Mong các bác xem giúp cháu lá số này với ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hoaithuongnm1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mong các bác xem giúp cháu lá số này với ạ

Gửi bài gửi bởi hoaithuongnm1 »

Mong các bác xem giúp cháu lá số này. Đây là lá số theo giờ sinh do mẹ cháu nhớ, tuy nhiên mẹ cháu ban đầu cũng phân vân khung giờ Tị và Ngọ (nhưng nghiêng về Ngọ hơn). Liệu có cách nào để mình biết mình sinh chính xác vào khung giờ nào không ạ? Đặc điểm là thân hình đẫy đà, da trắng, nghỉ học đh 1 năm và giờ đã xuất ngoại ạ.
Đây là lá số khung giờ Ngọ:
Hình ảnh

Đây là lá số khung giờ Tị ạ:
Hình ảnh

Cháu cảm ơn các bác nhiều lắm!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mong các bác xem giúp cháu lá số này với ạ

Gửi bài gửi bởi koollee »

Chào em!
Năm mới chúc em và gia đình an khang thịnh vượng, may mắn ngập tràn nhé!

Trường hợp của em thì có thể xác định được đúng giờ sinh của em là giờ nào.
Về mấy điều em kể (tốt nhất là đối với anh thì em đừng kể gì hết):
- Điều thứ nhất là ngoại hình, cả 2 lá số đều có ngọai hình trắng, múp, đậm người từ nhỏ, lá ngọ thì đậm chắc, lá tị thì múp mềm. Cái này thì không dùng để phân biệt được.
- Điều thứ 2 là việc em nghỉ học 1 năm và đã xuất ngoại. Cái này thì cả 2 lá số đều có số xuất ngoại.
Để xác định thì chỉ cần xét 1 vài hạn quá khứ của 2 lá số, xét về gia cảnh, xét về hạn nghỉ học 1 năm, và xét về thời gian xuất ngoại cũng như phạm vi xuất ngoại. Như vậy là tương đối có thể kết luận được em thuộc lá số nào.

Nếu em đợi được thì khi nào có thời gian anh sẽ thử xét xem sao. Nay anh khó ngủ nên mới lên lượn lờ xíu thôi. Còn không thì mong có ai giúp được cho em thì càng tốt.

Lưu ý: ai vào giúp em mà bảo em kể hết thông tin ra thì em nên cân nhắc, vì theo quan điểm của anh: "không đủ trình nhìn ra 2 lá số nó vận hành ra sao, thì không đủ khả năng xác định lá số đâu".
Được cảm ơn bởi: Polyrhythm, hoaithuongnm1
Đầu trang

hoaithuongnm1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

koollee đã viết: 05:02, 14/02/21 Chào em!
Năm mới chúc em và gia đình an khang thịnh vượng, may mắn ngập tràn nhé!

Trường hợp của em thì có thể xác định được đúng giờ sinh của em là giờ nào.
Về mấy điều em kể (tốt nhất là đối với anh thì em đừng kể gì hết):
- Điều thứ nhất là ngoại hình, cả 2 lá số đều có ngọai hình trắng, múp, đậm người từ nhỏ, lá ngọ thì đậm chắc, lá tị thì múp mềm. Cái này thì không dùng để phân biệt được.
- Điều thứ 2 là việc em nghỉ học 1 năm và đã xuất ngoại. Cái này thì cả 2 lá số đều có số xuất ngoại.
Để xác định thì chỉ cần xét 1 vài hạn quá khứ của 2 lá số, xét về gia cảnh, xét về hạn nghỉ học 1 năm, và xét về thời gian xuất ngoại cũng như phạm vi xuất ngoại. Như vậy là tương đối có thể kết luận được em thuộc lá số nào.

Nếu em đợi được thì khi nào có thời gian anh sẽ thử xét xem sao. Nay anh khó ngủ nên mới lên lượn lờ xíu thôi. Còn không thì mong có ai giúp được cho em thì càng tốt.

