Thất sát nữ mệnh xin hỏi về cung Phu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Thất sát nữ mệnh xin hỏi về cung Phu

Gửi bài gửi bởi HamanoRie » 17:04, 15/03/19

Ừ không bít bạn có trải qua thăng trầm nào chưa? Lá mình mọi người cứ bảo vận chạy không đẹp. Nhưng nói thật mình sướng từ bé, học hành buôn bán làm gì cũng thuận. Làm hỏng cũng có bố mẹ đỡ đần cho, nên có gặp chuyện gì lớn hư hao trong đời không biết có gượng dậy được không, hic.

30 mà vẫn chưa lập thân, để mình mạnh dạn giới thiệu cô TS ngọ kia cho nhé hihi.

Suchio
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Suchio » 17:50, 15/03/19

HamanoRie đã viết:
17:04, 15/03/19
Ừ không bít bạn có trải qua thăng trầm nào chưa? Lá mình mọi người cứ bảo vận chạy không đẹp. Nhưng nói thật mình sướng từ bé, học hành buôn bán làm gì cũng thuận. Làm hỏng cũng có bố mẹ đỡ đần cho, nên có gặp chuyện gì lớn hư hao trong đời không biết có gượng dậy được không, hic.

30 mà vẫn chưa lập thân, để mình mạnh dạn giới thiệu cô TS ngọ kia cho nhé hihi.
Lá số của mình được một số anh xem hộ cũng bảo là vận đi không nên cuộc sống hay gặp nhiều vất vả khó khăn, nhất là mình đang ở trong đại vận cung nhâm trùng với can năm sinh nên bao xấu luôn :(

Cơ bản thì từ lúc bé đến giờ khó khăn mình gặp không ít nhưng đến mức gọi là thăng trầm thì có lẽ chưa tới, cung mệnh của mình được cung phụ mẫu nhị hợp qua giống của bạn nên mình cũng nhờ bố mẹ khá nhiều :D

Mình tham khảo thấy mệnh Thử Đầu Đới Kiếm, cung Phúc với Điền bị Triệt nên mình đang có dự định tha hương cầu thực, hiện giờ đang đặt vấn đề công việc lên trên hết, chưa dám nghĩ đến những việc khác :D

Mình thấy đa phần SPT đều có nghị lực mạnh mẽ, con nhà bộ võ mà, bạn thông minh và tinh tế như này thì mình nghĩ nếu có ngã bạn cũng sẽ đứng lên chứ không quỵ đâu, fighting :-bd

joienguyen
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen » 12:20, 19/03/19

HamanoRie đã viết:
21:40, 13/03/19
joienguyen đã viết:
17:31, 13/03/19
MarkHolland đã viết:
20:58, 16/05/18
-------------
-------------
Năm nay em đang muốn lấy chồng chỉ để kịp tuổi đẻ đây. Bà chị vừa mới sảy, bạn bè xung quanh cũng gặp khó khăn mang thai, đủ lý do dẫn đến sảy hỏng nên em cũng sợ. Mà TS khó cảm nhận được tình yêu lắm. Như chị anh nói là thật đấy, có mối quan hệ hết rồi thì đường ai nấy đi thôi chứ chẳng lưu luyến gì đâu. Thích tự hưởng thụ hơn, sợ phải lo cho người khác. Mà thực ra là không biết lo như thế nào ấy. Bệnh chung.
Ui, em làm quả chất quá.

Thả bả hoài, mà anh tỉnh lắm. Chắc giờ cũng kiếm thằng nào để đẻ như em quá, coi đàn ông như cái máy đẻ :sad: :D, mẫu người hay ghen, đa nghi, toàn theo học thuyết âm mưu. A để ý thấy:

- Nhắn tin cho đồng nghiệp qua zalo, thấy báo đã nhận và có online, nhưng không thấy có tin nhắn trả lời. Bả kết luận luôn là đang lờ tin nhắn của chị ta. Đây là lần thứ 2 a thấy vậy rồi.
- Anh có bảo: sao ko đặt tình huống là đang ko cầm điện thoại, điện thoại đang sạc. Trả lời ngắn ngọn: quen rồi ko sửa được, với phải đề phòng chứ. Bướng lắm, bảo muốn có phản hồi ngay thì gọi điện, nhắn tin ko sinh ra với mục đích giao tiếp theo thời gian thực, thế mà vẫn chống chế được: đang online cơ mà .......hơ hơ........

