mục đích của tử vi là gì?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
leofearl
Chính thức
Chính thức

mục đích của tử vi là gì?

Gửi bài gửi bởi leofearl »

thấy có nhiều bạn pm hỏi quá,trong đó có cả phật tử,nhà sư....tôi có phải người tu hành đâu?việc phổ độ chúng sinh là của các cao tăng mà.thôi,phần lớn các câu hỏi,xoay quanh 1 vấn đề,chính là mục đích tv là gì,vì ng theo phật,chúa hay đạo nào
cũng đc khuyến cáo không xem số,mà các phật tử vẫn cứ xem?
vậy tl chung cho tất cả vậy
Được cảm ơn bởi: beheovtvn, Lunacass, anhchang00005, lsvnngu
Đầu trang

nguyễn đức long
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: mục đích của tử vi là gì?

Gửi bài gửi bởi nguyễn đức long »

Về cơ bản những môn mệnh lý học là để dự đoán những vấn đề mà người phàm quan tâm đó là : thọ hiểu sang hèn ...... nhưng do tính chất bao quát và huyền diệu của nó ta có thể áp dung trong phép đối nhân xử thế , làm cho cách nhìn đời nhìn người thêm phần phong phú sấu sắc và đa dạng .

Nên cách hay nhất để học những môn này là tự tìm tòi học hỏi xong rồi tự chiêm nghiệm về cuộc đời của mình sẽ nhận ra nhiều huyền cơ trong đó .

Thân!
Được cảm ơn bởi: beheovtvn
Đầu trang

leofearl
Chính thức
Chính thức

đầu tiên,phải thẳng thắn với nhau,tôi không hề học tv.tv chỉ là 1 môn nhỏ,nằm trong hệ thống của đế vương học.
người nào muốn học hay xem đc tv,phải có chân mệnh đặc biệt,chứ không phải ai học cũng đc.những người không thuôc hoàng tộc,chỉ xem đc số trong đại vận tv chiếu mà thôi,hết đv là sai đấy.....
trước khi vào vấn đề chính,lan man nhớ ngày còn theo học sư phụ,đã đi hết từ ngạc nhiên này,sang ngạc nhiên khác,khi lần lượt thấy những người chết đến nơi,mà lại đc cứu sống dễ dàng!lúc đó trong đầu óc thơ ngây của tôi,chỉ nghĩ sao không phổ biến các bài thuốc bí mật cho cả nước biết,cứu đc bn người,
ung thư,suy thận,rồi bại não.....hóa ra chữa đc hết.nếu nắm đc bí thuật...

rồi dần dần ngộ ra,may mà tôi chỉ nghĩ,chứ không nói ra,nói ra ngu xuẩn hết chỗ nói,nếu phổ biến đc,ngta đã phổ biến rồi,đâu đợi tôi phải lo.
hãy chú ý tn,mỗi người có một cấu trúc cơ thể riêng,một tiền sử bệnh tât,sức khỏe và sức đề kháng riêng,
vậy nên,bài thuốc chữa đc khỏi bệnh cho người này,cũng là bài thuốc giết chết người khác,
xin khẳng định,tất cả các bài thuốc,trong mọi cuốn sách thuốc,chỉ cho thầy đọc,nghiêm cấm người bt đọc rồi áp dụng!
khi chữa bệnh,sau khi bắt mạch,xem bệnh,thầy thuốc sẽ tùy từng ng`,mà gia giảm liều thuốc,lập phác đồ riêng,nghĩa là ,thuốc cho mỗi người một khác nhau,chứ không cố định,dù là bệnh y như nhau.
vì thế,thuốc không có bài ,mới là thuốc.bệnh không cần chữa,mới là bệnh.
nếu công bố tùy tiện,nhiều gian thương sẽ lấy những bài thuốc ,chế lại chúng cho ra những bào thuốc riêng,
với xác suất khỏi cao cho nhiều người,sản xuất hàng loạt......
nó không có nhiều tác hại,thực ra là không tác hại ngay,nếu là thuốc trị bệnh thông thường,
nhưng các bài thuốc có độc tính,chỉ chữa cho các th đặc biệt,như ung thư dạ dày chẳng hạn,
mà sx hàng loạt như thế,thì có chết người không?