Lưu ý: ai vào giúp em mà bảo em kể hết thông tin ra thì em nên cân nhắc, vì theo quan điểm của anh: "không đủ trình nhìn ra 2 lá số nó vận hành ra sao, thì không đủ khả năng xác định lá số đâu".
Vâng ạ. Em không vội lắm nên hi vọng khi nào anh có thời gian có thể xem giúp em với. Em cảm ơn anh nhiều lắm ạ :D
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

2 lá này nhìn mắt, hàm và răng. Chứ gái tuổi này dáng ai chẳng gày gày như nhau. Về da và dáng người 2 lá này khác hẳn nhau nhưng phải tầm 30 tuổi. Lá ngọ mặt trái xoan, mắt dài, sức quan sát tốt, răng sẽ có răng nhọn( răng khểnh, răng nanh) hoặc răng sâu nhưng tuổi này thì ko rõ đã bị chưa . Lá Tỵ mặt cũng thuôn nhưng hàm hơi vuông hơn kiểu mặt trái xoan. Mắt đẹp, cận nhẹ, dài bình thường. Mũi cũng sẽ khác, chủ yếu khác ở 2 bên cánh mũi nhưng khó miêu tả bằng lời... Nói chung ko găp trực tiếp thì xét hạn đi. Lá Ngọ xuất ngoại cuối 2019 hoặc đầu 2020. Lá Tỵ xuất ngoại 2020.
Được cảm ơn bởi: koollee, hoaithuongnm1
Đầu trang

hoaithuongnm1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Polyrhythm đã viết: 09:08, 14/02/21 2 lá này nhìn mắt, hàm và răng. Chứ gái tuổi này dáng ai chẳng gày gày như nhau. Về da và dáng người 2 lá này khác hẳn nhau nhưng phải tầm 30 tuổi. Lá ngọ mặt trái xoan, mắt dài, sức quan sát tốt, răng sẽ có răng nhọn( răng khểnh, răng nanh) hoặc răng sâu nhưng tuổi này thì ko rõ đã bị chưa . Lá Tỵ mặt cũng thuôn nhưng hàm hơi vuông hơn kiểu mặt trái xoan. Mắt đẹp, cận nhẹ, dài bình thường. Mũi cũng sẽ khác, chủ yếu khác ở 2 bên cánh mũi nhưng khó miêu tả bằng lời... Nói chung ko găp trực tiếp thì xét hạn đi. Lá Ngọ xuất ngoại cuối 2019 hoặc đầu 2020. Lá Tỵ xuất ngoại 2020.
Cháu cảm ơn ạ. Cháu không biết nên tính là xuất ngoại lúc nào, đáng nhẽ bay từ tháng 8/2019 nên vì sợ dịch nên cháu học online, đầu tháng 1/2020 mới bay. Không biết còn điểm nào có thể xét nữa không ạ?
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Bạn hoaithuongnm1 cứ bình tĩnh chờ sư phụ Koollee của tôi xét cho chắc. Sư phụ tôi tuy hơi xấu zai và xấu tính nhưng làm việc cẩn thận chắc chắn đáng tin cậy hơn tôi nhìu. Tôi chém vậy hoy :(
Được cảm ơn bởi: Lavender91, koollee
Đầu trang

hoaithuongnm1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Polyrhythm đã viết: 09:53, 14/02/21 Bạn hoaithuongnm1 cứ bình tĩnh chờ sư phụ Koollee của tôi xét cho chắc. Sư phụ tôi tuy hơi xấu zai và xấu tính nhưng làm việc cẩn thận chắc chắn đáng tin cậy hơn tôi nhìu. Tôi chém vậy hoy :(
Vâng ạ :3 Chúc anh năm mới vui vẻ nhá!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

hoaithuongnm1 đã viết: 09:38, 14/02/21 Cháu cảm ơn ạ. Cháu không biết nên tính là xuất ngoại lúc nào, đáng nhẽ bay từ tháng 8/2019 nên vì sợ dịch nên cháu học online, đầu tháng 1/2020 mới bay. Không biết còn điểm nào có thể xét nữa không ạ?
Em có nhớ nhầm hay có gì nhầm lẫn không?
Dịch covid bắt đầu xuất hiện vào cuối năm 2019, tầm tháng 12/2019. Chính phủ còn phải âm thầm triển khai công tác phòng chống, lên kế hoạch tác chiến, ém tin lại để dân không bị hoang mang, an tâm đón tết nguyên đán 2020. Tết xong mới phổ biến tin tức về dịch. Làm sao mà từ tháng 8/2019 em đã sợ dịch mà dời lịch bay rồi??

