Tự sự của 1 Thiên Tướng hãm địa.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tự sự của 1 Thiên Tướng hãm địa.

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

Đây là lá số của tôi.
Chuẩn đấy các bạn ạ. Còn lá số Thái Âm hãm là lá số đem đi chém gió chục năm gần đây thôi. Kaka.
Là 1 Thiên Tướng hãm địa, tính tôi rất ham chơi, lười nhác, ý chí nghị lực kém, thích dựa dẫm, thích cafe chém gió, thiếu tập trung.
Nhưng trước đây thì tôi không nghĩ vậy. Cũng bởi vì từ nhỏ tôi học hành khá tốt, cấp 1 tôi như thằng chột làm vua xứ mù, lên cấp 2 đúng vào đại vận Cơ Lương Xương Khúc rực rỡ, tôi đạt nhiều thành tích. Tôi thi HSG Quốc Gia, tôi học lớp KSTN của BKHN. Nên khi làm quen với tử vi, tôi cứ nghĩ tôi là Thái Âm hóa khoa, có sự thông minh của bộ Âm Dương, có sự sáng tạo của Không Kiếp (https://lyso.vn/lasotuvi/1/5YWUGHV0.jpg).

Cái kì dị của tôi là tôi học toán khá bình thường, đó là lý do tôi học ĐH khá kém, và đi làm không có gì nổi bật. Nhưng tôi lại học tốt môn vật lý. Do đó tôi cũng từng nghĩ và tự hào về bản thân, vì trong tâm tôi luôn nghĩ tôi có tài, có khả năng, có độ thực tiễn, khả năng liên kết, linh hoạt chứ không lý thuyết suông.

Nhưng rồi hết vận thì cái ngu cái dốt bắt đầu lòi ra. Tôi chẳng học hành được cái gì ra hồn, ý chí nghị lực kém hẳn đi, mọi thứ trì trệ. Tôi trở thành 1 người quá bình thường. Và tôi hành trình tìm lại chính mình. Cho đến 1 ngày, khi soi xét lá số Thiên Tướng hãm, tôi mới vỡ òa nhìn ra bản thân mình trong đó.

Thực tế rất nhiều người tôi từng xem bói cũng giống như tôi. Họ đang trong đại vận nên nhiều khi không thể tự nhìn ra bản thân mình, không chấp nhận mình có tính này tính kia, không chấp nhận mình kém tài hay ăn may nhờ vận. Phải đến khi về già, nhìn lại cả cuộc đời, mới gật gù và giật mình thấy tử vi đúng. Nhưng lúc đó cũng già rồi còn đâu.

Dở dở thế nào, tôi bị sai lá số, và cứ ôm lá số đó bao nhiêu năm, để mãi sau này khi mọi thứ không như ý muốn, mới lôi ra được lá số chuẩn. Nhưng vẫn còn may chán, vì mới 30 tuổi, mà nhìn nhận ra chính mình ở tuổi 30, phá bỏ hết ảo tưởng, phá bỏ hết sự tự hào, và tự nhận mình là người kém cỏi.
Sửa lần cuối bởi Đan Trì vào lúc 09:29, 25/11/18 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, anhthu5993, Minhtrang286, tatuandan01, Phanh phành phạch, Ariance
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Tự sự của 1 Thiên Tướng hãm địa.

Gửi bài gửi bởi mama mia »

Chúc mừng anh Đan Trì. Ngày càng ngưỡng mộ anh hihi cầu chúc a thành công và gặp nhìu may mắn
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Bạn này giông mình. 10 năm biết tử vi vẫn xác đinh nhầm lá số của bản thân. Cứ tưởng mênh vcd nào ngờ tham lang ăn chơi tửu sắc. Chúc mừng bạn đã tìm được lá số đúng.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Bạn Đan trì mến ,
Bạn Dung 1 mến ,
Trên Diễn Đàn này tôi rất kính trọng lòng thành thật Bạn VIO ,Bạn Dung 1 , nay kính trọng thêm Bạn Đan Trì
về lòng thành thật của Bạn . Tuy nhiên theo tôi lá số Mệnh Thiên Tướng ở Mão là chưa đủ thuyết phục tôi tin .. Có lẽ Bạn tutruongdado , Đan Trì quá khiêm cung . ?
Mến ,
Đầu trang

Khúc Vũ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Khúc Vũ »

hungton đã viết: 10:03, 25/11/18 Bạn Đan trì mến ,
Bạn Dung 1 mến ,
Trên Diễn Đàn này tôi rất kính trọng lòng thành thật Bạn VIO ,Bạn Dung 1 , nay kính trọng thêm Bạn Đan Trì
về lòng thành thật của Bạn . Tuy nhiên theo tôi lá số Mệnh Thiên Tướng ở Mão là chưa đủ thuyết phục tôi tin .. Có lẽ Bạn tutruongdado , Đan Trì quá khiêm cung . ?
Mến ,
Có nhẽ...đây là ý kiến đúng nhất! Tui vẫn tin dantri mệnh thái âm hóa khoa cơ!

