Tha thiết tìm giờ sinh chính xác ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Tha thiết tìm giờ sinh chính xác ạ

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

em nên đợi khi qua 30 tuổi đi, lúc đó tâm tư, snghi chính chắn, đường đời có nhiều kinh nghiệm, lúc đó em sẽ hiểu bản thân mình muốn gì, mong gì, chuyện tình duyên gia đạo thế nào mới biết dc. Bản chất sinh cùng ngày cùng tháng năm thì nó cũng đã chịu ảnh hưởng chung của ngày, của mùa sinh, xem thế nào nó cũng na ná nhau cả. Cách thứ hai là tham khảo bát tự. Cách thứ ba là đi gặp thẳng thầy ở hội quán, thông qua cử chỉ, cách ăn nói, khuôn mặt, những thầy có kinh nghiệm nhìn tướng sẽ dựa vào đó rồi đoán ls. Bản thân anh cũng phải mất 10 năm để tự xác định giờ sinh cho mình, thậm chí đến khi lập gia đình, trải qua rất nhiều biến cố mới dám khẳng định là ls nào. Anh cũng đã từng đi xem thầy ở ngoài, thầy cũng xem khác, nên nói chung cách đầu tiên anh nói là tốt nhất đó. Cứ đợi qua hơn 30 tuổi đi.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Em theo ls giờ hợi như bác hungton xác định từ đầu đó, vất ls giờ tý đi nhé. Ls giờ tý gia đình k còn yên ổn đến giờ phút này đâu
Đầu trang

Weedy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Weedy »

cự nhật không kiếp đã viết: 21:48, 24/04/19 Em theo ls giờ hợi như bác hungton xác định từ đầu đó, vất ls giờ tý đi nhé. Ls giờ tý gia đình k còn yên ổn đến giờ phút này đâu
Em cảm ơn anh ạ, anh có thể giải thích rõ hơn ls giờ Tý thì gia đình ra sao không ạ?
Hiện gia đình em vẫn yêu thương nhau, ấm êm hoà thuận, cha mẹ khoẻ mạnh ạ
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Ls giờ tý thì bố em sẽ k còn bên cạnh em đến giờ phút này đâu, bản thân em sẽ cù bơ cù bất thất học chứ k dc học hành đến giờ phút này đâu, ls giờ hợi học rất giỏi, bên nhà bố em có nhiều người học cao đấy, mấy hôm nay a k ở nhà nên k coi kỹ dc, chỉ giúp em tự tin mình là đồng âm thôi , bản thân em có nhiều tài năng, còn thành công hay k thì phải xem kỹ mất time , mà anh đang rong chơi ở ngoài k coi dc cụ thể hơn dc nữa :D
Đầu trang

Weedy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Weedy »

cự nhật không kiếp đã viết: 22:07, 24/04/19 Ls giờ tý thì bố em sẽ k còn bên cạnh em đến giờ phút này đâu, bản thân em sẽ cù bơ cù bất thất học chứ k dc học hành đến giờ phút này đâu, ls giờ hợi học rất giỏi, bên nhà bố em có nhiều người học cao đấy, mấy hôm nay a k ở nhà nên k coi kỹ dc, chỉ giúp em tự tin mình là đồng âm thôi , bản thân em có nhiều tài năng, còn thành công hay k thì phải xem kỹ mất time , mà anh đang rong chơi ở ngoài k coi dc cụ thể hơn dc nữa :D
Chân thành cảm ơn anh ạ, mong hữu duyên sau này sẽ được anh luận kĩ hơn ạ.
Đầu trang

Weedy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Weedy »

