Thái Dương cư Tý ngộ Đào Hoa, Hoá Kị. Nhờ các cao nhân xem giúp đường công danh tài lộc ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
jasmine_orange17
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Thái Dương cư Tý ngộ Đào Hoa, Hoá Kị. Nhờ các cao nhân xem giúp đường công danh tài lộc ạ

Gửi bài gửi bởi jasmine_orange17 »

Em năm nay đã 29 tuổi, có ý định cuối năm lấy chồng ạ.
Sau khi đi làm đc gần 6 năm thì hiện tại lương em ko cao, cũng ko thấp, đủ để chi tiêu mua sắm và tiết kiệm được một chút. Em làm ở công ty của nước ngoài và làm công việc có liên quan đến sáng tạo.
Nhưng nếu như lấy chồng thì công việc cũng sẽ ảnh hưởng một phần mà lấy chồng thì có gánh nặng kinh tế là phải trả nợ vay mua nhà ạ.
Em muốn nhờ các cao nhân xem giúp con đường công danh tài lộc.
Giờ ở tuổi gần 30, em cũng bớt đi nhiều tính ganh đua trong công việc, nhưng năm vừa rồi là 1 năm dậm chân lại chỗ (thậm chí thụt lùi) trong công việc của em ạ. Em nhiều lúc cũng buồn vì cảm thấy tù túng và cơ hội không đến với mình, mình chưa có cơ hội phát huy khả năng của bản thân. Không biết tương lai công việc của em có khá hơn không và có chuyển biến nào trong sự nghiệp không, mong các cao nhân xem giúp em ạ.

Đây là lá số của em.
Hình ảnh
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Thái Dương cư Tý ngộ Đào Hoa, Hoá Kị. Nhờ các cao nhân xem giúp đường công danh tài lộc ạ

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

Nói về công việc, mệnh em có Hoá Kỵ thì anh nghĩ ko phải là do cơ hội ko đến với em mà là có khi do em lưỡng lự, e dè, lần lựa đón nhận quá nên cơ hội bị vuột. Thời đại này việc làm thì ít nhưng người làm công thì lại nhiều nên cơ hội lại càng hiếm. Em muốn chứng tỏ bản thân thì em phải mạnh dạng đấu tranh cho lợi ích bản thân, xông xáo đón nhận thử thách, phần việc khó thì cơ hội nó mới xuất hiện nhiều. Tuần tuổi này dễ bị mấy đứa nhỏ mới ra trường lấn lướt, tranh ko lại tụi nhỏ nhất là trong ngành làm việc cần sức sáng tạo nữa. Chì hơn nó được kinh nghiệm.
2 năm Dậu, Tuất mà ko thấy đỡ thì qua năm Hợi này cũng chẳng khá hơn. Năm Hợi cẩn thận đừng đi phượt hay du lịch xa vì có Lưu Hà Địa Kiếp. Sang năm Tý chắc mới khá khá hơn được.
Nếu em có cơ hội lấy chồng thì lấy liền đi đừng do dự nữa, số em ko có nhiều cơ hội về đường tình duyên đâu, thấy ưng bụp liền chứ cứ để đò lỡ chuyến hoài rồi cuối cùng xuất gia đi tu luôn.
Công việc gì là chuyên môn thì nên sống chết vì nó luôn, em làm cv có tính sáng tạo thì dễ kiếm tiền mà, cố gắng phát huy sở trường bản thân đi, em có những phát kiến mà người khác ko có đó.
Thân cư Tài thì lúc nào cũng bị vấn đề kinh tế quấy nhiễu, ác cái kẹt giữa 4 ông sát tinh chuyên phá tài, lại VCD nên ko hợp làm ăn kinh doanh.
Đầu trang

jasmine_orange17
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Thái Dương cư Tý ngộ Đào Hoa, Hoá Kị. Nhờ các cao nhân xem giúp đường công danh tài lộc ạ

