Nhận xem 10 lá số tử vi để nghiệm lý!!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
bichngoc91
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Nhận xem 10 lá số tử vi để nghiệm lý!!!

Gửi bài gửi bởi bichngoc91 »

nhờ anh xem hộ em với,em kết hôn 11/2016, vợ chồng yêu 6-7 năm mới cưới, chồng bằng tuổi và là mối tình đầu của nhau, nhà e khá hơn nhà chồng
em có bé trai sinh 2017 ạ, em muốn hỏi xem khi nào em có bé thứ 2 ạ, với cả công việc hiện tại của em rất chán, 1 tháng trời em không có khách, nên em chán lắm. Trước giờ em đi làm đều không ổn định và thu nhập cũng không cao chỉ tầm vài triệu trở lại
60296014_2319058248414637_3307265190336135168_n.jpg (70.1 KiB) Đã xem 1212 lần
Đầu trang

Hoanglan152
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoanglan152 »

hieupham87 đã viết: 11:29, 15/05/19
Hoanglan152 đã viết: 21:33, 14/05/19
Em vô cung biết ơn a. Lần đầu tiên có người trên diễn đàn xem giúp em chi tiết đến vậy.e xin phản hồi một số ý như sau: bé đầu em đúng là con gái. Có bầu bé rất dễ ngay lần đầu tiên. Bé thứ hai này em thả hơn 2 năm vẫn không có. Chồng em lại đi học tiến sĩ ở nước ngoài nên khó hơn nhiều lắm. Em đã đi khám thì em có vấn đề về buồng trứng. Dự trữ thấp nên đúng là để càng lâu càng khó có con. Và em nghĩ mình đang trong giai đoạn phát ra nhiều bệnh hơn. Về da có đủ. Năm ngoái em bị ngứa toàn thân và lại bị zoona thần kinh nổi trên mặt.
Cung Phu thì chồng e đúng như a nói. Ăn chơi cũng có vì a rất thích hưởng thụ. Nhưng đào hoa em chưa kiểm chứng dc. Kinh tế hai vc dư giả ko phải giàu.
Năm sau em có hi vọng có thai nhiều hả a. Chỉ cần có hi vọng e sẽ cố gắng vì năm sau e tính xin nghĩ làm vào hè để bay qua bên chồng 3 tháng. Không biết các tháng đó có cơ hội ko a. Nếu được a xem giúp em được không. Năm nay hiện e ko đi được chỉ đợi tết a về dc 10 ngày.
Cung tật đúng là em bệnh hơi nhiều. Bệnh vặt.ngay từ nhỏ mẹ đã sinh non em 7th10 ngày. Em có bệnh gì nặng cần chú ý hơn ko a.
Năm ngoái em đã có tang bà nội và bà cô. Năm nay e lại có tang nữa hả a. Có thể chú ý tang ngưòi nào ông bà hay ba mẹ không ạ.
Điều nữa em muốn hỏi là có phải cung tử em rất xấu ko. Có cả địa không địa kiếp. Và con gái em mệnh cũng có địa không địa kiếp chiếu.e rất lo lắng.
Cuối cùng em xin cám ơn a. Chúc a sức khỏe và niềm vui ạ.
Đầu trang

hieupham87
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hieupham87 »

Hoanglan152 đã viết: 00:57, 16/05/19
Hoanglan152 đã viết: 21:33, 14/05/19
Nếu được thì cuối năm chồng em về sớm thụ thai trong năm nay sang năm sinh bé. Em đừng tính sang năm, có cơ hội vợ chồng gặp nhau thì cứ để thoải mái mà sang năm sinh thì mới dễ đc bé trai. Cung tử của em có Không kiếp cô quả Đẩu quân lại lục hại cung mệnh nên cũng khó nuôi dạy con, nhưng anh thấy cung Tử có Âm dương sáng chiếu về hội Hóa khoa Khôi Việt... nên a nghĩ con em cũng rất thông minh và vợ chồng em vẫn định hướng được cho cháu.
Năm nay có tang ai thì anh cũng ko nhìn ra được.
Về bệnh tật em cẩn thận thêm bệnh về tim mạch, huyết áp nữa, Đại vận này e đang gặp nhiều vấn đề về sức khỏe, tốn kém tiền bạc.
Đại vận này cha mẹ em đều tốt, em cũng được cha mẹ giúp đỡ nhiều.
Đầu trang

