[Hỏi] Số tuyệt địa

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
thanhlata202
Tứ đẳng
Tứ đẳng

[Hỏi] Số tuyệt địa

Gửi bài gửi bởi thanhlata202 »

thưa các bác số tuyệt địa cần gì để cứu giải ạ.cháu đọc sách bảo là cần tam hóa hội,mong các bác cho cháu biết tam hoa hội là gì ạ
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: [Hỏi] Số tuyệt địa

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Tam hóa hội là hóa khoa, hóa quyền, hóa lộc cư hoặc tam phương hội về mệnh . Nếu không cần phải có chính tinh đắc sinh cho bản mệnh theo ngũ hành để hành mệnh mạnh lên chống với cung bại hay tuyệt địa. Cái bại hay tuyệt địa sở dĩ có là qua quy luật thừa trừ của ngũ hành. VD mệnh mộc bại ở tý và tuyệt ở thân. Tam hợp thân tý thìn thuộc thủy sinh cho bản mệnh hành mộc là tôt nhưng khi mệnh ko may đóng cung tý thì cung tý cũng là hành thủy trong tam hợp cục thủy nên tại tý là vượng thủy( tức thủy rất nhiều) thì mệnh mộc sẽ hỏng( thủy sinh mộc nhưng thủy nhiều thì mộc lênh đênh). Cũng tương tự vậy ta cũng có cung thân là khởi sinh ra mệnh thủy (sinh địa của mệnh thủy )nên nó mạnh thủy nhất( ảnh hưởng mạnh hơn cung tý). Tam hóa có lẽ chỉ cứu vãn tình hình chứ muốn tuyệt sứ phùng sinh thì tốt nhất có sao chính tinh sinh hành bản mệnh. lúc đó cung sẽ làm vương sao( cùng hành) sao làm vượng mệnh (sinh bản mệnh).( sao là nội thể bên trong-cung môi trường sao ) nếu không có sao sinh bản mệnh thì cũng như người khát nước mà có cái hồ nước bẩn chỉ tắm đợc chứ không uống được.
Được cảm ơn bởi: Ngàn Phố, thanhlata202, BillGates6688, perry
Đầu trang

thanhlata202
Tứ đẳng
Tứ đẳng

thưa bác vậy lá số này là mệnh bị tuyệt địa mà không có tam hóa hội.có đc tuyệt sứ phùng sinh không ạ
Hình ảnh
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Được do có thái dương sinh hành bản mệnh. Nhưng gặp triệt nên cũng giảm hay.
Được cảm ơn bởi: thanhlata202
Đầu trang

phongvan38
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi phongvan38 »

làm gì mà phải đến mức tuyệt địa hả cậu! Nhật miếu không kiếp đặc địa tướng ấn quyền thủ mệnh ngộ triệt thì thông minh chính trực, tính tình nóng nảy, trên đầu mặt có tỳ vết. Nửa đời đầu thường cảm thấy bức bách , mọi sự không được như mình mong muốn thôi...
Chả có vấn đề gì đâu cậu à! Cứ yên tâm mà sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật nhé. :) B-)
Được cảm ơn bởi: thanhlata202, ndOnline
Đầu trang

thanhlata202
Tứ đẳng
Tứ đẳng

phongvan38 đã viết:làm gì mà phải đến mức tuyệt địa hả cậu! Nhật miếu không kiếp đặc địa tướng ấn quyền thủ mệnh ngộ triệt thì thông minh chính trực, tính tình nóng nảy, trên đầu mặt có tỳ vết. Nửa đời đầu thường cảm thấy bức bách , mọi sự không được như mình mong muốn thôi...
Chả có vấn đề gì đâu cậu à! Cứ yên tâm mà sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật nhé. :) B-)
ạc cậu nói chuẩn thế tơ có vết chàm đỏ ở chân.mà mã ngộ triệt tớ thấy bảo là gãy chân.:(.không tránh đc.mà thái dương ngộ triệt thì thành hãm phải ko ạ
Đầu trang

aftern00n
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi aftern00n »

che bớt sáng thôi, chưa tới mức hãm được.
Đầu trang

phongvan38
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi phongvan38 »

thanhlata202 đã viết:
phongvan38 đã viết:làm gì mà phải đến mức tuyệt địa hả cậu! Nhật miếu không kiếp đặc địa tướng ấn quyền thủ mệnh ngộ triệt thì thông minh chính trực, tính tình nóng nảy, trên đầu mặt có tỳ vết. Nửa đời đầu thường cảm thấy bức bách , mọi sự không được như mình mong muốn thôi...
ạc cậu nói chuẩn thế tơ có vết chàm đỏ ở chân.mà mã ngộ triệt tớ thấy bảo là gãy chân.:(.không tránh đc.mà thái dương ngộ triệt thì thành hãm phải ko ạ
Lá số nó chỉ dự báo mà thôi, chứ không phải là tuyệt đối, nhưng nếu cậu muốn bị gãy chân cho đúng với tử vi thì.... tùy cậu. =))
Không đến mức hãm, nhưng cản trở trên nhiều phương diện...
Đầu trang

thanhlata202
Tứ đẳng
Tứ đẳng

phongvan38 đã viết:
thanhlata202 đã viết:
Lá số nó chỉ dự báo mà thôi, chứ không phải là tuyệt đối, nhưng nếu cậu muốn bị gãy chân cho đúng với tử vi thì.... tùy cậu. =))
Không đến mức hãm, nhưng cản trở trên nhiều phương diện...
haha cảm ơn cậu.ai muốn như thế mã triệt thì có nhiều nghĩa
Đầu trang

heroes167
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi heroes167 »

sẵn hỏi anh dung 1 luôn , theo cuốn tử vi của cụ Ba la , có nói đến 1 vấn đề như sau chỉ có cung mệnh cùng hành với hành của sao đó thì mới được coi là đắc chính diệu, dù nó có hãm hay không , không biết anh dung 1 có yé kiến sao về trường hợp này.

Theo ý kiến của tôi cũng nghiên về trường hợp của anh là bản mệnh sẽ tốt nếu được sao thủ mệnh sinh, hay cùng hành.
Được cảm ơn bởi: mythinh1912
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”