NHỮNG NƠI BẠN ĐÃ QUA- GÓC BÌNH YÊN TRONG TÂM HỒN

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: NHỮNG NƠI BẠN ĐÃ QUA- GÓC BÌNH YÊN TRONG TÂM HỒN

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Nameless123 đã viết: 00:16, 10/10/19 Tất nhiên tôi muốn rời diễn đàn rồi, nhưng tôi thấy mình không thể đi mà chưa làm rõ việc và để sự hỗn độn phía sau được.
Tôi phải nói rõ lần nữa là tôi không phải què, nên những ân oán vừa qua giữa tôi và người khác, què không phải chịu trách nhiệm. Ví dụ như với vothuong thì què cũng chưa từng chửi. Què cũng nhẹ nhàng hơn tôi, hai văn phong khác nhau. Mọi người có thể cảm nhận được điều đó khi tôi rời đi.
Tôi nghĩ là tôi nên xin lỗi què vì để người khác nhầm lẫn. Và tôi cũng xin lỗi ai nếu dùng từ gì đó quá đáng xúc phạm cá nhân, lời xin lỗi này tôi để Trời phân giải,chứ tôi nhất quyết không xin lỗi vài thằng ất ơ có trong đó. Nếu có hận cứ chửi vào tôi, việc ai người đấy nhận.
Riêng bác vothuong, mấy hôm rồi là chuyện tôi với bác, xin mời bác độ tôi, còn không rõ trước khi tôi tham gia, bác có ân oán gì què không thì tôi không biết.
Riêng với giaochi, tôi cảm giác lạ lắm. Ngoài đời tôi không ghét ai cả, nghĩ lại, tôi chưa từng ghét ai, dù có lúc tôi cũng khốn khó vì một ai đó, trên mạng cũng không, mặc dù tôi cũng từng bị què từ chối hơi phũ, nhưng chẳng hiểu sao đọc bài của bạn khiến tôi khó chịu. Lúc chiều nay đọc bài bạn viết cho Andre thì tôi đã định vào nói chuyện với bạn rồi, nhưng rồi tôi thôi vì không muốn tham gia. Nay đọc bài bạn ở đây, bạn dùng đúng từ mà tôi định viết, đó là từ “mặt dày”. Tất nhiên, tôi không nói bạn mặt dày, tôi chỉ định nói bạn: “nếu đã đưa mặt thật mình ra, thì cũng không nên để người khác đánh giá mình mặt dày”. Nên tôi nghĩ, có lẽ chính tôi là khắc tinh của bạn, hoặc tôi có gì đó xung khắc với bạn. Cách bạn nói với Andre “hẹn gặp cháu để uống sữa …của cháu” hay gì gì nữa, phải nói là rất tệ. Về việc qxq, nếu đọc lại topic “góc khảo sát” thì chính bạn đi theo qxq chứ qxq không đi theo bạn để nói bạn là Vành khuyên. Bạn có thể đi theo để chửi được thì chẳng lẽ ân oán chưa xong hay sao?
Tôi không rõ tuổi thơ của bạn có hạnh phúc không, vì có khi nó ảnh hưởng tới bạn. Tôi không có ý xúc phạm vì tuổi thơ của tôi cũng có điều không trọn vẹn, nhưng tôi phải lớn lên và chấp nhận nó như một phần của mình, phần nào đó nó giữ tôi lại quãng đời đó và phần nào đó nó giúp tôi lớn lên. Tôi thấy bạn mặt nào đó cá tính, lì lợm, mạnh mẽ nhưng bạn không nhìn xa trông rộng, tính nhỏ nhặt cố chấp. Nói một lần này thôi để bạn hiểu. Con người ai cũng có điểm xấu cả nhưng người ta có thể tốt hơn, và nó tốt hơn cho bạn. Đây là trải nghiệm của tôi và đạo Phật cũng nói như vậy. Tốt hơn hết, bạn đừng loanh quanh học mấy cái tử vi với mấy thầy bà cố chấp nhỏ nhặt, hãy chọn người tử tế, biết khoan dung, độ lượng với người khác. Ngoài đời chọn người tài giỏi mà tiếp xúc.
Tôi nói ra thì bạn sẽ cho rằng tôi mỉa mai bạn, nhưng không phải như vậy. Có thể tôi hơi khó tính với bạn và bạn tốt đẹp hơn tôi nghĩ, nhưng suy cho cùng, con người dù sao cũng nên đi theo hướng đó, “gần đèn thì rạng”, câu đơn giản nhưng hiểu được không phải đơn giản. Nó nên là triết lý cho dạy con cái sau này nữa.

