Nữ mệnh thất sát tham vọng hỏng việc?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nữ mệnh thất sát tham vọng hỏng việc?

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Cháu/em xin chào quý cô bác và anh chị 😇

Con gái thì phải mềm mại, thục nữ thì mẹ cha sinh ra em nhằm ngay Thất sát thủ mệnh. Tuy được nhận xét xinh đẹp ưa nhìn nhưng lại chỉ thu hút nữ giới, nam giới phần nhiều không ưa. Tính nóng như lửa lại hay hấp tấp nên rất hay làm nhầm lẫn từ chuyện nhỏ đến chuyện to.

Em có duyên với kinh doanh nhưng đại vận tốt lại đến quá sớm, từ năm 2015-2017 phát triển cực nhanh nhưng lại đúng lúc trẻ, kinh nghiệm chưa có đã thua lỗ một lần. Đọc luận giải online em thấy nhận xét số này thành công sớm thì trung hậu vận kém, dẫn đến thối chí nên rất hoang mang. Nay em muốn mở rộng việc kinh doanh một lần nữa nhưng không biết có nên bung tiền ra làm :(. Thêm nữa tiền lãi để không muốn đầu tư sang chứng khoán để tiền đẻ thêm tiền lại bị bà bói chốt cho câu làm là chết :(

Về tình duyên bảo khó khăn thì không phải, chỉ hiềm một điều quá kén chọn. Chỉ yêu người có tài, có chí nhưng ngặt nỗi người ta lại không ưa cá tính mình. Người thích mình thì chê không đủ tài đức. Nữ mệnh Thất sát lấy chồng muộn nhưng em chỉ lo già rồi lại kén chọn cuối cùng lấy phải ông dở hơi 😭

Rất mong quý cô bác, anh chị cho em xin một lời bình giải về hai vấn đề này trong thời hạn 5 năm tới. Em xin trân trọng cám ơn và chúc cả nhà sức khỏe, nhiều niềm vui 😇
Đầu trang

sagi
Chính thức
Chính thức

Re: Nữ mệnh thất sát tham vọng hỏng việc?

Gửi bài gửi bởi sagi »

Bạn này tả giống mình ghê, từ tính tình đến máu mê kdoanh.
Cũng thất sát thủ mệnh, thân cư tài bạch tham lang gặp triệt. Nhưng lá số bạn tốt hơn của mình, các sao đúng vị hơn.
Nữ mệnh thất sát nhiều khi tính như con trai. Nhưng có văn xương nên mình đoán bạn cũng là người khá lãng mạn.
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hi, xin chào Sagi. Không biết bạn bao nhiêu tuổi để xưng hô cho phù hợp 😇?

Số mình kiếm tiền ác mà tiêu cũng ác lắm. Toàn tiêu pha linh ta linh tinh. Giờ muốn đầu tư cho ra tiền lại không dám cho vào chứng khoán mặc dù người nhà mình đánh chứng khoán lãi nhiều. Mình cứ nhăm nhe gửi vốn vào thì mua con nào xịt con đó 😭. Cả nhà chê hãm nên lại lủi thủi đem đi mua vàng phòng thân.

Tính mình đàn ông phải gọi là kinh khủng, mình có nhiều fans hâm mộ là nữ giới còn nam giới thích mình thì là kiểu yếu kém, kiểu nam giới đàn ông họ lại thích phụ nữ mềm mỏng ngọt ngào thế mới đau. Nhưng là tính cách khó sửa lắm bạn nhỉ? Bạn nói đúng, mình cũng lãng mạn nhưng không biết bộc lộ ra cho đối phương biết nên rất hay làm họ mất hứng, lâu dần chán mình luôn. Mới bị anh người yêu 4 năm liền đá cho lần thứ 2 😭

Không biết bạn đã lấy chồng hay có người yêu chưa? Mình trao đổi xem có giống nhau không ^^
Đầu trang

sagi
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi sagi »

