Tử vi cư ngọ bị phá cách nên theo ngành nào

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Alextr
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tử vi cư ngọ bị phá cách nên theo ngành nào

Gửi bài gửi bởi Alextr »

Xin chào các tiền bối và quý dị ghé thăm :)

Em muốn hỏi với độ xấu của lá này + sự hoang mang của mình về công việc sau này thì em nên làm theo ngành/công việc gì ạ?
1 là nhân sự (e có tương đối để viết trong cv rồi) - đi làm cho các tổ chức khu vực tư
2 là kinh doanh tự do/ làm chủ
3 là làm bên NGOs (e cũng có kn đôi chút)

Trước giờ đi làm thêm, đi làm hiện tại hay tham gia các hoạt động xã hội, e toàn làm liên quan đến ngoại ngữ hoặc tổ chức có yếu tố nước ngoài ạ.

Với em hỏi nữa là cái em học bây giờ liên quan đến quản lý và luật nên cũng có định hướng trong vài năm tới (du) học ths luật chéo ngành thì có nên và có thể không ạ dù không thuộc sở thích lắm. Vì theo khả năng và sở thích tự nhiên thì em thiên về nghệ thuật, thiết kế sắp xếp mỗi tội bme cấm từ nhỏ nên cũng thui chột :) còn thi đại học thì thi các trường ngoại ngữ nhưng điểm toán thấp nên bị trượt phải học ngành hiện tại. Bên lề, bên ngoại nhà em có mẹ và họ hàng làm liên quan về luật bên TA và VKS cũng tương đối ạ.

Còn nữa là năm tới của em mọi chuyện sẽ suôn sẻ hơn đúng không ạ? 😊 em hơi lo chút vì sang năm sang đại vận mới :)

Cảm ơn mọi người đã đọc và phản hồi ạ :)Hình ảnh
Tập tin đính kèm
Lá số của em ạ
Lá số của em ạ
H_2019_289afd32.jpg (155.97 KiB) Đã xem 1737 lần
Đầu trang

thanh018
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Tử vi cư ngọ bị phá cách nên theo ngành nào

Gửi bài gửi bởi thanh018 »

Ls của em tử vi cư ngọ thì phải làm chủ thôi, cố gắng học hành các ngành nghề chuyên về quản lý hoặc tài chính, kinh doanh. Cự môn hãm địa thì e không hợp với ngành luật, hoặc các ngành liên quan tới mồm mép. Tử vi cư ngọ thì rất đẹp tiếc là không có tả hữu trở thành cô quân. Tuy vậy khi bước vào đại vận 34-43 thì sẽ có tất cả. Đại vận sau sẽ có chut khó khăn nhưng là bước đệm rèn luyện để bước vào đại vận rực rỡ nhất cuộc đời

Ví không có cảnh đông tàn
Thì sao có cảnh huy hoàng ngày xuân...
(Hcm)

Chúc em may mắn và thành đạt
Thân ái
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Cung nô bộc thái âm cư hợi lại có hữu bật thiên khôi bạn bè có trợ lực và giỏi đấy , cung nô rất ok
Đầu trang

atomicduck
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi atomicduck »

Lá này đẹp đấy, làm vua được
Đầu trang

Vitoingheo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vitoingheo »

Bạn có lá số giống tui đến 90% lận đó, cảm thấy hơi buồn vì lá số theo đánh giá là không đẹp
Đầu trang

thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi thachcamdang »

Alextr đã viết: 13:26, 23/12/18 Xin chào các tiền bối và quý dị ghé thăm :)

Em muốn hỏi với độ xấu của lá này + sự hoang mang của mình về công việc sau này thì em nên làm theo ngành/công việc gì ạ?
1 là nhân sự (e có tương đối để viết trong cv rồi) - đi làm cho các tổ chức khu vực tư

Trước giờ đi làm thêm, đi làm hiện tại hay tham gia các hoạt động xã hội, e toàn làm liên quan đến ngoại ngữ hoặc tổ chức có yếu tố nước ngoài ạ.