(Tự dưng đoạn này thấy văn phong mình giống què, nhưng tôi thề với những gì tôn kính nhất trong lòng tôi, đây là văn của tôi)

Mấy thứ bốc phốt này tôi không quan tâm. Tính cách tôi rất ngay thẳng, rõ ràng, thi cử học hành của tôi cũng không có mấy trò gian lận nọ kia, tôi học tốt không cần khoe khoang, nhưng tôi không thấy cần phải bốc phốt mấy cái này làm gì? Điều đó không có nghĩa là tôi khẳng định gì về mấy bức ảnh này, nói thật là tôi còn chưa đọc hết bài và tôi cũng không quan tâm lắm.
Không phải tôi khoogn có cảm giác ghen tị ai đó nhưng tôi thấy đây là mạng mẽo, chẳng biết ai ra ai. Quan trọng là cảm nhận thực sự về người khác, bỏ qua những chi tiết không quan trọng khác. Trên này tôi nếu có khó chịu với ai đó, sau cùng tôi phải nhìn ra được họ tốt hay không tốt, và tốt ở điểm nào. Suy cho cùng, cuộc đời mỗi người bị ràng buộc bởi những thứ không thuộc về mình, như là các vì sao xa xôi nào đó chẳng hạn, ngay cả tính cách, điều đó chẳng lẽ không đáng buồn? Nói nữa lại bảo tôi bênh què rồi lại thành phẫn nộ, nên tôi dừng lại.

Vô thường nếu độ thì độ tôi, tôi không khó chịu. Tôi không phải là què. Đây là lời thực lòng, nhất là không dễ dàng gì để nói cả lời xin lỗi.
Hình ảnh

Kkk, hôm nay đẹp trời quá :)) đêm qua cũng lặn lỗi diễn à =))
Dạo qua 1 lượt, băng đảng chúng mày cứ diễn hoài màn kịch "ăn không nói có", đơm đặt.
Sao chúng mày cứ vu khống tao quài vậy mày, đặt điều cho mục tiêu ám muội. Tao tinh tế, hài hước, hóm hỉnh hơn cái mõm chúng mày vu oan giá họa. Phụ huynh chúng mày lại bạc phước rồi :)) =))
Tao đánh giá chúng hôm nay diễn ít mà đỡ ngu hơn mọi hôm

Cái băng đảng chúng mày, tao đọc hết lịch sử các nick bất thường thì ra tụi mày nâng bi nick quách xảo què, tung hứng lừa đảo, kkk, kinh vãi.
Hình ảnh
Hình ảnh
Vãi cả băng đảng cự môn chúng mày
Tụi mày sài chung 1 nick nameless, sức đâu mà lũ chúng mày online nhiều đến thế được, ngày đêm diễn liên tục gần như không ngủ nghỉ trong khi nick quách xảo què lặn mất tăm mấy ngày. Nên thằng què nó mới ngại nó thề thốt kiểu ma lanh là tôi ko phải là Namsalem. Điếm đến thế là cùng. Lúc nameless nó viết văn thằng què, lúc nó viết văn nó. Lũ quỷ :))
Sửa lần cuối bởi nguoigiaochi vào lúc 09:53, 10/10/19 với 2 lần sửa.
Đầu trang

