Mong các cao nhân ra tay giải cứu ..... em xin chân thành cá

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ronaldo2005
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mong các cao nhân ra tay giải cứu ..... em xin chân thành cá

Gửi bài gửi bởi ronaldo2005 »

_ Mong các cao nhân bác tuệ , anh apollo, tình yêu của gió, cô Liên ...... và nhiều các bạn khác giàu kinh nghiệm về TV luận giải giúp lá số của một người chú mình ...... Thật ra mình là người cũng rất yêu thích tìm hiểu về TV, mình đã và đang tham gia và hoạt động chung với diễn đàn lyso cũng khá lâu rồi, nhưng chỉ tập tành xem mang tính chất tham khảo thôi chứ ko chuyên sâu , cộng thêm kinh nghiệm đường đời còn non nớt .... nên có nhiều cái thật tình mình ko hiểu được , và ko thể hiểu chính xác được nên nhân đây mình muốn nhờ các cao thủ trên D Đ ..... luận giải giúp mình lá số này .
_ Theo mình thấy thì cuộc đời của chú mình thật vất vả, cơ cực , hồi trẻ thì đi bộ đội .....sau này sự nghiệp thì lận đận và rất chậm .... vợ chồng thì sống có vẻ ko hạnh phúc .... mình nghe nói có lần suýt bỏ nhau , nên giờ sống cũng ko hạnh phúc , con cái thì cũng bình thường , cũng ko tài giỏi gì . Nhiều khi thấy chú đi đâu làm gì cũng lủi thủi một mình , mình nhìn rất thương và tội nghiệp ...... Già rồi mà vẫn phải làm việc vất vả , cuộc sống gia đình thì ko hạnh phúc ..... mình tự hỏi ko biết bao giờ chú mình mới thoát khỏi cuộc sống buồn khổ như thế này . Sau này về già ko biết có được an nhàn hơn ko ?
Hình ảnh
_ Ro xin muôn vàn cám ơn ....sau này có dịp cùng offline với D Đ, ro mong có thể bày tỏ tấm lòng của mình nhiều hơn là chỉ cám ơn suông như thế này
Đầu trang

ronaldo2005
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Mong các cao nhân ra tay giải cứu ..... em xin chân thành cá

_ Em vẫn mong các cao nhân .....
Đầu trang

ronaldo2005
Nhất đẳng
Nhất đẳng

_ Hic .... buồn quá ,ca ngày rồi ko có cao nhân nào ghé thăm sao ....?
Đầu trang

thamlang
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamlang »

mệnh hoả an hợi hãm. thân bị cả tuần lẫn triệt. thê thì ôm cả đống sát tinh hãm nên khắc hãm vợ con. quan tướng hãm nên binh nghiệp dở dang. người này ắt nhận đc khoản di sản thừa kế kha khá nhưng ko chịu bỏ ra đầu tư đâu vì ơr tài có quả tú và linh hãm nên chi tiêu dè sẻn lắm. mệnh cô quả thì ko có bạn bè thân thiết để chia sẻ. con cái dễ mắc vào vòng lao lý làm hao tổn bạc tiền. hậu vận vẫn thế thôi. năm nay đại tiểu vận trùng phùng có lộc đây.
Đầu trang

ronaldo2005
Nhất đẳng
Nhất đẳng

_ Chân thành cám ơn," tiền bối " Tham Lang ...... Xin hỏi về già người này ....có giàu có khá gia hơn hiện tại ko ? Gia đình có hạnh phúc hơn ko ?

_ Vẫn mong được cao nhân khác chỉ bảo và nhận xét thêm dùm em về lá số này ạ . Những lời nhận xét và giải đáp chân tình của các tiền bối luôn đáng giá và vô cùng quý báu đối với em ....
Đầu trang

ronaldo2005
Nhất đẳng
Nhất đẳng

_ So mình đen đến thế sao , ko được cao nhân ngó ngàng tới à hic.... :((
Đầu trang

congquyen
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi congquyen »

Mệnh Thân không tốt thì xem hạn, hạn sau 53 có Cơ Lương Tả Hữu Quyền Lộc, Thái tuế chắc chắn tiền bạc khá hơn, tuy nhiên có cả Tuần Triệt nên phải có dần chậm ( 1/2 sau Đại hạn) và hoán cải ít nhất 1 lần. Hạn lại có Hổ, Phù, Phủ, Thái Tuế, Thương ở thiên la nên đề phòng có kiện cáo lôi thôi không lối ra ảnh hưởng nhiều về sức khoẻ.
Đầu trang

BuiChien
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi BuiChien »

Thân quá nhược, số này không nên quá hy vọng vào hậu vận đâu.

Hai cứu cách chính về hậu vận là Thê và Tử thì đều kém cả. Thê giữ Liêm Phá Hình Diêu thì hình khắc kinh khủng, may (hoặc xui) nhờ Hóa Kỵ, Quan Đới mà vợ chồng nhì nhằng ko bỏ nhau được. Tử giữ bộ Không Kiếp Song Hao tất nhiên không thể hỗ trợ được cho Mệnh Thân Tử Phủ.

Thân ái,
Đầu trang

ronaldo2005
Nhất đẳng
Nhất đẳng

congquyen đã viết:Mệnh Thân không tốt thì xem hạn, hạn sau 53 có Cơ Lương Tả Hữu Quyền Lộc, Thái tuế chắc chắn tiền bạc khá hơn, tuy nhiên có cả Tuần Triệt nên phải có dần chậm ( 1/2 sau Đại hạn) và hoán cải ít nhất 1 lần. Hạn lại có Hổ, Phù, Phủ, Thái Tuế, Thương ở thiên la nên đề phòng có kiện cáo lôi thôi không lối ra ảnh hưởng nhiều về sức khoẻ.
_ Anh giúp thì giúp cho trót dùm em ạ, mong anh nói rõ hơn dùm em , mênh thân lá số này tại sao ko tốt ạ...... rồi anh nói ".... hoán cải it nhất 1 lần ... " vậy là sao ạ ?
Đầu trang

ronaldo2005
Nhất đẳng
Nhất đẳng

BuiChien đã viết:Thân quá nhược, số này không nên quá hy vọng vào hậu vận đâu.

Hai cứu cách chính về hậu vận là Thê và Tử thì đều kém cả. Thê giữ Liêm Phá Hình Diêu thì hình khắc kinh khủng, may (hoặc xui) nhờ Hóa Kỵ, Quan Đới mà vợ chồng nhì nhằng ko bỏ nhau được. Tử giữ bộ Không Kiếp Song Hao tất nhiên không thể hỗ trợ được cho Mệnh Thân Tử Phủ.

Thân ái,
_ Hic , anh buichien giải thích chỗ này dùm em được ko ? Tại sao anh lại nói là thân quá nhược ạ #-o ..... ".... may( hoặc xui ) nhờ hoá kị ...." chỗ này em cũng ko hiểu , mong anh nói rõ hơn dùm em , Em biêt ơn nhiều lắm [-O< !
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”