tvthientuong đã viết: 21:06, 25/03/19 Nói về công việc, mệnh em có Hoá Kỵ thì anh nghĩ ko phải là do cơ hội ko đến với em mà là có khi do em lưỡng lự, e dè, lần lựa đón nhận quá nên cơ hội bị vuột. Thời đại này việc làm thì ít nhưng người làm công thì lại nhiều nên cơ hội lại càng hiếm. Em muốn chứng tỏ bản thân thì em phải mạnh dạng đấu tranh cho lợi ích bản thân, xông xáo đón nhận thử thách, phần việc khó thì cơ hội nó mới xuất hiện nhiều. Tuần tuổi này dễ bị mấy đứa nhỏ mới ra trường lấn lướt, tranh ko lại tụi nhỏ nhất là trong ngành làm việc cần sức sáng tạo nữa. Chì hơn nó được kinh nghiệm.
2 năm Dậu, Tuất mà ko thấy đỡ thì qua năm Hợi này cũng chẳng khá hơn. Năm Hợi cẩn thận đừng đi phượt hay du lịch xa vì có Lưu Hà Địa Kiếp. Sang năm Tý chắc mới khá khá hơn được.
Nếu em có cơ hội lấy chồng thì lấy liền đi đừng do dự nữa, số em ko có nhiều cơ hội về đường tình duyên đâu, thấy ưng bụp liền chứ cứ để đò lỡ chuyến hoài rồi cuối cùng xuất gia đi tu luôn.
Công việc gì là chuyên môn thì nên sống chết vì nó luôn, em làm cv có tính sáng tạo thì dễ kiếm tiền mà, cố gắng phát huy sở trường bản thân đi, em có những phát kiến mà người khác ko có đó.
Thân cư Tài thì lúc nào cũng bị vấn đề kinh tế quấy nhiễu, ác cái kẹt giữa 4 ông sát tinh chuyên phá tài, lại VCD nên ko hợp làm ăn kinh doanh.
Em cám ơn anh ạ,
Năm Dậu thì công việc của em rất tốt, em có thành tựu nhỏ và được tăng lương vượt cấp. Nhưng đến năm Tuất thì mọi việc dậm chân tại chỗ, em kẹt mãi trong 1 dự án không biết lúc nào thì xong, công việc hầu như không hề có tiến triển gì. Bản thân em cũng tự nhận thấy em không hợp làm ăn, kinh doanh.
Anh có thể xem qua cho em về lá số của chồng tương lai của em không ạ. Em thì cũng cảm thấy cơ hội về tình duyên của em ko có nhiều, nên yêu anh này là mối quan hệ nghiêm túc và tính cuối năm sẽ cưới ạ.
Em có mối quan tâm lo lắng nhiều về tiền bạc và con cái, không biết lấy chồng làm ăn có hợp không và đường con cái như nào. Nếu có thể, anh luận giải cho em với. Em cám ơn ạ.

Lá số anh chồng tương lai em
Hình ảnh
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Anh ko dám dùng từ "luận" nó dành cho các thầy cao nhân chứ anh thì ko đủ trình để dùng từ đó rồi đó :) chỉ là trao đổi nghiên cứu với em về ls thì được.
Nếu ls của hai người là đúng thì thật sự cả hai đều có cung Phu Thê ko mấy tốt. Nếu em quyết định đi đến hôn nhân thì sau này em là người cáng đáng gia đình. Em cư Tài là người luôn xem trọng giá trị đồng tiền, ko thể nói là xem tiền như mạng sống mà là quan niệm rằng ko thể có chuyện một túp liều tranh hai quả tim vàng, tiền bạc vẫn là một cái gì đó quan trọng để giữ hạnh phúc. Trong khi ls người kia là Thân cư Phúc thì quan niệm hưởng thụ, làm bao nhiêu ăn bấy nhiêu, làm tà tà cũng được. Vì thế có thể em sẽ là người lo kinh tế chính cho gia đình, vì chuyện kinh tế mà hai người sẽ nảy sinh nhiều vấn đề. Anh ko nói chồng em ko làm ra tiền bằng em, mà là chuyện kinh tế để lo cho gia đình cho con cái em sẽ chính. Ls nam là người rất biết tiến thủ trong công việc, biết chịu đựng gian khổ.