BachVan85
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi BachVan85 »

nguoigiaochi đã viết: 09:42, 10/10/19
Nameless123 đã viết: 00:16, 10/10/19 Tất nhiên tôi muốn rời diễn đàn rồi, nhưng tôi thấy mình không thể đi mà chưa làm rõ việc và để sự hỗn độn phía sau được.
Tôi phải nói rõ lần nữa là tôi không phải què, nên những ân oán vừa qua giữa tôi và người khác, què không phải chịu trách nhiệm. Ví dụ như với vothuong thì què cũng chưa từng chửi. Què cũng nhẹ nhàng hơn tôi, hai văn phong khác nhau. Mọi người có thể cảm nhận được điều đó khi tôi rời đi.
Tôi nghĩ là tôi nên xin lỗi què vì để người khác nhầm lẫn. Và tôi cũng xin lỗi ai nếu dùng từ gì đó quá đáng xúc phạm cá nhân, lời xin lỗi này tôi để Trời phân giải,chứ tôi nhất quyết không xin lỗi vài thằng ất ơ có trong đó. Nếu có hận cứ chửi vào tôi, việc ai người đấy nhận.
Riêng bác vothuong, mấy hôm rồi là chuyện tôi với bác, xin mời bác độ tôi, còn không rõ trước khi tôi tham gia, bác có ân oán gì què không thì tôi không biết.
Riêng với giaochi, tôi cảm giác lạ lắm. Ngoài đời tôi không ghét ai cả, nghĩ lại, tôi chưa từng ghét ai, dù có lúc tôi cũng khốn khó vì một ai đó, trên mạng cũng không, mặc dù tôi cũng từng bị què từ chối hơi phũ, nhưng chẳng hiểu sao đọc bài của bạn khiến tôi khó chịu. Lúc chiều nay đọc bài bạn viết cho Andre thì tôi đã định vào nói chuyện với bạn rồi, nhưng rồi tôi thôi vì không muốn tham gia. Nay đọc bài bạn ở đây, bạn dùng đúng từ mà tôi định viết, đó là từ “mặt dày”. Tất nhiên, tôi không nói bạn mặt dày, tôi chỉ định nói bạn: “nếu đã đưa mặt thật mình ra, thì cũng không nên để người khác đánh giá mình mặt dày”. Nên tôi nghĩ, có lẽ chính tôi là khắc tinh của bạn, hoặc tôi có gì đó xung khắc với bạn. Cách bạn nói với Andre “hẹn gặp cháu để uống sữa …của cháu” hay gì gì nữa, phải nói là rất tệ. Về việc qxq, nếu đọc lại topic “góc khảo sát” thì chính bạn đi theo qxq chứ qxq không đi theo bạn để nói bạn là Vành khuyên. Bạn có thể đi theo để chửi được thì chẳng lẽ ân oán chưa xong hay sao?
Tôi không rõ tuổi thơ của bạn có hạnh phúc không, vì có khi nó ảnh hưởng tới bạn. Tôi không có ý xúc phạm vì tuổi thơ của tôi cũng có điều không trọn vẹn, nhưng tôi phải lớn lên và chấp nhận nó như một phần của mình, phần nào đó nó giữ tôi lại quãng đời đó và phần nào đó nó giúp tôi lớn lên. Tôi thấy bạn mặt nào đó cá tính, lì lợm, mạnh mẽ nhưng bạn không nhìn xa trông rộng, tính nhỏ nhặt cố chấp. Nói một lần này thôi để bạn hiểu. Con người ai cũng có điểm xấu cả nhưng người ta có thể tốt hơn, và nó tốt hơn cho bạn. Đây là trải nghiệm của tôi và đạo Phật cũng nói như vậy. Tốt hơn hết, bạn đừng loanh quanh học mấy cái tử vi với mấy thầy bà cố chấp nhỏ nhặt, hãy chọn người tử tế, biết khoan dung, độ lượng với người khác. Ngoài đời chọn người tài giỏi mà tiếp xúc.
Tôi nói ra thì bạn sẽ cho rằng tôi mỉa mai bạn, nhưng không phải như vậy. Có thể tôi hơi khó tính với bạn và bạn tốt đẹp hơn tôi nghĩ, nhưng suy cho cùng, con người dù sao cũng nên đi theo hướng đó, “gần đèn thì rạng”, câu đơn giản nhưng hiểu được không phải đơn giản. Nó nên là triết lý cho dạy con cái sau này nữa.

