Nguyệt lãng thiên môn ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thanh05
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nguyệt lãng thiên môn ?

Gửi bài gửi bởi thanh05 »

Hi mọi người, mình mong được giả đáp về lá số bản thân, do bản thân nay đã ngoài 30, nhưng vẫn trong cái vòng luẩn quẩn của buồn phiền. Đỉnh điểm là cái tết vừa rồi, mùng 1-2 ngồi 1 mình trong nhà uống rượu mà chẳng biết sẽ đi về đâu, cảm giác khá trống trải.

Mình là con trưởng và đích tôn, ba mẹ ly hôn khi 11 tuổi, 16 tuổi du học, tự kiếm tiền sống, tiền học có người lo, 23 tuổi theo đuổi 1 mối tình nên bỏ ngang tương lai đang tốt để về VN, rồi mối tình cũng ko đi đâu vào đâu. Mình vừa chia tay mối tình thứ 2 (4 năm).

Công việc cũng không nói là ổn định (so với những gì mình muốn đạt được). Có khoản nợ gần 2 tỷ đang phải trả. Thu nhập hàng tháng trồi sụt trong khoản 30-60tr nhưng không lúc nào dư dả, tiền tìm cách đi đâu mất. Mình không thuộc người ăn xài hoang, và khá tính toán cho đường dài.

Bản thân khắc khẩu với cả 2 bên nội ngoại, và không hợp với cả cha mẹ. Ở 1 mình từ năm 16 tuổi đến giờ. Lên voi xuống chó đã trải qua cả. Năm nay 32 tuổi nhưng đã trải qua 27 lần chuyển nhà (gần nhất là trước tết).

Mong có ai có thể cho mình chút hy vọng từ lá số này. Có xấu thì mình cũng biết nó xấu đến mức nào để chấp nhận nó.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, Terranguyen, antran321, NCTien
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nguyệt lãng thiên môn ?

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Cung Điền quá đẹp. Đầu tư tích lũy bds đất đai tốt nhé anh. Nếu cảm thấy ko giữ đc tiền thì có thể ôm đất. :D
Được cảm ơn bởi: Terranguyen
Đầu trang

Terranguyen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Terranguyen »

Nguyệt lãng thiên môn cung phúc thiên đồng cự môn hãm, không hợp cha mẹ dòng họ không thân .
Em cũng như thế thái âm sinh vào buổi trưa, mà tiền cũng không tích góp được chắc do tài vcd mà lại ko có triệt .
Nghe anh nói mà sao lại nhìn thấy tương lai của bản thân , haizz
Đầu trang

thanh05
Mới gia nhập
Mới gia nhập

anhthu5993 đã viết: 15:13, 04/02/20 Cung Điền quá đẹp. Đầu tư tích lũy bds đất đai tốt nhé anh. Nếu cảm thấy ko giữ đc tiền thì có thể ôm đất. :D
Khi về nước mình làm lương 8tr/th, ở cái phòng trọ ọp ẹp, và ko ai bên cạnh, chỉ có bạn gái tin vào mình và ở bên mình thôi. Ngày mình mua căn nhà đầu tiên, trên tay cầm chỉ 200tr, và người giúp mình nhiều nhất là mối tình thứ 2 này. Ngày mình bán căn nhà này, cũng là ngày mối tình này đi vào hồi kết

Chả hiểu có sự sắp đặt gì ko. Thật sự nếu có thì mình cũng ko cần căn nhà này cho lắm, ko muốn mọi thứ trong tình cảm rối tung lên như bây giờ.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, Terranguyen
Đầu trang

Bright moon
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Bright moon »

Tụi cũng nguyệt lãng thiên môn, cũng đi du học bỏ về vì tình yêu. Haha. Cái dòng này sống tình cảm lắm. Mà khổ là tình tiền có có không không
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

thanh05 đã viết: 14:46, 04/02/20 Hi mọi người, mình mong được giả đáp về lá số bản thân, do bản thân nay đã ngoài 30, nhưng vẫn trong cái vòng luẩn quẩn của buồn phiền. Đỉnh điểm là cái tết vừa rồi, mùng 1-2 ngồi 1 mình trong nhà uống rượu mà chẳng biết sẽ đi về đâu, cảm giác khá trống trải.

Mình là con trưởng và đích tôn, ba mẹ ly hôn khi 11 tuổi, 16 tuổi du học, tự kiếm tiền sống, tiền học có người lo, 23 tuổi theo đuổi 1 mối tình nên bỏ ngang tương lai đang tốt để về VN, rồi mối tình cũng ko đi đâu vào đâu. Mình vừa chia tay mối tình thứ 2 (4 năm).

Công việc cũng không nói là ổn định (so với những gì mình muốn đạt được). Có khoản nợ gần 2 tỷ đang phải trả. Thu nhập hàng tháng trồi sụt trong khoản 30-60tr nhưng không lúc nào dư dả, tiền tìm cách đi đâu mất. Mình không thuộc người ăn xài hoang, và khá tính toán cho đường dài.

Bản thân khắc khẩu với cả 2 bên nội ngoại, và không hợp với cả cha mẹ. Ở 1 mình từ năm 16 tuổi đến giờ. Lên voi xuống chó đã trải qua cả. Năm nay 32 tuổi nhưng đã trải qua 27 lần chuyển nhà (gần nhất là trước tết).

Mong có ai có thể cho mình chút hy vọng từ lá số này. Có xấu thì mình cũng biết nó xấu đến mức nào để chấp nhận nó.