Khi nói đến các mốc thời gian, em chịu khó nói rõ là âm lịch hay dương lịch nhé.
Nếu tính mốc thời gian em kể là dương lịch đi, thì tháng 1/2020 là khoảng thời gian giáp tết, cũng là thời điểm tin dịch bắt đầu rục rịch phổ biến.

P/s: em nên gọi ca Polyrhythm là chú hoặc bác nhé. Ca ấy vừa già vừa xấu lại vừa thiếu lương thiện :))
Ngoài tử vi, huyền học ra. Thì em đừng tin những gì ca ấy nói. Cuộc đời này...tất cả đều là giả dối hết :))

Polyrhythm đã viết: 09:53, 14/02/21 Bạn hoaithuongnm1 cứ bình tĩnh chờ sư phụ Koollee của tôi xét cho chắc. Sư phụ tôi tuy hơi xấu zai và xấu tính nhưng làm việc cẩn thận chắc chắn đáng tin cậy hơn tôi nhìu. Tôi chém vậy hoy :(
Năm mới em chúc ca và gia đình trăm sự an khang vạn sự lành nà!
Ca cứ phải chọc iem thì ca mới chịu phải hơmm :))
Được cảm ơn bởi: hoaithuongnm1
Đầu trang

Thanhphuc171098
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thanhphuc171098 »

Đèn kia nào có sáng lâu
Đèn lòng soi tỏ gót đầu thân ta
Trời cao lồng lộng bao la
Mịt mù vẫn thấu xấu xa việc đời.

Giải :
Giải rằng tính sự tới lui
Xét xa từ trước làm rồi những chi
Nén nhang thành thực tấu trì
Giữ điều Tín Nghĩa ắt thì an khang.
Được cảm ơn bởi: hoaithuongnm1
Đầu trang

hoaithuongnm1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

koollee đã viết: 16:33, 14/02/21
hoaithuongnm1 đã viết: 09:38, 14/02/21 Cháu cảm ơn ạ. Cháu không biết nên tính là xuất ngoại lúc nào, đáng nhẽ bay từ tháng 8/2019 nên vì sợ dịch nên cháu học online, đầu tháng 1/2020 mới bay. Không biết còn điểm nào có thể xét nữa không ạ?
Em có nhớ nhầm hay có gì nhầm lẫn không?
Dịch covid bắt đầu xuất hiện vào cuối năm 2019, tầm tháng 12/2019. Chính phủ còn phải âm thầm triển khai công tác phòng chống, lên kế hoạch tác chiến, ém tin lại để dân không bị hoang mang, an tâm đón tết nguyên đán 2020. Tết xong mới phổ biến tin tức về dịch. Làm sao mà từ tháng 8/2019 em đã sợ dịch mà dời lịch bay rồi??

Khi nói đến các mốc thời gian, em chịu khó nói rõ là âm lịch hay dương lịch nhé.
Nếu tính mốc thời gian em kể là dương lịch đi, thì tháng 1/2020 là khoảng thời gian giáp tết, cũng là thời điểm tin dịch bắt đầu rục rịch phổ biến.

P/s: em nên gọi ca Polyrhythm là chú hoặc bác nhé. Ca ấy vừa già vừa xấu lại vừa thiếu lương thiện :))
Ngoài tử vi, huyền học ra. Thì em đừng tin những gì ca ấy nói. Cuộc đời này...tất cả đều là giả dối hết :))

Năm mới em chúc ca và gia đình trăm sự an khang vạn sự lành nà!
Ca cứ phải chọc iem thì ca mới chịu phải hơmm :))

Á vâng, dạo này đầu óc lú lẫn em cứ tưởng vẫn còn đang ở năm 2020. Vậy thì đúng là em bay đi từ tháng 1/2021 ý ạ.
Thanhphuc171098 đã viết: 17:22, 14/02/21 Đèn kia nào có sáng lâu
Đèn lòng soi tỏ gót đầu thân ta
Trời cao lồng lộng bao la
Mịt mù vẫn thấu xấu xa việc đời.

Giải :
Giải rằng tính sự tới lui
Xét xa từ trước làm rồi những chi
Nén nhang thành thực tấu trì
Giữ điều Tín Nghĩa ắt thì an khang.
Cháu cảm ơn bác nhiều lắm ạ!!!
Đầu trang

Trả lời bài viết