Thân ái! Chào quyết thắng
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hungton đã viết: 10:03, 25/11/18 Bạn Đan trì mến ,
Bạn Dung 1 mến ,
Mến ,
Gửi bác Hùng Tôn.
Bác thấy chưa thuyết phục ở chỗ nào ạ.
Rất mong được sự trao đổi của bác để xác định rõ hơn lá số.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Bạn Đan- Trì mến ,
Với tinh thần kính trọng nhau trong nghiên cứu ḥọc hỏi với nhau ,sau khi xem lá số Thiên Tứơng xin có vài nhận định sau :
1-Bạn được giải Nhì QG về vật lý , bạn có bằng 4 năm ? Mệnh Thân Thiên Tướng hãm Linh Đào Hồng Không Kiếp Kình Đà Thiên Không : Kém thọ . Cung Phúc và Đại Hạn 25---34 Tuổi : Tử Sát song Hao Phủ Không Kiếp Kình Hồng thêm Tả Hữu : thì Theo tôi Bạn khó sống đến tuổi này . Không có sao học hành , không có Tam Hóa , Lộc tồn . Không Khôi Việt , Xương Khúc , Tả Hữu trợ lực cho Không Kiếp Hồng Kình : Thiên Tướng Sợ Kình Đà . có Linh Tinh Đắc đồng cung ThiênTướng thêm 4 Sát tinh Kình Đà Không Kíếp Đào Hồng : Yểu mệnh .. Đề nghị Bạn : cho thông tin về Bạn ,: Học hành , thi cử , Bằng cấp . Cha Mẹ , ACEm .Nói qua về Tình cảm , hôn nhân . Các biến cố quan trọng : kết hôn , xuất ngoại , thay đổi . Các Đại hạn từ 15--24T. 25-Tuổi- đến Nay ..
Mến ,
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hungton đã viết: 12:00, 25/11/18 Bạn Đan- Trì mến ,
Với tinh thần kính trọng nhau trong nghiên cứu ḥọc hỏi với nhau ,sau khi xem lá số Thiên Tứơng xin có vài nhận định sau :
1-Bạn được giải Nhì QG về vật lý , bạn có bằng 4 năm ? Mệnh Thân Thiên Tướng hãm Linh Đào Hồng Không Kiếp Kình Đà Thiên Không : Kém thọ . Cung Phúc và Đại Hạn 25---34 Tuổi : Tử Sát song Hao Phủ Không Kiếp Kình Hồng thêm Tả Hữu : thì Theo tôi Bạn khó sống đến tuổi này . Không có sao học hành , không có Tam Hóa , Lộc tồn . Không Khôi Việt , Xương Khúc , Tả Hữu trợ lực cho Không Kiếp Hồng Kình : Thiên Tướng Sợ Kình Đà . có Linh Tinh Đắc đồng cung ThiênTướng thêm 4 Sát tinh Kình Đà Không Kíếp Đào Hồng : Yểu mệnh .. Đề nghị Bạn : cho thông tin về Bạn ,: Học hành , thi cử , Bằng cấp . Cha Mẹ , ACEm .Nói qua về Tình cảm , hôn nhân . Các biến cố quan trọng : kết hôn , xuất ngoại , thay đổi . Các Đại hạn từ 15--24T. 25-Tuổi- đến Nay ..
Mến ,
Gửi bác Hùng Tôn, cháu xin cung cấp thông tin.
- Giải QG Vật Lý (top 10), không được thi cao hơn. Nhận định khách quan thì đợt thi đó khá đen vì làm sai bài tủ, không thì có thể được dự thi cấp cao hơn.
- Học 5 năm ĐH Bách Khoa HN. Giờ đi làm nhân viên bình thường, công việc nhàn hạ, thậm chí hơi làng nhàng.
- Bố cháu mất từ nhỏ - năm 1990.
- Mẹ cháu mất năm 2011.
- Năm 2014, ông nội và bố dượng (chồng 2 của mẹ) mất.
- Cháu con một, không có anh chị em.
- Tình duyên khá lận đận và không thuận lợi, trắc trở nhiều. Đa tình, tán linh tinh nhưng không ra trò trống gì với cô nào. Đến 2015 mới có 1 mối quan hệ ra hồn với 1 cô, và yêu đến 2018 thì cưới.
- Chưa từng xuất ngoại ạ.
- Chuyện học hành thì cũng được cho vào làm "gà nòi" từ bậc THCS, chuyên cày cuốc để đi thi. Từ 2003 (14 tuổi) đến 2008 (19 tuổi) cơ bản là tốt. Còn từ lúc lên ĐH cháu học đuối, không có gì nổi bật. Thậm chí còn sao nhãng và gần như là học cho đủ để ra trường chứ không muốn làm kĩ sư.
- 2017 có điều kiện xây được nhà ở quê nhà (ở thành phố). Nhưng để người khác ở, cháu vẫn thuê nhà ở HN.

Cám ơn bác đã quan tâm đến lá số của cháu.
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Miếng đất trc nhà anh có cái sông hay hồ ak.?

Nếu đúng như ls em nghĩ thì miếng đất này thế đất đẹp lắm.
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TheLinh đã viết: 12:43, 25/11/18 Miếng đất trc nhà anh có cái sông hay hồ ak.
Nếu đúng như ls em nghĩ thì miếng đất này thế đất đẹp lắm.
Đất của bà ngoại để lại cho mẹ. Mẹ mất thì anh hưởng. Năm ngoái nhà nước mở đường cắt qua lấy 1 phần. Bà cho thêm ít tiền thế là xây được cái nhà. Giờ bà đang ở đấy còn anh ở HN, sau này về.
Nhà nhìn ra mặt đường khá thoáng và rộng, Nhìn ra được nhiều đường nhưng không phải góc giao cắt, phong thủy khá tốt.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”