Mỗi tuần một topic 5: TÌNH YÊU SÉT ĐÁNH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mỗi tuần một topic 5: TÌNH YÊU SÉT ĐÁNH

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

Tình yêu sét đánh là cách gì?

Thiên tướng là sao nằm trong chòm Thiên phủ, nó luôn nằm o vị trí tam hợp trái của thiên phủ kết thành bộ phủ tướng. Bộ sao này trong vài trường hợp giúp ta đoán được một tình yêu đẹp hay một chuyện tình buồn, kể cả tình yêu sét đánh ngang .... lưng.
Bộ phủ tướng hợp vs bộ tồn tướng phù, cáo phụ, xương khúc ... ( vì sao hợp các bạn đã biết rồi mình ko nhắc lại) nhưng khi đi vs bộ Việt hỏa linh chính là cách tình yêu sét đánh vì thêm Việt tính chất càng mạnh mẽ. Tất nhiên do ảnh hưởng của bộ hỏa linh sẽ gây nên chuyện giận hờn trong tình yêu là chuyện thường tình.

Đặc biệt thiên tướng ở thế tướng binh, tức là bên này thiên tướng đồng cung vs tướng quân bên kia chắc chắn phá quân ôm phục binh. Bên này thương yêu bên kia gắn bó. ( nhớ là ko có kị hình tinh, thị phi tinh)

Càng mạnh hơn nữa nếu thêm đào hoa đi vs thiên việt tạo ra cách đào việt triệt càng hay vì tạo ra cách bộc lộ tình cảm. ( đến nhanh mau trở tay ko kịp )
Bộ đào Việt triệt ko ngại đồng cung vs thiên tướng nếu ko có hung sát tinh, kị hình tinh. Thiên tướng ko hợp vs triệt nhưng lỡ co triệt đồng cung mà ko có thêm thị phi tinh, sát tinh, kị hình tinh cũng ko đáng ngại vì chuyện tình cảm lộ ra ko ai chê bai chỉ trích cũng chẳng sao.

Vậy bạn nào có cách này hãy tự nghiệm lý xem sao. Hết.
Được cảm ơn bởi: Andre, KhatVong84, larsion, Hungternopil, Stephanie47, thanh163, anhthu5993, 12010277
Đầu trang

KhatVong84
Chính thức
Chính thức

Re: Mỗi tuần một topic 5: TÌNH YÊU SÉT ĐÁNH

Gửi bài gửi bởi KhatVong84 »

Bác Ngày xanh cho tôi hỏi là:
1.Từ vị trí Thiên Tướng mà nhìn thấy Việt Hoả Linh là thành cách? Đồng cung hoặc hợp, chiếu?
2. Theo tôi biết Khôi Việt ko hợp với Hoả Linh. Như vậy là cách tốt hay xấu? Cho phép tôi đưa lá số của tôi liên quan đến cách Bác vừa đề cập.
Hình ảnh
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

KhatVong84 đã viết: 23:26, 03/08/19 Bác Ngày xanh cho tôi hỏi là:
1.Từ vị trí Thiên Tướng mà nhìn thấy Việt Hoả Linh là thành cách? Đồng cung hoặc hợp, chiếu?
2. Theo tôi biết Khôi Việt ko hợp với Hoả Linh. Như vậy là cách tốt hay xấu? Cho phép tôi đưa lá số của tôi liên quan đến cách Bác vừa đề cập.
Hình ảnh
1. Cơ bản là bộ Việt hỏa linh đi vs tướng ( nhớ ko có ko kiếp kị hình)
2. Khôi Việt ko hợp vs hỏa linh đúng. Nhưng ở đây là sao thiên tướng có thể chấp nhận đc vì tình cảm con người có khi nồng nàng có khi lạnh nhạt , khi giận khi hờn là bình thường, chẳng lẽ chưa nghe tình nồng thắm xuyên qua bao mái tranh ..., nhưng thêm ko kiếp kị hình hình khốc ... là hận tình rồi gây ra họa vì bị bội bạc ...
Được cảm ơn bởi: KhatVong84
Đầu trang

Liebe_Katze
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Liebe_Katze »

Ngày xanh đã viết: 22:55, 03/08/19 Tình yêu sét đánh là cách gì?

Thiên tướng là sao nằm trong chòm Thiên phủ, nó luôn nằm o vị trí tam hợp trái của thiên phủ kết thành bộ phủ tướng. Bộ sao này trong vài trường hợp giúp ta đoán được một tình yêu đẹp hay một chuyện tình buồn, kể cả tình yêu sét đánh ngang .... lưng.
Bộ phủ tướng hợp vs bộ tồn tướng phù, cáo phụ, xương khúc ... ( vì sao hợp các bạn đã biết rồi mình ko nhắc lại) nhưng khi đi vs bộ Việt hỏa linh chính là cách tình yêu sét đánh vì thêm Việt tính chất càng mạnh mẽ. Tất nhiên do ảnh hưởng của bộ hỏa linh sẽ gây nên chuyện giận hờn trong tình yêu là chuyện thường tình.