với một thầy thuốc đích thưc,việc chữa trị đảm bảo chính xác,khỏi trong tất cả các th,chứ không thể lúc khỏi lúc không,thế có mà lừa đảo.đang tv lại lôi thuốc men vào làm gì? xin thưa,trước khi bắt mạch,
nhìn tướng lập số thật nhanh,xem có chữa đc ko,và chữa xong có bị lại ko mới chữa,
chữa bệnh,chứ không thể chữa mệnh.không có chuyện,nói vài câu rồi coi đó là cải số,đâu mà dễ thế?

tử vi,bản chất là sự mã hóa cấu trúc cơ thể,gen di truyền bằng các ký hiệu riêng,nó có ứng dụng mạnh trong nhiều môn học,ko riêng gì y học.nó dùng để đối nhân xử thế,dùng để hiểu lòng người,dùng để sắp xếp quản lý con người,quản lý nhân sự....hơn thế hết,nó chỉ ra cho thấy những nghiệp chướng đã làm để sửa,để biết phải làm gì,chứ không phải để biết trước tương lai.biết rồi lại lo,lại nghĩ,biết để làm gì?

một số bạn hỏi ngây ngô là có tới 2 sp,em mới nghe thấy có 1,vậy tv sai ah?
hỏi thế khác nào em giải không đc pt bậc 2,ra mỗi 1 nghiệm,thì toán học sai ah?

cái mình làm không được,không được nghĩ người khác cũng không làm đc,người ta làm ầm ầm,
có điều mình không thấy mà thôi.
tv là 1 bộ phận riêng,khác với tb,bthl truyền cho giới giang hồ,tv chỉ truyền cho vua chúa.
tại sao lại thế?lúc đầu tôi cũng không hiểu,sư phụ dạy cái môn này cho mình làm gì?sau này biết rõ rồi,
mới hiểu tv là một thuật,chứ không phải học.thuật tức là phải có kn đb riêng,thỏa mãn những đk riêng,
chứ không phải ai cũng học đc,cứ biết biết thế là đc.......

nói thẳng ra,tôi giữ lại nhiều kiếm quyết,lời thề thì tôi không sợ,mà vì tôi chỉ công bố những gì,
mà nó không gây hại cho con người đc.lòng tham con người,thật ko có đáy,học tv làm gì?
khi mà con cái các cao thủ trong giang hồ nó không thèm học,các ông các cụ lại tìm cách moi ra bằng đc?
Được cảm ơn bởi: beheovtvn, storkcva, Lunacass, thiencoxd, anhchang00005
Đầu trang

leofearl
Chính thức
Chính thức

nói về thuật chiêm đoán,để biết đc tương lai,không cần học.
hồi xưa quen em thiên tướng ngộ triệt,em ý cứ mơ là thấy tương lai,mình tính mãi cũng chỉ ra kết quả như thế mà thôi! dùng pháp thuật lợi hại hơn nhiều,tv ,tb,thái ất là cái gì?
tv chỉ là một môn học vấn,nói như nhiều người,nó cũng là trò giải trí,như chơi cờ vậy
có điều,nếu nắm đc thì hãy dùng,không nắm chắc đc,thì bỏ đi,có sao đâu,càng cố càng không hiểu đc!

đã thế,còn xem số cho người,khuyên ngta cải số,không khéo tạo nghiệp chả chơi.
xem đúng thì lộ thiên cơ,xem sai thì chịu nghiệp báo,xem đúng có tội với trời,xem sai có tội với người
các bạn cứ kiểm chứng,xem có đúng là đời thầy bói ăn đủ quả báo ko?
ai cho các ông học?các ông có chân mệnh gì mà đòi học?ai là người lộ thiên cơ,cũng đc miễn tội,thì hãy học....

cứ để nguyên những bài viết lan man,những chửi bới của mọi thành viên,cho tất cả thấy,và chiêm nghiệm,đúng sai khắc sẽ đc phân minh.

