NÊN YÊN VỊ HƯỞNG LƯƠNG, HAY KINH DOANH VÌ YÊU THÍCH?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ckyp1996
Nhất đẳng
Nhất đẳng

NÊN YÊN VỊ HƯỞNG LƯƠNG, HAY KINH DOANH VÌ YÊU THÍCH?

Gửi bài gửi bởi ckyp1996 »

Lời đầu tiên, con xin kính chào các thầy các cô, các bác các chú, các anh các chị trong group ạ. >:D<
Đợt này được kí hợp đồng đi làm, lòng con vừa vui, mà lại vừa buồn.
Vui vì được kí hợp đồng, có tiền để có thể cho em trai đi học thêm, lo 1 phần cho bà, cho gia đình. Nhưng buồn vì đi làm không có động lực, cảm thấy bị chôn vùi tại văn phòng, và bị kìm hãm niềm yêu thích, niềm đam mê đó là kinh doanh.
Mọi thứ không thể nào cầu toàn, nhưng thật sự con không biết nên thế nào.
Người lớn thì khuyên con ở lại làm, bạn bè thì khuyên nên đi theo những gì mình muốn.
Vậy nên, hôm nay con lên đây, kính mong được hữu duyên, được mọi người góp ý đôi điều về vấn đề định hướng nghề nghiệp của bản thân mình.

- Con có nên đi làm hưởng lương không ạ?
- Con kinh doanh thì có ổn ko ạ? Con muốn làm ở mảng bất động sản (tất nhiên chỉ là môi giới thôi ạ) thì có được hơn việc con đi làm văn phòng không ạ?
- Nếu hợp kinh doanh, thì con nên kinh doanh ở lĩnh vực nào ạ?

Con xin cảm ơn mọi người, và chúc mọi người luôn vui vẻ, nhiều sức khỏe ạ \:D/
Hình ảnh
Đầu trang

thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: NÊN YÊN VỊ HƯỞNG LƯƠNG, HAY KINH DOANH VÌ YÊU THÍCH?

Gửi bài gửi bởi thachcamdang »

ckyp1996 đã viết: 11:19, 19/04/18 Lời đầu tiên, con xin kính chào các thầy các cô, các bác các chú, các anh các chị trong group ạ. >:D<
Đợt này được kí hợp đồng đi làm, lòng con vừa vui, mà lại vừa buồn.
Vui vì được kí hợp đồng, có tiền để có thể cho em trai đi học thêm, lo 1 phần cho bà, cho gia đình. Nhưng buồn vì đi làm không có động lực, cảm thấy bị chôn vùi tại văn phòng, và bị kìm hãm niềm yêu thích, niềm đam mê đó là kinh doanh.
Mọi thứ không thể nào cầu toàn, nhưng thật sự con không biết nên thế nào.
Người lớn thì khuyên con ở lại làm, bạn bè thì khuyên nên đi theo những gì mình muốn.
Vậy nên, hôm nay con lên đây, kính mong được hữu duyên, được mọi người góp ý đôi điều về vấn đề định hướng nghề nghiệp của bản thân mình.

- Con có nên đi làm hưởng lương không ạ?
- Con kinh doanh thì có ổn ko ạ? Con muốn làm ở mảng bất động sản (tất nhiên chỉ là môi giới thôi ạ) thì có được hơn việc con đi làm văn phòng không ạ?
- Nếu hợp kinh doanh, thì con nên kinh doanh ở lĩnh vực nào ạ?

Con xin cảm ơn mọi người, và chúc mọi người luôn vui vẻ, nhiều sức khỏe ạ \:D/
Hình ảnh
tình hình các vòng đai vận thì từ giờ tới 53 tuổi nên làm việc nhẹ nhàng bàn giấy , nên xem bất đông sản là nghề tay trái có thể liên kết hợp tác với môi giới khác ,
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