Với em hỏi nữa là cái em học bây giờ liên quan đến quản lý và luật nên cũng có định hướng trong vài năm tới (du) học ths luật chéo ngành thì có nên và có thể không ạ dù không thuộc sở thích lắm. Vì theo khả năng và sở thích tự nhiên thì em thiên về nghệ thuật, thiết kế sắp xếp mỗi tội bme cấm từ nhỏ nên cũng thui chột :) còn thi đại học thì thi các trường ngoại ngữ nhưng điểm toán thấp nên bị trượt phải học ngành hiện tại. Bên lề, bên ngoại nhà em có mẹ và họ hàng làm liên quan về luật bên TA và VKS cũng tương đối ạ.

Còn nữa là năm tới của em mọi chuyện sẽ suôn sẻ hơn đúng không ạ? 😊 em hơi lo chút vì sang năm sang đại vận mới :)

lá này nên theo các nghề nghiên cứu khoa học , dược phẩm , thám tử , công an điều tra sẽ rất hay

còn theo luật là phải cẩn trọng lời ăn tiếng nói , lá này mà cự cãi luôn chiếm ưu thế cho nên sẽ găp nhiều đối thủ trong công ty có thể là đồng nghiệp , dễ bị ban bè đồng nghiêp ganh ghét đô kỵ
Đầu trang

Vitoingheo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vitoingheo »

Anh thachcamdang ơi, cho em hỏi lá số em tuy giống bạn alextr nhưng đại vận thì đi ngược lại thì em sẽ khác gì bạn không anh, có phải số em sau này vất vả phải không anh, em cảm ơn
Đầu trang

Alextr
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Alextr »

Vitoingheo đã viết: 20:53, 25/01/19 Bạn có lá số giống tui đến 90% lận đó, cảm thấy hơi buồn vì lá số theo đánh giá là không đẹp
Ui lần đầu t thấy có người có lá số giống mình thế 😂
Bây giờ cậu học gì và làm gì rồi?
Đầu trang

Alextr
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Alextr »

thachcamdang đã viết: 10:48, 26/01/19
Alextr đã viết: 13:26, 23/12/18 Xin chào các tiền bối và quý dị ghé thăm :)

lá này nên theo các nghề nghiên cứu khoa học , dược phẩm , thám tử , công an điều tra sẽ rất hay

còn theo luật là phải cẩn trọng lời ăn tiếng nói , lá này mà cự cãi luôn chiếm ưu thế cho nên sẽ găp nhiều đối thủ trong công ty có thể là đồng nghiệp , dễ bị ban bè đồng nghiêp ganh ghét đô kỵ
Ui toàn những ngành e không có định hướng đến bao giờ ấy ạ 😂 còn ăn nói thì mới tháng trước có người xem chỉ tay kinh dịch gì đó nói hầu như đều đúng ạ và khen e ăn nói năng lý luận tốt hợp đối ngoại hoặc luật sau kiếm tiền nhờ mồm miệng 😂 mẹ em lại càng kích vào học luật để theo ngành mẹ em... thành thử giờ em lại luẩn quẩn rồi lại chẳng biết theo hướng nào huhu
Đầu trang

Alextr
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Alextr »

thanh018 đã viết: 15:31, 23/12/18 Ls của em tử vi cư ngọ thì phải làm chủ thôi, cố gắng học hành các ngành nghề chuyên về quản lý hoặc tài chính, kinh doanh. Cự môn hãm địa thì e không hợp với ngành luật, hoặc các ngành liên quan tới mồm mép. Tử vi cư ngọ thì rất đẹp tiếc là không có tả hữu trở thành cô quân. Tuy vậy khi bước vào đại vận 34-43 thì sẽ có tất cả. Đại vận sau sẽ có chut khó khăn nhưng là bước đệm rèn luyện để bước vào đại vận rực rỡ nhất cuộc đời

Ví không có cảnh đông tàn
Thì sao có cảnh huy hoàng ngày xuân...
(Hcm)

Chúc em may mắn và thành đạt
Thân ái
Dạ em cảm ơn ạ. E chỉ thấy không kiếp hãm chiếu về có kị nữa nên thấy công việc chắc sẽ k thuận như ý mình 😂
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”