Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
mai25
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi mai25 »

anh xem giúp em về tình cảm với ạ. Em xin cảm ơn anh.
Hình ảnh
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

Cuongnguyen31289 đã viết: 00:54, 04/04/19
thien_quan đã viết: 15:41, 03/04/19
Cuongnguyen31289 đã viết: 09:38, 02/04/19

Cám ơn a. Hiện tại e đang xây nhà. Vậy cho e hỏi sau này, điền sản của e có khá ko ạ? E ko hay bị tai nạn đâu ạ, vì tính e đi lại rất cẩn thận. Còn thị phi về lời nói thì thi thoảng cũng có
Chào em Cuongnguyen

Cảm ơn em đã phản hồi. Điều này giúp ích anh rất nhiều trong nghiệm lý

Anh nhìn kỹ lại ls thì thấy quả là em ít tai nạn thật . Lý do là cung Phúc hay cung Thân có Ân Quang Thiên Quý tọa cung . Hai sao này theo anh biết nó khả năng hóa giải tai ách khá cao vì chúng trợ giúp không để chuyện xấu xảy ra . Không như Hóa Khoa chỉ cứu giải sau khi sự việc đã rồi .

Để anh kể em nghe chuyện này . Anh có ông chú họ , cung Thê chú ấy có Thiên Khốc. Chú đã có gia đình , hai vợ chồng chú thím thương yêu nhau và sống với nhau rất hạnh phúc . Họ có hai người con , một trai một gái . Cuộc sống họ càng hạnh phúc hơn vì hai đứa trẻ này khá là hiền lành ngoan ngoãn. Rồi đùng một cái cậu con trai của chú thím bị bệnh tâm thần nhẹ . Rồi cậu phải nghỉ học . Vừa rồi cậu lại bị té cầu thang đến gãy chân và được đưa vào bệnh viện . Bệnh viện điều trị không tốt đến nỗi chân cậu bị nhiễm trùng , kiểu hoại tử và kết quả cậu phải bị cưa chân .Hai vợ chồng chú thím rất buồn rầu . Thê của chú có Thiên Khốc và không có sao cứu giải nên gđ chú thím dễ xảy ra chuyện . Thiên Khốc là thảm sầu . Dường như cung Mệnh Thân hay cung lục thân mà vướng phải sao này xem như là phải ít nhất một lần khóc thầm.

Một trường hợp khác , có bác nọ rất thân với gđ anh . Cung Thê bác cũng có Thiên Khốc . Bác cũng có hia đình nhưng bác vẫn sống hạnh phúc . Hiện Bác và người nhà bác vẫn an lành , vui vẻ và cũng chẳng có biến cố gì trong gd.
Cung Thê bác ngoài Thiển Khốc còn có Ân Quang Thiên Quý đồng tọa cung . Ân Quang Thiên Quý là một trong những sao cặp , nếu mà được đi chung với nhau thì cường độ hóa giải của chúng rất mạnh . Anh biết nó có thể hóa giải ác tính của Thiên Khốc hay những sát tỉnh đơn lẻ khác . Nhưng anh cũng không nghĩ rằng nó có thể triệt tiêu tác dụng của Linh Đà Xương Kỵ như trong ls của em .

Trỏ về câu hỏi cung Điền của em .

Vâng Điền trong ls của em rất đẹp nên em khá là hợp với ngành nghề liên quan đến địa ốc. Cho dù nó là nghề tay trái em cũng hái ra nhiều tiền . Và theo ls thì sau này em cũng có khá là nhiều điền sản .

Anh dừng ở đây nhé . Thấy em không dán ls và cũng không nói gì về mình nên anh nghĩ em là người kín đáo . Anh theo ý em vậy . Bởi vì anh biết có nhiều người muốn được nghiệm lý nhưng rất ngại trải lòng , đem những chuyện riêng tư của mình phổ biến nơi công cộng . . Anh chỉ kể em nghe cho vui một hai giai thoại về Thiên Khốc ,Quang Quý và trả lời câu hỏi của em thôi .