Đối với người kia em phải vừa là mẹ vừa là vợ, thì mới được (cái này thì nữ mệnh làm được cũng ko hiếm nhưng khó lắm). Chồng em sẽ nhường nhịn em, nhưng em ko được một tấc lấn một thước. Phải vừa đấm vừa xoa chứ cứng quá ổng sẽ bí bách mà trở mặt.

Em còn đi xem lấy nhau có hợp tuổi cho chuyện làm ăn hay ko chứ ông kia hễ yêu thì bụp trước tính sau, chuyện mai mốt sau này tính :)). Em tính toán chi li, snghi cẩn trọng trong chuyện tình duyên chứ người kia thì ko giống em đâu, tuy rằng khi quen nhau sẽ hỏi em kỹ càng gia thế, quá khứ, săm soi chi tiết vậy đó chứ yêu rồi thì ko lăng tăng nữa, thâm sâu vẫn còn trẻ con. Dạng này em phải giữ kỹ chứ ko thì sẽ bị mấy con yêu tinh nó quyến rũ, ổng sẽ ko dễ phản bội đâu nhưng sẽ bị nhất thời say nắng.

Các sao và phi hóa trong 2 lá số rất nhiều nhưng mà anh ko dám nói nhiều vì có thể đúng với người này lại ko đúng với người kia. Nói nhiều lại sai nhiều, hơn nữa nếu toàn nói chuyện ko hay cũng ko giúp ích gì được cho người muốn xem, chỉ khiến họ nản lòng. Nói toàn chuyện tốt đến khi lấy nhau về đủ thứ vấn đề nảy sinh thì lúc đó lại cũng chẳng tốt vì ko còn đường lui cho họ. Nói chung chuyện tình cảm vợ chồng là chuyện cực kỳ phức tạp ko phải muốn xem là xem. Tình duyên hãy để do trời!

Em nên hiểu là chuyện tình cảm đừng xem bói nhiều, rất ko ổn, mỗi người xem nói mỗi khác nhưng cuối cùng số mạng quyết định cũng ko tránh được. Xem để tham khảo, chuẩn bị mọi phương án, tinh thần trước thì được.
Đầu trang

Hn1001
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hn1001 »

Em ké xíu nha, đọc bài anh luận cho bạn thấy mấy câu cuối anh nói tâm đắc quá. Em cùng tuổi bạn, 91 mà lận đận tình duyên, công việc ghê gớm. Càng xem nhiều càng hoảng, nhưng vẫn muốn coi để cbi tinh thần :)
Đầu trang

jasmine_orange17
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tvthientuong đã viết: 14:44, 26/03/19 Anh ko dám dùng từ "luận" nó dành cho các thầy cao nhân chứ anh thì ko đủ trình để dùng từ đó rồi đó :) chỉ là trao đổi nghiên cứu với em về ls thì được.
Nếu ls của hai người là đúng thì thật sự cả hai đều có cung Phu Thê ko mấy tốt. Nếu em quyết định đi đến hôn nhân thì sau này em là người cáng đáng gia đình. Em cư Tài là người luôn xem trọng giá trị đồng tiền, ko thể nói là xem tiền như mạng sống mà là quan niệm rằng ko thể có chuyện một túp liều tranh hai quả tim vàng, tiền bạc vẫn là một cái gì đó quan trọng để giữ hạnh phúc. Trong khi ls người kia là Thân cư Phúc thì quan niệm hưởng thụ, làm bao nhiêu ăn bấy nhiêu, làm tà tà cũng được. Vì thế có thể em sẽ là người lo kinh tế chính cho gia đình, vì chuyện kinh tế mà hai người sẽ nảy sinh nhiều vấn đề. Anh ko nói chồng em ko làm ra tiền bằng em, mà là chuyện kinh tế để lo cho gia đình cho con cái em sẽ chính. Ls nam là người rất biết tiến thủ trong công việc, biết chịu đựng gian khổ.

