Số phận không có thật. Vĩnh biệt tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Số phận không có thật. Vĩnh biệt tử vi

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Phuc8569 đã viết: 13:53, 22/11/20 Nhân tiện bàn chuyện số phận . Mình cũng xin được up lá số này , tài sản đang nắm cả triệu $ trong tay :D .
Hình ảnh

Liệu các thầy có tin hay lại bảo mình chém gió nào . Mời :))
Phủ gặp Lộc, đương nhiên mệnh giàu có
Tài có Tử Tham kiếm tiền tốt, có Kình Đà, chủ về cạnh tranh để kiếm tiền
Mệnh đắc Toạ quý hướng quý, thanh thế khá lớn
Là số em à? Chúc mừng nhé! :D
Được cảm ơn bởi: Phuc8569
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

Dokhoavan đã viết: 14:17, 22/11/20
Phuc8569 đã viết: 13:53, 22/11/20 Nhân tiện bàn chuyện số phận . Mình cũng xin được up lá số này , tài sản đang nắm cả triệu $ trong tay :D .
Hình ảnh

Liệu các thầy có tin hay lại bảo mình chém gió nào . Mời :))
Phủ gặp Lộc, đương nhiên mệnh giàu có
Tài có Tử Tham kiếm tiền tốt, có Kình Đà, chủ về cạnh tranh để kiếm tiền
Mệnh đắc Toạ quý hướng quý, thanh thế khá lớn
Là số em à? Chúc mừng nhé! :D
Em phá quân ở tý anh ạ , còn người này tuy giàu nhưng ... khó nói quá :)) . Cám ơn a đã xem qua nhé
Thêm chút thông tin , người này đang là chủ 1 công ty lớn , và đang hợp tác vs giám đốc cũ của bạn chủ top hehe , nói chơi thôi đừng tin nhé , tính e hay bốc phét lắm :))
Đầu trang

Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Answer »

Không biết là bạn trẻ Dân Chơi tìm hiểu tử vi tới đâu🤔. Trên một lá số bố cục các " cách" trên 12 cung rất chặt trẽ .Bởi vì nếu không chặt trẽ thì làm sao mà đoán được xu hướng vận mệnh của đương số 😀 (trường hợp phản cách cũng có nhưng là số cực kỳ cực kỳ ít)
Đầu trang

tmyn091
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi tmyn091 »

Dân chơi lành mạnh đã viết: 15:57, 17/11/20 Xem tử vi có giúp bạn cao to, đẹp trai không ?
Không ! Tôi có thân hình này là vì tôi nỗ lực tập gym, karate.

Xem tử vi có giúp bạn giỏi ngoại ngữ không ?
Không. Tôi học muốn lòi con mắt mới thạo 3 thứ tiếng.

Xem tử vi có giúp bạn trở thành chuyên gia tài chính không ?
Không. Tất cả là nhờ sự nỗ lực truy cầu của tôi suốt nhiều năm.

Tôi đẹp trai, cao 1m75, giỏi nhiều thứ tiếng, toán học, tài chính. Tất cả là sự nỗ lực tự thân.

Không có số phận nào ở đây đâu các bạn ơi ! " Không có thất bại, tất cả chỉ là thử thách "

Tôi đã tỉnh ngộ ! Tuyên bố đoạn tuyệt với tử vi và toàn bộ thế giới huyền học.

Nước Mỹ có huyền học đâu mà họ vẫn có thế hệ doanh nhân tài giỏi. Không cần xem vận hạn gì hết

Sức mạnh tinh thần của tôi đã trở lại. Vĩnh biệt các bạn.
Thể chất và thể lực là do tập luyện, anh so sánh hơi khập khiễng rồi, vậy nếu anh so sánh xem thể lực của người làm việc trí tuệ sáng tạo cao với vận động viên xem???