Chúc em mạnh khỏe và may mắn .

Anh Thiên Quan.
Em cám ơn a rất nhiều. Hi vọng điền sản của e sau này đc như a nói. Quả thật, e có rất nhiều điều muốn hỏi và chia sẻ với a. Nhưng viết trên này ko tiện và khó có thể chi tiết hoá đc.
Ngày trước mới biết về tử vi, e chỉ nghĩ đơn giản là muốn giàu có phải nhìn cung Tài, tuy nhiên càng về sau từ lý thuyết và thí dụ thực tế, 2 cung quan trọng quyết định độ giàu đó là Điền và Phúc. Thực tế e kiếm tiền khá khó khăn có vẻ vì cung tài em ko đc đẹp, hoặc e chưa tìm ra đúng cái nguồn để sinh lợi, Cũng có thể Điền và Phúc của e đã bị phá đi phần nào cái đẹp. Mong a cho ý kiến lại.

Thật ra cung Tài trong ls của em cũng không kém lắm đâu . 

Chỉ vì như anh đã nói Phi Quyền của ĐV đương thời nhập cung Di hay cung Tài của ĐV gặp Hóa Kỵ năm sinh . Quyền gặp Kỵ tại cung Tài của ĐV  là chủ về rắc rối . Rồi khi chúng xung phá Mênh , chúng kích hoạt cách Mã Ngộ Không Vong (Mã ngộ Tuần tại Hợi) . Mã Ngộ Không Vong chủ về bôn ba vất vả   . Ân Quang Thiên Quý có cứu giải nhưng phần nhiều về tai ách nên nói chung em kiếm tiền vất vả trong giai đoạn này là vậy. 

Lá Số của em là ls tốt về hậu vận em ạ.

Theo anh thì cũng Tài em khá tốt . Tài có Thiên Lương Hóa Khoa  thêm  Quang Quý hội tụ thì thỉnh thoảng được những món tiền bất ngờ nhưthừa hưởng tài sản tiền thưởng , trúng thầu , vé số chẳng han. Nhưng anh cũng không khuyến khích em lô đê , mua vé số đâu nhé vì Tài của em ở đất Tử nên anh hiểu về chuyện tiền bạc em cũng chi tiêu cũng thông minh lắm .

Anh 
Đầu trang

Cuongnguyen31289
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Cuongnguyen31289 »

thien_quan đã viết: 18:24, 05/04/19
Cuongnguyen31289 đã viết: 00:54, 04/04/19
thien_quan đã viết: 15:41, 03/04/19

Chào em Cuongnguyen

Cảm ơn em đã phản hồi. Điều này giúp ích anh rất nhiều trong nghiệm lý

Anh nhìn kỹ lại ls thì thấy quả là em ít tai nạn thật . Lý do là cung Phúc hay cung Thân có Ân Quang Thiên Quý tọa cung . Hai sao này theo anh biết nó khả năng hóa giải tai ách khá cao vì chúng trợ giúp không để chuyện xấu xảy ra . Không như Hóa Khoa chỉ cứu giải sau khi sự việc đã rồi .

Để anh kể em nghe chuyện này . Anh có ông chú họ , cung Thê chú ấy có Thiên Khốc. Chú đã có gia đình , hai vợ chồng chú thím thương yêu nhau và sống với nhau rất hạnh phúc . Họ có hai người con , một trai một gái . Cuộc sống họ càng hạnh phúc hơn vì hai đứa trẻ này khá là hiền lành ngoan ngoãn. Rồi đùng một cái cậu con trai của chú thím bị bệnh tâm thần nhẹ . Rồi cậu phải nghỉ học . Vừa rồi cậu lại bị té cầu thang đến gãy chân và được đưa vào bệnh viện . Bệnh viện điều trị không tốt đến nỗi chân cậu bị nhiễm trùng , kiểu hoại tử và kết quả cậu phải bị cưa chân .Hai vợ chồng chú thím rất buồn rầu . Thê của chú có Thiên Khốc và không có sao cứu giải nên gđ chú thím dễ xảy ra chuyện . Thiên Khốc là thảm sầu . Dường như cung Mệnh Thân hay cung lục thân mà vướng phải sao này xem như là phải ít nhất một lần khóc thầm.