Hoanglan152
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoanglan152 »

hieupham87 đã viết: 14:58, 17/05/19
Hoanglan152 đã viết: 00:57, 16/05/19
Nếu được thì cuối năm chồng em về sớm thụ thai trong năm nay sang năm sinh bé. Em đừng tính sang năm, có cơ hội vợ chồng gặp nhau thì cứ để thoải mái mà sang năm sinh thì mới dễ đc bé trai. Cung tử của em có Không kiếp cô quả Đẩu quân lại lục hại cung mệnh nên cũng khó nuôi dạy con, nhưng anh thấy cung Tử có Âm dương sáng chiếu về hội Hóa khoa Khôi Việt... nên a nghĩ con em cũng rất thông minh và vợ chồng em vẫn định hướng được cho cháu.
Năm nay có tang ai thì anh cũng ko nhìn ra được.
Về bệnh tật em cẩn thận thêm bệnh về tim mạch, huyết áp nữa, Đại vận này e đang gặp nhiều vấn đề về sức khỏe, tốn kém tiền bạc.
Đại vận này cha mẹ em đều tốt, em cũng được cha mẹ giúp đỡ nhiều.
Dạ.e cám ơn a và chúc anh sức khỏe nhé. Đúng là đại vận này e đã ổn định được mọi thứ. Công việc học vấn hôn nhân nhà cửa con cái. Bây giờ chỉ mong cuộc sống an yên thôi a. Đúng là cung tử e xấu nên bé con rất bướng luôn a ơi. Tuy nhiên vẫn dạy được.
Sang đại vận sau quá xấu luôn đúng ko a. Nên đúng là đại vận tới em gặp nhiều thử thách lắm.
A thật nhiệt tình quá. Trên diễn đàn e đã gặp bác HungTon, cự nhật không kiếp, duccon cũng đã luận. Nhưng có a là ng trả lời câu hỏi của em về con cái thôi. Mọi người đều né như sợ e buồn hay sao đó. Buồn thì ko thay đổi dc gì nên e rất chấp nhận và từ đó mình sẽ đón nhận nó dễ hơn.
Thật lòng cám ơn a.
Em mong là em sẽ có thai như a đã giúp. Em chỉ mong có thêm 1 đứa nữa. Vc e sợ không sinh được. Dù trai hay gái là con mình tụi em đều yêu thương hết.hi
Đầu trang

hieupham87
Chính thức
Chính thức

bichngoc91 đã viết: 11:40, 15/05/19 nhờ anh xem hộ em với,em kết hôn 11/2016, vợ chồng yêu 6-7 năm mới cưới, chồng bằng tuổi và là mối tình đầu của nhau, nhà e khá hơn nhà chồng
em có bé trai sinh 2017 ạ, em muốn hỏi xem khi nào em có bé thứ 2 ạ, với cả công việc hiện tại của em rất chán, 1 tháng trời em không có khách, nên em chán lắm. Trước giờ em đi làm đều không ổn định và thu nhập cũng không cao chỉ tầm vài triệu trở lại
Em đang trong Đại vận cung Phu, tiểu vận năm nay cũng ở cung Phu, em chịu khó chăm sóc con cái, chịu khó học hỏi, thích đầu tư, buôn bán, nhưng phi hóa kỵ nhập quan thì công việc thu nhập ko ổn định, thời gian làm việc nhiều thu nhập ít, chuyện tình cảm vợ chồng cũng gặp nhiều rắc rối. Sang năm sau thu nhập tốt hơn tuy nhiên vẫn đang trong đại vận này thì chưa khá đc. Phải sang Đại vận sau thì mới dễ kiếm tiền. Sang năm tý có bầu, năm sửu sinh khả năng cao sinh bé gái.
Đầu trang

miumiu_meomeo
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi miumiu_meomeo »

