Sao ân quang thiên quý cung phu thê

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Sao ân quang thiên quý cung phu thê

Gửi bài gửi bởi NCTien »

vietnam23042017 đã viết: 00:09, 11/03/18 Có Quang Quý hội chiếu Phu Thê thì vợ chồng cưới nhau do ân tình, do tình cảm mà lên.

Nói về đạo Phật thì ân tình đó có thể là do tiền duyên khởi tạo, kiếp này lấy nhau để trả cho nhau.

Do vậy hiểu theo cách nào cũng OK, kể cả ý nghĩa liên quan đến tôn giáo.
Đầu trang

Đình Phong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Đình Phong »

Một chiếc số thiên quý cư thê các bác ạ :D thôi thì cũng chờ duyên kiếp trước vậy.
Hình ảnh
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Đình Phong đã viết: 09:05, 18/06/21 Một chiếc số thiên quý cư thê các bác ạ :D thôi thì cũng chờ duyên kiếp trước vậy.
Hình ảnh
Em đang làm nghề gì? Trình độ?
Được cảm ơn bởi: Đình Phong
Đầu trang

Đình Phong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hysshu đã viết: 12:23, 18/06/21
Đình Phong đã viết: 09:05, 18/06/21 Một chiếc số thiên quý cư thê các bác ạ :D thôi thì cũng chờ duyên kiếp trước vậy.
Hình ảnh
E có bằng thạc sỹ, đang làm nhà nước ạ
Đầu trang

nguyenhuong52
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhuong52 »

Em cũng có Thiên Quý cư Phu, nhưng Ân Quang cư Tài thì có khác nhau không các bác? Em cũng ế bao năm đây ạ 😰😰😰

lasotuvi.php?lid=7PM4IOBN
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, MinhBich
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Đình Phong đã viết: 12:46, 18/06/21
Hình ảnh
Nghiệm lý:

Em ra ngoài có nhiều quý nhân giúp đỡ? Từ 26 tuổi tới giờ vẫn còn nhiều khó khăn? Họ hàng người thân thì ít giúp đỡ được cho em,trong họ hay có sự nghi kỵ dèm pha mâu thuẫn ? Năm 2015 em thấy có nhiều trở ngại không?
Được cảm ơn bởi: Đình Phong
Đầu trang

Đình Phong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hysshu đã viết: 00:00, 19/06/21
Đình Phong đã viết: 12:46, 18/06/21

Nghiệm lý:

Em ra ngoài có nhiều quý nhân giúp đỡ? Từ 26 tuổi tới giờ vẫn còn nhiều khó khăn? Họ hàng người thân thì ít giúp đỡ được cho em,trong họ hay có sự nghi kỵ dèm pha mâu thuẫn ? Năm 2015 em thấy có nhiều trở ngại không?
E là con 1, nhà thoát li lên Hà Nội nên chỉ có họ hàng bên ngoại. Năm 2015 có yêu 1 cô, nhưng bị nta đá vì có mối ngon hơn
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

nguyenhuong52 đã viết: 12:51, 18/06/21 Em cũng có Thiên Quý cư Phu, nhưng Ân Quang cư Tài thì có khác nhau không các bác? Em cũng ế bao năm đây ạ 😰😰😰

Thôi em cứ ế tiếp đi cho chị có đồng minh.

Để chị kể chuyện cười cho em nghe về cái con Quang-Quý này. =))
Hàng xóm em gái chị có 1 đôi vợ chồng, vợ sn92. Chồng sn90. Chồng em này rất là yêu thương vợ con, chịu thương chịu khó làm việc luôn. Thế mà động tí em này lại cứ ca cẩm chồng này nọ với em gái chị. Chị mới lôi lá số của con bé ra ngắm xem làm sao mà lại hay chê chồng, ko hài lòng với ck thế???. Xong chị thấy có Quang-Quý ở cung Phu nó. Chị bảo là: "Bớt chê chồng mày đi. 2 vk chk chúng mài là duyên tiền định, hẹn thề từ những kiếp trước tới kiếp này yêu nhau rồi nên duyên vợ chồng. Chính 2 đứa mi tự chọn nhau nha, cấm kêu ka chê bai". Từ hôm đó, bớt hẳn. Cứ định kêu ka gì, em gái chị lại lôi 2 con Quang-Quý này ra =)) . Cứ nghĩ tới cái trình tử vi google phái của chị đi chém gió nó cũng có tác dụng phết đấy chứ ;))

Vợ chồng là nghĩa già đời
Ai ơi chớ nghĩ những lời thiệt hơn
Vợ chồng là nghĩa phu thê
Tay ấp má kề sinh tử có nhau.
-copy-
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, Dokhoavan, MinhBich, nguyenhuong52, Rosie Q
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Vân Quý đã viết: 17:20, 19/06/21
nguyenhuong52 đã viết: 12:51, 18/06/21 Em cũng có Thiên Quý cư Phu, nhưng Ân Quang cư Tài thì có khác nhau không các bác? Em cũng ế bao năm đây ạ 😰😰😰

Thôi em cứ ế tiếp đi cho chị có đồng minh.