Đối với người kia em phải vừa là mẹ vừa là vợ, thì mới được (cái này thì nữ mệnh làm được cũng ko hiếm nhưng khó lắm). Chồng em sẽ nhường nhịn em, nhưng em ko được một tấc lấn một thước. Phải vừa đấm vừa xoa chứ cứng quá ổng sẽ bí bách mà trở mặt.

Em còn đi xem lấy nhau có hợp tuổi cho chuyện làm ăn hay ko chứ ông kia hễ yêu thì bụp trước tính sau, chuyện mai mốt sau này tính :)). Em tính toán chi li, snghi cẩn trọng trong chuyện tình duyên chứ người kia thì ko giống em đâu, tuy rằng khi quen nhau sẽ hỏi em kỹ càng gia thế, quá khứ, săm soi chi tiết vậy đó chứ yêu rồi thì ko lăng tăng nữa, thâm sâu vẫn còn trẻ con. Dạng này em phải giữ kỹ chứ ko thì sẽ bị mấy con yêu tinh nó quyến rũ, ổng sẽ ko dễ phản bội đâu nhưng sẽ bị nhất thời say nắng.

Các sao và phi hóa trong 2 lá số rất nhiều nhưng mà anh ko dám nói nhiều vì có thể đúng với người này lại ko đúng với người kia. Nói nhiều lại sai nhiều, hơn nữa nếu toàn nói chuyện ko hay cũng ko giúp ích gì được cho người muốn xem, chỉ khiến họ nản lòng. Nói toàn chuyện tốt đến khi lấy nhau về đủ thứ vấn đề nảy sinh thì lúc đó lại cũng chẳng tốt vì ko còn đường lui cho họ. Nói chung chuyện tình cảm vợ chồng là chuyện cực kỳ phức tạp ko phải muốn xem là xem. Tình duyên hãy để do trời!

Em nên hiểu là chuyện tình cảm đừng xem bói nhiều, rất ko ổn, mỗi người xem nói mỗi khác nhưng cuối cùng số mạng quyết định cũng ko tránh được. Xem để tham khảo, chuẩn bị mọi phương án, tinh thần trước thì được.

Em cám ơn anh ạ, anh này là do mẹ em quen với chị họ anh ý rồi 2 người cùng có ý định làm mỗi bọn em với nhau nên hẹn xem mặt. Em thì chuyên tình cảm trc khi yêu anh bây giờ thì chưa có mối quan hệ nào lâu dài hay sâu đậm. Anh chồng tương lai thì em đã yêu được 3 năm, tính cách thời điểm đầu đúng là cũng thích hưởng thụ, em phải gàn mãi. Anh ý làm xây dựng nên rất bận, dù làm công trình trong nội đô thôi nhưng bận lắm ạ. Quen nhau 3 năm thì rất nhiều lần anh giúp đỡ em về kinh tế mà ko đòi em trả, tình phí toàn anh ý chịu nên hiện tại em vẫn đóng vai em người yêu bé nhỏ hay vòi vĩnh thôi :))).

Nghĩ đến sau phải làm vợ lẫn làm mẹ cũng hơi hốt hoảng. Nhưng hiện tại anh ý lương cũng ổn, tầm bằng em ạ, đúng là có chí tiến thủ và chịu đc khổ cực, lại rất điềm đạm nhường nhịn em. Nên em cũng chốt lấy rồi, vì em nóng tính mà anh ý nhường em mấy năm qua em thấy cũng yên tâm nếu như về ở với nhau. Em cũng thấy cung phu em không tốt, nhưng không biết có hoá giải được bằng cách lấy chồng muộn không, giờ em 29 tuổi cũng đc coi là lấy chồng muộn rồi ạ.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

jasmine_orange17 đã viết: 14:23, 25/03/19
Trước thấy ls hao hao giống ls này.. thì đã cho rằng đây là loại chuyển giới vì tính nóng như nửa

