 là chị chậm làm quen với những cái mới,hay nói cách khác là chậm thích ứng. Thế nhưng rồi vẫn cứ đi thôi. Trừ khi chị hóa giải bằng cách đổi phương tiện đi lại.
Đầu trang

Helen
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Helen »

Cảm ơn Thái_Dương đã nhiệt tình tư vấn giúp chị!
Nếu lý do chỉ tại tính cách của chị thì không có gì phải ngại, chị sẽ cố gắng thôi. Đúng là chị chậm thích nghi nên ngại thay đổi, điều chị lo lắng là sợ môi trường làm việc ở nơi mới lại nảy sinh những vấn đề như ở nơi cũ thì chị mới sợ. Muốn nhận vì sợ bỏ lỡ cơ hội, nhưng nửa chưa muốn nhận vì biết đâu thời gian nữa lại tìm được chỗ tốt hơn, băn khoăn chính của chị là ở chỗ ấy, tham quá phải không?
Chị cũng đang có ý định nếu chuyển việc thì chị sẽ thay xe.
Đầu trang

TRƯỜNG GIANG
Ban tư vấn
Ban tư vấn

Gửi bài gửi bởi TRƯỜNG GIANG »

Dù kết quả ra sao cũng mong đương số khi nào có kết quả (nếu chuyển cơ quan hoặc không chuyển) thì cũng thông báo trên này để mọi người cùng biết và nghiệm lý nhé!
Đầu trang

Helen
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Helen »

Nhất định là như vậy mà Trường Giang!
Khi mình đang băn khoăn, bối rối lên diễn đàn được sự quan tâm chia sẻ thế này thấy ấm lòng lắm lắm!
Đầu trang

Thái_Dương(v)
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Với cá tính của chị rồi rào cản tâm lý nào cũng qua đc hết dù hơi chậm 1 chút. Cố gắng lên nhé ! TD ko trả lời trong mục pm và chỉ có thể động viên chị như vầy thôi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”