(Tự dưng đoạn này thấy văn phong mình giống què, nhưng tôi thề với những gì tôn kính nhất trong lòng tôi, đây là văn của tôi)

Mấy thứ bốc phốt này tôi không quan tâm. Tính cách tôi rất ngay thẳng, rõ ràng, thi cử học hành của tôi cũng không có mấy trò gian lận nọ kia, tôi học tốt không cần khoe khoang, nhưng tôi không thấy cần phải bốc phốt mấy cái này làm gì? Điều đó không có nghĩa là tôi khẳng định gì về mấy bức ảnh này, nói thật là tôi còn chưa đọc hết bài và tôi cũng không quan tâm lắm.
Không phải tôi khoogn có cảm giác ghen tị ai đó nhưng tôi thấy đây là mạng mẽo, chẳng biết ai ra ai. Quan trọng là cảm nhận thực sự về người khác, bỏ qua những chi tiết không quan trọng khác. Trên này tôi nếu có khó chịu với ai đó, sau cùng tôi phải nhìn ra được họ tốt hay không tốt, và tốt ở điểm nào. Suy cho cùng, cuộc đời mỗi người bị ràng buộc bởi những thứ không thuộc về mình, như là các vì sao xa xôi nào đó chẳng hạn, ngay cả tính cách, điều đó chẳng lẽ không đáng buồn? Nói nữa lại bảo tôi bênh què rồi lại thành phẫn nộ, nên tôi dừng lại.

Vô thường nếu độ thì độ tôi, tôi không khó chịu. Tôi không phải là què. Đây là lời thực lòng, nhất là không dễ dàng gì để nói cả lời xin lỗi.
Hình ảnh

Kkk, hôm nay đẹp trời quá :)) đêm qua cũng lặn lỗi diễn à =))
Dạo qua 1 lượt, băng đảng chúng mày cứ diễn hoài màn kịch "ăn không nói có", đơm đặt.
Sao chúng mày cứ vu khống tao quài vậy mày, đặt điều cho mục tiêu ám muội. Tao tinh tế, hài hước, hóm hỉnh hơn cái mõm chúng mày vu oan giá họa. Phụ huynh chúng mày lại bạc phước rồi :)) =))
Tao đánh giá chúng hôm nay diễn ít mà đỡ ngu hơn mọi hôm

Cái băng đảng chúng mày, tao đọc hết lịch sử các nick bất thường thì ra tụi mày nâng bi nick quách xảo què, tung hứng lừa đảo, kkk, kinh vãi.
Hình ảnh
Hình ảnh
Vãi cả băng đảng cự môn chúng mày
Băng đảng cự môn :)) =)) =))
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

lợn nuôi què
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lợn nuôi què »

Quăng 1 đống link vô mặt qxq cho người ta biết được bản mặt thằng Trần Văn Nguyên sinh năm 1994 tên nick quách xảo què lừa đảo, mất dạy, lưu manh, xạo nổ tai tiếng trên internet.
qxq lập trăm nick clone nhiều năm để lừa đảo, chửi bới, gây sự, mắng chửi, tiếp cận để lừa đảo, xảo trá. qxq là thằng vô công rồi nghề tạo hơn trăm nick đa dạng để lừa đảo, chửi bới, công kích.
Trần Văn Nguyên bị rất đông người tố cáo qua topic hơn 82 trang.
hoi-tu-vi/nhung-noi-ban-da-qua-goc-binh ... 8-170.html
Hình ảnh
Hình ảnh
Mọi người cảnh giác kẻo bị tiếp cận rồi bị gài bẫy, lừa đảo bằng các hình thức tinh vi nguy hiểm. Ai là người thân quen với qxq Trần Văn Nguyên nếu biết thì báo về cho các nick trong topic trên là đã giúp đỡ được nhiều người. hoi-tu-vi/nhung-noi-ban-da-qua-goc-binh ... 8-170.html
#quáchxảoquè #lừađảo #nguyhiểm
#quáchxảoquè #lưumanh #mấtdạy
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