Một trường hợp khác , có bác nọ rất thân với gđ anh . Cung Thê bác cũng có Thiên Khốc . Bác cũng có hia đình nhưng bác vẫn sống hạnh phúc . Hiện Bác và người nhà bác vẫn an lành , vui vẻ và cũng chẳng có biến cố gì trong gd.
Cung Thê bác ngoài Thiển Khốc còn có Ân Quang Thiên Quý đồng tọa cung . Ân Quang Thiên Quý là một trong những sao cặp , nếu mà được đi chung với nhau thì cường độ hóa giải của chúng rất mạnh . Anh biết nó có thể hóa giải ác tính của Thiên Khốc hay những sát tỉnh đơn lẻ khác . Nhưng anh cũng không nghĩ rằng nó có thể triệt tiêu tác dụng của Linh Đà Xương Kỵ như trong ls của em .

Trỏ về câu hỏi cung Điền của em .

Vâng Điền trong ls của em rất đẹp nên em khá là hợp với ngành nghề liên quan đến địa ốc. Cho dù nó là nghề tay trái em cũng hái ra nhiều tiền . Và theo ls thì sau này em cũng có khá là nhiều điền sản .

Anh dừng ở đây nhé . Thấy em không dán ls và cũng không nói gì về mình nên anh nghĩ em là người kín đáo . Anh theo ý em vậy . Bởi vì anh biết có nhiều người muốn được nghiệm lý nhưng rất ngại trải lòng , đem những chuyện riêng tư của mình phổ biến nơi công cộng . . Anh chỉ kể em nghe cho vui một hai giai thoại về Thiên Khốc ,Quang Quý và trả lời câu hỏi của em thôi .

Chúc em mạnh khỏe và may mắn .

Anh Thiên Quan.
Em cám ơn a rất nhiều. Hi vọng điền sản của e sau này đc như a nói. Quả thật, e có rất nhiều điều muốn hỏi và chia sẻ với a. Nhưng viết trên này ko tiện và khó có thể chi tiết hoá đc.
Ngày trước mới biết về tử vi, e chỉ nghĩ đơn giản là muốn giàu có phải nhìn cung Tài, tuy nhiên càng về sau từ lý thuyết và thí dụ thực tế, 2 cung quan trọng quyết định độ giàu đó là Điền và Phúc. Thực tế e kiếm tiền khá khó khăn có vẻ vì cung tài em ko đc đẹp, hoặc e chưa tìm ra đúng cái nguồn để sinh lợi, Cũng có thể Điền và Phúc của e đã bị phá đi phần nào cái đẹp. Mong a cho ý kiến lại.

Thật ra cung Tài trong ls của em cũng không kém lắm đâu . 

Chỉ vì như anh đã nói Phi Quyền của ĐV đương thời nhập cung Di hay cung Tài của ĐV gặp Hóa Kỵ năm sinh . Quyền gặp Kỵ tại cung Tài của ĐV  là chủ về rắc rối . Rồi khi chúng xung phá Mênh , chúng kích hoạt cách Mã Ngộ Không Vong (Mã ngộ Tuần tại Hợi) . Mã Ngộ Không Vong chủ về bôn ba vất vả   . Ân Quang Thiên Quý có cứu giải nhưng phần nhiều về tai ách nên nói chung em kiếm tiền vất vả trong giai đoạn này là vậy. 

Lá Số của em là ls tốt về hậu vận em ạ.

