Vũ phủ kiếp kình, ác nhân quý hiển

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
c00lxike
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Vũ phủ kiếp kình, ác nhân quý hiển

Gửi bài gửi bởi c00lxike »

Hình ảnh

Kính nhờ các bác xem giúp. Cảm tạ
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Vũ phủ kiếp kình, ác nhân quý hiển

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Giống số ck cũ của em :)
Được cảm ơn bởi: c00lxike, Hungternopil
Đầu trang

c00lxike
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Khi con gái đầu lòng 4 tháng tuổi, vợ chồng mình ly dị. Sau 1 năm rưỡi tụi mình đăng ký kết hôn lại. có thêm bé gái thứ 2.
Được cảm ơn bởi: Linhchauhacbach, anhthu5993, Hungternopil
Đầu trang

VanChien27995
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi VanChien27995 »

Cho em hỏi là lá số của em có được tính vào cách cục ấy không ạ?
Tập tin đính kèm
A.jpg (182.03 KiB) Đã xem 1791 lần
Được cảm ơn bởi: c00lxike
Đầu trang

c00lxike
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Vũ Phủ tí ngọ có Kình dương và Địa kiếp. Vũ phủ đồng cung uy lực lớn. Mình có 9 sao xấu, bạn 11 sao. Ác hơn mình...kkk =)) =)) =)) :)) :)) :))
Đầu trang

c00lxike
Nhất đẳng
Nhất đẳng

VanChien27995 đã viết: 15:15, 16/08/19 Cho em hỏi là lá số của em có được tính vào cách cục ấy không ạ?
Bạn có Hoá khoa ở Quan, ăn đứt mình rồi. Ác thiệt luôn =)) =)) =)) :)) :))
Điền lại có Hoá lộc và lộc tồn: y như mình, điền sản bị chiết giảm. mà không biết bị chiết giảm sao nữa, nếu có 10 và giảm 5 thì ok, có 1 mà giảm 1 thì thôi rồi. hic. rầu quá. :( :( :(
Tật ách mình Tuần nhé...kkk ít bẹnh hơn bạn :-bd
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

c00lxike đã viết: 16:56, 13/08/19 Hình ảnh

Bạn chọn 1-2 năm trong quá khứ hung cát rõ ràng để mình luận cho vui.
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, c00lxike
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

vio đã viết: 18:13, 19/08/19

Chú ơi, chú mở tin nhắn cháu hỏi chú 1 tí dc k ạ ?
Được cảm ơn bởi: vio
Đầu trang