4pillar đã viết: 08:16, 10/10/19 Tao bảo rồi, chúng mày chơi không lại với cháu cự hãm hóa quyền đâu =)) giờ nó thay ca đi ngủ rồi nhé.
Kkk, bác ợ hôm qua chúng nó đòi được diễn đến 130 trang, hôm nay nó đòi được diễn bao nhiêu trang đây! :)) =)) =))
Đầu trang

lợn nuôi què
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lợn nuôi què »

Quăng 1 đống link vô mặt qxq cho người ta biết được bản mặt thằng Trần Văn Nguyên sinh năm 1994 tên nick quách xảo què lừa đảo, mất dạy, lưu manh, xạo nổ tai tiếng trên internet.
qxq lập trăm nick clone nhiều năm để lừa đảo, chửi bới, gây sự, mắng chửi, tiếp cận để lừa đảo, xảo trá. qxq là thằng vô công rồi nghề tạo hơn trăm nick đa dạng để lừa đảo, chửi bới, công kích.
Trần Văn Nguyên bị rất đông người tố cáo qua topic hơn 82 trang.
hoi-tu-vi/nhung-noi-ban-da-qua-goc-binh ... 8-170.html
Hình ảnh
Hình ảnh
Mọi người cảnh giác kẻo bị tiếp cận rồi bị gài bẫy, lừa đảo bằng các hình thức tinh vi nguy hiểm. Ai là người thân quen với qxq Trần Văn Nguyên nếu biết thì báo về cho các nick trong topic trên là đã giúp đỡ được nhiều người. hoi-tu-vi/nhung-noi-ban-da-qua-goc-binh ... 8-170.html
#quáchxảoquè #lừađảo #nguyhiểm
#quáchxảoquè #lưumanh #mấtdạy
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Khổ, mình là mình khoái cứ vào gõ gõ vài câu rồi antifan tức trong lòng rồi tốn thời gian vô đây.

Mà kể ra mình cũng có sức ảnh hưởng ghê gớm, post vài tấm hình, là antifan ghen tỵ liền, thôi đi lục lại ảnh post thêm vài tấm nữa.

À ở trên có người nói tôi bịa chuyên khinh người, khổ chắc lại cảm giác bị tôi khinh rồi. Tôi nói rồi tôi nói năng nhẹ nhàng đi vào lòng người. Người kém trình tử vì lẫn tử bình gà mờ thì tôi bảo học lại rồi hẳn lên tranh luận, chứ đi tranh luận bị thiên hạ nó chửi cho như ..... thì nhục là phải rồi, mà đã nhục thì phải kiếm chỗ nào xả, thôi mình chịu nhận cho xả cho vậy, mình còn tốt bụng bảo có hứng thì inbox rồi mình chỉ cho mà.

Khổ antifan ơi không biết làm tốn thời gian của các bạn không, tôi thì cứ lên gõ gõ rồi các antifan vào đẩy trang lên thôi.

Nhiều thành phần như mất xích ấy, mình cảm nhận được độ tức đến cùng cực khi ở 40 trang đầu mình đi công tác vài ngày không lên thì xổ ra đúng chất mất xích giờ mình lên thì hãm lại bớt bớt rồi. Thôi nào tức làm gì mà tới mức cùng cực thế nhỉ. Khổ antifan thì chỉ có 5-7 người mà số fan thì ngày càng đông.

Còn ai đó giả danh tôi hay không tôi không quan tâm mà ngược lại còn khoái, cứ vào gõ gõ cho antifan nó nhầm là tôi, rồi nó tức nó chửi đẩy trang lên đọc cho vui. Tôi là tôi khoái chứ chưa bao giờ ngán.