Mệnh Thủy ăn sao Phá Quân nhiều hơn,mệnh có sao Thiên Thọ là tốt
Đầu trang

ckyp1996
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thachcamdang đã viết: 12:35, 19/04/18
tình hình các vòng đai vận thì từ giờ tới 53 tuổi nên làm việc nhẹ nhàng bàn giấy , nên xem bất đông sản là nghề tay trái có thể liên kết hợp tác với môi giới khác ,
Dạ, vậy nếu con ko làm việc bàn giấy mà muốn kinh doanh thì có ổn ko ạ?
Đầu trang

ckyp1996
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thatsat275 đã viết: 12:42, 19/04/18 Mệnh Thủy ăn sao Phá Quân nhiều hơn,mệnh có sao Thiên Thọ là tốt
Dạ, vậy con nên theo đường công danh hay đường kinh doanh ạ?
Đầu trang

ckyp1996
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Up. Mong được hữu duyên ạ
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Lá này của bạn nên kinh thương thì đẹp hơn. Không nên theo đg công danh làm gì, cứ cái gì liên quan tới công danh địa vị chức tước thì nên bỏ. Không là thất bại ê chề đấy.

Mệnh tử phá thì khó ngồi yên một chỗ lắm. Mà đv này vcd ở đất dịch mã nên lqf sẽ đi lại suốt thôi. Mệnh thuỷ vào tam hợp kim, lại ở miền tràng sinh nên đây là đv rất đjep. Đv phủ tướng ko sát kỵ tinh, việt tả hữu hồng hỉ lộc ấn. Vận này làm ăn khấm khá cầu tài cầu lộc dc nhưng khá vất vả đấy. Nội tâm thỉnh thảng sẽ khá mệt mỏi.

Năm nay là năm quan trọng, sẽ đưa ra những quyết định mang tính then chốt. Rồi năm sau sẽ biến động mạnh, động ra tài ra lộc.

Ak mà năm sau có đầu cơ cài gì thì đừng vội vàng hấp tấp tham cái lợi trc mắt kẻo mang hoạ vào thân nhé.
Đầu trang

ckyp1996
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TheLinh đã viết: 21:42, 19/04/18 Lá này của bạn nên kinh thương thì đẹp hơn. Không nên theo đg công danh làm gì, cứ cái gì liên quan tới công danh địa vị chức tước thì nên bỏ. Không là thất bại ê chề đấy.

Mệnh tử phá thì khó ngồi yên một chỗ lắm. Mà đv này vcd ở đất dịch mã nên lqf sẽ đi lại suốt thôi. Mệnh thuỷ vào tam hợp kim, lại ở miền tràng sinh nên đây là đv rất đjep. Đv phủ tướng ko sát kỵ tinh, việt tả hữu hồng hỉ lộc ấn. Vận này làm ăn khấm khá cầu tài cầu lộc dc nhưng khá vất vả đấy. Nội tâm thỉnh thảng sẽ khá mệt mỏi.

Năm nay là năm quan trọng, sẽ đưa ra những quyết định mang tính then chốt. Rồi năm sau sẽ biến động mạnh, động ra tài ra lộc.

Ak mà năm sau có đầu cơ cài gì thì đừng vội vàng hấp tấp tham cái lợi trc mắt kẻo mang hoạ vào thân nhé.
Lời đầu, mình xin cảm ơn bạn đã dành thời gian cho lá số của mình nhé ạ ^^.
Hiện tại mình đang đi làm hưởng lương, nhưng công việc buồn lắm bạn ạ, nói chung là mệt mỏi, mà lại ko đúng vào những gì mình yêu thích, nên thành ra chán chường lắm. Muốn kinh doanh, đặc biệt liên quan tới mảng môi giới bất động sản bạn ạ. Bạn xem giúp mình nếu theo mảng đó có hợp và tốt ko bạn?
Đv này nếu đẹp được vậy, thì có vất vả thế nào cũng phải cố gắng, vì mình nghĩ những bước đầu thì ai cũng gian nan, nhưng chạm được tới thành quả là mình vui lắm.
Đầu trang

ckyp1996
Nhất đẳng
Nhất đẳng

up. Mong được hữu duyên ạ
Đầu trang

ckyp1996
Nhất đẳng
Nhất đẳng

up. Mong được hữu duyên ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”