Em quên bổ sung thông tin về gia đình, nhà em bên nội có 2 chú và 1 cô đi tu ( 2 chú em đi tu sau khi học xong đại học còn cô em tu từ năm 12 tuổi và hiện có Cốc riêng do cô trụ trì ạ), bà nội em cũng đi tu khoảng năm 2003 đến giờ ạ.
Cả 4 người đều theo Đạo Cao Đài ạ
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Weedy đã viết: 22:20, 19/04/19 Em là nữ sinh ngày 18/11/1996 dương lịch nhưng em không biết được giờ sinh chính xác để có thể xem đúng tử vi cho mình. Mẹ em nói em sinh từ 21g-23g30 tối, mà xét tử vi 2 lá số giữa giờ Hợi và giờ Tý đã khác nhau rồi. Em có đọc sơ qua 2 lá số thì thấy chung chung mình đều đúng 1 phần. Mong các thầy có thể giúp em tìm được chính xác giờ sinh của mình, trên con đường tình duyên và sự nghiệp của em có hơi nhiều biến đổi nên em cần biết được giờ sinh để luận giải đúng hơn ạ, em cảm ơn rất rất nhiềuuuu. Đây là 2 lá số em xem qua:
Hình ảnh
.
.
Hình ảnh
Còn đây là một số mô tả về bản thân ạ:
Dáng người cân đối, cao 1m58, cân nặng giao động 47-52kg, đùi và mông nở nang hơn. Nước da trắng vàng pha chút xanh, mặt trái xoan, mắt 2 mí, lông mày phần đầu rậm về đuôi nhạt dần, mũi tròn, răng nhỏ, cằm nhọn, cơ thể nhiều lông.
Tính tình lúc nắng lúc mưa, mau chán, hay khó chịu bởi những tiếng ồn, hay bị mất ngủ.
Vận hạn: bị tai nạn giao thông nhẹ chỉ nứt xương chậu vào năm khoảng 2008-2009. Học hành rất mau lẹ, học 1 biết 10 nhưng khi thi thường không gặp may mắn.
Gia cảnh: gia đình ổn định, đủ ăn đủ mặc, cha mẹ vẫn sống khoẻ và yêu thương nhau, cha có bệnh về tim và gan.
Hiện tại em đang theo học chuyên ngành kiến trúc và sắp tốt nghiệp ạ.
Em ơi có phải bố mẹ em rất yêu thương em ?
Đầu trang

Weedy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Weedy »

hoavan004 đã viết: 09:06, 25/04/19
Weedy đã viết: 22:20, 19/04/19 Em là nữ sinh ngày 18/11/1996 dương lịch nhưng em không biết được giờ sinh chính xác để có thể xem đúng tử vi cho mình. Mẹ em nói em sinh từ 21g-23g30 tối, mà xét tử vi 2 lá số giữa giờ Hợi và giờ Tý đã khác nhau rồi. Em có đọc sơ qua 2 lá số thì thấy chung chung mình đều đúng 1 phần. Mong các thầy có thể giúp em tìm được chính xác giờ sinh của mình, trên con đường tình duyên và sự nghiệp của em có hơi nhiều biến đổi nên em cần biết được giờ sinh để luận giải đúng hơn ạ, em cảm ơn rất rất nhiềuuuu. Đây là 2 lá số em xem qua:
Hình ảnh
.
.
Hình ảnh
Dáng người cân đối, cao 1m58, cân nặng giao động 47-52kg, đùi và mông nở nang hơn. Nước da trắng vàng pha chút xanh, mặt trái xoan, mắt 2 mí, lông mày phần đầu rậm về đuôi nhạt dần, mũi tròn, răng nhỏ, cằm nhọn, cơ thể nhiều lông.
Tính tình lúc nắng lúc mưa, mau chán, hay khó chịu bởi những tiếng ồn, hay bị mất ngủ.
Vận hạn: bị tai nạn giao thông nhẹ chỉ nứt xương chậu vào năm khoảng 2008-2009. Học hành rất mau lẹ, học 1 biết 10 nhưng khi thi thường không gặp may mắn.
Gia cảnh: gia đình ổn định, đủ ăn đủ mặc, cha mẹ vẫn sống khoẻ và yêu thương nhau, cha có bệnh về tim và gan.
Dạ phải. Cha mẹ luôn ủng hộ theo những quyết định mà em chọn ạ.
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Weedy đã viết: 12:27, 25/04/19
Hình ảnh
.
.
Hình ảnh
Em ơi cho anh gia nhập đạo Cao Đài được không ? Anh nghe đạo này thờ Tam Thánh!?
Đầu trang

Weedy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Weedy »

hoavan004 đã viết: 14:13, 25/04/19
Weedy đã viết: 12:27, 25/04/19

Em ơi cho anh gia nhập đạo Cao Đài được không ? Anh nghe đạo này thờ Tam Thánh!?
Anh ơi em không phải người có thể duyệt cho anh vô Đạo hay không. Anh muốn theo tôn giáo nào thì cần tìm hiểu về tôn giáo đó trước, phải có đức tin và sự thờ phụng ạ. Anh muốn theo đạo Cao Đài thì anh lên Thánh Thất Cao Đài tìm hiểu đi ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”