Ai khẳng định là tập gym thì đẹp trai vậy ạ, t xin trích dẫn uy tín nhé

Về việc đọc sách tử vi thì do mục đích từng người thôi anh, t dùng nó để luyện trí não khi trống thì giờ,

việc anh nói anh thạo 3 thứ tiếng thì do anh học hỏi trong bao lâu ạ, riêng t thì 5 năm học ngôn ngữ và đủ tồn tại ở phần lớn các châu lục với các ngôn ngữ riêng biệt.

Anh này dùng từ "xem" nên còn vấn đề "hỏi" thầy tử vi thì không nhắc đến, phải chăng trong tim vẫn chừa cho nó 1 lối riêng chăng ??

Cho rằng anh là 1 truy cầu nhiều năm, vậy anh đã thành chuyên gia tài chính đẳng cấp nào rồi, xin link báo uy tín mà anh đã góp mặt ạ

Nước mỹ không có tử vi nhưng phương tây có horoscope hệ chiêm tinh, mà tử vi cũng lấy gốc sao và tiết khí theo sự chuyển khí hậu từng mùa đấy, anh cứ tìm tên sao trong tử vi và tên nó trong khoa học là gì sẽ rõ.

Tuy nhiên sự thật vẫn mãi là sự thật, phải nỗ lực thì mới đạt được thành tựu như mong đợi. Như tín ngưỡng tôn giáo có ai chứng minh bằng khoa học rằng tất cả các điều đề cập đến đều đúng hay không.
Đầu trang

Tôn Thất Học
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn Thất Học »

tmyn091 đã viết: 23:18, 23/11/20

Nước mỹ không có tử vi nhưng phương tây có horoscope hệ chiêm tinh, mà tử vi cũng lấy gốc sao và tiết khí theo sự chuyển khí hậu từng mùa đấy, anh cứ tìm tên sao trong tử vi và tên nó trong khoa học là gì sẽ rõ.
Cái này bạn tìm ở đâu ra vậy, tên sao trong tử vi có tên khoa học nữa à, bạn cho mình xin cái link được không.
Đầu trang

tmyn091
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tôn Thất Học đã viết: 21:03, 24/11/20

Cái này bạn tìm ở đâu ra vậy, tên sao trong tử vi có tên khoa học nữa à, bạn cho mình xin cái link được không.
Bạn biết tiếng anh là tìm ra thôi, vd thất sát - 七殺星 - Nu Sagittarii, với ký hiệu thiên văn φ Sgr, thiên cơ - 天機星 - Sigma Sagittarii, ký hiệu thiên văn σ Sgr...

điều không biết thì có thể học hỏi và tìm tòi thêm, và ngôn ngữ là công cụ hữu hiệu.
Đầu trang

Tôn Thất Học
Nhất đẳng
Nhất đẳng

tmyn091 đã viết: 22:06, 24/11/20

Bạn biết tiếng anh là tìm ra thôi, vd thất sát - 七殺星 - Nu Sagittarii, với ký hiệu thiên văn φ Sgr, thiên cơ - 天機星 - Sigma Sagittarii, ký hiệu thiên văn σ Sgr...

điều không biết thì có thể học hỏi và tìm tòi thêm, và ngôn ngữ là công cụ hữu hiệu.
Mình không biết tiếng anh đâu bạn, bạn có lòng tốt list dùm mình mấy cái sao ứng với 14 chính tinh được không.

Mình có search thì thấy thế này

Sigma Sagittarii (σ Sagittarii, viết tắt thành Sigma Sgr, σ Sgr), còn có tên khác là Nunki,[10] là sao có độ sáng thứ nhì trong chòm sao Sagittarius (Cung Thủ). Nó có cấp sao biểu kiến +2.05, và dễ dàng thấy được bằng mắt thường. Khoảng cách tới ngôi sao này, được xác định bằng cách sử dụng phép đo thị sai từ vệ tinh thiên văn Hipparcos,[11] cho một giá trị khoảng 228 năm ánh sáng (70 parsec) tính từ Mặt Trời.[1][2]