Hình ảnh
Lá số hay để nghiệm lý, mình nghĩ chủ đương số cho dù có khó khắn vất vả thì vẫn vượt qua được thôi
Mệnh Mộc mà ở cung Hợi Thủy có Thái Âm Thủy nữa là dù có khó khắn vẫn khó nghèo được, cung Điền rất khủng.
Đầu trang

thanh05
Mới gia nhập
Mới gia nhập

NCTien đã viết: 14:04, 25/02/20
thanh05 đã viết: 14:46, 04/02/20 Hi mọi người, mình mong được giả đáp về lá số bản thân, do bản thân nay đã ngoài 30, nhưng vẫn trong cái vòng luẩn quẩn của buồn phiền. Đỉnh điểm là cái tết vừa rồi, mùng 1-2 ngồi 1 mình trong nhà uống rượu mà chẳng biết sẽ đi về đâu, cảm giác khá trống trải.

Hình ảnh
Lá số hay để nghiệm lý, mình nghĩ chủ đương số cho dù có khó khắn vất vả thì vẫn vượt qua được thôi
Mệnh Mộc mà ở cung Hợi Thủy có Thái Âm Thủy nữa là dù có khó khắn vẫn khó nghèo được, cung Điền rất khủng.
Dạ em cảm ơn ạ, em cũng đang cố gắng :)
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Bạn sinh giờ ngọ thì MỆNH-THÂN đồng cung thường là người tự lâp , có hoài bão lớn ... nhưng ...? mệnh có THÁI ÂM <m> ở hợi gọi là : Nguyệt lãng thiên môn hay là Minh châu xuất hải , bạn mệnh mộc , mệnh -thân đồng cung đóng tại hợi là được SINH ĐỊA , thuận lợi và có đất dựng võ . Nhưng có TUẦN án ngữ thì lại không tốt , .chuyển tôt thành xấu , không có đất dựng võ { không có chỗ để thể hiện tài năng }, sinh bất phùng thời , tâm thần không ổn định , thiếu thời tâm khổ , lận đận , phải sớm vào đời ... Phải đi xa lập nghiệp , vất vả , sức khỏe kém ... Có TUẦN án ngữ thì trước 30 tuổi còn thuận , sau 30 tuổi TUẦN hoạt đông mạnh thì không thuận rồi và khó khăn bắt đầu xuất hiện ... bạn có : MỆNH xấu , THÂN xấu và PHÚC xấu thì là không tốt rồi , bạn sẽ làm được gì đây ? Bạn phải đi xa lập nghiệp thì mới tôt và đỡ xấu .
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Hình ảnh
Ông không có lộc thì Nguyệt lãng Thiên môn của ông cũng giống như sư tử nuôi nhốt trong Vườn bách thú!
Tử tế thì người ta vứt cho ông mỗi ngày mấy kí thịt.
Làm sao mà săn dc con bò mộng to tướng để xơi tái thoả thích dc! :))

Tiếp nữa ông bị Tuần thì cũng như cái bánh kem thương hiệu để qua mấy ngày nên mất tươi ngon. Ông lại bị Kình Đà Không Kiếp chiếu, thì bánh kem đó bị xén đi 4 miếng. Ông cố bù đắp vào bằng socola là Thiên Lương Hoá khoa, ít đậu phộng Tả Hữu. Đó là cái gần như chung cuộc của cách cục lá số này, không còn nguyên sơ bánh kem thương hiệu tươi ngon Nguyệt lãng Thiên môn nữa!
Đầu trang

thanh05
Mới gia nhập
Mới gia nhập

[/quote]
Ông không có lộc thì Nguyệt lãng Thiên môn của ông cũng giống như sư tử nuôi nhốt trong Vườn bách thú!
Tử tế thì người ta vứt cho ông mỗi ngày mấy kí thịt.
Làm sao mà săn dc con bò mộng to tướng để xơi tái thoả thích dc! :))

Tiếp nữa ông bị Tuần thì cũng như cái bánh kem thương hiệu để qua mấy ngày nên mất tươi ngon. Ông lại bị Kình Đà Không Kiếp chiếu, thì bánh kem đó bị xén đi 4 miếng. Ông cố bù đắp vào bằng socola là Thiên Lương Hoá khoa, ít đậu phộng Tả Hữu. Đó là cái gần như chung cuộc của cách cục lá số này, không còn nguyên sơ bánh kem thương hiệu tươi ngon Nguyệt lãng Thiên môn nữa!
[/quote]

đúng rồi ạ, mình chưa 1 ngày nào ngưng làm từ 16t, xưa vừa học vừa làm, mùa thi thì 10h tối làm về xách đít lên thư viện trường học đến 3-4h sáng
tốt nghiệp kỹ sư loại ưu nhưng quyết định về lập nghiệp, cũng bị người thân bạn bè phản đối lắm nhưng lỡ quyết rồi. Hiện tại cũng đã ở riêng, vẫn làm việc đến 1-2h sáng mỗi ngày do làm thêm việc ngoài công ty, không có thứ 7 CN.
Cũng có cảm giác hình như mình chống lại cuộc sống lắm, phải suy nghĩ nhiều nhưng cái này thành thói quen từ xưa nên cũng ko cảm thấy lao lực (hoặc nó chỉ đang âm ỷ).

Thật ra vì chuyện tình cảm nên khiến mình tìm tới tử vi thì đúng hơn. Cũng vì việc cái này nên có sa sút gần đây, mất tập trung nhiều.

Cảm ơn anh đã em qua ạ :)
Được cảm ơn bởi: ntpt879, Vutrang123
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”