Nhờ anh xem giúp ạ. Em đã kết hôn năm 2014, chồng sinh năm 1984, con trai 2016, con gái 2017. Mong anh xem giúp ạ, em cám ơn

Hình ảnh
Đầu trang

Trangnth7291
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Trangnth7291 »

Hình ảnh
Mong anh xem giúp.
Em hiện đang làm văn phòng, công việc thu nhập khá ổn nhưng môi trường buồn tẻ. Hiện tại em đang có ý định nhảy việc nhưng đắn đo ko biết nên đổi việc năm nay (2019) hay 2020, và không rõ bản thân đi theo hướng làm bàn giấy thì tốt hơn hay kinh doanh/ bán hàng sẽ thuận hơn.
Em cảm ơn anh trước ạ!
Đầu trang

hieupham87
Chính thức
Chính thức

Trangnth7291 đã viết: 22:18, 18/05/19 Hình ảnh
Mong anh xem giúp.
Em hiện đang làm văn phòng, công việc thu nhập khá ổn nhưng môi trường buồn tẻ. Hiện tại em đang có ý định nhảy việc nhưng đắn đo ko biết nên đổi việc năm nay (2019) hay 2020, và không rõ bản thân đi theo hướng làm bàn giấy thì tốt hơn hay kinh doanh/ bán hàng sẽ thuận hơn.
Em cảm ơn anh trước ạ!
Cung Quan của em có Thiên Đồng Hóa kị thì trong công việc hay phải thay đổi, làm 1 chỗ cũng nhanh chán. Kiểu gì em cũng sẽ chuyển việc thôi, năm nay tháng 9 âm lịch chuyển việc thì tốt.
Em đang ở Đại vận cung Phu tự hóa kị tại bản cung. Trong đại vận này chuyện tình cảm gặp nhiều vấn đề, kém duyên với người khác, khó kết hôn. Nếu lấy chồng thì làm ăn kinh tế có tốt nhưng vợ chồng cũng khắc khẩu, hay bất hòa. Không biết em đã lấy chồng chưa nhưng anh nghĩ em cũng muộn chồng muộn con.
Tiểu vận năm nay tại cung hợi phi hóa lộc về cung phu, phi hóa quyền về cung quan, phi hóa khoa về cung tài, cung mệnh tự hóa kị. Năm nay cẩn thận các mối quan hệ, bản thân em sẽ dễ bị hoàn cảnh bên ngoài gây ành hưởng đến tâm trạng, duyên với người chung quanh hơi kém, mọi thứ xung quanh em rất ổn nhưng bản thân em lại cảm thấy không được thuận lợi.
Sang năm tiểu vận tại cung tuất công việc ngon lành hơn nếu theo hướng kinh doanh mà kết hợp được với anh em thì càng tốt. Mệnh Cự môn có LN.Văn Tinh Thiên Quan Nguyệt Đức ... em nên làm các cơ sở có liên quan đến giáo dục, đào tạo. Kinh doanh thì cũng kinh doanh bên mảng giáo dục như mở mầm non, trung tâm đào tạo, sách và thiết bị giáo dục...
Đầu trang

Co dai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Co dai »

Anh ơi xem giúp em với, em đang trong khoảng thời gian nước sôi lửa bỏng quá. Trong năm nay không biết em có xin được việc không ạ? Tình hình di chuyển về hay ở nước ngoài của em ra sao? Mong nhận được luận giải của anh, em cám ơn.

Hình ảnh
Đầu trang

thule2307
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thule2307 »

Anh ơi xem hộ em em đang học để chuyển đổi cvc có nên thành công không ạ em chán cv hiện tại lắm ạ. Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”