Sự tự ti về ngoại hình

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
monghoi2020
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Sự tự ti về ngoại hình

Gửi bài gửi bởi monghoi2020 »

Hồi nhỏ miệng mình không bị méo. Mình có xem lại ảnh hồi nhỏ chụp, mình cười rất tươi nhưng không bị méo miệng.
Cho đến khi mình học cấp 3, bị bệnh, bị đau đầu kéo lệch người sáng một bên, và đầu sang một bên. Mình không cứ động người và mặt quay sang bên kia hoặc thẳng được.
Đến khi mình khỏi bệnh, một ngày mình phát hiện khi mình cười miệng mình bị méo méo sang một bên khiến mình rất là buồn và tự ti về ngoại hình.
Từ đó, trở đi mình cũng ít cười, có cười chỉ cười nhẹ không há to miệng.
Mình không thích cười vì khi mình không cười thì miệng mình không bị méo.

Có ai bị bệnh rồi bị méo miệng như mình không ạ? Cho mình xin lá số.
Mình không nói trường hợp bị bẩm sinh ở đây ạ.

Mình nghe nói cách cự môn hoá kỵ hoả linh bị méo miệng. Nhưng mình tìm hiểu thêm thì có các bạn mệnh cách tử phủ vũ tướng cũng bị méo miệng.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Sự tự ti về ngoại hình

Gửi bài gửi bởi KMD »

Thứ 6 lại đến, ta cần sạc lại cục pin sau 1 tuần làm việc bằng cách đọc câu chuyện được trích dưới đây. ;)

Câu chuyện nhỏ số 2: Phụ kiện đẹp nhất chính là sự tự tin

Jenny là một cô bé nhút nhát và tự ti. Vì cảm thấy bản thân không xinh đẹp nên lúc nào Jenny cũng cúi đầu thật thấp.

Một ngày nọ, trên đường đi học, Jenny đi ngang qua cửa hàng đồ phụ kiện và nhìn trúng một chiếc cặp tóc hình cái nơ rất đẹp. Thấy Jenny cài chiếc cặp lên tóc, chủ cửa hàng liền chạy tới và không ngớt lời khen cô bé thật xinh xắn, đáng yêu.

Nghe thấy những lời khen nức nở ấy, Jenny vốn không tin, nhưng trong lòng cô bé cảm thấy rất vui và vô ý ngẩng đầu lên thật cao. Jenny nhanh chóng trả tiền rồi chạy đến lớp, cô bé quả thực rất nôn nóng muốn cho mọi người thấy được vẻ xinh xắn khác mọi ngày của mình.
Nhưng khi đi ra đến cửa, Jenny vô tình đụng trúng một người. Cô bé vội vàng xin lỗi rồi chạy thẳng một mạch tới lớp học.

Vừa bước vào lớp, Jenny gặp ngay cô giáo ở cửa. Cô giáo vỗ vai Jenny, tỏ vẻ trầm trồ: "Jenny, em ngẩng đầu lên thật xinh đẹp!"

Ngày hôm đó, Jenny nhận được rất nhiều lời khen ngợi từ mọi người, chính vì vậy, cô bé cho rằng chiếc cặp tóc nơ kia đã giúp bản thân trở nên xinh đẹp.

Jenny vui sướng lấy gương ra soi, để nhìn ngắm lại thứ "vũ khí bí mật" mới của mình. Tuy nhiên, tới lúc này cô bé mới phát hiện ra chiếc cặp tóc tuyệt diệu đã không cánh mà bay.

Kỳ thực, chiếc cặp tóc ấy đã bị rơi khi Jenny va chạm với người lạ ở cửa hàng phụ kiện.
Nhiều người vì mặc cảm ngoại hình mà để lỡ mất rất nhiều niềm vui, nhưng họ không hề biết rằng, sự tự tin chính là món phụ kiện xinh đẹp nhất của con người.

Bài học rút ra: Bất kể bạn giàu có hay nghèo khó, bạn xinh đẹp như hoa hay nhan sắc trung bình, chỉ cần bạn tự tin ngẩng cao đầu, niềm vui sẽ giúp bạn trở nên đáng yêu - một kiểu đáng yêu mà bất kỳ ai cũng phải yêu quý.
Được cảm ơn bởi: Vân Quý
Đầu trang

SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Sự tự ti về ngoại hình

Gửi bài gửi bởi SadayoLe »

monghoi2020 đã viết: 00:59, 25/09/20 Hồi nhỏ miệng mình không bị méo. Mình có xem lại ảnh hồi nhỏ chụp, mình cười rất tươi nhưng không bị méo miệng.
Cho đến khi mình học cấp 3, bị bệnh, bị đau đầu kéo lệch người sáng một bên, và đầu sang một bên. Mình không cứ động người và mặt quay sang bên kia hoặc thẳng được.
Đến khi mình khỏi bệnh, một ngày mình phát hiện khi mình cười miệng mình bị méo méo sang một bên khiến mình rất là buồn và tự ti về ngoại hình.
Từ đó, trở đi mình cũng ít cười, có cười chỉ cười nhẹ không há to miệng.
Mình không thích cười vì khi mình không cười thì miệng mình không bị méo.

Có ai bị bệnh rồi bị méo miệng như mình không ạ? Cho mình xin lá số.
Mình không nói trường hợp bị bẩm sinh ở đây ạ.

Mình nghe nói cách cự môn hoá kỵ hoả linh bị méo miệng. Nhưng mình tìm hiểu thêm thì có các bạn mệnh cách tử phủ vũ tướng cũng bị méo miệng.
Đi thăm khám ở bệnh viện Răng Hàm Mặt đi e.
Có khả năng e bị lệch khớp cắn rồi.
Tiền khám ko bao nhiêu cả.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”