Thôi vô họp à nhâm vô lau nhà vệ sinh cho công ty, chứ nói họp antifan lại ganh tỵ nữa, anh đi lau nhà nha các em, anh chỉ là công nhân lau chùi nhà vệ sinh thôi, phải nói thế cho mấy em hả hê không lại tức nữa.

Nói chứ anh nói thiệt là anh có ngán bao giờ đâu, chỉ sợ bọn em không theo top này tới cùng thôi, hy vọng là bọn em phải bám tới năm này sang năm kia, anh là anh rất khoái.

P/S: Khổ top cứ bị đẩy lên thì tin nhắn tới càng nhiều, mới trong buổi sáng thôi đã 7 tin nhắn gửi tới email.
Các bạn thân mến, tôi biết là các bạn cũng tin tưởng tôi, nhưng tôi khá bận và không xem trong inbox, đề nghị các bạn không nên inbox cho tôi nữa, tôi đã chuyển thông báo của email sang spam mà vẫn có 3 tin nhắn nữa.

Hình ảnh
Hình ảnh

Tôi khẩn thiết và đề nghị các antifan lập 1 top riêng, để nói là tôi lừa đảo này nọ cho các thành viên tránh xa tôi ra, chứ inbox cứ đầy hộp thư tôi chịu không được thiệt, lập 1 top riêng để chi để nói rõ là tôi lừa đảo này nọ, với lại top này nó nhiều trang quá, tôi gợi ý thế không biết antifan thấy thế nào. Tôi gợi ý tới vậy rồi đó, antifan làm tới luôn cho tôi đã nhận inbox.

Tôi nói thiệt là mong antifan làm vậy chứ 1 ngày tính riếng buổi sáng thôi đã 10 tin rồi, rồi buổi chiều, buổi tối nữa .....thiệt là tin nhắn tới làm tôi rất mệt, người ta có lo âu này nọ mới nhờ mình, mà mình nỡ nào không xem, tôi cũng đã tính thử lập 1 facebook riêng, nhưng ngay trong tối hôm đó thì sáng hôm sau thức dậy đã 18 tin nhắn, nên tôi đành khóa luôn cái facebook đó lại.
Đầu trang

vothuong236
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi vothuong236 »

YẾTĐẾ YẾTĐẾ BALA YẾTĐẾ BALA TĂNG YẾTĐẾ BỒĐỀ TATBAHA
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

vothuong236 đã viết: 12:04, 10/10/19 YẾTĐẾ YẾTĐẾ BALA YẾTĐẾ BALA TĂNG YẾTĐẾ BỒĐỀ TATBAHA
Sao giờ viết không xuống dòng nhìn nó ngắn ngắn thế nào ấy.

Thôi viết dài dài 1 tý đi nào.

À sẵn tiện độ bài nào mà người ta không nhắn tin cho tôi nữa được không.
Đầu trang

phangian123
Chính thức
Chính thức

Re: NHỮNG NƠI Què Chưa Từng Đi QUA- Và Sự Khốn Khổ TRONG TÂM HỒN

Gửi bài gửi bởi phangian123 »

phangian123 đã viết: 14:52, 09/10/19
nguoigiaochi đã viết: 14:39, 09/10/19
phangian123 đã viết: 14:30, 09/10/19
Tặng phangian123

Hình ảnh

thương cho cha mẹ thằng què :(( đẻ nó ra mà không biết dạy nó để phải chịu nhục nhã :(( thương cho số phận cha mẹ nó
Up top hộ iem Què
Đầu trang

phangian123
Chính thức
Chính thức

Re: NHỮNG NƠI Què Chưa Từng Đi QUA- Và Sự Khốn Khổ TRONG TÂM HỒN

Gửi bài gửi bởi phangian123 »

nguoigiaochi đã viết: 15:03, 03/10/19
TheLinh đã viết: 11:48, 03/10/19

Các bác cm cẩn thận chứ, đừng để trôi đi bức tâm thư của em. Trôi đi thì sao bác Què khỏi được bệnh :-w
Hình ảnh
=))
https://youtube.com/watch?v=IUB-wjXUREE

Hình ảnh

Hình ảnh
:))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”