Số này tiền bạc ko phải lo...chồng cũng tốt nữa.. chỉ có điều lấy xong đẻ luôn cho vui cửa vui nhà đuengf kế hoạch làm chi kwor muộn.
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

jasmine_orange17 đã viết: 18:39, 26/03/19 Em cũng thấy cung phu em không tốt, nhưng không biết có hoá giải được bằng cách lấy chồng muộn không, giờ em 29 tuổi cũng đc coi là lấy chồng muộn rồi ạ.
Anh đến hơn 33 mà chuyện tình duyên vc anh cũng có gọi là ổn đâu. Anh từng đi xem ko biết bao nhiêu thầy, ko có thầy nào nói đúng hoàn toàn cả. Anh tự xem cho chính bản thân anh vẫn ko tìm ra được đâu là nguyên nhân và có liên kết gì tới lá số, nó phúc tạp vô cùng :-? . Nhìn tiêu đề bài post anh nghĩ em cũng có chút nghiên cứu tử vi, em nhìn sơ qua lá số anh rồi em nói thử nó tốt ko ;;). Nhìn vào toàn sao tốt ấy chứ :-w nhưng sự quyền biến trong đó là vô cùng rối ren.

Hình ảnh
Đầu trang

jasmine_orange17
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tvthientuong đã viết: 20:55, 26/03/19
jasmine_orange17 đã viết: 18:39, 26/03/19 Em cũng thấy cung phu em không tốt, nhưng không biết có hoá giải được bằng cách lấy chồng muộn không, giờ em 29 tuổi cũng đc coi là lấy chồng muộn rồi ạ.
Anh đến hơn 33 mà chuyện tình duyên vc anh cũng có gọi là ổn đâu. Anh từng đi xem ko biết bao nhiêu thầy, ko có thầy nào nói đúng hoàn toàn cả. Anh tự xem cho chính bản thân anh vẫn ko tìm ra được đâu là nguyên nhân và có liên kết gì tới lá số, nó phúc tạp vô cùng :-? . Nhìn tiêu đề bài post anh nghĩ em cũng có chút nghiên cứu tử vi, em nhìn sơ qua lá số anh rồi em nói thử nó tốt ko ;;). Nhìn vào toàn sao tốt ấy chứ :-w nhưng sự quyền biến trong đó là vô cùng rối ren.

Hình ảnh

Em tự xem cho em bằng cách tra google xem sao nào đi vs sao nào có nghĩa gì rồi tự ngẫm thôi ạ.
Em thấy nhìn vào lá số anh nhiều sao tốt và chính tinh ko bị nhiều hãm địa như em. Nhưng có vẻ sao tốt nhiều lại tụ tập hết ở vòng đại vận từ 63 tuổi đổ đi, còn trước đó thì đại vận lại nhiều sao không tốt.
Đầu trang

jasmine_orange17
Mới gia nhập
Mới gia nhập

vnfaker98 đã viết: 19:00, 26/03/19
jasmine_orange17 đã viết: 14:23, 25/03/19
Trước thấy ls hao hao giống ls này.. thì đã cho rằng đây là loại chuyển giới vì tính nóng như nửa

Số này tiền bạc ko phải lo...chồng cũng tốt nữa.. chỉ có điều lấy xong đẻ luôn cho vui cửa vui nhà đuengf kế hoạch làm chi kwor muộn.
Đúng là em cũng nóng tính, với tính cách hay nhạy cảm quá đà, nhưng không phải chuyển giới đâu ạ. :D
Em cũng mong đúng là tài lộc không phải lo nghĩ còn chồng thì tốt thật. Không cầu giàu nứt đố đổ vách, chỉ mong cũng có nhà cửa đầy đủ tử tế và luôn có tiền đủ tiêu dùng mà không phải suy nghĩ đắn đo, chắt bóp hay phải chạy vạy khổ sở khi nhà có việc gì thôi ạ.
Vâng, nhiều tuổi rồi nên cưới là chửa thì đẻ luôn chứ không kế hoạch gì nữa, vì em cũng lo đường con cái lắm ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”