Theo anh thì cũng Tài em khá tốt . Tài có Thiên Lương Hóa Khoa  thêm  Quang Quý hội tụ thì thỉnh thoảng được những món tiền bất ngờ nhưthừa hưởng tài sản tiền thưởng , trúng thầu , vé số chẳng han. Nhưng anh cũng không khuyến khích em lô đê , mua vé số đâu nhé vì Tài của em ở đất Tử nên anh hiểu về chuyện tiền bạc em cũng chi tiêu cũng thông minh lắm .

Anh 
Vâng anh. Năm ngoái e cũng lô đề ác, nhưng sau 1 tuần thông, em đã dừng hẳn, đc hơn 1 năm r. Cả thuốc lá, e cũng bỏ đc 1 năm. Có người nói ls e ý chí mạnh mẽ, anh nghĩ sao? E chỉ hào hứng sau này nhà cửa rộng rãi là yên tâm. E cũng muốn thi vào. Công chức, có ổn ko a?
Đầu trang

jannyB.93
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi jannyB.93 »

Em chào anh. Nhờ Anh xem giúp lá số của em ạ.
Ba em ngày sinh: 08/12/1962
Mẹ cũng sinh năm 1962 nhưng không nhớ ngày
Em là con út, nhà có hai chị.
Hiện em chưa có gia đình, đang làm công việc xuất nhập khẩu. Em thực sự muốn đổi việc. Nhờ anh xem & luận giải giúp em nha. Hiện em cũng muốn lập gia đình rồi nhưng vẫn chưa thấy anh chồng ở phương trời nao :)) , cung phu & tử tức của em lại bị triệt, không biết có phải không có chồng luôn không ạ? :((
Tập tin đính kèm
EE7A44FD-4B26-4039-9A85-3892E0083960.jpeg (284.93 KiB) Đã xem 1438 lần
Đầu trang

ChanLinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ChanLinh »

thien_quan đã viết: 00:17, 27/01/19 :D Chào các bạn .

Minh không phải là cao nhân nhưng cũng muốn nhận một vài lá số để xem cho vui . Các bạn nào có nhu cầu muốn xem thì cho mình một cơ hội . Mình chỉ xem những lá số dễ xem . Còn như khó quá thì mình chỉ nói một vài câu và hy cọng các bạn thông cảm . Cảm ơn các bạn .

Thiên Quan
Xem 1 lá số cần nhiều thời gian và công sức. Cảm ơn anh đã nhận xem cho mọi người.
Mong được hữu duyên với anh.
Em đã kết hôn. Có 1 bé gái.
Anh xem giúp em với ạ. Cảm ơn anh!
Hình ảnh
Đầu trang

IvyCoNuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi IvyCoNuong »

IvyCoNuong đã viết: 15:37, 04/04/19 Mình
Hình ảnh
Chồng
Hình ảnh
Mẹ
Hình ảnh
Ba
Hình ảnh

Giúp mình xem thử với ạ, cảm ơn nhiều ạ!
Do mình post trôi bài nên mình post lại ạ, nhờ bác coi dùm, cảm ơn ạ!
Đầu trang

thbuihp
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thbuihp »

Hình ảnh anh xem qua lá số này với ạ, cảm ơn anh nhiều!
Đầu trang

Vanlap49
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vanlap49 »

Vanlap49 đã viết: 09:30, 03/04/19 Mong bác luận giúp chuyện vợ con ạh, giờ này vẫn chưa đâu vào đâu
Hình ảnh
Mong a xem giúp ạh !
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

sony_x_compact đã viết: 12:31, 02/04/19
thien_quan đã viết: 05:30, 02/04/19
sony_x_compact đã viết: 23:38, 27/01/19 Hình ảnh mong bác xèm giùm e , e cảm ơn ạ
Chào em sony_x_compact

Em còn ở đây không em ?