Nhưng có vẻ ko biết cách thể hiện tình cảm, đọc toàn thể loại tiểu thuyết trinh thám :)) . Chắc 2 khúc gỗ ở với nhau thì mới hợp được bà này. Vì chỉ muốn người khác quan tâm thôi, chứ cách bà này thả bả thì nó ngây thơ hơn cả trẻ con :-?

joienguyen
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen » 13:58, 19/03/19

MarkHolland đã viết:
11:56, 14/03/19
joienguyen đã viết:
17:31, 13/03/19

-----------
Ko tin thì ko có,
Tin thì đơn giản nó chưa đến thôi.
Mình biết Giám đốc 1 tòa báo xinh đẹp, da trắng, chân dài, tiến sĩ. Lúc trẻ toàn mơ lấy Việt kiều.
Năm 30 tuổi thả thính anh giám đốc kỹ thuật, anh ta phản hồi qua mình:"Mình chỉ cần 1 mẹ".
32 tuổi, vẫn xinh đẹp rực rỡ, gặp mặt CEO cty khác:"10 phút đầu OK. Hết 10 phút thì thông minh hết phần, mình chẳng bik nói gì".
38 tuổi, anh Việt kiều Pháp trong SG, Tết chẳng bùn ra thăm, cô này bay vào tận nơi, tự trả hết mọi kinh phí. Cuối cùng anh ta vay 1 số tiền lớn rồi biến mất.
44 tuổi, T7 CN cứ đến cty làm, tối thì chẳng về, ngồi lại chơi piano 1 mình.
Anh em trong cty ko khoái đâu, người ta tối thì về với gia đình, t7 CN nghỉ ngơi đi chơi cùng gia đình bè bạn, ai mà chịu nổi khi có ng gọi điện thúc giục công việc chứ?
Mình thấy tràn ngập các bài báo về độc thân vui vẻ, hạnh phúc tự lập. Sao họ ko đến tận nhà, viết về cuộc sống của những phụ nữ 50 tuổi độc thân? Cả căn nhà 4 tầng mặt phố, gọn gàng mà tối om, đèn bật mỗi 1 phòng. Gọi bạn bè thì ng ta có gia đình riêng.
Tin vào tình yêu và duyên số, và luôn sẵn sàng mới có thể đón bắt.
Em tin lắm, mà chưa thấy mặt mũi đâu, để nhảy ra vồ đây :((

Như bà chị e kể, ko phải vì tuổi tác thì chắc e cũng cắn thính luôn rồi, mà chưa cần thính thì chắc cũng ko để bà chị này "thoát khỏi tay em", tiếc quá. Vì có thể tạm coi theo một cách nào đó thì thiên thời, địa lợi, nhân hòa có đủ cả rồi, thiếu mỗi hành động của "ta" mà thôi. =P~

Đúng kiểu số má kiểu gì, e thấy nhiều người rất mượt mà, cũng ổn, mà ko hiểu sao kỵ zai thế ko biết. Cũng có người may mắn tuy có muộn nhưng cũng vẫn tìm được bến đỗ t.y. Nhưng có nhiều người thì kém hơn một tý ở tuội ngoài tứ tuần, tuổi này sinh đẻ đúng là ác mộng, nhưng còn hơn không. Có người thì buồn thật, khóc dòng một nỗi buồn cô đơn (chống chỉ định giới tính thứ và những người ko thích hạnh phúc lứa đôi, vì đấy là con đường họ muốn đi) :-bd

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: 1930 khách.