Làm sao bạn biết được nó là sao thiên cơ.

còn sao Nu Sagittarii

Nu Sagittarii has the traditional name Ain al Rami, which is from the Arabic عين الرامي cain ar-rāmī meaning eye of the archer.[1] Both of the ν stars, together with τ Sgr, ψ Sgr, ω Sgr, 60 Sgr and ζ Sgr were Al Udḥiyy, the Ostrich's Nest.[1] Nu Sagittarii is often cited as one of the earliest identified double stars.[2] In the Almagest, Ptolemy describes the star as "nebulous and double", referring to the double nature of the star.

Thấy google dịch là chòm ánh mắt của cung thủ, nó cũng gần với nghĩa sát là quan sát.

Bạn có link nào nó liệt kê là 14 chính tinh ứng với sao có danh sách khoa học trên thiên văn thì bạn lên luôn đi.
Đầu trang

Sugarbaby
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Sugarbaby »

Tôn Thất Học đã viết: 22:43, 24/11/20

Mình không biết tiếng anh đâu bạn, bạn có lòng tốt list dùm mình mấy cái sao ứng với 14 chính tinh được không.

Sigma Sagittarii (σ Sagittarii, viết tắt thành Sigma Sgr, σ Sgr), còn có tên khác là Nunki,[10] là sao có độ sáng thứ nhì trong chòm sao Sagittarius (Cung Thủ). Nó có cấp sao biểu kiến +2.05, và dễ dàng thấy được bằng mắt thường. Khoảng cách tới ngôi sao này, được xác định bằng cách sử dụng phép đo thị sai từ vệ tinh thiên văn Hipparcos,[11] cho một giá trị khoảng 228 năm ánh sáng (70 parsec) tính từ Mặt Trời.[1][2]

còn sao Nu Sagittarii

Nu Sagittarii has the traditional name Ain al Rami, which is from the Arabic عين الرامي cain ar-rāmī meaning eye of the archer.[1] Both of the ν stars, together with τ Sgr, ψ Sgr, ω Sgr, 60 Sgr and ζ Sgr were Al Udḥiyy, the Ostrich's Nest.[1] Nu Sagittarii is often cited as one of the earliest identified double stars.[2] In the Almagest, Ptolemy describes the star as "nebulous and double", referring to the double nature of the star.

Thấy google dịch là chòm ánh mắt của cung thủ, nó cũng gần với nghĩa sát là quan sát.

Bạn có link nào nó liệt kê là 14 chính tinh ứng với sao có danh sách khoa học trên thiên văn thì bạn lên luôn đi.
Mới search

https://vi.m.wikipedia.org/wiki/Nam_Đẩu
https://vi.m.wikipedia.org/wiki/Nhóm_sao_Bắc_Đẩu
Được cảm ơn bởi: Tôn Thất Học
Đầu trang

tmyn091
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tôn Thất Học đã viết: 22:43, 24/11/20

còn sao Nu Sagittarii

Chơi thế ai chơi bạn ơi 🤣, tiếng anh phổ biến mà, đọc vài tháng là ngon lành liền, t học anh trung nhật tây ban nha cùng nhau nè, có quy luật ngôn ngữ cả

Đầu tiên cần hiểu sao trong tử vi là nguồn gốc từ trung hoa cổ, vậy ta nên đi từ tên gốc và vị trí của nó. vd như sao thiên cơ thuộc chòm nam đẩu tinh hay nam đẩu lục tinh - 南斗六星, từ đó tìm ra nó tên theo tiếng trung là 天機星 hay tên vị trí thiên văn tiếng trung là Đẩu túc tứ - 斗宿四, từ đó tìm được tên tiếng anh là Sigma Sagittarii với ký hiệu thiên văn là σ Sgr, có cấp sao biểu kiến khoảng +2.05
Đầu trang

Tôn Thất Học
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hay quá bác, best bác luôn :x
Được cảm ơn bởi: Sugarbaby
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”