Anh Thiên Quan
Dạ em chào anh ạ , e đang nghe đây ạ , e cảm ơn anh :) ,may quá vì đã đến lượt anh xem cho em , đầu óc em cũng đang như tơ vò mấy hôm nay về công việc định hướng ạ :) e muốn bổ sung chút dữ kiện kèm lá số của em mong anh tham khảo ạ , bố mẹ em trước công tác ngành than , giờ về hưu dc vài năm rùi ạ , em có một anh trai em là út , anh trai em mới lấy vợ năm vừa rồi ạ . Có điều bất ngờ ở gia đình nhà em là : Cả nhà em đều sinh vào ngày mồng 3 âm hoặc dương lịch ạ
Mẹ em : 3/5/1959 ( DL )
Bố em : 3/10/1959 ( DL)
Anh em : 3/7/1984 ( AL)
Em ạ :3/7/1995 ( AL )
Chị dâu em 3/11/1994. (AL ) ạ
E cũng bất ngờ vì e và a trai sinh cùng ngày âm ,Anh hai e xưa đẻ mổ nên cung giờ trước e là giờ Mùi a giờ Thân ạ :)
Về ngoại hình e xưa gầy còm nên bố em nên cho em đi là con nuôi , còn giờ lớn e múp míp lắm ạ :) , e cao trên 1m7 , về lực học thì e không giỏi chỉ tầm TB khá và có năm cố thì dc khá thui ạ , nhưng e khá may mắn về đường thi cử , dù không cao nhưng cũng vừa sát diểm vào dc trường cấp 3 chọn của tỉnh và trường Đh ạ :)
Về công việc của em :E bên kỹ thuật, E học điện tự động hoá ạ , e ra trường đc gần năm rưỡi , công việc e cũng thay đổi 2 nơi từ hồi ra trường , còn công việc trước đúng ngành thì e làm bên điện , lắp đặt , cài đặt và nhận nhiệm vụ đi công trình ạ , công việc của em cũng khá vất vả nhưng bổ sung cho e rất nhiều kinh nghiệm chuyên ngành và vốn sống ạ . Qua tết thì e nghỉ để đi Nhật diện kỹ sư , vì e muốn kiếm nhiều tiền để đỡ cho a trai e ạ , và e muốn có một khoản vốn . Học đc gần tháng thì bố mẹ e không muốn cho e đi nữa , sợ sau này có một khoản tiền thì e không biết làm gì , nên e nghỉ để quyết định ở VN củng cố tay nghề nghề nghiệp sau này ạ :) Hiện tại e đang theo a trai e để mở xưởng gara oto ạ
, E hỗ trợ phụ việc để xây xưởng , khi xưởng xong thì e đi làm một cty sửa chữa điện ,sáng làm còn tối e về trông xưởng hộ a trai ạ , e sợ viết dài tràn lan đại hại quá :) mong a thông cảm ạ ,mong a xem cho e về con đường quan lộc và đường phu thê vợ con sau này ạ , e cảm ơn anh :)

Chào em sony_x_compact

Em còn ở đây không em ? Em cho anh hỏi hiện em vẫn còn làm chỗ cũ và phụ giúp với anh em .?
Anh thấy ls này hơi lạ , không biết có đúng ngày giờ sinh không? Mệnh và Quan đều VCD thêm Mệnh bị Kị xung theo lẽ không được suôn sẽ và tốt như bây giờ . Phúc cũng VCD .
Em đã có người yêu ? Nếu có hai đứa đã tính chuyện gì chưa ?

Anh Thiên Quan
Đầu trang

hoanghaui
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hoanghaui »

thien_quan đã viết: 00:17, 27/01/19 :D Chào các bạn .

Minh không phải là cao nhân nhưng cũng muốn nhận một vài lá số để xem cho vui . Các bạn nào có nhu cầu muốn xem thì cho mình một cơ hội . Mình chỉ xem những lá số dễ xem . Còn như khó quá thì mình chỉ nói một vài câu và hy cọng các bạn thông cảm . Cảm ơn các bạn .

Thiên Quan
Anh xem giusp em.. có gì nghiệm lý em sẵn sàng chia sẻ cho anh ạ
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”