c00lxike
Nhất đẳng
Nhất đẳng

VanChien27995 đã viết: 15:15, 16/08/19 Cho em hỏi là lá số của em có được tính vào cách cục ấy không ạ?
Em tự giải lá số của em, các bác bình giúp (em thì không tính được các tổ hợp sao và mức độ ảnh hưởng nên từ lời giải của lá số có cái mạnh quá nhờ các bác chỉ điểm giúp. thx all)
Nghề nghiệp của em: viên chức trường đại học ở tỉnh thôi.
Salary: tầm 6tr tháng.
Con cái: 2 gái, 6t và 3t
Vợ: công chức nhà nước ở tỉnh
1. Thân có tham lang: người lang thang, phóng đãng, dối trá, phong lưu, chưng diện
Đúng: lang thang, thích phóng đãng, dối trá, phong lưu, chưng diện. Nhưng em có sao Thiên hình tại cung THÂN nên bị cản trở: hồi chưa có vợ thì đi chơi game, có vợ thì về nhà thôi, ít khi đi. rất muốn được phóng đãng, phong lưu nhưng chưa có cơ hội vì sợ hậu quả không thể giải quyết, hoặc thấy đó là cơ hội nhưng nghĩ mình nhầm nên không thử xem đó có phải là cơ hội thật không. Nói dối kém.
Tuyệt vào cung THÂN: cả thèm chóng chán, cá tính khinh bạc, dễ nản chí. Đúng: thèm mà không được nên phải chán thôi.
THÂN cư Phúc + Đà la, Tham lang: ham mê tửu sắc, hưởng lạc, ham thích dục tính nam nữ. Một đời hôn nhân lầm lỡ mà khổ não.
Đúng: em chỉ mê sắc không mê rịu. Mà có thực hiện được đâu, vì cái Thiên hình chết tiệt kia. ham thích dục tính có thể giải thích em không bị yếu sinh lý thôi. ;) . Cái vụ hôn nhân khổ não thì em nghĩ do tính cách của em, em chú trọng môn đăng hộ đối. (ba mẹ em bằng ĐH, ba mẹ vợ bằng cấp 2. Tuy nhiên bên nhà vợ có mấy ông chú giàu có, có ông nổi tiếng trên con đường nghệ thuật). Do 2 gia đình có sự giáo dục khác nhau nên vợ chồng em k ưa nhau (tụi em từng ly dị 1 lần lúc con 4 tháng tuổi và sau đó đăng ký kết hôn lại; tụi em sống được với nhau do là người tốt mà thôi), đó là vì sao con gái đầu lòng của em lại Nhật nguyệt lâm tranh (hợp lý ghê). Và em đang thử để Thái âm chiếu thôi. :D
Thân giáp Phụ mẫu và điền trạch: có Hoá quyền, Hoá lộc, Lộc tồn: phú quý
Cái này theo em nghĩ nhờ của ba mẹ thì em mới đc gọi là phú quý. Nhưng con người em lại thích tự làm ra. Nên em tự quyết định không nhận (không biết có được cho không mà đòi nhận [-O< ).Mệnh có thiên trù :D .Hiện tại rất muốn tự lập sản nghiệp.
Thân giáp Thái dương và Thái âm: có quyền thế và giàu có (vẫn chưa thấy đâu mà sắp 40 lần nấu bánh chưng rồi).
2. Mệnh có Đào, Hồng: bị phụ tình, thất tình, cô độc.
Thật sự hồi đi học thích các bạn nữ vậy thôi nên nói bị phụ tình thì k có lý, thích mà nhìn từ xa thì cũng thất tình. Cô độc thì có lẽ đúng nhất.
Có Đào hoa:có nhan sắc và có duyên: em thì không bị xấu thôi (good looking) chứ gọi là có nhan sắc (pretty), có duyên (graceful) thì chưa tới. Nhan sắc 5 điểm.Nếu photoshop thì 9 điểm :))
Mệnh có Thiên giải, Địa giải, Giải thần: tâm tính hướng thiện, lương thiện + tăng phúc thọ, may mắn đặc biệt.
Vì muốn được tăng phúc thọ và may mắn nên em chọn hướng thiện. Với lại em không đc đào tạo làm chiện xấu. :))
có Quan phủ, Hỉ thần, Tiểu hao: làm ra vẻ hào phóng
Đúng: lương như thế thì lâu lâu gặp bạn bè hết mình vậy thôi. Chứ thường xuyên k kham nổi.
có Thiên không + Đào hoa: thích quy ẩn
Đúng: chưa tới tuổi mà em còn muốn hưu. :">
có Thiên khôi, Thiên việt: học hành khá, đỗ đạt cao
Học được thôi, chứ đỗ đạt cao em không dám. Cũng cố gắng bon chen làm MSc rồi. Không muốn học lên nữa. Chiều cao 1m60, 50kg. là con trưởng.
có Đào hoa, Hông loan, Vũ Khúc: có nốt ruồi đỏ (vẫn chưa tìm thấy)
Có Thiên phủ: thọ 7x - 8x :))
có Vũ khúc: vợ mất trước, không tái giá nhất định cô quả: đúng 100% =)) (đã xét ls con gái lớn cũng thấy y vậy).
3. Quan lôc có Tử vi, Thiên tướng: làm hành chính, nhà giáo (thấy đúng có mỗi cái ni). làm nơi cao: em làm tận lầu 4 (cái này chỉ đúng 2 năm nay chứ trc kia làm ở tầng trệt).
4. Điền có Thái tuế thì sao các bác nhỉ
Điền có Long trì, Phượng Các, Tam thai: nhà đất rộng rãi có ao hồ
Em vẫn chưa có nhà. Đang ở nhà vợ để tiện đưa đón con đi học. rộng thì có rộng, ao hồ thì có cái mương trước nhà. Nhưng không nguy nga (nhà cấp 4 cũ).
có Cự môn: tổ nghiệp để lại nhưng không thừa hưởng (cái này do chính em quyết định, em không nhận tài sản kế thừa), thị phị kiện cáo nhà đất, không có nhà đất, nếu có thì nhỏ mọn tầm thường :-S
có Thiên khốc: không nối được tổ nghiệp
Nếu nói về nối dòng thì đúng em sinh 2 gái rồi :-S
có Hoá Lộc và Lộc tồn: điền sản chiết giảm
Các bác luận giúp tương lai của em.
ls của bạn Ất hợi có điểm nào chung không ạ
Được cảm ơn bởi: Jade.Phạm, công chúa mùa thu
Đầu trang

c00lxike
Nhất đẳng
Nhất đẳng

vio đã viết: 18:13, 19/08/19

Kính nhờ bác xem giúp trong 2 năm dương lịch: giữa năm 2013 đến giữa năm 2015. Cám ơn bác.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”