Để chị kể chuyện cười cho em nghe về cái con Quang-Quý này. =))
Hàng xóm em gái chị có 1 đôi vợ chồng, vợ sn92. Chồng sn90. Chồng em này rất là yêu thương vợ con, chịu thương chịu khó làm việc luôn. Thế mà động tí em này lại cứ ca cẩm chồng này nọ với em gái chị. Chị mới lôi lá số của con bé ra ngắm xem làm sao mà lại hay chê chồng, ko hài lòng với ck thế???. Xong chị thấy có Quang-Quý ở cung Phu nó. Chị bảo là: "Bớt chê chồng mày đi. 2 vk chk chúng mài là duyên tiền định, hẹn thề từ những kiếp trước tới kiếp này yêu nhau rồi nên duyên vợ chồng. Chính 2 đứa mi tự chọn nhau nha, cấm kêu ka chê bai". Từ hôm đó, bớt hẳn. Cứ định kêu ka gì, em gái chị lại lôi 2 con Quang-Quý này ra =)) . Cứ nghĩ tới cái trình tử vi google phái của chị đi chém gió nó cũng có tác dụng phết đấy chứ ;))

Vợ chồng là nghĩa già đời
Ai ơi chớ nghĩ những lời thiệt hơn
Vợ chồng là nghĩa phu thê
Tay ấp má kề sinh tử có nhau.
-copy-
Em Vân Quý nói năng khéo léo, thơ tình như suối thu thế này mà các anh không rung động là sao ta! :))
Được cảm ơn bởi: Vân Quý
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

Dokhoavan đã viết: 17:28, 19/06/21 Em Vân Quý nói năng khéo léo, thơ tình như suối thu thế này mà các anh không rung động là sao ta! :))
=)) thần-tình-yêu của VQ ơi, em thấy là chồng em ko tồn tại ở cái đất VN này :(( rõ ràng cung PHU của em ko có Quang-Quý mà vẫn ko tìm đc chồng.
Thế mà anh vẫn cứ bảo em lấy chồng VN :((
Từ giờ tới 2024 mà chồng em ko xuất hiện, em sẽ khủng bố anh đó :((

Em còn 1 quả dùng bói toán cứu vãn 1 cuộc hôn nhân nữa cơ. Kể anh nghe:
Ông sếp cũ của em sn74, cặp với bà trưởng phòng của phòng em. Cả công ty biết. Ông này định bỏ vợ lấy bà này. Mà vợ sếp chị ý đẹp lắm, đẹp hơn con bồ nhiều. Ở công ty thì suốt ngày em đi lấy nhẫn của mọi người để bói xem người ta đẻ ra con trai hay con gái, có lấy thêm vợ ck hay ko.
Thế là sếp em cũng lôi nhẫn ra bắt em ngồi chek xem có bỏ vợ lấy vợ khác ko?
Em gẩy tay cho cái nhẫn nó quay ngược chiều kim đồng hồ, rồi em bảo là: Đấy anh thấy ko, nếu nó quay theo chiều kim đồng hồ thì anh mới bỏ vợ lấy vợ khác dc. Chứ nó ngược chiều thế này là ông trời đang phản đối anh đó.
=)) sếp cũ em thất vọng lắm, bắt bói đi bói lại cái nhẫn ý, nhưng mà lần nào nhẫn cũng quay ngược chiều kim đồng hồ.
Sau đó đúng là ko bỏ vợ, lằng nhằng với con bồ đc 2-3 năm rồi cũng chia tay.

Công nhận một điều là biết dùng tâm linh vào những việc như này là cũng hữu ích phết đấy. Em là em lừa đảo tâm linh theo hướng tích cực rất nhiều người rồi.
Được cảm ơn bởi: Dokhoavan, Quyen lee, Ne0, Rosie Q
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”