Cứ xưng hô mình bạn cho tiện bạn ah ^^
Cùng là SPT, mệnh TS nên cơ bản khung sườn khá giống về tính cách, có lẽ sự kết hợp phụ tinh sẽ làm đa dạng hơn mẫu con gái TS ;) mình tiêu cũng ác.
Về ck mình khuyên bạn nếu muốn chơi thì tìm hiểu về nó thật kỹ về mặt kiến thức, tuân thủ kỹ luật, và thị trường ck vn mấy big players thao túng rui nên có kỹ thuật tốt cũng phải cần may mắn.
Chuyện tình cảm mình nghĩ bạn chọn kỹ cũng tốt, người ta nói tính cách trái dấu hút nhau nhưng mình chỉ thấy 'feel' với người cá tính mạnh hơn, tóm lại phải phục ở điểm nào đó. Khá giống nhau nhỉ ;D
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cám ơn Sagi, quả là chúng ta có phần nhiều giống nhau, ở cả cách nói chuyện đấy. Vì bình thường mình rất khó tính và câu nệ trong hành văn, gặp bạn nói chuyện lần đầu tiên đã cảm thấy thân thiện và lịch sự rồi ^^

Mình chỉ định góp vốn vào quỹ chung chứ hổng có thời gian tìm hiểu nhiều hic hic. Và thực tế là đầu óc mình không hợp lắm với các con số, cái gì phức tạp quá là mình chịu không dung nạp được :(. Mình làm kinh doanh tốt là do bản thân có good sense về marketing và tâm lý học, chứ về mảng tài chính thì rất kém. Đấy là điều mình rất lo lắng khi định làm to :(

Mọi người cứ khuyên tìm người làm cùng nhưng thực sự đã thử và chỉ muốn làm một mình. Thiếu thì thuê người chứ ai làm mà không hợp ý mình là nổi nóng không kiềm chế được.

Mình cũng thuộc dạng bảo thủ trong tình cảm, yêu ai là cứ nhất quyết vậy thôi. Chẳng thế mà chờ anh người yêu cũ đi học tiến sĩ 3 năm trời, rồi anh đá cho cái rụp 2 lần trong khi chuẩn bị bàn đến cưới xin trước tết rồi. Sau đợt đấy nhìn ai cũng so sánh, chỉ mong phải hơn người cũ thì mới chịu nói chuyện. Gọi là kiêu thì không sai tí nào, nhưng thực sự kém thì mình không có chút feeling nào :'(
Đầu trang

nhaque1123
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi nhaque1123 »

Sát này mà tính như đàn ông thì hơi lạ: bạn có tính cách này từ nhỏ hay chỉ bộc lộ mạnh mẽ sau tuổi 20?
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

nhaque1123 đã viết: 23:32, 31/03/18 Sát này mà tính như đàn ông thì hơi lạ: bạn có tính cách này từ nhỏ hay chỉ bộc lộ mạnh mẽ sau tuổi 20?
Em xin chào bác ạ (không biết bác nam hay nữ, em tiện miệng mong bác bỏ quá giúp em 😇)

Quả là tính cách này bộc lộ mạnh mẽ nhất sau tuổi 20. Cụ thể là bắt đầu tham gia kinh doanh năm 2015 (24 tuổi âm). Còn trước đó chỉ là cá tính thôi. Hồi đi học đều làm lớp trưởng, bí thư và tham gia phong trào Đoàn rất mạnh ạ 😇
Đầu trang

nhaque1123
Lục đẳng
Lục đẳng

Hình ảnh
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

nhaque1123 đã viết: 23:36, 31/03/18 Hình ảnh
Trông lá số bác hao hao em quá. Em chỉ mày mò xem những cái chính thôi, chứ luận giải cụ thể thì ngu lâu dốt bền nhìn không ra. Thế bác có làm kinh doanh giống em không ạ? 🤗
Đầu trang

nhaque1123
Lục đẳng
Lục đẳng

2 ls trên có nhiều điểm tương đồng. Nhưng ls của cô vòng đại vận đi ngược so với ls của bác
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”