Đặc biệt thiên tướng ở thế tướng binh, tức là bên này thiên tướng đồng cung vs tướng quân bên kia chắc chắn phá quân ôm phục binh. Bên này thương yêu bên kia gắn bó. ( nhớ là ko có kị hình tinh, thị phi tinh)

Càng mạnh hơn nữa nếu thêm đào hoa đi vs thiên việt tạo ra cách đào việt triệt càng hay vì tạo ra cách bộc lộ tình cảm. ( đến nhanh mau trở tay ko kịp )
Bộ đào Việt triệt ko ngại đồng cung vs thiên tướng nếu ko có hung sát tinh, kị hình tinh. Thiên tướng ko hợp vs triệt nhưng lỡ co triệt đồng cung mà ko có thêm thị phi tinh, sát tinh, kị hình tinh cũng ko đáng ngại vì chuyện tình cảm lộ ra ko ai chê bai chỉ trích cũng chẳng sao.

Vậy bạn nào có cách này hãy tự nghiệm lý xem sao. Hết.

Em chào bác
Em với người yêu em là tình yêu sét đánh. Anh ý vừa nhìn thấy em từ khoảng cách trên cao đã kiểu bị trúng tim luôn. Em lúc đầu khi mới chào hỏi thì chưa có cảm giác gì, nhưng tới lúc ngồi ăn và nói chuyện cùng ảnh thì ôi thôi đúng là cái kiểu và cái gu lẫn cách sống của em luôn rồi. Bọn em gắn bó tới giờ là 5 năm rồi ạ. Sóng gió bên ngoài tác động vào cũng rất rất nhiều nhưng chưa bao giờ có ý định buông tay nhau ra ạ. Một điều đặc biệt là bọn em cực cực hiếm khi bị bất đồng quan điểm, toàn người tung kẻ hứng luôn. Em gửi bác lá số em để bác nghiệm lý xem.

Hình ảnh
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Bạn có biết tại sao Mr bửu đình lại chọn thiên tướng là đại diện của tình yêu mà ko phải là thiên cơ hay thiên trù hay thiên mã ko???

Cái này ko phải ngẫu nhiên mà là có lý trong cái vô lý...
Tình yêu sét đánh khi tướng hội họp với hỏa linh tại sao lại chọn vậy mà ko phải với kình đà ko kiếp???

Tình yêu sét đánh là phải coi chừng phải ko???sét đánh có mấy khi mà ko chết!!!

Khi nào sét đánh mà đẹp khi nào ko đẹp???

Kiến thức bạn tả phế lù quá.hjjj...

Bạn cứ tìm hiểu căn bản đã..sau mới xem đc số..
Được cảm ơn bởi: Ne0, Mây của Trời, Hungternopil
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

dạo này vui ghê, ngoài bác thạch có thêm bác blue làm mấy topic kiểu này, ngồi chém gió vui vãi.
Được cảm ơn bởi: larsion
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi larsion »

đa tạ ông thớt, thêm một bài để tìm hiểu. Ko có căng bản trầm trọng nhưng thôi, biết dc bao nhiu hay bấy nhiu vậy :))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Tealightdalat
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

larsion đã viết: 10:27, 04/08/19 đa tạ ông thớt, thêm một bài để tìm hiểu. Ko có căng bản trầm trọng nhưng thôi, biết dc bao nhiu hay bấy nhiu vậy :))
Chơi game ko gét người trình kém...chỉ ko thích chơi với hack thôi..ko có căn bản thì học thêm..biết mình ở chỗ nào để bổ xung thôi.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi larsion »

vnfaker98 đã viết: 10:31, 04/08/19
larsion đã viết: 10:27, 04/08/19 đa tạ ông thớt, thêm một bài để tìm hiểu. Ko có căng bản trầm trọng nhưng thôi, biết dc bao nhiu hay bấy nhiu vậy :))
Chơi game ko gét người trình kém...chỉ ko thích chơi với hack thôi..ko có căn bản thì học thêm..biết mình ở chỗ nào để bổ xung thôi.
Uhm, thực sự đi làm cũng nhiều. Nếu học bài bản luôn thì sợ ko đủ khả năng vs tâm trí. Thôi thì cứ góp nhặt từ từ, cưỡi ngựa xem hoa. Nếu đủ duyên thì mình tính tiếp chả muộn mà. Đời còn dài và gà còn nhiều, lo gì ko có đồ gặm
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Linhchauhacbach
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Sét ở đâu làm ơn đánh tôi với.
Cảm giác như bản thân bọc NPC ấy
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Trả lời bài viết