nhớ là ,tv không thể là một môn khoa học,vì nó áp dụng một kỹ thuật quán chiếu nội tâm riêng,
hiện nay khoa học chưa công bố,thì làm sao dùng khoa học chứng minh đc?
nói thẳng,tôi cũng không thoát khỏi chấp ngã của bản thân,đang bực mình và thất vọng với cụ vuivui,
nên viết vôi vàng mấy lời,các bạn hiểu ý là đc,còn viết hay quá,nhiều khi lại là giả dối
Được cảm ơn bởi: beheovtvn, storkcva, Vũ Tướng, anhchang00005
Đầu trang

leofearl
Chính thức
Chính thức

nguyễn đức long đã viết:Về cơ bản những môn mệnh lý học là để dự đoán những vấn đề mà người phàm quan tâm đó là : thọ hiểu sang hèn ...... nhưng do tính chất bao quát và huyền diệu của nó ta có thể áp dung trong phép đối nhân xử thế , làm cho cách nhìn đời nhìn người thêm phần phong phú sấu sắc và đa dạng .

Nên cách hay nhất để học những môn này là tự tìm tòi học hỏi xong rồi tự chiêm nghiệm về cuộc đời của mình sẽ nhận ra nhiều huyền cơ trong đó .

Thân!

bạn còn hiểu biết hơn tôi đấy,tôi chủ quan,tươngr mình đã hiểu thiên lương,mà giờ mới thấy thất vọng tn
Được cảm ơn bởi: beheovtvn, lsvnngu
Đầu trang

anhchang00005
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi anhchang00005 »

hjx , em chỉ biết tướng tại tâm mà ra , xem tướng để đoán cái lòng người , phúc đức hay tai vạ có phải là do người gây nghiệp báo hay là do ông trời thử thách con người , vì con người còn nhiều kiếp nữa , trải qua từng kiếp mới lên đc tầng cao hơn .
Đầu trang

Lunacass
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Lunacass »

leofearl đã viết:
nguyễn đức long đã viết:Về cơ bản những môn mệnh lý học là để dự đoán những vấn đề mà người phàm quan tâm đó là : thọ hiểu sang hèn ...... nhưng do tính chất bao quát và huyền diệu của nó ta có thể áp dung trong phép đối nhân xử thế , làm cho cách nhìn đời nhìn người thêm phần phong phú sấu sắc và đa dạng .

Thân!

bạn còn hiểu biết hơn tôi đấy,tôi chủ quan,tươngr mình đã hiểu thiên lương,mà giờ mới thấy thất vọng tn
bác hiểu người thiên lương như nào hả bác :D
Đầu trang

becon92
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi becon92 »

Hjhj thày bói chô bê kon giàu läm . Hok bî quâ báo gì hét
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
lovato8888
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi lovato8888 »

bác leo là đệ tử của cao nhân, chắc cũng thuộc chi phái của hoàng tộc đã lụi tàn
Đầu trang

anhchang00005
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi anhchang00005 »

lụi tàn , trời trời , con cái của người có chí khí , giàu sang thường là những người bất tài , chi tộc gì đây , chỉ cần là người đc chọn hiểu đc cái tinh tuý của tử vi thì chẳng có gì là lụi tàn cả , chỉ vì người ấy biết việc ra mặt của mình là lộ thiên cơ , trái ý trời thôi .

Bác nguyễn bỉnh khiêm cũng có chi tộc với cha nào bên Tung quốc đâu ,ấy thế mà ông cụ nào bên tầu bói toán thì thấy có người tuyệt đỉnh đc chọn bên đất Nam ,nên khi sư phụ của NBK đi chơi sang Trung quốc thì đc ông cụ dí cho cái bí kíp THái ẤT THần Kinh , bảo là đem về tất có người sẽ hiểu .

Nếu NBK không là học trò của ông này , nếu ông này không đi sứ , nếu ông tầu kia không đưa cuốn bí kíp thì làm sao mà có NBK để hôm nay ai cũng ca ngợi.
Được cảm ơn bởi: becon92
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”